หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 47 จากทั้งหมด 47

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามน้าๆครับ ผมอยากได้อาชีพ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hunt127 ดูโพส
    ส่วนตัวนะครับ ผมว่าทำเกี่ยวกับการแต่งรถ อาจจะต้องมีการรับประกันหรือบริการหลังการขาย อ่ะครับ
    ยกตัวอย่างเช่น ติดกล่องดันรางไป ลูกค้าเหยียบซะเครื่องพัง จะพาลหาคนรับผิดชอบ สุดท้ายคน set กล่องก็หนีไม่พ้น มันจะไม่จบหรือปล่าวครับ
    นั้นสิครับน้า แต่ถ้าพังเพราะดันรางก็น่ายอมรับแต่ถ้าพังจากอาการเก่า หรือเพราะหน่วงเกียร์ขับ60แต่อยู่เกียร์5พอพวกจี้หน่อยก็เหยียบส่งไม่เชนเกียร์อย่างงี้ก็น่ารับประกันครับ

แต่ถ้าเปนผม ผมรับประกันงานฝีมืออยู่แล้วครับน้า

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามน้าๆครับ ผมอยากได้อาชีพ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ifrog ดูโพส
    คำน้าอ้นค๊มคม สนใจมาร่วมเป็นหนึ่งในก้าวแรกของผมมั้ยครับ ดันรางสักใบมั้ยน้า
    ก็อยากร่วมอยู่ครับ แต่ผมเน้นประหยัดรถวิ่งใช้งานเยอะ 2.4 เบนชิน ดมแก๊สอ่ะ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

จะติดกล่องดันราง หรือกล่องต่าง ๆ สิ่งที่จำเป็นมาก ๆ คือ ความรู้พื้นฐานของเครื่องยนต์ ทักษะในการวิเคราะห์ปัญหาที่เกี่ยวกับรถ

รถที่มาติดกล่อง สภาพแต่ละคันไม่เหมือนกัน บางคันออกป้ายแดง ติดกล่อง บางคัน วิ่งเป็นหมื่น เป็นแสนโลแล้วติดกล่อง ดังนั้น ควรที่จะมีพื้นฐาน ทักษะกับรถบ้าง

ที่สำคัญการจูนกล่องดันรางสำหรับรถแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ ก็แตกต่างกัน ถึงแม้ยี่ห้อเดียวก็แตกต่างกัน

ระลึกเสมอว่าอย่าพลาด จูนแค่พอประมาณ อย่าดันจะสุดกราฟ จูนดันตามรอบเครื่อง และคุมบูสท์ให้อยู่ ไม่งั้นมีปัญหาแน่นอน

รถจะพังหรือไม่พัง มีอยู่สองอย่าง คือ คนจูน และคนขับ

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    จะติดกล่องดันราง หรือกล่องต่าง ๆ สิ่งที่จำเป็นมาก ๆ คือ ความรู้พื้นฐานของเครื่องยนต์ ทักษะในการวิเคราะห์ปัญหาที่เกี่ยวกับรถ

รถที่มาติดกล่อง สภาพแต่ละคันไม่เหมือนกัน บางคันออกป้ายแดง ติดกล่อง บางคัน วิ่งเป็นหมื่น เป็นแสนโลแล้วติดกล่อง ดังนั้น ควรที่จะมีพื้นฐาน ทักษะกับรถบ้าง

ที่สำคัญการจูนกล่องดันรางสำหรับรถแต่ละรุ่น แต่ละยี่ห้อ ก็แตกต่างกัน ถึงแม้ยี่ห้อเดียวก็แตกต่างกัน

ระลึกเสมอว่าอย่าพลาด จูนแค่พอประมาณ อย่าดันจะสุดกราฟ จูนดันตามรอบเครื่อง และคุมบูสท์ให้อยู่ ไม่งั้นมีปัญหาแน่นอน

รถจะพังหรือไม่พัง มีอยู่สองอย่าง คือ คนจูน และคนขับ
    กระจ่างครับน้า ตอนนี้อยากทำมากๆ พื่นฐานพอมีครับ ที่อยากจะเริ่มแต่ยังเริ่มไม่ถูกคือ จะทำดันราง สอง จะหาตลาดนัดขายของในพัทยาครับผม

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

รอๆๆ หาคนติดดันรางจร้าาา

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

แก้แฟนเพจหน่อยครับ เพจเก่าโดนบล็อค

http://www.facebook.com/pages/Ifrog-...24784974308420

ช่วยทีนะครับน้า

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้