หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 21

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

มาตรฐาน ใครชอบเล่นของใหญ่ ที่บึงสำราญ มั่งครับ

สมาชิกท่านไหนชอบเล่นปลาบึกใหญ่ๆ ที่บึงสำราญมั่งครับ สมาชิกที่ชอบปลาใหญ่ ที่บึงสำราญ ลงชื่อเลยครับ มาคุยกันครับหนุกๆ

User ID
    30638
    Status
    โพส
    73

มาตรฐาน ตอบ: ใครชอบเล่นของใหญ่ ที่บึงสำราญ มั่งครับ

สวัสดีครับน้ายินดีที่ได้รุ้จัก แต่ก่อนเข้าบ่อยครับ(หลายปีแล้ว กรั่กกก)พอมาขึ้นค่าคันเป็น 4-500 มานี่เลิกเข้าเลย กรั่กกกกก
    เพราะเข้าไปแล้วถ้ากินเหล้ากินเบียร์ด้วยนะกลับออกมาจากบ่อตัวเบาเลย(หมดตรูด) กรั่กกกกกก เลยหันมาตีเหยื่อปลอมครับ
    แต่ถ้าน้าจะไปก็นัดไปรู้จักกันได้ครับ จะได้มีเพื่อนตกปลาเยอะ ผมอยู่แถวคู้บอนครับขับรถไปทำงานผ่านนวมินทร์ทุกวันครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน ตอบ: ใครชอบเล่นของใหญ่ ที่บึงสำราญ มั่งครับ

ไปปีละครั้งครับน้า เคยลงรูปให้ดูอยู่ใน นี้ครับแต่น่าจะหายไปแระ

User ID
    37779
    Status
    โพส
    288

รู้สึกไหมครับ... ผ่านของใหญ่ๆมาแล้วเล่นแบบเล็กๆ มันรู้สึกเฉยๆหน่ะครับ หรือว่าเป็นแค่ผมคนเดียว...

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kritsada ดูโพส
    รู้สึกไหมครับ... ผ่านของใหญ่ๆมาแล้วเล่นแบบเล็กๆ มันรู้สึกเฉยๆหน่ะครับ หรือว่าเป็นแค่ผมคนเดียว...
    ครับน้า แต่มาลงแข่งกับเค้าบ้าง ก็มันส์ดี ปลากินดีแต่ไม่มีรางวัล บางวันตัวเดียว เข้าสะได้ครับ ขำๆครับเคยมีอยู่ครั้งนึงปลาใหญ่ กินแต่เช้าชั่วโมงแรก ผมกลับบ้านเลย พาเมียพาลูกไปเที่ยว 5 โมงกลับมา ยังได้อยู่เลย ประทับใจมากแมชท์นั้น

User ID
    34033
    Status
    โพส
    172

อยากไปเหมือนกันครับแต่อาวุธไม่พร้อมครับเลยเล่นใด้แค่นี้ครับชื่อ:  2012-04-16 15.06.51.jpg
ครั้ง: 993
ขนาด:  96.6 กิโลไบต์ชื่อ:  2012-04-16 15.07.23.jpg
ครั้ง: 1005
ขนาด:  107.7 กิโลไบต์

User ID
    15054
    Status
    โพส
    635

ปลากะโห้ใช่ไหนครับ โอ้ๆๆๆๆ

User ID
    34033
    Status
    โพส
    172

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Duck_Hell ดูโพส
    ปลากะโห้ใช่ไหนครับ โอ้ๆๆๆๆ
    ใช่ครับปลากะโห้ ครึ่งชั่วโมงกว่าๆถึงจะขึ้นครับใช่คันเก้าฟุตเลยเข้าช้าหน่อย

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

ผมว่าแพงไปหน่อย....!! (ค่าคัน)
    แต่อยากจะลองไปสักครั้ง

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

ผมเลิกไปแล้วขายอุปกรณ์ทิ้งหมดเลย.....เมื่อก่อนเสาร์อาทิตย์อยู่แต่บ่อปลาสนุกสนานกับเพื่อนๆ

แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกว่ามันจะเป็นเวรเป็นกรรม(คิดคนเดียวนะอย่าว่าผม)และสงสารเค้าที่เอาชีวิตมาเป็นเกมให้เราเล่น

จนทุกวันนี้เลิกมาได้เกือบๆ 5 ปีแล้ว หันไปตีเหยื่อปลอมแทนฮ่าๆๆ (ก็ยังบาปแต่เราเอามากินมาทำอาหาร)

ผมจะหันไปตีกระสูบตามเขื่อนหรือปลาช่อนตามคลองแทนครับ ได้ก็ฟลุ๊กทำต้มยำกินไม่ได้ก็ไม่เป็นรัย

น้าท่านใดสนใจเชิญนะครับและที่สำคัญอย่าลืมซื้อปลามาปล่อยก่อนที่จะทำการตกนะครับฮ่าๆๆ

User ID
    30638
    Status
    โพส
    73

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chaphat ดูโพส
    ผมเลิกไปแล้วขายอุปกรณ์ทิ้งหมดเลย.....เมื่อก่อนเสาร์อาทิตย์อยู่แต่บ่อปลาสนุกสนานกับเพื่อนๆ

แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกว่ามันจะเป็นเวรเป็นกรรม(คิดคนเดียวนะอย่าว่าผม)และสงสารเค้าที่เอาชีวิตมาเป็นเกมให้เราเล่น

จนทุกวันนี้เลิกมาได้เกือบๆ 5 ปีแล้ว หันไปตีเหยื่อปลอมแทนฮ่าๆๆ (ก็ยังบาปแต่เราเอามากินมาทำอาหาร)

ผมจะหันไปตีกระสูบตามเขื่อนหรือปลาช่อนตามคลองแทนครับ ได้ก็ฟลุ๊กทำต้มยำกินไม่ได้ก็ไม่เป็นรัย

น้าท่านใดสนใจเชิญนะครับและที่สำคัญอย่าลืมซื้อปลามาปล่อยก่อนที่จะทำการตกนะครับฮ่าๆๆ
    อ่านแรกๆนึกว่าเลิกตกไปแล้ว กรั่กกกกก ผมก็เลิกตกตั้งแต่เค้าขึ้นค่าคันแพงอ่ะคับไม่ไหว ไปที่ต้องมีแบ็งค์พัน
    หลายใบ เลยมาตีเหยื่อปลอมเหมือนกัน สบายใจดี

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

ตอนนี้เหมือนกันครับนานๆที แต่ปลาเล็ก ข้างบ่อ ตีเหยื่อปลอม ชายฝั่ง ข้างทะเล เอาหมดครับถ้าว่าง

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ man-0731 ดูโพส
    ผมว่าแพงไปหน่อย....!! (ค่าคัน)
    แต่อยากจะลองไปสักครั้ง
    ถ้าชอบปลาใหญ่ ต้องบอกเลยว่ามันส์สุดคุ้มครับ ปลาบึกต่ำๆก็ 20 - 40 โล 50 โลขึ้นแล้วแต่จังหวะฮ่ะ ได้อัดกันจนขยาดเลยล่ะครับ ที่บึงสำราญ ที่จอดรถเยอะดีครับปลอดภัยหายห่วง สิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน ห้องน้ำดีมาก สะอาดปลอดภัย เขามีห้องอาบน้ำได้สบายเลยครับ ไม่เสียสตางค์ เครื่องดื่ม อาหารก็อร่อยครับ ถ้าไปเที่ยวพักผ่อนด้วยการไปตกปลากันหมู่คณะ ผมว่าคุ้มครับ ไม่ต้องเอาไปหลายคัน ได้เย่อกันทุกไม้ครับเหยื่อผม หลังๆต้องหาคนไปขับรถให้ขากลับ เพราะล้ามากๆครับ ตอนออกจากบ่อ ไม่ได้โม้น่ะ อิอิ ลองเข้าไปเที่ยวกินข้าวก่อนก็ได้ครับ บรรยากาศดีมากครับ ชื่อ:  11022010(010).jpg
ครั้ง: 2545
ขนาด:  208.2 กิโลไบต์ชื่อ:  11022010(022).jpg
ครั้ง: 3299
ขนาด:  198.5 กิโลไบต์

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ somdach tiansoo ดูโพส
    ถ้าชอบปลาใหญ่ ต้องบอกเลยว่ามันส์สุดคุ้มครับ ปลาบึกต่ำๆก็ 20 - 40 โล 50 โลขึ้นแล้วแต่จังหวะฮ่ะ ได้อัดกันจนขยาดเลยล่ะครับ ที่บึงสำราญ ที่จอดรถเยอะดีครับปลอดภัยหายห่วง สิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน ห้องน้ำดีมาก สะอาดปลอดภัย เขามีห้องอาบน้ำได้สบายเลยครับ ไม่เสียสตางค์ เครื่องดื่ม อาหารก็อร่อยครับ ถ้าไปเที่ยวพักผ่อนด้วยการไปตกปลากันหมู่คณะ ผมว่าคุ้มครับ ไม่ต้องเอาไปหลายคัน ได้เย่อกันทุกไม้ครับเหยื่อผม หลังๆต้องหาคนไปขับรถให้ขากลับ เพราะล้ามากๆครับ ตอนออกจากบ่อ ไม่ได้โม้น่ะ อิอิ ลองเข้าไปเที่ยวกินข้าวก่อนก็ได้ครับ บรรยากาศดีมากครับ ชื่อ:  11022010(010).jpg
ครั้ง: 2545
ขนาด:  208.2 กิโลไบต์ชื่อ:  11022010(022).jpg
ครั้ง: 3299
ขนาด:  198.5 กิโลไบต์
    ถ้ามีโอกาส..ต้องไปให้ได้คับ
    ขอบคุณที่แนะนำคร๊าบ ช่วงนี้แอบตีปลาช่อนตามคลองไปก่อน สนุกไปอีกแบบคับ

User ID
    6185
    Status
    โพส
    231

ค่าคัน400ค่ารำถังละ60ค่าอาหารอยากรู้จักต้องไปฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

User ID
    39881
    Status
    โพส
    107

ปลากินที หายเมาเลยที่นี่ ยังเคยมีความหลังครั้งหนึ่ง ห้าห้า

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

ผมก็แขวนคันไปนานแล้วครับ ตอนนี้ใช้รอกกับคันเป็นที่เย่อว่าวแทน ไม่บาปแอคชั่นพอๆกับตกปลาเกร็ด เล่นว่าวหน้าร้อนให้หลานดู555

User ID
    40202
    Status
    โพส
    63

นานๆ ไปทีครับ แต่ช่วงนี้คงนานหน่อย เพราะล่าสุด คันระเบิดคามือ ยังไม่ได้หาคันใหม่เลย ครับ

User ID
    37779
    Status
    โพส
    288

บ่อหมอเชาว์ที่ราชบุรีค่าคัน100฿รำ80ชอบที่เวลาปลากินคามือนี่แหละ ตีลงไป...ฟุ๊บบบ...ปรี๊ดดด เคยลงตังค์แข่งกับเพื่อนวันนั้นอัดขึ้นมาได้29ตัว(เอาเฉพาะเบ็ดเกี่ยวปาก หาง,ท้อง,ลำตัว,ครีบ...ไม่นับ) ตอนเช้าลุกแทบไม่ไหว

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

น่าสงสาร

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้