หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 44 จากทั้งหมด 44

กระทู้: เอาภาพปิดตายทางเข้าอากาศและการล้างตู้แอร์ด้วยตัวเอ งมาฝากครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

มาตรฐาน ตอบ: เอาภาพปิดตายทางเข้าอากาศและการล้างตู้แอร์ด้วยตัวเอ งมาฝากครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ num_navanakorn ดูโพส
    สอบถามครับอันนี้ใช้อย่างไงครับน้า ขอบคุณครับ...
    ผมขอเดาก่อนว่า น้าเขาน่าจะเอาน้ำยาใส่ในขวดแล้วที่ก้นขวดน่าจะเจาะรูเล็กๆเหมือนฝักบัว แล้วใช้แรงลมจากตัวเป๋าลมดันน้ำให้เป็นสายคล้ายๆน้ำจากฝักบัวและมีความแรงเพื่อจะได้ไปทำความสะอาดคอยล์เย็นแอร์ ก็น่าจะทำให้สะอาดง่ายขึ้น..ครับ แต่ต้องรอน้าเจ้าของไอเดียมาตอบอีกทีครับ...

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

มาตรฐาน ตอบ: เอาภาพปิดตายทางเข้าอากาศและการล้างตู้แอร์ด้วยตัวเอ งมาฝากครับ

ขอบคุณครับ...

User ID
    31443
    Status
    โพส
    103

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ num_navanakorn ดูโพส
    สอบถามครับอันนี้ใช้อย่างไงครับน้า ขอบคุณครับ...
    ใช้หลักการเครื่องพ่นธรรมดาง่ายๆ เช่น
    ชื่อ:  พ่นทราย.jpg
ครั้ง: 3459
ขนาด:  31.2 กิโลไบต์ชื่อ:  1325911257_297547880_2--Paintzoom-1800--.jpg
ครั้ง: 1900
ขนาด:  19.9 กิโลไบต์ชื่อ:  picture_221255295431.JPG
ครั้ง: 1400
ขนาด:  44.3 กิโลไบต์

สำหร้บเครื่องมือของผม : Blower จะเป่าลมออกทางปลายท่อ(อ่อน) ด้วยตวมเร็วสูง
    น้ำยา ก็ไหลออกจากขวด ผ่านสายยางเล็กๆ
    ที่ปลายท่อลม(ท่ออ่อน) จะได้ ลม+น้ำ เปล่าล้างอุปกรณ์ใดๆก็ได้

User ID
    31443
    Status
    โพส
    103

ใช่ครับเหม็นมากเเล้วมันเป็นอย่างไงครับกรองเเอร์เเบบล้างได้ของผมมันเป็นเเบบกระดาษอ่ะครับ...
    ก็แผ่นกรองอากาศชั้นแรก ก่อนเข้าเทอร์โบรถเราไง แยกออกมาล้างแชมพูได้ด้วย (เท่าที่เห็นมีของไทรทันเท่านั้นนะ-รถเก๋งมิตซู ไม่ทราบครับ)

สำหรับผม ใช้แผ่นกรองแอร์ แบบที่ใช้กับเครื่องแอร์ตามบ้านครับ

ชื่อ:  nano.jpg
ครั้ง: 1253
ขนาด:  19.3 กิโลไบต์

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้