สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40524
    Status
    โพส
    33

Angry สอบถามผู้รู้"คลัชมีเสียงดัง ทำไงดีคัฟ?"

เจ้าตันของผมคลัชมีเสียงดังคัฟ เวลาเหยียบ เอี๊ยด เอี๊ยด เหมือนดังใต้ท้องรถคัฟ
    รำคาญมากเลยคัฟ เพิ่งไปเช็ค 20,000 โล วันที่ 24/01/2013 ที่ผ่านมา
    ทำไงดีคัฟผม? รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยคัฟ

User ID
    39606
    Status
    โพส
    47

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามผู้รู้"คลัชมีเสียงดัง ทำไงดีคัฟ?"

อยากรู้เหมือนกันครับเพราะของผมก็เคยเป็นครับพลัส2013มันดังเหมือนยางเสียดสีกันใช่หรือเปล่าครับแต่ของผมเป็นอยู่พักเดียววันนั้นวิ่งจากสมุทรสาครจะกลับอ่างทองแต่ตอนเช้าลองไปสตารท์แล้วลองเหยียบคลัชดูมันไม่เป็นแล้วอะครับผมยังงงอยู่เบยว่ามันเป็นอะไร

VG 178 auto 4D ขาวมุก TTC-Member
    User ID
    35203
    Status
    โพส
    600

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามผู้รู้"คลัชมีเสียงดัง ทำไงดีคัฟ?"

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ what..is..it ดูโพส
    อยากรู้เหมือนกันครับเพราะของผมก็เคยเป็นครับพลัส2013มันดังเหมือนยางเสียดสีกันใช่หรือเปล่าครับแต่ของผมเป็นอยู่พักเดียววันนั้นวิ่งจากสมุทรสาครจะกลับอ่างทองแต่ตอนเช้าลองไปสตารท์แล้วลองเหยียบคลัชดูมันไม่เป็นแล้วอะครับผมยังงงอยู่เบยว่ามันเป็นอะไร
    สงสัยเพิ่งจะเข้าที่

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

ให้ศูนย์อัดจาระบีใหม่ครับ

User ID
    36201
    Status
    โพส
    144

ทำใจครับน้า

User ID
    40524
    Status
    โพส
    33

เข้าไปเช็คที่ศูนย์มิตซูคาร์ มาแล้วคัฟ ได้ความเขานัดเปลี่ยนแผ่นคลัชให้ใหม่
    วันจันทร์ 18/02/2013 คัฟ อาการจะหายไหม? เดี๋ยวมาอัพเดตให้ดูน่ะคัฟผม

Bim_tcb129 TTC-Member
    User ID
    17301
    Status
    โพส
    1,581

ต้องเปลี่ยนเลยเหรอครับ. ลองอัดจารบีใหม่ก่อนดีไหม

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

ก้ามปูตัวกดครัช ถ้ายังอยู่ในประกันเครมได้ครับ

User ID
    40524
    Status
    โพส
    33

เอาเข้า ศูนย์มิตซูคาร์(หน้าเมืองจำลอง พัทยา) แล้วคัฟ ไปตั้งแต่ 19/02.2013 @08:00 Hrs. นัดรับรถ 19/02/2013 @15:00 Hrs.
    ช่างโทรมาบอกว่า ยกแท่นเกียร์ออกมา ถึงเปลี่ยนแผ่นคลัชได้ รื้อกันชุดใหญ่เลย ว่างั้น และเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ให้แล้ว 4 กระป๋อง 570 บาท
    เอ่อ....ทำไมไม่บอกผมสักคำล่ะคัฟ ว่าจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ปกติมันต้อง 40,000 โล ไม่ใช่รึ? ถึงครบกำหนดเปลี่ยน
    (ท่านผู้รู้ ช่วยบอกทีคัฟ ผมโดนหลอกอีกแล้วใช่ไหม?) ช่างบอกว่ามันดำมาก ก็เลยเปลี่ยนให้
    หัวเสียกับศูนย์นี้มากเลยคัฟ บริการไม่ประทับใจเลย ไม่รู้ว่าคุณภาพของตัวรถจะยังเหมือนเดิมไหม?
    ซ่อมเยอะขนาดนั่น

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

เอาเป็น เกียร์ธรรมดา คันไหนไม่ดัง ผิดปกติ ก็แล้วกันครับ

เปลี่ยนคลัชน้ำมันเกียร์ไม่ต้องเปลี่ยน เพราะไม่ได้ยุ่งอะไรกับห้องเสื้อเกียร์

คลัชดัง ต่อให้เคลมให้แก้ยังไงก็ดัง ยี่ห้ออื่นมันก็ดังครับ

User ID
    40524
    Status
    โพส
    33

โดนมันหลอกแล้วคัฟผม จบกันแล้วกับศูนย์นี้ พอกันที
    เพราะเดือนเมษายน จะย้ายไปทำงานที่ จ.เลย แล้วคัฟ
    ก็หวังว่าศูนย์มิตซูเลย คงจะไม่เอาเปรียบลูกค้า
    แบบศูนย์มิตซูคาร์ พัทยา นี้อีก ก้อพอล่ะคัฟ

User ID
    42383
    Status
    โพส
    149

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toromeo ดูโพส
    เอาเข้า ศูนย์มิตซูคาร์(หน้าเมืองจำลอง พัทยา) แล้วคัฟ ไปตั้งแต่ 19/02.2013 @08:00 Hrs. นัดรับรถ 19/02/2013 @15:00 Hrs.
    ช่างโทรมาบอกว่า ยกแท่นเกียร์ออกมา ถึงเปลี่ยนแผ่นคลัชได้ รื้อกันชุดใหญ่เลย ว่างั้น และเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ให้แล้ว 4 กระป๋อง 570 บาท
    เอ่อ....ทำไมไม่บอกผมสักคำล่ะคัฟ ว่าจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ปกติมันต้อง 40,000 โล ไม่ใช่รึ? ถึงครบกำหนดเปลี่ยน
    (ท่านผู้รู้ ช่วยบอกทีคัฟ ผมโดนหลอกอีกแล้วใช่ไหม?) ช่างบอกว่ามันดำมาก ก็เลยเปลี่ยนให้
    หัวเสียกับศูนย์นี้มากเลยคัฟ บริการไม่ประทับใจเลย ไม่รู้ว่าคุณภาพของตัวรถจะยังเหมือนเดิมไหม?
    ซ่อมเยอะขนาดนั่น
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ toromeo ดูโพส
    โดนมันหลอกแล้วคัฟผม จบกันแล้วกับศูนย์นี้ พอกันที
    เพราะเดือนเมษายน จะย้ายไปทำงานที่ จ.เลย แล้วคัฟ
    ก็หวังว่าศูนย์มิตซูเลย คงจะไม่เอาเปรียบลูกค้า
    แบบศูนย์มิตซูคาร์ พัทยา นี้อีก ก้อพอล่ะคัฟ
    ลือเลื่อง ๆ จริงครับ กับศูนย์นี้

User ID
    41863
    Status
    โพส
    210

เป็นผม จะไปยืนดูเลยว่า ช่างทำอะไรกับรถเราบ้าง ไม่งั้น โดนหลอก โดนเด็กฝึกงานทำมั่วแน่ ตัวอย่างเช่น ผมนำรถไปเช็คช่วงล่าง ที่ ศูนย์แห่งหนึ่ง ผมก็ยืนดู มีจังหวะหนึ่ง น่าจะเป็นเด็กฝึกงาน เปิดประตูรถจะเข้าไปจะตั้งเบรคมือ ด้วยความอยากรู้ผมจึงเปิดประตูรถอีกข้างดู มันทำปรากฎว่า มันเอากุญแจเบอร์10 สอดลงตรงรู ตรงที่ด้ามจับเบรคมือยกขึ้น ลง ได้ จะมีรูตรงนั้นอยู่ แทนที่มันจะเปิดฝาปิดพลาสติกตรงคอนโซนกลางแล้วเอากุญแจเบอร์10 สอดเข้าไปหมุน ผมจึงบอก เด็กฝึกงานคนนั้นไปว่า ปกติ เค้าจะเปิดฝาเปิดพลาสติก ตรงคอนโซนนี้เพื่อตั้งเบรคมือไม่ใช่หรอ ทำให้สลักยึดระหว่างยางกับพลาสติกหักไปหนึ่งจุด เช็งมากเลย แต่แค่สลัก หัก มันก็ไม่ได้มีผลอะไรกับเครื่องยนต์หรอกแต่ที่เซ็งเพราะแค่ตั้งเบรคมือก็ยังพลาด ผมเลยไม่เคยปล่อยรถให้ช่างปู้ยี่ปู้ย้ำรถตามใจอีกต่อไปเลย ดูทุกกระบวนการ ยอมเสียเวลา เพื่อความสะบายใจ อะไรที่ไม่จำเป็น ไม่ถึงระยะเวลาเปลี่ยน ถ้าช่างทำโดยพลการ ผมจะไม่ยอมรับและไม่จ่ายเงินในส่วนนั้นเด็ดขาด
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kro sang : 17-06-2013 เมื่อ 11:02

ข้อมูลกระทู้