สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

กระทู้: เช็ค 10,000 โล แต่ในระบบไม่มีข้อมูลของเจ้าตั้นเรา?????

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40524
    Status
    โพส
    33

มาตรฐาน เช็ค 10,000 โล แต่ในระบบไม่มีข้อมูลของเจ้าตั้นเรา?????

ผมอยากจะแชร์ประสบการณ์ของผม ให้เพื่อนสมาชิกได้ฟังกันน่ะคัฟ คือว่า
    ผมเพิ่งเอาเจ้าตั้น ไปเช็ค 20,000 โล มาคัฟที่ ศูนย์มิตซูชลบุรี สาขาพัทยา
    วันที่ 23/01/2013 ตอนแจ้งงานผมบอกเขาว่าคลัชมีเสียงดังคัฟ ช่างบอกจะดูให้
    แต่ตอนรับรถ ผจก บอกว่า คลัชมีเสียงดัง ต้องเปลี่ยนอะไหล่ บางตัว
    แต่ที่ศูนย์ไม่สามารถทำเคลมกับ มิตซูบิชิมอเตอร์ ได้
    เพราะว่าช่วงที่ผมเช็ค 10,000 โล นั้นทางศูนย์มิตซูคาร์(หน้าเมืองจำลอง นาเกลือ พัทยา)
    ไม่ได้คีย์ในระบบ dnis ให้ และทางศูนย์มิตซูคาร์บอกว่าคีย์เรียบร้อยแล้ว แต่คีย์ในระบบ dms ส่วนสมุดคู่มือรถ มีการประทับตราว่า ผมเข้าเช็คระยะทุกครั้ง ครบถ้วน
    สรุป รถผมต้องกลับไปที่ศูนย์มิตซูคาร์ เพื่อที่จะซ่อม และศูนย์จะทำเครมกับมิตซูบิซิมอเตอร์ได้
    ถามว่า หากรถผมอยู่ที่เชียงใหม่ต้องกลับมาที่ พัทยาไหม? ศูนย์มิตซูคาร์ตอบว่า ต้องกลับมา
    เวรกรรม ของคนใช้รถมิตซูจริงๆๆ แค่คุณเข้าไปแก้ข้อมูลในระบบให้ผม ง่ายกว่าไหมคัฟ?
    ท้ายที่สุด ผมก็ยังไม่ได้เอารถเข้าไปที่ศูนย์เลย เพราะยังลางานไม่ได้คัฟ
    คงต้องทนฟังเสียงดัง เอี๊ยด อ๊าด ต่อไป

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

มาตรฐาน ตอบ: เช็ค 10,000 โล แต่ในระบบไม่มีข้อมูลของเจ้าตั้นเรา?????

แค่เอาเข้าระบบ ทำไม่ได้ ยังไงก็ต้องให้เขาเอาเข้าให้ได้นะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40524
    Status
    โพส
    33

มาตรฐาน ตอบ: เช็ค 10,000 โล แต่ในระบบไม่มีข้อมูลของเจ้าตั้นเรา?????

สอบถามทางศูนย์มิตซูคาร์ แล้วคัฟ ตอนนี้เขาได้แจ้งไปทางมิตซูบิชิ มอเตอร์แล้ว
    ยังอยู่ในขั้นตอนดำเนินการ รอฟังผลวันที่ 18/02/2013 ได้ความยังไงจะมาอัพเดทอีกทีคัฟ

ข้อมูลกระทู้