หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40499
    Status
    โพส
    60

มาตรฐาน ปวดขมับกับเซลล์ (เรื่องมันยาวนะ)

เริ่มแรก ไปจองรถตั้งแต่ต้นเดือน ธันวา 55 (ไทรทัน 4 ประตู สีขาว Plus VG Turbo)ทำสัญญากับไฟแนนท์ผ่านช่วงกลางเดือน ก้อโทรไปบอกน้องเซลล์ว่าขอรับรถวันที่ 1 กุมภา 56 น้องเซลล์บอกว่าได้แน่ ถ้าหากไม่ได้จะพยายามตามให้ ไอ้เราก้อโล่งใจ (เอาวะได้เซลล์ดี)ทีนี้ก้อได้แต่นับวันรอ รอ รอ แล้วก้อรอ จนมาถึงก่อนวันรับรถ 8 วัน(24 กุมภา 56)ยังไม่มีเสียงสัญญาณใดๆจากน้องเซลล์ จึงตัดสินใจโทรไปหาน้องเซลล์ ถามว่ารถที่จองไว้จะได้ตามกำหนดที่นัดไว้ป่าว น้องเซลล์ตอบกลับมาด้วยเสียงอ่อนหวาน ตอนนี้ยังไม่มีรถให้เลย เอาละสิพอได้ยินคำว่ายังไม่มีรถให้ทีนี้ใจแป๊วเลย เพราะอยากได้รถก่อนตรุษจีน ก้อเลยถามว่าจะหาให้ได้มั๊ย น้องเซลล์ก้อบอกว่าจะดูให้ อืมม ก้อเลยต้องทำใจดีสู้เสือนอนรอไปก่อน ผ่านมาอีก 3 วัน โทรศัพท์ยังเงียบ ก้อโทรกลับไปถามใหม่ น้องเซลล์ก้อบอกยังไม่มีรถ เออเอากะเค้าสิ ไม่มีก้อไม่บอก ก้อเลยบอกว่าเดี๋ยวจะหารถเองเพราะพอที่จะรู้จักคนที่พอจะข่วยได้อยู่บ้าง น้องเซลล์ก้อ โอเค (ประมาณว่ามึงมีนํ้ายามึงก้อลองดู) วันต่อมาก้อเลยไปคุยกับเพื่อนให้เดินเรื่องให้ เพื่อนบอกว่าทางศูนย์ยังไม่เปิด ออร์เดอร์ให้ ก้อเลยโทรกลับไปหาน้องเซลล์ถามว่าจะเปิด ออร์เดอร์ให้ได้เมื่อไหร่ น้องเซลล์ตอบกลับมาด้วยเสียงอ่อนหวานว่า ต้องรอคิวค่ะ ก้อเลยถามกลับว่าเมื่อไหร่ ก้อได้ยินคำตอบที่สุดแสนจะเจ็บปวด คิวของพี่อยู่เดือน มีนา นะค่ะ ผมพูดอะไรไม่ออกได้แต่ยืนนิ่งเป็นควาย งง อยู่พักใหญ่ ก้อโทรกลับไปหาเพื่อน เพื่อนก้อเลยโทรไปจี้ที่ศูนย์ให้เปิดออร์เดอร์ให้ ชั่วอึดใจเดียวก้อมีสายเข้าเป็นน้องเซลล์ ผมแอบยิ้มเล็กน้อยหวังอยู่ในใจ น้องเซลล์คงจะโทรมาให้ไปรับรถ แต่ดันตรงกันข้าม น้องเซลล์บอกว่า ผมไม่ได้ทำงานอยู่ ในบริษัทที่ผลิตรถคันนี้ แล้วผมจะสั่งล็อครถได้ยังไง ผมก้อ งง สิ (ไหนตอนแรกคุยกันว่าถ้าผมหารถได้ก้อ โอเคไง) ไม่รู้ทำไงต่อก้อเลยบอกว่าผมให้เพื่อนทำให้ (รู้สึกน้องเซลล์จะไม่ค่อยพอใจที่ผมหารถได้หรือโดนเจ้านายแฉ่งมาก้อไม่รู้)แต่ก้อจบแค่นั้น หลายวันต่อมาน้องเซลล์โทรมาบอกว่าเปิดออร์เดอร์ให้แล้ว ผมก้อดีใจรีบโทรบอกเพื่อน แล้วก้อได้หมายเลข แซสซี มา ผมก้อรีบโทรไปบอกน้องเซลล์ กว่าจะได้หมายเลข แซสซีมาก้อปาเข้าไปวันที่ 5 กุมภา แล้วใกล้ถึงวันตรุษจีนเข้าทุกที วันที่ 6และ7 ผมโทรเช็คกับน้องเซลล์ทุกเช้าเย็นว่ารถมาถึงรึยัง แต่ก้อเป็นคำตอบเดิมๆ คือยัง (ผมก้อส่งสัยอยู่ว่าระยะทางระหว่างนิคมแหลมฉบัง ศรีราชา กับ ศูนย์ที่อยู่ บ้านสวน อำเภอเมือง จังหวัด ชลบุรีเหมือนกันทำไมมันจะไกลอะไรถึงขนาดนั้นเลยเหรอเนี้ย) ตอนแรกที่โทรไปน้องเซลล์ก้อบอกว่ากำลังเอารถขึ้นเทลเลอร์อยู่ พอโทรไปอีกก้อบอกว่าเสียภาษีอยู่ แล้วก้อโทรไปอีก ทีนี้น้องเซลล์ก้อบอกว่าคนที่เค้าทำหน้าที่รับรถที่ศูนย์ฝากมาบอกว่า ถ้ารถมาถึงแล้วจะโทรมาบอกเองไม่ต้องโทรตาม พอได้ยินคำนี้ผมก้ออึ้งยืน งง เป็นไก่ตาแตกไปเลย จนมาวันนี้วันที่ 8 กุมภาแล้ว แต่น้องเซลล์ก้อยังเงียบอยู่เลย เฮ้อออ สงสัยผมคงไม่มีวาสนาได้ขับ ไทรทัน กับเค้าละมั้ง ผมคิดอยู่ว่าหากเลยวันที่ 10 กุมภา(วันตรุษจีน)แล้วน้องเซลล์ไม่โทรมาให้ไปรับรถ ผมคงจะสละสิทธิ์ ไปเอายี่ห้ออื่นดีกว่า ทั้งหมดนี้เป็นแค่ความในใจที่อยากระบายออก ไม่มีความประสงค์จะให้ใครเสียหาย และไม่ประสงค์ที่จะให้ใครมาด่าเพื่อซํ้าเติมผมด้วย ขอบคุณครับ

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน ตอบ: ปวดขมับกับเซลล์ (เรื่องมันยาวนะ)

น่าเห็นใจครับ..

User ID
    42741
    Status
    โพส
    164

มาตรฐาน ตอบ: ปวดขมับกับเซลล์ (เรื่องมันยาวนะ)

ผมซื้อที่นราธิวาส(สุไหงโกลก)..จองวันที่ 4 ธ.ค.ปีก่อน พอจองเสร็จ เซลล์ถามเลยพี่จะรับรถเลยไหมค่ะ รถมีอยู่แล้วค่ะ...ผมบอกเงินยังไม่พร้อม ขอเป็นเดือนหน้า ( ม.ค.56) พอวันที่ 20 ธ.ค.กว่าๆ เซลล์โทรมาให้ไปวางเงินดาวน์เพื่อที่จะจำหน่ารถออกจากระบบเพื่อที่จะสั่งคันใหม่เข้ามา ......ที่บอกนี่ก็เพื่อให้ไปดูที่อื่นๆบ้าง บางแห่งมีรถเหลือรอลูกค้า บางแห่งมีลูกค้ารอรถ ///ความจริง 3 จังหวัดภาคใต้ตอนล่างนี่ ไทรทันเป็นที่นิยมมาก รถน่าจะไม่พอกับลูกค้า แต่ที่นี่รถกลับมากกว่าลูกค้า

User ID
    40499
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เสือพราน ดูโพส
    ผมซื้อที่นราธิวาส(สุไหงโกลก)..จองวันที่ 4 ธ.ค.ปีก่อน พอจองเสร็จ เซลล์ถามเลยพี่จะรับรถเลยไหมค่ะ รถมีอยู่แล้วค่ะ...ผมบอกเงินยังไม่พร้อม ขอเป็นเดือนหน้า ( ม.ค.56) พอวันที่ 20 ธ.ค.กว่าๆ เซลล์โทรมาให้ไปวางเงินดาวน์เพื่อที่จะจำหน่ารถออกจากระบบเพื่อที่จะสั่งคันใหม่เข้ามา ......ที่บอกนี่ก็เพื่อให้ไปดูที่อื่นๆบ้าง บางแห่งมีรถเหลือรอลูกค้า บางแห่งมีลูกค้ารอรถ ///ความจริง 3 จังหวัดภาคใต้ตอนล่างนี่ ไทรทันเป็นที่นิยมมาก รถน่าจะไม่พอกับลูกค้า แต่ที่นี่รถกลับมากกว่าลูกค้า
    ตอนนี้ก้อกำลังคิดจะเปลี่ยนที่แล้วครับเซ็งสุดๆคิดผิดแท้ๆเลย มีเพื่อนหลายคนมาบ่นว่าจะออกรถทำไมไม่ปรึกษา(ก้อไม่รู้ว่าต้องปรึกษาใครได้บ้าง)เห็นเพื่อนบอกว่า จองที่ ศูนย์ พัทยาได้ของแถม 20 รายการ ส่วนลดอีก สองหมื่นห้า ผมกำลังสนใจอยู่

User ID
    41652
    Status
    โพส
    672

ธรรมดาครับน้า ก่อนจองเราเป็นนายมัน. หลังจองมันเป็นนายเรา. มันจะพูดอะไรก็พูดไป๊ ไม่ถงไม่ถามเรื่องสุขภาพสักคำ

User ID
    36201
    Status
    โพส
    144

เซลที่ที่อยากขายมีอีกมากครับน้า

User ID
    40499
    Status
    โพส
    60

ขอบคุณทุกกำลังใจจากน้าๆทุกท่านครับ ทำให้ผมยังพอมีแรงสู้ต่อ(สู้กับความเซ็งเซลล์)

User ID
    42463
    Status
    โพส
    44

ถ้าเปงผมนะน้าด่ากะเจิงไปแล้ว ผมศูนย์ที่ลำปางสาขาเกาะคา ไม่สนใจลูกค้าเลย เท่าที่ผมไปดูนะน้าผมว่าศูนย์โตโยต้่่านอร์ทเทรินอ่ะดีสุดในการบริการลูกค้าอ่ะสุดยอด

User ID
    40499
    Status
    โพส
    60

วันนี้วันที่ 9 แล้วสงสัยจะไม่ได้รถก่อนตรุษจีนจริงๆ (เครียด เบื่อ เหนื่อย เซ็ง กับ ศูนย์ กะ เซลล์ เฮงโซย)

User ID
    11127
    Status
    โพส
    104

หาโชว์รูมอื่นเลยครับ....

User ID
    11127
    Status
    โพส
    104

หาที่ศูนย์อื่นก็ได้ครับมีเยอะให้เลือก...แล้วค่อยย้ายหัวไฟแนนซ์เอา...
    ผมก็ทำเช่นนี้เหมือนกัน...แต่ต้องยอมเสียเงินจอง.....ไม่มี..ยังไม่ได้...ใครก็พูดได้....ก่อนที่จะได้เราโทรหาแล้วโทรหาอีก
    พอได้เราแล้วไม่ค่อยสนใจ......ลองดูแนวทางนี้ละกันครับ

User ID
    36581
    Status
    โพส
    379

เซลไม่มีเพาเวอร์(ระดับล่าง) เมื่อวานผมพาเพื่อนที่ทำงานไปจองปาเจโร่รับรถได้เลย ไทรทันรับรถได้เลย (เขาบอกเอง) ศูนย์มิตซูรุ่งเจริญเทพารักษ์ ผู้จัดการฝ่ายขายชื่อลูกหมี ใจดีมากผมก็ออกที่ศูนย์นี้มาครับเลยพาเพื่อนไปซื้อ ขนาดผมออกรถมาแล้วยังขอของแถมตัวใหม่เขาก็ยังให้แนะ มันเป็นหมอนผ้าห่มนิชาคุณ ฮาๆ 2ใบครับ

User ID
    40620
    Status
    โพส
    105

หาที่ใหม่ครับ กรณีของน้าเซลล์ผิดนัดน้าจะยกเลิกจอง แล้วเอามัดจำคืนได้นะครับ แล้วทำเรื่องย้ายหัวไฟแนน

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

หาศูนย์ใหม่ครับ

User ID
    40499
    Status
    โพส
    60

ขอบคุณทุกท่านครับที่แนะนำ แต่ตอนนี้มีข่าวดีแล้วครับ รับรถวันศุกร์นี้ครับ หลังจากที่โทรจิกอยู่นาน ก้อได้สมใจอยาก เย้เย้

Freedom TTC-Member
    User ID
    21614
    Status
    โพส
    511

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ otony2011 ดูโพส
    ขอบคุณทุกท่านครับที่แนะนำ แต่ตอนนี้มีข่าวดีแล้วครับ รับรถวันศุกร์นี้ครับ หลังจากที่โทรจิกอยู่นาน ก้อได้สมใจอยาก เย้เย้
    ผมรับ 8 ก.พ. คำไหน คำนั้น บริการขับส่งถึงระยองด้วย แต่เราต้องออกค่าน้ำมัน

User ID
    40499
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MatrixMaster ดูโพส
    ผมรับ 8 ก.พ. คำไหน คำนั้น บริการขับส่งถึงระยองด้วย แต่เราต้องออกค่าน้ำมัน
    น่าอิจฉาจังครับน้า ทำไมเค้าไม่ดูแลผมแบบนี้บาง

TTC - 06898 TTC-Member
    User ID
    39643
    Status
    โพส
    102

น่าจะลงกระทู้เร็วกว่านี้ซักหน่อย จะได้แนะนำให้ไปซื้อกับ ไทธาดา ที่อยุธยา ได้รถภายใน 2 วัน จากวันอนุมัติ (รถเยาะมวากกกกก)

User ID
    43956
    Status
    โพส
    34

ดีใจด้วยครับน้าที่ได้รับรถแล้ว ครั้งหน้า ใช้บริการกับผมนะครับ รับรองไม่ผิดหวัง ไปทำใบจองที่บ้านได้ครับ เช็คสต๊อกรถทุกวันครับ

User ID
    42863
    Status
    โพส
    15

ใจเย็นๆครับ ของผมรอเกือบหกเดือนกว่าจะได้

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้