สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

กระทู้: เลิกหลอกกันเสียทีด้วยโฆษณาที่ว่า "ตรวจสอบ (ฟรีค่าแรง)"

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน เลิกหลอกกันเสียทีด้วยโฆษณาที่ว่า "ตรวจสอบ (ฟรีค่าแรง)"

ผมเอารถเข้าศูนย์เมื่อวันจันทร์ที่ 4 ที่ผ่านมา เพื่อถ่ายน้ำมันเครื่อง
    และตรวจสอบระยะ 25,000 กม. เนื่องจากใช้น้ำมันเครื่องชนิด 5,000 กม. ได้ระยะพอดี

งานทุกอย่างปกติดีครับแต่มีค่าใช้จ่ายในหมวดค่าบริการ เช็คระยะ 25,000 เวลา 0.6 ชม. ราคาต่อหน่วย 450 บ. ราคาสุทธิ 270 บ.

ผมก็ถามว่าไหนบอกว่าฟรีค่าแรง แต่ทำไมมีค่าใช้จ่ายครับ
    แล้วก็ทำให้ตาสว่างขึ้นมาว่า จริง ๆ ไม่ใช่ไม่มีค่าแรง มีค่าแรงทุกครั้ง
    แต่เฉพาะระยะครบหมื่น กม. มันมีคูปองลดราคา
    ดังนั้น การเช็คระยะทุกหมื่นกม. จึงดูเหมือนไม่มีค่าแรง

ไฟล์แนบ 193050
    ไฟล์แนบ 193051

คราวนี้ของผมเช็ค 25,000 ไม่มีคูปองจึงต้องจ่ายค่าแรงครับ
    ตาสว่างเลยผม หลงเข้าใจผิดมานาน หรือไม่ก็โดนหลอกมานาน

ผมจึงว่า ไม่น่าใช้คำว่าฟรี เพราะคำนี้มันต้องไม่มีเงื่อนไข ฟรีคือฟรี
    มันควรใช้คำว่า เช็คระยะทุกหมื่น กม. มีคูปองลดราคา
    อย่างนี้จึงถูก ผมว่า มิตซูควรเลิกใช้เวอร์ดดิ้งนี้เสียที มันไม่ได้ใจลูกค้า
    ครับ ผมยินดีจ่ายตามตกลง แต่ไม่ยินดีเท่าไรที่ต้องจ่ายด้วยความรู้สึก
    ถูกหลอกด้วยคำพูดแบบมีเลสนัย จงใจให้เข้าใจผิด เลิกเสียทีเถอะ
    ใครก็ตามที่เป็นคนของ บ.มิตซูฯ ช่วยบอกนายคุณด้วย เลิกเสียที
    อธิ

ปล. เจ้าหน้าที่ศูนย์ควรอธิบายให้ลูกค้าทราบ อย่าสวมรอยไปกับ บ. มิตซู ฯ เลยครับ ไม่ได้ใจกันหรอก ผมไม่ชมพวกคุณหรอกว่าฉลาด
    Attached Images Attached Images    

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: หลงเข้าใจผิดมานาน กับคำโฆษณาที่ว่า "ตรวจสอบ (ฟรีค่าแรง)"

ของผม เขาให้บัตรไดมอนต์การ์ดมา พลัส 2010 บอกฟรีค่าแรง 5 ปีหรือ 150000(ประมาณนี้แหละ) นี่เพิ่ง 2 ปี ก็โดนค่าแรงไปแล้วครับ ไม่รู้ทำไม

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน ตอบ: หลงเข้าใจผิดมานาน กับคำโฆษณาที่ว่า "ตรวจสอบ (ฟรีค่าแรง)"

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    ของผม เขาให้บัตรไดมอนต์การ์ดมา พลัส 2010 บอกฟรีค่าแรง 5 ปีหรือ 150000(ประมาณนี้แหละ) นี่เพิ่ง 2 ปี ก็โดนค่าแรงไปแล้วครับ ไม่รู้ทำไม
    คงโดนแบบเดียวกันละมังครับ น้า อิอิ ค่าแรงฟรี

User ID
    42412
    Status
    โพส
    212

มาตรฐาน ตอบ: เลิกหลอกกันเสียทีด้วยโฆษณาที่ว่า "ตรวจสอบ (ฟรีค่าแรง)"

ผมว่าพวกเราคงต้องทำใจกับเรื่องพวกนี้ล่ะครับ"ทำไงใด้ก็รักเจ้าตั้นแล้วนี่"

TTC-00587 TTC-Member
    User ID
    5721
    Status
    โพส
    325

มาตรฐาน ตอบ: เลิกหลอกกันเสียทีด้วยโฆษณาที่ว่า "ตรวจสอบ (ฟรีค่าแรง)"

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ athi ดูโพส
    ผมเอารถเข้าศูนย์เมื่อวันจันทร์ที่ 4 ที่ผ่านมา เพื่อถ่ายน้ำมันเครื่อง
    และตรวจสอบระยะ 25,000 กม. เนื่องจากใช้น้ำมันเครื่องชนิด 5,000 กม. ได้ระยะพอดี

งานทุกอย่างปกติดีครับแต่มีค่าใช้จ่ายในหมวดค่าบริการ เช็คระยะ 25,000 เวลา 0.6 ชม. ราคาต่อหน่วย 450 บ. ราคาสุทธิ 270 บ.

ผมก็ถามว่าไหนบอกว่าฟรีค่าแรง แต่ทำไมมีค่าใช้จ่ายครับ
    แล้วก็ทำให้ตาสว่างขึ้นมาว่า จริง ๆ ไม่ใช่ไม่มีค่าแรง มีค่าแรงทุกครั้ง
    แต่เฉพาะระยะครบหมื่น กม. มันมีคูปองลดราคา
    ดังนั้น การเช็คระยะทุกหมื่นกม. จึงดูเหมือนไม่มีค่าแรง

ไฟล์แนบ 193050
    ไฟล์แนบ 193051

คราวนี้ของผมเช็ค 25,000 ไม่มีคูปองจึงต้องจ่ายค่าแรงครับ
    ตาสว่างเลยผม หลงเข้าใจผิดมานาน หรือไม่ก็โดนหลอกมานาน

ผมจึงว่า ไม่น่าใช้คำว่าฟรี เพราะคำนี้มันต้องไม่มีเงื่อนไข ฟรีคือฟรี
    มันควรใช้คำว่า เช็คระยะทุกหมื่น กม. มีคูปองลดราคา
    อย่างนี้จึงถูก ผมว่า มิตซูควรเลิกใช้เวอร์ดดิ้งนี้เสียที มันไม่ได้ใจลูกค้า
    ครับ ผมยินดีจ่ายตามตกลง แต่ไม่ยินดีเท่าไรที่ต้องจ่ายด้วยความรู้สึก
    ถูกหลอกด้วยคำพูดแบบมีเลสนัย จงใจให้เข้าใจผิด เลิกเสียทีเถอะ
    ใครก็ตามที่เป็นคนของ บ.มิตซูฯ ช่วยบอกนายคุณด้วย เลิกเสียที
    อธิ

ปล. เจ้าหน้าที่ศูนย์ควรอธิบายให้ลูกค้าทราบ อย่าสวมรอยไปกับ บ. มิตซู ฯ เลยครับ ไม่ได้ใจกันหรอก ผมไม่ชมพวกคุณหรอกว่าฉลาด
    เห็นด้วยครับน้า....ผมก็เคยเข้าใจผิดแบบนี้มาแล้ว เคยถามแบบน้าเลย

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

ไอ้เช็ค5000โล เค้ายกเลิกแล้วนี่ครับ ลองสอบถามดูใหม่อีกที่นะ
    เหมือนว่าเราเอาเข้าไปสั่งเค้าเองที่5000โลเลยต้องจ่ายเอง (
    ผิดถูกยังไงขออภัยเนื่องจากพวกผมมันรุ่นก่อนๆm12)

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tik1_mtx ดูโพส
    ผมว่าพวกเราคงต้องทำใจกับเรื่องพวกนี้ล่ะครับ"ทำไงใด้ก็รักเจ้าตั้นแล้วนี่"
    ผมไม่ยอมถูกหลอกหรอกครับน้า ถ้าแก้ได้ก็ต้องแก้
    ผมเข้าเว็บนี้มานาน ทราบมาว่าสิ่งดี ๆ ที่เกิดขั้นกับเจ้าตั้น ส่วนหนึ่งมาจากข้อเสนอแนะจากสมาชิกในคลับนี้ครับ
    รักเจ้าตั้นก็ส่วนหนึ่ง บ.มิตซูฯ ก็ส่วนหนึ่ง ผมยังจำได้คับคล้ายคับคลา มีสมาชิกพูดทำนองว่า
    รักเจ้าตั้นแต่ไม่สบายใจกับ บ.มิตซู ฯ และหลาย ๆ ศูนย์
    ผมว่าเจออะไรไม่ดีควรเรียกร้องเพื่อการพัฒนาครับ

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ไอ้เช็ค5000โล เค้ายกเลิกแล้วนี่ครับ ลองสอบถามดูใหม่อีกที่นะ
    เหมือนว่าเราเอาเข้าไปสั่งเค้าเองที่5000โลเลยต้องจ่ายเอง (
    ผิดถูกยังไงขออภัยเนื่องจากพวกผมมันรุ่นก่อนๆm12)
    ความจริงไม่ต้องเข้า 5000 กม ตามที่น้าว่าและครับ แต่ผมต้องเข้าเพราะไปถ่ายน้ำมันเครื่อง 5000 กม ครับ
    เหตผลคือ ผมใช้รถไม่มาก ถ้าใช้น้ำมันเครื่อง 10000 กม มันวิ่งไม่ถึงครับแต่เวลามันถึงก่อน
    ทำให้จ่ายค่าน้ำมันเครื่องแพง เลยใช้ชนิด 5000 กม จึงต้องเข้าช่วง 5000 กม ครับ
    ประเด็นมันอยู่ตรงที่ว่าค่าแรงมันไม่ได้ฟรีอย่างที่อ้างครับ แม้เข้าในช่วงทุก 10000 กม ก็เสียครับ
    แต่หักลดด้วยคูปอง และเจ้าคูปองเนี่ยมันหมดอายุเพียง 18 เดือนครับ (ปีครึ่ง) หลังจากนั้นต้องจ่ายทุกครั้งครับน้า ผมคุยมาแล้วครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 09-02-2013 เมื่อ 18:08

User ID
    40620
    Status
    โพส
    105

ของผมเจอคำตอบทีเด็ดของเด็กรับรถ ผมบอกว่ารถผมเวลาวิ่งบนถนผ่านทางที่เค้ามีการผมหญ้าข้างทางมีกลิ่นเข้าในรถเหม็นมาก เด็กรับรถบอกว่ารถของผมก้อเป็นพี่ลองใช้ไปก่อนผมก้อยืน งงกะมัน

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cityidsi1234 ดูโพส
    ของผมเจอคำตอบทีเด็ดของเด็กรับรถ ผมบอกว่ารถผมเวลาวิ่งบนถนผ่านทางที่เค้ามีการผมหญ้าข้างทางมีกลิ่นเข้าในรถเหม็นมาก เด็กรับรถบอกว่ารถของผมก้อเป็นพี่ลองใช้ไปก่อนผมก้อยืน งงกะมัน
    ปกติภายนอกภายในนี่มันมีอากาศเข้าออกได้ครับน้า โดยอาศัยระบบปรับอากาศที่ดูดอากาศจากภายนอกเข้ามา
    ยิ่งน้ำเลือกระบบให้อากาศภายในและภายนอกมันโฟลถึงกัน (มีคันโยกบริเวณแผงคอนโทรลครับ)
    มันจึงจะดึงอากาศข้างนอกเข้ามามากครับ กลิ่นก็จะตามเข้ามาครับ มันดีถ้าขับผ่านเข้าไปในเขตที่เป็นป่าเพื่อเอาอากาศบริสุทธิ์ครับ
    ช่างที่ศูนย์ควรให้ข้อมูลกับลูกค้ามากกว่าที่น้าเล่าให้ฟังครับ

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

มันเป็นแผนการขายน่ะครับ ตอนขายจัดโปรโมชั่นอะไรก็ได้ แต่เวลาใช้อีกเรื่องหนึ่ง 55555+

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bee2033 ดูโพส
    มันเป็นแผนการขายน่ะครับ ตอนขายจัดโปรโมชั่นอะไรก็ได้ แต่เวลาใช้อีกเรื่องหนึ่ง 55555+
    ใจนึงรักน้องตั้น แบ่งอีกใจเกลียดพวกนี้แหละ ทำดีเมื่อไรค่อยมารักกันใหม่
    ผมไม่รักใครเกลียดใครถาวรครับ ดูกันไปทีละวัน
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 09-02-2013 เมื่อ 18:44

User ID
    29005
    Status
    โพส
    377

เคยเจอกันเปล่าครับ เช็ก หลักหมื่น ตามเงื่อนไข แต่ยังเจอค่าแรง เจอมากับตัวที่ ศ. นางรอง
    ปกติไปทุกที่ (ตอนนี้ 40000 ) แล้วไม่มีค่าแรง (ฉีกคูปอง) แต่ที่ นางรอง เจอเลยค่าแรง 350 บาททั้งๆที่ฉีกคูปอง เรื่องของเรื่องก็คือไปเปลี่ยนถ่าย นมค. ตามระยะคูปองแต่แหนบดัง เลยให้ช่างดูให้ เลยเจอเลยค่าแรง ชม. ละ 350

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    ผมก็ได้คูปองฟรีค่าแรงเหมือนน้าหมี ฟรีทุกๆหมื่นกิโลจนถึงหนึ่งแสนกิโล อย่าลืมเอาใบเช็คยื่นให้พนักงานด้วยนะครับ เล่มที่ได้แยกมาต่างหาก

สมาชิกถาวร : TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    39088
    Status
    โพส
    515

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ athi ดูโพส
    ความจริงไม่ต้องเข้า 5000 กม ตามที่น้าว่าและครับ แต่ผมต้องเข้าเพราะไปถ่ายน้ำมันเครื่อง 5000 กม ครับ
    เหตผลคือ ผมใช้รถไม่มาก ถ้าใช้น้ำมันเครื่อง 10000 กม มันวิ่งไม่ถึงครับแต่เวลามันถึงก่อน
    ทำให้จ่ายค่าน้ำมันเครื่องแพง เลยใช้ชนิด 5000 กม จึงต้องเข้าช่วง 5000 กม ครับ
    ประเด็นมันอยู่ตรงที่ว่าค่าแรงมันไม่ได้ฟรีอย่างที่อ้างครับ แม้เข้าในช่วงทุก 10000 กม ก็เสียครับ
    แต่หักลดด้วยคูปอง และเจ้าคูปองเนี่ยมันหมดอายุเพียง 18 เดือนครับ (ปีครึ่ง) หลังจากนั้นต้องจ่ายทุกครั้งครับน้า ผมคุยมาแล้วครับ
    ง่ายๆครับ ทุก 5พันโล น้าก็เข้าร้านข้างนอก เปลี่ยนถ่าย

ทุก 1 หมื่นโล ก็เข้าศูนย์เอาครับ

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปอง สองเจ(น้องขาวมุก) ดูโพส
    ง่ายๆครับ ทุก 5พันโล น้าก็เข้าร้านข้างนอก เปลี่ยนถ่าย

ทุก 1 หมื่นโล ก็เข้าศูนย์เอาครับ
    เเล้วประกันจะไม่หมดเหรอครับ ของผมก็ใช้เเบบ5000โลอยู่เหมือนกันนี่ก็ใกล้จะครบเเล้ว...

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปอง สองเจ(น้องขาวมุก) ดูโพส

ขอบคุณครับน้า อย่างนี้ก็ยังอาจมีข้อถกเถียงกันอีก เพราะใส่น้ำมันเครื่องกับศูนย์ชนิด 5000 โล
    แต่หายไป มาอีกทีตอนครบหมื่นโล ถ้ารถไม่เป็นไรระหว่างนี้ก็ดี
    หรือขากลับมาตอนครบหมื่นโลเกิดมีปัญหากับเครื่องยนต์ผมกลัวว่าจะโดนโบ้ยครับ
    ประเด็นนี้ก็จะลองคุยกับศูนย์ดูครับ
    ความจริงผมไม่ขี้เหนียวเงินแค่ไม่กี่ร้อยหรอกครับ แค่ติดใจคำโฆษณาที่ว่าฟรีค่าแรงเท่านั้นแหละครับ
    อยากให้ บ.มิตซู พูดตรงไปตรงมามากกว่า
    ส่วนศูนย์รถ ผมว่าเขาก็บริการผมดีนะครับเป็นกันเองด้วย เอ่ยชื่อก็ได้ ศูนย์บางพลัดครับ
    ผมไปยกสูงมา แหนบดังเอาไปเข้าศูนย์ 2 ครั้ง แก้จนหายดัง ไม่คิดตังค์ผมเลยครับ

จำหน่ายแอร์บ้านทุกชนิด TTC-Member
    User ID
    37652
    Status
    โพส
    16

วันนื้เข้า0หนองไม้แดงชลบุรีวิ่ง12000โลคูปอง10000โลใช้ไม่ได้เพราะวิ่งเกินต้องจ่ายค่าแรงต่าวหากครั้งก่อนมา10600โลไม่ได้ทำคิวเยอะก็ไม่บอกว่าห้ามเกิน1000โลงวดนี้มาเช็ค ปนค ใช้เวลา3ช.ม.ตัวเบาไปเยอะ

User ID
    44495
    Status
    โพส
    129

ครับเรื่องนี้ ทางน้องคนขายเน้นผมมากว่า ห้ามเกินแม้แต่โลเดียว งั้นต้องเสียสิทธิ์ฟรีทันที และถ้าเวลาถึงก่อนกิโลก็ต้องเข้าด้วยน๊ะครับ คงต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องอย่างเดียว ไปให้ทำอย่างอื่นเพิ่มคงเสียตังส์ ใช่มั๊ยเนี่ย ติดนิสัยพวกการเมือง มันพูดอะไร แปลไปได้ สิบอย่าง ขนาดลิ้นยังไม่มีแฉกน๊ะเนี่ย

ข้อมูลกระทู้