หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 38 จากทั้งหมด 38

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37779
    Status
    โพส
    288

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทั่นเราอะไหล่เเพงจริงหรอครับ!

คนรอบข้างที่รู้จักและใช้มิตซูอยู่ ส่วนใหญ่นะครับ...แทบจะทุกรายเลยก็ได้ รถที่ออกใหม่มานั้นไม่่หนีค่ายนะครับ ลองสังเกตุและสอบถามเขาดูครับ สำหรับผมนะ....

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

มาตรฐาน ตอบ: ไทรทั่นเราอะไหล่เเพงจริงหรอครับ!

นานๆๆๆ ซ่อมที ถ้าแพงก็คุ้ม...

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    มันเคยเป็นศัพย์เก่าที่พูดติดปากกันมาเมื่อ80ปีที่แล้ว55555
    ยุคนั้นมีแต่อะไหล่นำเข้าแล้วมาเปรียบกับอะไหล่เทียมของโตต้าได้เรอะครับ
    ​ตามนั้นครับ จำความได้ก็ได้ยินคำๆ นี้แล้วล่ะ แต่ใจรักมิตซูซะแล้ว 555

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

ไอ้คนที่พูดประเภทนี้ มันรู้จริงอ้ะป่าว มันไปฟังคนอื่นเขาพูดต่อๆกันมาอ่ะดิ 5555+ ไอ้คนพูดมันก็พูดกันไปเรื่อย มีคนมาพูดกับผมเหมือนกัน ว่ามิตซู อะไหล่แพง ผมเลยถามว่าอะไหล่ตัวไหน ที่ว่ามันแพงไหนบอกมาซิ่ มันยังตอบผมไม่ได้เลย 555+ แล้วรถยี่ห้อไหน ราคาอะไหล่ถูกชี้มาเลย ลองไปเอาราคาอะไหล่ ตัวต่อตัวมาเทียบดูกันเลย อันไหนที่ว่าแพง อันไหนที่ว่าถูก ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ว่าอะไหล่รถยี่ห้อไหนในประเทศไทยถูกที่สุด ต้องอ้างอิงได้น่ะ เออถ้าเป็น เบนซ์ บีเอ็ม วอลโว้ ไอ้นั่นอ่ะ่แพงแน่ 5555+ แต่นี่มิตซู น่ะครับ หวิดต่อยกันแล้ว วันนั้น 555+

User ID
    36952
    Status
    โพส
    66

ก็ยี่ห้ออื่นมันพังง่าย นี่ครับ เขาเลยผลิตอะไหล่ไว้เยอะต้นทุนเลยถูก ของเรานานนนนนนนครับกว่าจะพัง ผลิตอะไหล่มาแล้วขายไม่ได้ dead stock ก็เลยขายแพง

User ID
    42412
    Status
    โพส
    212

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ somdach tiansoo ดูโพส
    ไอ้คนที่พูดประเภทนี้ มันรู้จริงอ้ะป่าว มันไปฟังคนอื่นเขาพูดต่อๆกันมาอ่ะดิ 5555+ ไอ้คนพูดมันก็พูดกันไปเรื่อย มีคนมาพูดกับผมเหมือนกัน ว่ามิตซู อะไหล่แพง ผมเลยถามว่าอะไหล่ตัวไหน ที่ว่ามันแพงไหนบอกมาซิ่ มันยังตอบผมไม่ได้เลย 555+ แล้วรถยี่ห้อไหน ราคาอะไหล่ถูกชี้มาเลย ลองไปเอาราคาอะไหล่ ตัวต่อตัวมาเทียบดูกันเลย อันไหนที่ว่าแพง อันไหนที่ว่าถูก ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ว่าอะไหล่รถยี่ห้อไหนในประเทศไทยถูกที่สุด ต้องอ้างอิงได้น่ะ เออถ้าเป็น เบนซ์ บีเอ็ม วอลโว้ ไอ้นั่นอ่ะ่แพงแน่ 5555+ แต่นี่มิตซู น่ะครับ หวิดต่อยกันแล้ว วันนั้น 555+
    โย่ว! อย่างโหด คริๆๆ ส่วนผมโคตรชอบเลยเวลามีคนว่าผมว่าบ้าป่าวถอยเจ้าตั้นมา(คุณไม่รู้เหรอว่าผมบ้าจริงๆ) "คุณเคยสัมผัสหรือยัง"

User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

ผมไม่รู้นะว่าแพงหรือเปล่า เพิ่งออกรถมาได้ 5 วัน รู้อย่างเดียว "เหยียบมันส์มากกกกก"

User ID
    36254
    Status
    โพส
    59

แกล้งโง่ไปเลย อิอิ บอก อ้าวแพงเหรอครับ ผมไม่เห็นรู้สึกเลย จิ๊บๆ แค่ีเจียดเงินค่าขนมลูกมา ฮ่าๆๆๆๆ

**แต่ผมว่าถ้าแพงก็แพงไปดิ รถพ่อผม ใช้สตาด้า ผมไม่เคยเห็นเอาไปซ่อม (หรือเอาไปแล้วผมไม่รู้หว่า เหอะๆ) วิ่งโหดๆ ชลบุรี - นคร
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย taenetzz : 14-02-2013 เมื่อ 00:43

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

"กินน้ำมัน อะไหล่แพง ขายต่อได้ราคาถูก" มันคือตำนานของมิตซูบิชิไปแล้วครับ แต่ปัจจุบันนี้พวกเรากำลังขับ"อารยะธรรมใหม่ของรถกระบะ" ที่หลายๆคนไม่เคยเข้าถึงรายละเอียดก็เลยพูดกันไปเรื่อยเปื่อยตามตำนานเก่าแก่ครับผม

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

คำพวกนี้คือ ตำนาน ไปแล้วครับ

User ID
    38153
    Status
    โพส
    211

บอกไปเลย ยี่ห้ออื่นเขาทำมาเพื่อขายอะไหล่ ส่วนไทรตันทำมาเพื่อทน ครับเปลี่ยนแพงกว่าแต่ อายุใช้งานได้นานกว่าแน่นอน
    เคยใช้ ปีโป้มาแระ ปีกว่า ๆ โช็ครั่วซะงั้น หรือบางคันก็ลูกปืนล้อซะงั้น ยี่ห้ออื่นอะไหล่ถูกครับเพราะของเทียมเยอะ อย่างหนึ่ง
    แต่ ไทรตันมั่นใจไม่มีของเทียมครับ ใครเคยเห็น ต้องเป็นแบบผมครับ ผมไปซื้ออะไหล่ปีกนกบนล่างให้เพื่อใส่รถคันเก่า
    เจอ ช่างจาก 0 ปีโป้ มาซื้ออะหลั่ย ครับ ผมเลยถามช่างที่ขายของว่าเขามาทำไม เขาบอกว่าอะไหล่ 0 มันอยู่ที่ร้านผม
    กำ วันหลังผ่านไปอีก ดันเจอ อิผุผุ อีกเจ้า เสร็จเลย สองเจ้านี้เอาอะไหล่ร้านทั่วไป ไปใส่ให้ แล้วบวกเพิ่มอีกเท่าตัว
    แล้วบอกอะไหล่ 0 ใครเจอก็กรรมกันไป นี่แหละอะไหล่ 0

User ID
    18622
    Status
    โพส
    337

คนพวกนั้นไม่รู้หลอกว่าตอนนี้เป็นยุคไหนกันแล้วเน็ต...ใช้เป็นป่าว..หว่า..????...ไปฟังและเชื่อในความคิดเดิมๆอยู่ได้...ได้ใช้เปล่า...เอาแต่ว่าค่ายเราอย่างงั้นอย่างงี้..โดนเค้าหลอกขายให้เป็นชาติแล้วยังไม่รู้ตัว..สมควรล่ะที่น่าจะไปเป็นอุปกรณ์การเกษตร...อยู่เฉยๆก็ยื่นหัวไปให้เจ้าที่ว่าขายต่อราคาดีสวมเขา...กำ...โง่แล้วอวดฉลาด...แล้วยังมาอวด..เฮ้ย...

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

คำก็บอกว่าไม่ใช่รถตลาด สองคำก็บอกไม่ใช่รถตลาด เกิดมาจำความได้ก็ได้ยิน รถญี่ปุ่นมามี โตโยต้า (ส่วนใหญ่ที่บ้านใช้) ฮอนด้า มิตซู ดัสสัน(หรือนิสสัน) อีซูซุ
    แล้วถามว่ามันไม่ใช่รถตลาดตรงไหน

แต่เท่าที่นึกได้ครับแม่ค้า พ่อค้าขายของที่ตลาดแถวบ้านใช้แต่โตโยต้า หรือว่าคำว่ารถตลาดมาจากตรงนี้หว่า

..... น้ำมันเกียร์ธรรมดาแท้ ข้างนอก ลิตรละ 170
    ..... น้ำมันเฟืองท้ายแท้ ข้างนอก ลิตรละ 140
    ก็ไม่แพงนะ ของที่เปลี่ยนบ่อยๆ ประจำๆ ตามระยะ ถ้าไม่แพงก็ดีครับ หากนานๆๆๆๆๆๆ เปลี่ยนที จะแพงบ้างนิดหน่อยก็ยังรับได้

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

คร๊าบบบบบ ยอมแล้ว คร๊าบบบบบ

ผู้ใช้ตัวจริง 55555

User ID
    4910
    Status
    โพส
    193

คนพูดนี่เคยใช้มิตซูแล้วหรอครับ บอกไปเลยครับ "ดูแต่ตา วาจาอย่าเซียน" ปล่อยให้เขาเป็นเจ้าตลาดเถอะครับ ผมเดินตลาดนัดแถวบ้านเจอแต่โกโก้ทั้งนั้น

User ID
    43253
    Status
    โพส
    83

ถ้าเป็นเมื่อก่อนแน่นอนต้องยอมรับ เพราะบ้านผมเริ่มใช้ Mitsu ตั้งแต่ E-Car อยากจะบอกว่าอะไหล่แพงมากกกกกกกก ที่บ้านเคยเอาไปเฉี่ยวกับสิบ ล้อ แก้มและประตู้ข้างคนขับเสียหาย แกนและแล็คพวกมาลัยคดเปลี่ยนใหม่หมด เครื่องไม่เป็นไร ค่าซ่อมรวมแสนสอง -*- แค่นี้ 25% ของราคารถเลยทีเดียว ดีนะประกันชั้นหนึ่ง อีกครั้งก็ปั๊มน้ำรั่ว เครื่องฮีทฝาโก่ง โดนโอเวอร์ฮอลไปเกือบหกหมื่น โห........ อันนี้จ่ายเอง อย่างอื่นก็ใช่ย่อย แต่ก็ทนนะ ไม่ค่อยมีปัญหา คันนี้ขายไปเป็นสิบปีแล้ว ตอนนี้ไม่รู้ว่ายังแพงอยู่รึเปล่า

คัน ที่สองก็ Strada ค่าอะไหล่รู้สึกถูกลงพอสมควร ตอนนี้ใช้ nissan NV อยู่ราคาอะไหล่ก็ไม่ถูกเหมือนกัน กำลังจอง Triton อยู่ครับ ลองดู List ค่าอะไหล่ก็ไม่แพงนะ พอๆ กับยี่ห้ออื่น แพงแค่บ้างชิ้นเท่านั้นเอง

User ID
    32173
    Status
    โพส
    74

ผมชอบพี่ตูน
    ผมไม่ชอบพี่ป๋อ 5555555555555
    ไม่ช่าย
    เลือกในแบบที่เราชอบและลงตัวในการใช้งาน
    อะไหล่แพงพอกันทุกค่าย
    ไทรตันออกมาแรกๆ มันก็บอกว่า เหมือนฮอบ้าง ปลัดบ้าง จรวดทางฝ๋นบ้าง
    ก็มิตซูเค้าล้ำหน้านิ
    ตอนนี้เป็นไงละ ลบเหลี่ยมหน้าตาทุกค่าย โค้งมนมาตามๆกัน
    ตอนออกรถคนแนะนำมันก็บอกอย่างโง้นอย่างงี้ แต่ไม่ช่วยออกตังค์ซักบาท
    พอเราได้รถมามันก็มายืมอีกแนะ
    ไม่ได้เข้าข้างใครเพราะผมใช้รถมาหลายค่ายละ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pun77 : 16-02-2013 เมื่อ 11:21

สมาชิกถาวร-TTC-01254 TTC-Member
    User ID
    259
    Status
    โพส
    88

คนพูดไม่เคยใช้ คนใช้ไม่ค่อยได้พูด เลยยึดความเขื่อเดิมจากรุ่นมารุ่น จนเป็นความฝังใจ ต้องชมฝ่ายการตลาดของคู่แข่ง และต้องตำหนิฝ่ายการตลาดของมิตซูที่ห่วยได้เรื่อง ดูโฆษณาสิไม่มีอะไรดึงดูดใจให้ซื้อเลย หลงมาใช้แล้วก็ต้องใช้ต่อไป ผ่อนหมดเมื่อไหร ก็ต้องโบกมือลา (ตัวเก่า) ไปเล่นตัวใหม่อีกที

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้