หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37091
    Status
    โพส
    85

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยเวลาเลี้ยวมีเสียงดัง

ของผม แจ้งเคลม ตั้งแต่วันที่่ 14 ธันวาคม 2555 จนป่านนี้ยังไม่ได้เคลมเลย ทำใจเหอะครับ
    ตอนนี้ผมใช้จนมันจะเงียบไปเองแล้ว

TTC-03015 TTC-Member
    User ID
    14810
    Status
    โพส
    9

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยเวลาเลี้ยวมีเสียงดัง

ขอผมเป็นเหมือนกันครับ เเต่ตอนนี้เกิน เเสนกิโลเมตร มาพันกว่ากิโล คงเคลมไม่ได้ ซ่อมยังไงครับ ปวดหัวครับ

User ID
    42131
    Status
    โพส
    483

ของผมก้อดังครับ ตัว 2013 สาวไปทางขวา ดัง กึ๊กๆ เป็นบางจังหวะครับ ยังไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน ว่าจะรอครบ 20,000 โลค่อยเช็คอีกที

User ID
    22512
    Status
    โพส
    117

เอาโซนิคฉีดตรงคอพวงมาลัยตรงบนขาเบรคดุครับผมฉีดแล้วเสียงเงียบไปเลยครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tawodd ดูโพส
    ของผมก้อดังครับ ตัว 2013 สาวไปทางขวา ดัง กึ๊กๆ เป็นบางจังหวะครับ ยังไม่ทราบสาเหตุเหมือนกัน ว่าจะรอครบ 20,000 โลค่อยเช็คอีกที
    อาการของน้าเป็นเหมือนในกระทู้นี้เลย
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=58571

User ID
    37155
    Status
    โพส
    46

ผม เพิ่งเข้าเช็ค 40000 โลเมื่อวานครับ ออกจาก 0 มาจนถึงเวลาเลี้ยวมีเสียงดัง ขื้อๆ ช่วงเวลาหมุนพวงมาลัย พอขับมาถึงบ้านเลยเปิดห้องเครื่องแล้วหมุนพวงมาลัยดูพบว่าเสียงมาจากห้อง เครื่องครับ เลยลองสังเกตุพบว่า ช่องใส่น้ำมันเพาเวอร์มันแห้ง หรือว่าศูนย์ลืมเติมให้ตอนเช็ค 40000 ครับ แล้วจะแก้ไขยังไงดีครับตอนนี้กินไม่ได้นอนไม่ค่อยหลับเลยครับ ห่วงรถมากเพราะรถคันแรก หรือว่ามันไม่ได้เป็นกับน้ำมันครับ ช่วยด้วยครับ .......

User ID
    32493
    Status
    โพส
    86

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ birth-it ดูโพส
    ผม เพิ่งเข้าเช็ค 40000 โลเมื่อวานครับ ออกจาก 0 มาจนถึงเวลาเลี้ยวมีเสียงดัง ขื้อๆ ช่วงเวลาหมุนพวงมาลัย พอขับมาถึงบ้านเลยเปิดห้องเครื่องแล้วหมุนพวงมาลัยดูพบว่าเสียงมาจากห้อง เครื่องครับ เลยลองสังเกตุพบว่า ช่องใส่น้ำมันเพาเวอร์มันแห้ง หรือว่าศูนย์ลืมเติมให้ตอนเช็ค 40000 ครับ แล้วจะแก้ไขยังไงดีครับตอนนี้กินไม่ได้นอนไม่ค่อยหลับเลยครับ ห่วงรถมากเพราะรถคันแรก หรือว่ามันไม่ได้เป็นกับน้ำมันครับ ช่วยด้วยครับ .......
    ลองกลับไปให้ทางศูนย์เช็คอีกรอบดีกว่าครับผม อาจจะมีการรั่วหรือศูนย์อาจจะลืมเติมก็ได้ครับ ของผมจะ 80000 กม เริ่มดังอีกแล้วหลังจากเปลี่ยนน้ำมันพาวเวอร์ไปตอน 40000 กม หรือว่าน้ำมันเริ่มเสื่อมคุณภาพ ตอนถึงเวลาเปลี่ยนพอดี เดี๋ยวให้ศูนย์ลองเช็คอีกรอบตอนเช็คระยะ 80000 ครับ

User ID
    37155
    Status
    โพส
    46

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aunimx ดูโพส
    ลองกลับไปให้ทางศูนย์เช็คอีกรอบดีกว่าครับผม อาจจะมีการรั่วหรือศูนย์อาจจะลืมเติมก็ได้ครับ ของผมจะ 80000 กม เริ่มดังอีกแล้วหลังจากเปลี่ยนน้ำมันพาวเวอร์ไปตอน 40000 กม หรือว่าน้ำมันเริ่มเสื่อมคุณภาพ ตอนถึงเวลาเปลี่ยนพอดี เดี๋ยวให้ศูนย์ลองเช็คอีกรอบตอนเช็คระยะ 80000 ครับ

ขอบคุณครับ ทางศูนย์นัดนำรถเข้าเช็คพรุ่งนี้แล้วครับ ผลจะเป็นยังไงเดี๋ยวจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้