หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

มาตรฐาน พวงมาลัยเวลาเลี้ยวมีเสียงดัง

ตามกระทู้ครับ
    รบกวนน้าๆที่รู้แนะนำด้วยครับ เวลาเลี้ยวพวงมาลัยเริ่มมีเสียงดัง อิ๊ดๆๆๆๆเบาๆ
    เพิ่งได้ยินครับ น้าๆมีวิธีแก้ไขไหมครับ
    หรือว่าเข้า 0 เท่านั้นครับ
    รบกวนด้วยครับ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยเวลาเลี้ยวมีเสียงดัง

ของน้าเป็น รุ่นไม่เนอร์2013 พวงปาใช่ไมครับ แอะรุ่นนี้ยังมีเสียงอยู่เหรอ ไม่แน่ใจอาการคล้ายกันป่าว รถผม รุ่น 2012 รถเก้าเดือนวิ่งไป หกพันกว่าโลเองครับ ตอนนี้ เวลาเครื่องร้อนปกติ พอขับตรง ๆ เลี้ยวน้อย ๆ ไม่ได้ยินเสียง แต่พออย่าให้สาวพวงมาลัยจะได้ยินเสียงอี้ด ๆ เอี้ยด ๆ เบา ๆ แต่ได้ยินให้ลำคาญใจตอนขับรถ ผมทางศูนย์ยังไม่แก้ให้บอกให้ใช้ไปจนหมื่นโลก่อน(ทำไมต้องให้ครบหมื่นโลไม่รู้) ตอนนี้อาศัยเปิดเพลงเบา ๆ ตลอดตอนขับครับ
    แต่ลองหาข้อมูลอาการนี้เป็นกันเยอะครับ พี่ปาเจเราก็เยอะ เซงเป็ด

User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

มาตรฐาน ตอบ: พวงมาลัยเวลาเลี้ยวมีเสียงดัง

ผม พลัส 2012 ครับ อาการเหมือนกันครับ ประมาณ 7000 โล ครับ เวลาสาวพวงมาลับได้ยินเสียงเหมือนกันครับ ยังไม่ได้เข้า 0 ครับ มาขอคำแนะนำก่อนเผื่อหายจะได้ไม่ต้องเข้า 0 ให้เสียเวลาครับ ถ้าครบ 10000 โล จะเข้าเช็คทีเดียวครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    ของน้าเป็น รุ่นไม่เนอร์2013 พวงปาใช่ไมครับ แอะรุ่นนี้ยังมีเสียงอยู่เหรอ ไม่แน่ใจอาการคล้ายกันป่าว รถผม รุ่น 2012 รถเก้าเดือนวิ่งไป หกพันกว่าโลเองครับ ตอนนี้ เวลาเครื่องร้อนปกติ พอขับตรง ๆ เลี้ยวน้อย ๆ ไม่ได้ยินเสียง แต่พออย่าให้สาวพวงมาลัยจะได้ยินเสียงอี้ด ๆ เอี้ยด ๆ เบา ๆ แต่ได้ยินให้ลำคาญใจตอนขับรถ ผมทางศูนย์ยังไม่แก้ให้บอกให้ใช้ไปจนหมื่นโลก่อน(ทำไมต้องให้ครบหมื่นโลไม่รู้) ตอนนี้อาศัยเปิดเพลงเบา ๆ ตลอดตอนขับครับ
    แต่ลองหาข้อมูลอาการนี้เป็นกันเยอะครับ พี่ปาเจเราก็เยอะ เซงเป็ด
    จริงครับรำคาญมากเวลาสาวพวง ผมเช็คตอนหมื่นโล ช่างเขาบอกมันมาจากภายในห้องเครื่อง จะเครมแร็คให้ผม รอเบิกมิตซูก่อน
    อาทิตย์ก่อน ไปเครมหม้อต้มก๊าซมา สอบถามเรื่องแร็คไปพนักงานบอกว่าถ้าเบิกมาเปลี่ยนก็จะได้รุ่นเดิมที่มันดังเนี่ย รอออีกหน่อยเขากำลังทำตัวแก้ไขปัญหานี้้อยู่
    ไอ้ผมก็พอเข้าใจ แต่รถผมใช้งานเยอะน่ะสิ 3เดือน 13xxxโลแล้ว ประกันมันจะหมดก่อนไหมเนี่ย ขนาดหม้อต้มเป็นตอน3พัน ได้เปลี่ยน12พัน ถ้าไม่โวยก็ไม่ตามให้

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

น้า atisak ครับตอนนี้อย่างที่เล่าผมอาศัยเปิดเพลงเบา ๆ กลบเสียง สาวพวงมาลัยทีอายเพื่อน เพื่อนเคยนั่งข้างยังถามเลย เซงจิต น้าแก้ไขหรือมีข้อมูลอะไรดี ๆ มาแนะนำบ้างครับ ใว้เผื่อผมจะได้ไปอ้างอิงคุยกับทางศูนย์ได้บ้าง อิ ๆ ตอนนี้ทนใช้ไป

User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

รอผู้รู้มาช่วยแก้ไขครับ

User ID
    29976
    Status
    โพส
    632

ผมก็ดังนะครับ แต่มันดังที่คอพวงมาลัย ตรงที่เป็นจานสะพานเชื่อมไฟแตรรถนะครับ มันจะมีแท่งทองเหลืองยื่นไปกดที่จาน ตรงนี้เลยครับ ของผมดังมาจากตรงนี้ เอาจารบีขาวทาบางๆ เงี่ยบไปสักพัก ก็ดังใหม่ ตอนนี้ทำใจแล้วครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ประสบการ์ณจริง เรื่องพวงมาลัย

1.ลูกปืน แร็ค พวงมาลัย อันนี้ลุยน้ำมา ลูกปืนตาย ทำให้เวลาเลี้ยวแล้วติดกึ๊กๆ
    2.อาจจะเป็นเสียงมาจาก ระบบ ช่วงล่างขอรถก็เป็นได้ ลูกหมากแร๊ค
    3.ลูกยางแกนพวงมาลัย อันนี้รื้อล้างแอร์ เสร็จแล้วมีเสียงเอี๊ยดๆ ลองมุดดูแกนพวงมาลัยครับ ว่าเสียงมาจาก ตรงไหนครับ

User ID
    35192
    Status
    โพส
    7

ผมก่เอาไปเข้าศูนยมาเขาบอกรอแคมแร็ครุ่นใหม่ครับเขากำลังแก้อยู่

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ยังไม่เคยเป็นเลยครับ วิ่งไป จะสองหมื่นโลแระ...

User ID
    32493
    Status
    โพส
    86

ของผมเคลมแรคไปรอบแล้วก็ดังอีกครับ เอาเข้าไปเช็คอีกรอบตั้งแต่ก่อนปีใหม่ศูนย์บอกเป็นที่ซีลแรค ทางมิตซูมอเตอร์กำลังปรับปรุงแก้ไขกันอยู่ แต่เมื่อวานโทรคุยกับมิตซูมอเตอร์ ฝ่ายเทคนิคบอกว่ายังไม่ชัวร์ว่าเกิดจากตรงไหนกันแน่ (อ้าว?) ถ้าดังก็เ้คลมแรคกับทางศูนย์ได้เลยครับ เอาละสิ เลยโทรหาผจกศูนย์เลย เค้าบอกใจเย็นๆ เดี๋ยวเค้าตามเรื่องต่อกับมิตซูมอเตอร์เอง เดี๋ยวคืบหน้ายังไงจะมาเล่าให้ฟังครับ แต่ผมว่าถ้าวิ่งเยอะๆ กลัวประกันหมด เอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์ให้เค้าเก็บประวัติเราไว้ก่อนก็ดีนะครับ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ขออนุญาติอัพ ๆ ๆ ตอนนี้รถผมยังไม่ได้ไปแก้ไขครับ รอเข้าศูนย์ทีเดียวเดือนมิถุนายน จะไปถามอีกที
    ไม่ทราบมีน้า ๆ ท่านใดมีอาการ สาวพวงมาลัยมีเสียงลูกหนู แล้วแก้ไขหายสนิทบ้างครับ จะได้มีข้อมูลอ้างอิงกับช่าง
    เห็นหลายเคสสะเหลือเกินครับ ปัญหานี้

User ID
    44495
    Status
    โพส
    129

คันของผม ออก ธ.ค. ยังไม่มีอาการนี้ครับ แต่ดังที่แหนบครับ พี่เท่งเขามาเองเลย ออดแอดๆๆ ไปไหนใครก็มอง นึกว่ารถเราเท่ ที่ไหนได้ อายจัง

User ID
    42383
    Status
    โพส
    149

เข้า 0 ระยะ 10000 โล (แต่ดังั้ตงแต่ 7000 โล) ช่างบอกรุ่นใหม่เป็นหมดครับ

บอกว่าปกติ เค้าบอกว่าไปลอง 2013 ทุกตัวเป็นหมด ผมก็ อืมมมม .... เงียบ

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

น้า aboutake ครับศูนย์ไหนตอบได้ปัดความรับผิดชอบจัง อย่างผมเจอโดนบอกว่าใช้ไปให้ครบ หมื่นโล ก่อนมันก็เงียบถ้าไม่เงียบว่าอีกที นี้ทุกวันนี้ก็ยังไม่เงียบแต่ไม่ครบหมื่นทีรถใช้น้อย แต่เดือนหน้าเอาเข้าศูนย์ค่อยคุยกอีกที ครบปีครับ 2012 ออโต้พลัส สี่ประตู

User ID
    38052
    Status
    โพส
    230

ผมดังตอน 5000 โล เคลมศูนย์ เปลี่ยน rack พวงมาลัย หายแล้วครับ วิ่
    งมา 14,000 โล ยังไม่ดัง สาธุ ไม่อยากเคลมอีกแล้ว
    ใช้ triton แล้วจิตต้องแข็งครับ ไม่งั้นบ้าแน่

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

ดังแล้วครับ วิ่งมาได้ 40000 โล ปล่อยไว้จะเป็นไรหรือเปล่าครับ

User ID
    40964
    Status
    โพส
    38

mc2013 ของผมก้อเป็น เสียงดังคอพวงมาลัยตอนเลี้ยวและยูเทินร์ และดังกึกตอนออกตัว เข้า0 มาตอน5000โล และพึ่งเข้าเช้ค 10000โล ใส่น้ำมันหล่อลื่นทาจารบีแล้ว ก้อยังดังอยู่ แจ้งมิตซูมอเตอร์แล้วๆ แจ้งว่าเมื่อวันที่3 มิย ได้แจ้งปัญหาไปยังsupplierแล้ว รอปรับปรุงแก้ไขpart ต่อไป ให้เข้าไปแจ้ง0ทำเรื่องเคลมได้เลย เพราะเป็นปัญหาทางชิ้นส่วนผลิตภัณท์

User ID
    32493
    Status
    โพส
    86

ของผมเปลี่ยนศูนย์มาเข้ามิตซูสาธรตอนเช็ค 40000 โล เลยบอกให้เช็คพวงมาลัยให้ด้วย ช่างบอกแก้ไม่ได้ มันเป็น defect ของ part รอทางมิตซูแก้ไขกับ supplier แต่แปลกออกจากศูนย์มา เสียงหายไปเฉยเลย ช่างก็แค่เปลี่ยนน้ำมันพาวเวอร์แค่นั้นเอง (น้ำมันพาวเวอร์หิ้วไปเอง) ตอนนี้วิ่งมา 50000 กว่าโลแล้วยังไม่ดังอีกเลยครับ สรุปปัญหาเกิดจากตรงไหนก็ไม่รู้ แต่ตอนนี้ขับสบายใจละครับ

User ID
    45979
    Status
    โพส
    29

ของผมตัว 2011 ปีกว่าวิ่ง 70000 กว่าโลละคับพึ่งจะมีเสียงนี่แหละคับแต่เสียงยังมั่ยค่อยเเรงเท่ารัยเลยยังมั่ยเข้า0

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้