สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    34430
    Status
    โพส
    115

มาตรฐาน ไปติดตั้ง lovktech กล่องส้มแบบ ตัดแบบสตาร์ท มาคับ

พอดีวันนี้ว่าง ไปติดตั้ง LOCKTECH กล่องส้มแบบ ตัดแบบสตาร์ท มาคับ ( รุ่น 4 ตู ออโต้)
    ขอสอบถามว่า
    -ติดตั้ง เสร็จแล้ว มันจะเหลือ แผ่นพลาสติกแผ่นใหญ่ 1 แผ่น ช่างบอกติดตั้งแล้ว จะใส่คืนไม่ได้ มันจริงไหมหว่า
    - แผ่นใต้แผงคอ พวงมาลัยแถวๆ เบรคกับคันแร่งอะคับ
    - ไม่ทราบ เพื่อนๆพี่ๆสามชิกติดตั้ง แล้วเป็นแบบผมไหมอะคับ
    - ตอนล็อค มันดึงยากน่อย เพราะมันอยู่ลึกไปน่อยอะคับ ตอนปลดล้อค ก็คันกุญแจ ตัวในยากอะคับ มันลึกไปอะคับ
    - ติดตั้งเสร็จ ลองดึงล้อค แล้วกดตัวล็อคที่ 2 แล้ว ลองสตาร์ทรถไม่ติด ต้องปลดล้อคก่อน ถึงจะสตาร์ทติด ทดลองขับ พวงมาลัยก็ปกติดี ไม่มีอาการฝืดคับ
    สรุป วันนี้ โดน locktech กล่องส้มไป 2800+ กันสาด 4 ประตู 1500 ส่วน สเครบเพลส 1000 บาท ยังไม่ติดอะคับ เสียดายตังค์ ไปหาซื้อร้านข้างนอกดูก่อนหรือมือ 2 ก่อนดีกว่า -*-"

ปล: ซื้อมือโหนฝั่งคนขับ มาละตัวละ 120 บาท( ร้านอะัไหล่ทั่วไป เหมือนกันเลยคับ มีเดือยข้างเดียว แต่ตอนแงะ ผมแงะแรงไป หักไปข้างนึกตัวปิดน็อต เดี๋ยวไปหาซื้อกาวมาทาเอา หรือซื้อตัวใหม่สะเลย) จะถือไปให้ ช่างสาธิตการใส่ให้ฟรีสะน่อย ดันบอกไม่มีน็อต เบอร์ 8 เดี๋ยวมั่วๆลองติดตั้งเองแล้วจะ มาลงรูปให้ดูนะคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pingpongKR : 13-02-2013 เมื่อ 22:59

User ID
    42418
    Status
    โพส
    95

มาตรฐาน ตอบ: ไปติดตั้ง lovktech กล่องส้มแบบ ตัดแบบสตาร์ท มาคับ

แผ่นใต้แผ งคอใส่กลับคืนได้ครับแต่ต้องเอาคัดเต้อตัดเป็นร่องกอ่นถึงใส่ได้

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

มาตรฐาน ตอบ: ไปติดตั้ง lovktech กล่องส้มแบบ ตัดแบบสตาร์ท มาคับ

ติดที่ศูนย์หรือร้านข้างนอกครับ
    ของผม m/t แถมมาจาก0 แผ่บปิดไม่รู้เหมือนกันว่ามีหรือไม่
    แต่ของผมแค่ดึงตัวหน้าก็สตาร์ทไม่ติดแล้วน่ะ กดตัวในด้วยก็ไม่ติดครับ
    เรื่องพวงฝืด ของผมไม่แน่ใจ แต่เวลาเลี้ยวไม่ค่อยหมุนคืน ต้องสาวคืนเองตลอดแต่ที่เเน่มีเสียงอิ๊ดตลอดการเดินทางถ้าสาววงกว้างๆหน่อย

User ID
    39168
    Status
    โพส
    171

ของแต่งต่างๆ ผมว่าน้าไปซื้อแถวคลองถมดีกว่า ถูกกว่ากันครึ่งๆ เลยครับน้า ผมไปซื้อกันสาด 4 ประตู ต่อเขาไม่ถึง 800 บ.ด้วย ถามหลายๆ ร้านครับ...ราคา 800-900 บ.ประมาณนี้ครับ

User ID
    34430
    Status
    โพส
    115

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ uthai ดูโพส
    แผ่นใต้แผงคอใส่กลับคืนได้ครับแต่ต้องเอาคัดเต้อตัดเป็นร่องกอ่นถึงใส่ได้
    มีเพื่อนๆ พี่ๆท่านใดทำแบบนี้ใส่คืนไหมอะคับ กะจะกลัีบไปให้ ช่างดัดแปลงใส่คืนให้ได้อะคับ น่าปวดหัววุ่นวายจริงๆ -*-
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wettern ดูโพส
    ของแต่งต่างๆ ผมว่าน้าไปซื้อแถวคลองถมดีกว่า ถูกกว่ากันครึ่งๆ เลยครับน้า ผมไปซื้อกันสาด 4 ประตู ต่อเขาไม่ถึง 800 บ.ด้วย ถามหลายๆ ร้านครับ...ราคา 800-900 บ.ประมาณนี้ครับ
    กันสาดผมไปโดนมาแล้วอะสิคับ -*- ตั้ง 1500 ถาม มา 3 ร้านบอกราคาเดียวกันหมด อีกอย่างแกล้งโง่ ให้ช่างสาธิตการใส่มือโหนฝั่งคนขับให้ด้วย แกล้งถามโน่น ถามนี้ด้วยอะคับ เพราะผมมือใหม่ รถคันแรกในชีวิตสะด้วย ไม่ค่อยกล้างัดกล้าแงะ อะัไรใส่เองสะด้วย
    ปล: ผมอยุ่โคราชอะคับ ไม่รู้จะไปหาซื้อ สเคบเพลสถูกๆที่ร้านไหนมาใส่เองดีอะคับ

User ID
    34595
    Status
    โพส
    224

ผมไม่ได้สคลับเพลท แต่ใช้สติ๊กเกอร์เคฟล่าแทน เพราะเห็นหลายท่านบอกใส่ไปนานๆกาวมันลอก...อิอิ

User ID
    34430
    Status
    โพส
    115

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yingkam ดูโพส
    ผมไม่ได้สคลับเพลท แต่ใช้สติ๊กเกอร์เคฟล่าแทน เพราะเห็นหลายท่านบอกใส่ไปนานๆกาวมันลอก...อิอิ
    วันนี้ก็คิดแบบท่านอะคับ ว่าแกะพลาสติกสีดำตรงขอบประตุออก แล้วเอาสติกเกอร์ เคฟล่าดำติดแทนเลยได้ไหมอะคับ
    อยากเห็นรุปรถท่านจังน่าจะออกมาสวยดีอะคับ ดีกว่าไปซื้อ แผ่นอลุมิเนียม 4 แผ่น 1000 บาท ยังไม่รู้มันจะหลุดง่ายรึป่าว

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    19709
    Status
    โพส
    1,079

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pingpongKR ดูโพส
    มีเพื่อนๆ พี่ๆท่านใดทำแบบนี้ใส่คืนไหมอะคับ กะจะกลัีบไปให้ ช่างดัดแปลงใส่คืนให้ได้อะคับ น่าปวดหัววุ่นวายจริงๆ -*-

กันสาดผมไปโดนมาแล้วอะสิคับ -*- ตั้ง 1500 ถาม มา 3 ร้านบอกราคาเดียวกันหมด อีกอย่างแกล้งโง่ ให้ช่างสาธิตการใส่มือโหนฝั่งคนขับให้ด้วย แกล้งถามโน่น ถามนี้ด้วยอะคับ เพราะผมมือใหม่ รถคันแรกในชีวิตสะด้วย ไม่ค่อยกล้างัดกล้าแงะ อะัไรใส่เองสะด้วย
    ปล: ผมอยุ่โคราชอะคับ ไม่รู้จะไปหาซื้อ สเคบเพลสถูกๆที่ร้านไหนมาใส่เองดีอะคับ
    อยู่ตรงไหนของโคราชครับ พวกอะไหล่ รถก้อร้านสหยนต์ เลยครับ อยู่ตรงข้าม ขส. ติดกับโลตัส ครับ

User ID
    15679
    Status
    โพส
    1,345

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pingpongKR ดูโพส
    พอดีวันนี้ว่าง ไปติดตั้ง LOCKTECH กล่องส้มแบบ ตัดแบบสตาร์ท มาคับ ( รุ่น 4 ตู ออโต้)
    ขอสอบถามว่า
    -ติดตั้ง เสร็จแล้ว มันจะเหลือ แผ่นพลาสติกแผ่นใหญ่ 1 แผ่น ช่างบอกติดตั้งแล้ว จะใส่คืนไม่ได้ มันจริงไหมหว่า
    - แผ่นใต้แผงคอ พวงมาลัยแถวๆ เบรคกับคันแร่งอะคับ
    - ไม่ทราบ เพื่อนๆพี่ๆสามชิกติดตั้ง แล้วเป็นแบบผมไหมอะคับ
    - ตอนล็อค มันดึงยากน่อย เพราะมันอยู่ลึกไปน่อยอะคับ ตอนปลดล้อค ก็คันกุญแจ ตัวในยากอะคับ มันลึกไปอะคับ
    - ติดตั้งเสร็จ ลองดึงล้อค แล้วกดตัวล็อคที่ 2 แล้ว ลองสตาร์ทรถไม่ติด ต้องปลดล้อคก่อน ถึงจะสตาร์ทติด ทดลองขับ พวงมาลัยก็ปกติดี ไม่มีอาการฝืดคับ
    สรุป วันนี้ โดน locktech กล่องส้มไป 2800+ กันสาด 4 ประตู 1500 ส่วน สเครบเพลส 1000 บาท ยังไม่ติดอะคับ เสียดายตังค์ ไปหาซื้อร้านข้างนอกดูก่อนหรือมือ 2 ก่อนดีกว่า -*-"

ปล: ซื้อมือโหนฝั่งคนขับ มาละตัวละ 120 บาท( ร้านอะัไหล่ทั่วไป เหมือนกันเลยคับ มีเดือยข้างเดียว แต่ตอนแงะ ผมแงะแรงไป หักไปข้างนึกตัวปิดน็อต เดี๋ยวไปหาซื้อกาวมาทาเอา หรือซื้อตัวใหม่สะเลย) จะถือไปให้ ช่างสาธิตการใส่ให้ฟรีสะน่อย ดันบอกไม่มีน็อต เบอร์ 8 เดี๋ยวมั่วๆลองติดตั้งเองแล้วจะ มาลงรูปให้ดูนะคับ
    ครับถ้าใส่ Locktech กล่องส้ม จะเหลือแผ่นพลาสติกแผ่นนึง ถ้าจะใส่คงต้องตัดแต่งเอาเอง ของผมก็ยังเอาเก็บไว้เฉยๆ เดี๋ยวต้องลองเอาออกมาใส่ดูก่อนว่าต้องแต่งตรงไหนบ้าง

User ID
    34430
    Status
    โพส
    115

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hardrock ดูโพส
    อยู่ตรงไหนของโคราชครับ พวกอะไหล่ รถก้อร้านสหยนต์ เลยครับ อยู่ตรงข้าม ขส. ติดกับโลตัส ครับ
    ผมอยู่แถวสามแยกชลประทาน แถวบ้านพักบ้านป๋าเปรม มือใหม่หัดขับ รถคันแรกในชีวิต ยัง ไม่ค่อยรู้เรื่องรถไรเลยคับ ^^ ขอฝากตัวด้วยนะคับ
    ส่วนร้านสหยนต์ ตรงข้ามตรอกจันทร์(พี่ในเว็ปแนะนำ) มือโหนฝั่งคนขับ ซื้อมาตัวละ 120 บาทเหลือ 1 ตัวพอดี ถูกดีจิงๆ ดีกว่าไปโดนของศุนย์ ^^ ( พึ่งรู้ว่าเขามีอีกร้านอยู่ตรงข้าม ขส.ข้างโลตัlนะคับ)
    เดี๋ยวต้องลองไปสอบถาม สเครบเพลส กับมือโหนฝั่งคนขับ รุ่นปาเจโร่สะน่อยคับ ขอบคุณมากคับ
    ปล: แล้วพอทราบ ร้านรับทำสีล้อแม็คในโคราชไหมอะคับ อยากเอาล้อแม็คเดิมๆไป พ่นสีดำ + โลโก้แดงอะคับ

ข้อมูลกระทู้