สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40499
    Status
    โพส
    60

มาตรฐาน เรื่องของ gps

ตอนนี้ผมกำลังมีปัญหาเกี่ยวกับ gps ที่ติดมาให้แต่ใช้อะไรไม่ได้(จะให้บอกเส้นทางไปหน้าปากซอยยังไม่ได้เลย)ตอนที่รับรถเซลล์ก้อบอกว่า จอที่ติดรถมามันรองรับ gps แต่ไม่ได้ตั้งค่าให้ ไอ้เราก้อนึกว่าเซลล์คงไม่มีเวลาตั้งให้จะนัดวันให้ไปตั้งค่าที่ศูนย์ ผ่านมาสองวันเริ่มไม่แน่ใจ เลยโทรไปหาเซลล์ ว่าจะตั้งค่า gps ได้เมื่อไหร่ เซลล์บอกว่า จอมันรองรับการใช้งาน แต่ศูนย์ไม่รับคั้งค่าให้ ถ้าอยากใช้ต้องไปให้ร้านที่เค้ารับทำ ทำให้ ผมก้อสงสัยว่าทำไมต้องให้ร้านทำให้ (เราทำเองไม่ได้เหรอ) น้าๆท่านใดเคยทำเองช่วยบอกผมทีเถอะครับ ผมอยากทำเองเพราะคิดว่ามันไม่น่าจะยากนะครับ

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

มาตรฐาน ตอบ: เรื่องของ gps

ผมว่ามันรองรับระบบครับ แต่ว่ามันไม่ได้ติดตั้งมาให้ครับ ต้องไปติดเพิ่มเอง(เสียตังค์)

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

เซลบอกไม่หมดครับ ต้องไปติดตั้งเพิ่ม จอมันรองรับอย่างที่น้าข้างบนบอก

User ID
    40499
    Status
    โพส
    60

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    เซลบอกไม่หมดครับ ต้องไปติดตั้งเพิ่ม จอมันรองรับอย่างที่น้าข้างบนบอก
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dejawo ดูโพส
    ผมว่ามันรองรับระบบครับ แต่ว่ามันไม่ได้ติดตั้งมาให้ครับ ต้องไปติดเพิ่มเอง(เสียตังค์)
    แล้วถ้าจะไปติดตั้งเองต้องจ่ายค่าเสียหายเท่าไหร่ครับน้า

User ID
    28949
    Status
    โพส
    743

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ otony2011 ดูโพส
    แล้วถ้าจะไปติดตั้งเองต้องจ่ายค่าเสียหายเท่าไหร่ครับน้า
    แพงครับ ซื้อแยกถูกกว่าเยอะ ส่วนต่างใส่ลำโพงดีๆฟังเพลงสบายๆเลยครับ

User ID
    37779
    Status
    โพส
    288

ตามน้าๆด้านบนเลย ซื้อแยกเลยครับ มีขายเยอะแยะไปแถมราคาถูกด้วย มีให้เลือกใช้หลากหลายโปรแกรมนำทาง คุณภาพในการใช้สอยเยอะดีแถมมีฟังค์ชั่นแอบจับสัณญาณกล้องตรวจจับความเร็วของคุณตำรวจอีกผมชอบก็ตรงนี้แหละ ผมว่าคุ้มค่ามากจากที่ใช้มา ใช้จอ5"ราคาถูกเยอะแยะ(ที่สนามหลวง2-2,600บาท)แถมจะติดไว้ตรงไหนก็ได้ตามความสะดวก จอที่ติดกับรถ...ผมว่ามันมองไม่ค่อยสะดวกนะครับเวลาขับรถ... รอท่านอื่นๆครับ

ข้อมูลกระทู้