หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

มาตรฐาน ถ้ากระทู้นี้แรงไปลบได้คับไม่ว่ากัน

เมื่อช่วงบ่ายนำเสนอตำรวจดีไปแล้ว คราวนี้มาดูอีกมุมนึงบ้าง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย newyear : 18-02-2013 เมื่อ 23:50

User ID
    42781
    Status
    โพส
    72

มาตรฐาน ตอบ: ถ้ากระทู้นี้แรงไปลบได้คับไม่ว่ากัน

เขาพูดอะไรกันบ้างผมฟังไม่ชัด

สมาชิกถาวร TTC:03098 TTC-Member
    User ID
    18591
    Status
    โพส
    280

มาตรฐาน ตอบ: ถ้ากระทู้นี้แรงไปลบได้คับไม่ว่ากัน

ขอทานในเครื่องแบบ

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

นี่ไง...ตำรวจไทย !!

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มะ มะ มา 100 เดียวเด้อ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

หมดอนาคตไปอีก1

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    หมดอนาคตไปอีก1
    ไม่หรอก.... ก็ยังคงมีอยู่ตลอดไป ในเมื่อมีผู้ให้ย่อมต้อง/และมีผู้รับ

User ID
    36581
    Status
    โพส
    379

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ไม่หรอก.... ก็ยังคงมีอยู่ตลอดไป ในเมื่อมีผู้ให้ย่อมต้อง/และมีผู้รับ
    ถูกต้องครับ พ่อผมบอกไว้ว่า "ส่วยเกิดจากผู้กระทำความผิดจริงหยิบยืนให้ก่อนเพราะไม่อยากเสียค่าปรับเต็มหรือไม่อยากเสียเวลา จนทำให้เกิดช่องหาเงินจากการปฏิบัติหน้าที่ ถ้าลองเปลี่ยนเป็น เมื่อกระทำความผิดจริงเจ้าหน้าที่เรียกร้องเงินจากคุณแล้วคุณบอกไปว่า ไม่เป็นไรผมทำผิดเขียนใบสั่งมาเดี้ยวผมไปชำระค่าปรับที่โรงพักได้ ผมว่าเขาต้องละอายและไม่กล้าเรียกร้องอีก คุณทำได้ไหม" อันนี้เป็นคำที่พ่อผมบอกไว้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย golf7111 : 19-02-2013 เมื่อ 08:53

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

เส้นนี้ตั้งด่านประจำครับ มิตรภาพ อ.พล-อ.สีดา บริเวณปั๊มแก๊ส ออกจาก อ.พลประมาณสี่กิโลเมตร ใครผ่านอ.พลจะเข้าสีดาวิ่งออกมาเจอรถส่วนมากระพริ๊บไฟเข้าซ้ายใว้ครับ ส่วนท่านใดมาจากอ.สีดา จะเข้าอ.พลผ่านปั๊มน้ำมันบางจากทางซ้ายมือถ้าเจอกระพริ๊บไฟก็เตรียมเลย..เพราะตำรวจจะมีคนคอยดูรถว่าคันไหนวิ่งเร็ว(ไม่มีกล้อง ใช้การประมาณการณ์ล้วนๆ) บริเวณป่าข้างทางต้นมะม่วงแถวๆที่ขายว่าวและไก่ย่างวิเชียรครับ ผมผ่านบ่อยเพราะต้องออกจากโรงเรียนไปทำธุระที่อ.พลประจำ

User ID
    9482
    Status
    โพส
    564

อืม...ผิดด้วยกันทั้งคู่...ฮ่าๆๆๆ

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

ชื่อ:  pol.JPG
ครั้ง: 627
ขนาด:  82.7 กิโลไบต์
    สีดำ คือบริเวณปั๊มน้ำมัน บางจาก ยื้งอีกนิดจะเป็น susco
    สีนำเงิน โซนที่ต้องระวัง
    สีแดง เป็นจุดที่ตั้งด่านลอย ประจำ
    ที่นำข้อมูลมาฝากก็เพื่อที่จะให้พี่น้องไทรทันคลับของเราใช้รถเพื่อความระมัดระวังน่ะครับ ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าใช้ความเร็วสูง ตัวผมเองเดี๋ยวนี้จะขับรถช้าลงครับคงเพราะต้องการประหยัดและไม่ประมาท ส่วนเรื่องของการตั้งด่านนั้นผมรับได้กับการตั้งด่านอย่างถูกต้อง ผิดก็ว่าไปตามผิด เคยเสียค่าปรับก็บ่อยครับ (ส่วนมากขับเร็ว แต่ก็ต้องมีใบสั่ง) แต่รับไม่ได้กับการที่ต้องมาเจอด่านลอยพร้อมกับข้อหาที่ไม่สมเหตุสมผล (เช่นด่านลอยตอนตี่สี่ ผมก็ฝ่าซ่ะสองด่านตำรวจไล่ซ่ะสองคันเลย) แต่ผมก็มีญาติพี่น้องและเพื่อนพ้องที่เป็นตำรวจ และก็ขอเป็นกำลังใจให้ตำรวจที่ตั้งใจปฏิบัติหน้าที่และยึดมั่นในคุณธรรม ครับ

User ID
    25116
    Status
    โพส
    830

คนดี คนเลว มีปะปนกันไปต้องทำใจครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ผมละเจอแต่เลวๆ มากกว่าดี

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ถ้าตั้งด่านอย่างถูกกฎหมาย ผมน้อมรับความิดทุกข้อกล่าวหา(แม้ว่าจะไม่ได้ทำ) แต่ถ้าเป็นด่านลอยเช่นนี้ ผมรับไม่ได้ ผมเจอทุกวันเพราะเป็นทางผ่านที่ต้องมาทำงานประจำ ที่กม.26 บางนา-ตราด ขาเข้า หน้าโรงพยาบาลรวมชัยประชารักษ์ เขต อ.บางบ่อ จ.สมุทรปราการ ไอ้ตำรวจทางหลวงโจรพวกนี้ มันจะปิดหน้าตามิดชิด ขาดไอ้โม่งเท่านั้นที่ไม่มีใส่ มีที่ไหนกระบะ4ประตูวิ่งขวาไม่ได้ แต่รถเก๋งวิ่งได้...

...ล่าสุดที่เจอ ลงทางด่วนบูรภาวิถี ด่านบางบ่อ พอข้ามสะพาน หน้า รพ. ลงมามันโบกให้เลี้ยวเข้าซ้าย พอเราเข้าซ้ายและให้สัญญาณไฟข้างซ้ายไว้ ขณะที่มันยื่นมือเข้ามาพร้อมกับใบสั่ง ผมถามว่าข้อหาอะไร มันยื่นใบสั่งและพร้อมกับเอามือมายกก้านสวิทช์สัญญาณไฟเราขึ้น แล้วบอกว่าไม่ให้สัญญาณไฟขณะจอดข้างทาง พร้อมกับตบสมุดใบสั่ง 3ที พร้อมยีฃื่นมือเข้ามาเพื่อส่งสัญญาณ (อะไรไปคิดเอาเองละกัน ที่ผมพูดมาเพราะทนไม่ไหวจริงๆ) ผมเจอทุกวันมันก็เรียกทุกวัน สมองมันไม่จำหรือว่ายังไง เพราะผมก็บอกไปแล้วว่าผมใช้เส้นนี้ประจำทุกวันที่มาทำงาน ใครจะอวยอะไรพวกนี้ก็เชิญ ผมเจอผมเจ็บ ผมเสียเงินให้มันกินให้มันใช้ จากหยาดเหงื่อและเงินภาษีของผมเอง....

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาหลังจากผมกลับจากจันทบุรีก็โดนแบบนี้ครับ เส้นสุขุมวิท ช่วงหนองมล ชลบุรี โดนแทบทุกคัน ผมก็หนึ่งในนั้น 100 นึง พี่แกบอกไปๆๆๆ

User ID
    36581
    Status
    โพส
    379

ตอนนี้เขาสั่งการห้ามรับเงินแล้วนะครับถ้าเกิดมีการรีดไถ่เงินร้องเรียนได้เลยครับ และเพิ่มความผิดสำหรับผู้ที่เสนอสินบนให้อีก

ที่มา http://pantip.com/topic/30160887
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย golf7111 : 19-02-2013 เมื่อ 09:53

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อั่ยย่ะใช่ที่ผม แหกด่านมั้ย นั่น..
    ถนนมิตรภาพ...

ข้อหาค่าแกแฟ...

.........ขอเล่าเรื่องดีๆของท่านมั่ง......
    อาทิตย์ที่แล้ววันศุกร์ รถ น้องที่ทำงานเสีย จะว่าเสียก็ไม่เชิง แบบว่ารถติด ค่อยๆ ใหลไป เหตุฉใหนดับเอาดื้อๆ กลางสะพานข้ามแม่น้ำบางปะกง เลนขวาในสุดซะด้วย เสียวโดน สอยท้าย
    สรุปแบตเสื่อมสภาพ..(ขับมาตั้งไกลทำไมดับ เห็น สองคัน หละ ดีแม๊ก)..ก็ได้พี่ท่าน อำนวยความสะดวก เปิดทางให้ได้เข็นกระตุกๆ แล้วก็ติด..ได้มาทำงานโดยสวัสดิภาพ..ขอบคุณ คุณตำรวจทางหลวง ที่ผ่านมาเจอครับ....

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ตำรวยหัวขวดอีกแระ

User ID
    36201
    Status
    โพส
    144

ไม่ต้องจอดเลยครับน้าเปิดไฟสูงสองสามทีแล้วก็ไปเลยครับน้าถ้าเป็นด่านลอย

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

แปลกแต่จริง..ขับรถมา20 ปี..ไม่เคยมีประสบการณ์ถูกไถ้งินเลย..ผมโชคดีหรือโชคร้ายกันครับ..

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้