สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: Triton Plus 4D เดิมๆ เลยครับจะทำให้เวลานั่งแถวหลังนิ่มขึ้นได้ไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11699
    Status
    โพส
    160

มาตรฐาน Triton Plus 4D เดิมๆ เลยครับจะทำให้เวลานั่งแถวหลังนิ่มขึ้นได้ไหมครับ

Triton Plus 4D เดิมๆ เลยครับจะทำให้เวลานั่งแถวหลังนิ่มขึ้นได้ไหมครับ
    เวลาเดินทางให้เจ้าตัวเล็กกับแม่นั่งแถวหลัง ไม่นิ่มเหมือนนั่งเบาะหน้า ตัวเล็กพลอยจะอาเจียนอยู่บ่อยๆ มีวิธีแก้ไขแบบไหนบ้างครับ ที่พอรู้มาบ้างก็
    -ถอดแหนบบรรทุกออก แต่ไม่รู้ว่าถ้าทำแล้วจะสามารถบรรทุกได้แค่ไหน การทรงตัวจะผิดเพี้ยนไปจากเดิมมากรึเปล่า
    -เปลี่ยนโช๊ค อันนี้จะเลือกใช้โช๊ครุ่นไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus 4D เดิมๆ เลยครับจะทำให้เวลานั่งแถวหลังนิ่มขึ้นได้ไหมครับ

รถกระบะผมว่าทำได้ยากครับ ยิ่งนิ่ม ยิ่งเวียนหัวนะครับ
    -
    ถอดแหนบบรรทุกออกเวลานั่ง 4 คนท้ายก็เริ่มห้อยแล้วครับเวลาใช้ความเร็วมันจะยวบไป

-เปลี่ยนโช๊คคงจะเป็นวิธีที่เหมาะสมเพราะทำให้รถนิ่ง-หนึบขึ้นแต่ต้องแลกกับความแข็งที่เพิ่มมาเล็กน้อย-ถึงมากแล้วแต่ยี่ห้อโช๊ค

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

มาตรฐาน ตอบ: Triton Plus 4D เดิมๆ เลยครับจะทำให้เวลานั่งแถวหลังนิ่มขึ้นได้ไหมครับ

up up ...อย่าลืมเรื่องลมยางนะครับ ช่วยได้ในระดับนึ่งครับ

User ID
    20441
    Status
    โพส
    42

ลมยางมีผลมากครับ ไม่มีค่าใช้จ่าย เห็นผลชัดเจน ปรับเปลี่ยนได้ตามสภาพการใช้งาน

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

เปลี่ยนโช้คส่วนตัว(ใช้suncho)ราคาไม่แรงหรือโช้คตามที่น้าๆขายกันดีหมดครับ เรื่องลมยางก็สำคัญลองดูเรื่องลมยางอาจจะไม่ได้เปลี่ยนโช้ค ก็ได้ครับถ้าพอใจ

User ID
    11699
    Status
    โพส
    160

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ปกติแหนบรถเรานุ่มกว่าค่ายอื่นอยู่พอควรครับ แต่............โช้คติดรถมันใหญ่กว่าหัวแม่มือหน่อยเดียวเอง ความหนืดแทบไม่มี พอหนืดน้อยแหนบมันเต้นเยอะทำให้รู้สึกสะเทือนตลอด (อยากรู้จักใครคำนวนสเปคโช้คติดรถเนี่ย) เปลี่ยนโช้คก็ดีขึ้นเห็นๆเลยครับ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

.....รบกวนท่านจขกท.ลองก้มดูแหนบหลังหน่อยค่ะ ว่ายังเหลือระยะยุบสักเท่าไหร่ มากน้อยมีผลกับกระด้าง กระเด้ง กระดอนจนเวียนหัวได้ค่ะ ถ้ายังพอมีอยู่หาช๊อคอัพหนืดๆมาดึงแหนบเวลาดีดไว้หน่อยนึงก็พอได้แล้ว จะเป็นทวินทูบเสื้อขาวของน้าตั้ว ทวินทูบเสื้อเทาของพี่ยักษ์ หรือจะทวินทูบเสื้อขาวปรับ9ของน้าโอหม์ ได้หมดค่ะ แหนบไทรทันถึงแม้ไม่นิ่มเท่าบางค่ายแต่มั่นใจและมั่นคงมากกว่าในความเร็วเท่ากัน
    ......ขออย่างเดียวอย่าให้แหนบหลังเหยียดจนนอนบนแหนบบรรทุกเป็นพอค่ะ
    ......อีกอย่าง การที่เอาแหนบบรรทุกออกเป็นวิธีที่ไม่แนะนำและควรเลี่ยงเลยค่ะ แหนบทุกแผ่นมีความสำคัญอย่างต่อเนื่องกัน ถ้าถอดแหนยบรรทุกออกแม้ไม่บรรทุกแต่เมื่อวิ่งแหนบหลักจะมีการให้ตัวอย่างอิสระจนเกินไป โดยที่ไม่มีการทานในจังหว่ะเหยียดและม้วน(โก่ง) ผลคือแหนบหลักจะล้าและเสีนหายในเวลาไม่นาน ถ้ากังวลมากกับจังหว่ะยุบสุดจนแหนบรรทุกทำงาน แนะนำเสริมแหนบให้ชุดหลักโก่งตัวเพิ่มระยะยุบ จะช่วยได้มากกว่าค่ะ
    รายละเอืยดเพิ่มเติมที่ https://www.facebook.com/Add2Up ได้เลยค่ะ

ข้อมูลกระทู้