หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    7323
    Status
    โพส
    31

Angry เสียความรู้สึกกัแบรนด์มิตซูก็คราวนี้

รถผม Triton Plus 4D 2010 เจออุบัติเหตุที่ช่วงล่างหน้าขวาเมื่อวันที่ 25 ม.ค. 56 (ซึ่งดูจากรูปแล้วไม่ได้เสียหายเยอะ) เอารถเข้าซ่อมที่ศูนย์มิตซูกฤษฏารามอินทรา วันที่ 27 ม.ค. หลังจากนั้นทางศูนย์แจ้งว่าต้องเปลี่ยนอะไหล่บางตัว และมีอะไหล่ที่ไม่มีของ ก็คือ ปีกนกบน-ล่าง (ซึ่งเป็นอะไหล่ ที่ไม่น่าจะแปลกประหลาดอะไร) ผมก็รอและคิดว่าไม่น่าเกินสัปดาห์คงได้ของและเสร็จพอดี

และสิ่งที่ผิดหวังกับมิตซูบิชิ(ประเทศไทย) ก็คือคำตอบที่ว่าไม่สามารถบอกได้ว่าจะได้ อะไหล่นี้เมื่อไหร่ ต้องรออย่างเดียว จนกระทั่งตามเรื่องไปที่ call center จึงได้คำตอบว่าต้องรอ ถึงวันที่ 25 ก.พ. ถึงจะได้อะไหล่ สรุปคือผมต้องไม่มีรถใช้ 1 เดือนเต็มเพียงเพราะขาดอะไหล่ชิ้นเดียว และเพียงเพราะการจัดการ part ที่ไม่มีคุณภาพของมิตซูเอง

ผมใช้รถมิตซูมาโดยตลอดและคิดว่าคันต่อไปก็คงเป็นมิตซู แต่พอเจอเคสนี้เริ่มไม่มั่นใจกับบริการหลังการขายเอาซะเลย ศูนย์บริการน้อยก็รู้สึกแย่พอแล้ว มาเจอแบบนี้อีก คงเข็ดไปอีกนาน

ฝากเป็นอุทาหรณ์สำหรับคนที่กำลังจะซื้อรถก็แล้วกันนะครับ ใครที่รู้จักผู้บริหารมิตซูฝากบอกต่อด้วยนะครับ จะได้รู้ว่าต้องปรับปรุงระบบอะไหล่อย่างมาก
    Attached Images Attached Images  

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: เสียความรู้สึกกัแบรนด์มิตซูก็คราวนี้

ดันๆๆๆ

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

มาตรฐาน ตอบ: เสียความรู้สึกกัแบรนด์มิตซูก็คราวนี้

ระแวงกันเป็นแถว...คันต่อไปผมก็คงต้องคิดหนักแน่ๆเลย

ส่วนคันนี้พยายามเร่งส่งโป๊ะๆให้หมดเร็วๆ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

กฤษ...รามอีกแล้ว ผมมีฟามหลังตั้งออกรถและครับ
    จริงๆปีกนกบน-ล่างไม่น่ารอนานอย่างทีน้าว่าและครับ

User ID
    25315
    Status
    โพส
    435

ถ้าศูนย์ดีป่านนี้เป็นเจ้าตลาดไปเนอะ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

เอาใจช่วยค่ะ ไม่รู้ว่าติดขัดเรื่องการจัดซื้อหรือประเภทอะไหล่รึป่าวนะคะกับการเคลมความเสียหายจากอุบัติเหตุ ถ้าไม่ซีเรียสอะไหล่เก่ามีเยอะค่ะหาได้ไม่ยาก
    ....ส่วนกรณีmmthเกินเยียวยาละค่ะ ต้องทำใจอย่างเดียว รถดีอะไหล่ไม่มี ศูนย์บริการแย่ บริษัทแม่ลอยตัว(จากปัญหา) เอาง่ายๆผ้าเบรคหน้าบางศูนย์ยังไม่เก็บต้องให้สั่งล่วงหน้า ไม่รู้จะพูดอย่างไรค่าอะไหล่ก็ขึ้น บริการงานซ่อมบำรุงหรือแก้ปัญหาก็ไม่ฉลาด ขาดความจริงใจ
    ............ทำใจค่ะ อดทน บางอย่างต้องพึ่งศูนย์ก็เข้าไปรักษาสิทธิ บางอย่างช่างข้างนอกเก่งและถูกกว่า ก็ลองพิจรณาดูค่ะ

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

เอาใจช่วยครับ...

User ID
    41848
    Status
    โพส
    107

คงใช้เคลมแค่ในประกันครับ หมดประอู่นอกแน่นอน

User ID
    40499
    Status
    โพส
    60

เสี่ยวสันหลังเลย

User ID
    38090
    Status
    โพส
    77

วรจักรบานเลย แต่เครมไม่มีของ จะพูดว่า.......ได้ไหมเนี้ย

TTC 02985 TTC-Member
    User ID
    26104
    Status
    โพส
    1,210

อ่ะรุ่นเดียว สีเดียวกันเลย

User ID
    34033
    Status
    โพส
    172

น้าลองลองแกล้งโทรเข้าไปถามว่าต้องการซื้ออะไหล่ตัวนี้แล้วลองรอดูคำตอบว่าจะออกมายังไงจะใด้รู้ว่าสองมาตฐานหรือเปล่า....ด้วยความเคารพครับ

User ID
    43925
    Status
    โพส
    10

ของผมเจอตั้งแต่อาทิตย์แรกเลยครับ เรื่องตั้งศูนย์ แทนที่ศูนย์จะคอยดำเนินการไปตั้งแทนเรา กับไล่พ่อผมไปตั้งที่ B-Quick เซ็ง จากนั้นก็เจอสนิม กับช่วงล่างที่ผมมองยังไงก็ไม่ได้มาตราฐานการผลิตอ่ะครับ (รถรับยังไม่ถึงเดือนนะครับ)

User ID
    20441
    Status
    โพส
    42

มิตซูเขาให้ความสำคัญกับการส่งออกมากถึง 80 % ของ Line การผลิตครับ การบริการในประเทศไทยก็เลยมีมาตรฐานสูงสุดได้แค่นี้ครับ (ต้องทำใจให้มากๆ)

User ID
    7323
    Status
    โพส
    31

ขอบคุณทุกความเห็นครับ อยากให้ผู้บริหารมิตซูรับทราบจัง ว่าตอนนี้กระแสตอบรับลูกค้าหลังการขายเป็นไง

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ได้ยินบริการหลังการขายแย่มานาน แต่ก็ดันเลือกไทรทัน 555
    ไม่ใช่แค่หลังการขายอย่างเดียว ก่อนซื้อยังแย่เลย

สงสัยต้องขับอย่างระวัง ไม่ให้มีอะไรเกิดขึ้นไม่งั้นหาอะไหล่ไม่ได้

คนที่ยังไม่เจอก็บอกดี คนที่เจอก็จะบอกว่าเข็ด อันนี้ขอเป็นกลาง
    อย่างที่บ้านมีอีโก้อีกคัน บริการหลังการขายก็ไม่ได้ดีไปกว่ากัน เีพียงแต่ยังสามารถหาอะไหล่ได้เยอะอยู่
    อย่างฟอร์ด ตอนแรกก็ว่าจะซื้อ คิดไปมา บริการหลังการขายนี่คิดหนักมากกว่ามิตซูอีก ขนาดใกล้บ้าน แถมอะไหล่ก็แสนแพง

แต่ถ้าต่อไปซื้อรถอีกคันคงต้องเก็บมาคิดให้มากขึ้นครับ

ขอให้กลับมาหล่อไวๆ ครับ

User ID
    36581
    Status
    โพส
    379

ผมว่าน่าจะเป็นเฉพาะศูนย์หรือเปล่าครับ ส่วนอยากทราบสาเหตุการเกิดอุบัติเหตุครับว่าเกิดจากรถหรือเปล่า

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

ดันๆๆๆ ช่วยปรับปรุงกันหน่อยครับ ผมก็เคยเจอครับเข้าศูนย์ทีไรออกมาตัวเปล่าทุกครั้ง ไม่ได้ซ่อมเพราะรถเยอะมากไม่มีคิวเลยต้องไปทำตามร้านข้างนอก ผมพอจะเข้าใจปัญหาอยู่ว่าเมื่อก่อนรถมิตซูมีใช้น้อย ศูนย์บริการก็น้อย บุคลากรก็น้อย แต่พอมาช่วงหลังๆตลาดให้ความนิยมมากขึ้น มีรถมิตซูมากขึ้น แต่ศูนย์บริการมีเท่าเดิม บุคลากรเท่าเดิมทำให้เกิดปัญหาความล่าช้า และไม่สะดวกกับการให้บริการ ดังนั้นผมขอฝากให้ช่วยพิจารณาข้อนี้ด้วยครับ เพราะถ้าท่านปล่อยให้เป็นแบบนี้ท่านจะเสียโอกาศทางการตลาดนะครับ

User ID
    43358
    Status
    โพส
    142

ศูนย์นี้ห่วยแตกครับ

ย้ายศูนย์เหอะครับ ไป หัวหมาก ศูนย์ใหญ่ดีกว่า

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bluedog ดูโพส
    รถผม Triton Plus 4D 2010 เจออุบัติเหตุที่ช่วงล่างหน้าขวาเมื่อวันที่ 25 ม.ค. 56 (ซึ่งดูจากรูปแล้วไม่ได้เสียหายเยอะ) เอารถเข้าซ่อมที่ศูนย์มิตซูกฤษฏารามอินทรา วันที่ 27 ม.ค. หลังจากนั้นทางศูนย์แจ้งว่าต้องเปลี่ยนอะไหล่บางตัว และมีอะไหล่ที่ไม่มีของ ก็คือ ปีกนกบน-ล่าง (ซึ่งเป็นอะไหล่ ที่ไม่น่าจะแปลกประหลาดอะไร) ผมก็รอและคิดว่าไม่น่าเกินสัปดาห์คงได้ของและเสร็จพอดี

และสิ่งที่ผิดหวังกับมิตซูบิชิ(ประเทศไทย) ก็คือคำตอบที่ว่าไม่สามารถบอกได้ว่าจะได้ อะไหล่นี้เมื่อไหร่ ต้องรออย่างเดียว จนกระทั่งตามเรื่องไปที่ call center จึงได้คำตอบว่าต้องรอ ถึงวันที่ 25 ก.พ. ถึงจะได้อะไหล่ สรุปคือผมต้องไม่มีรถใช้ 1 เดือนเต็มเพียงเพราะขาดอะไหล่ชิ้นเดียว และเพียงเพราะการจัดการ part ที่ไม่มีคุณภาพของมิตซูเอง

ผมใช้รถมิตซูมาโดยตลอดและคิดว่าคันต่อไปก็คงเป็นมิตซู แต่พอเจอเคสนี้เริ่มไม่มั่นใจกับบริการหลังการขายเอาซะเลย ศูนย์บริการน้อยก็รู้สึกแย่พอแล้ว มาเจอแบบนี้อีก คงเข็ดไปอีกนาน

ฝากเป็นอุทาหรณ์สำหรับคนที่กำลังจะซื้อรถก็แล้วกันนะครับ ใครที่รู้จักผู้บริหารมิตซูฝากบอกต่อด้วยนะครับ จะได้รู้ว่าต้องปรับปรุงระบบอะไหล่อย่างมาก
    อะไหล่ตัวไหนครับน้า ถาม part no.ทางศูนย์มาเลยครับ แล้วไปสั่งซื้อที่พัฒนยนต์ วรจักร เผลอๆสั่งเช้าบ่ายๆก็ได้ของแล้วครับ(ของแท้นะครับไม่ใช่ของปลอม)
    ผมคิดว่าของน่ะมันมีแต่ที่มันช้าเพราะบริการครับ หรือถ้าในคลับเราก็แนะนำน้า konkan น้ากร น่ะครับโทรไปบอก part no. ให้แกเช็คให้เลยครับว่ามีของหรือเปล่าราคาเท่าไหร่ แกขายอะไหล่ของมิตซูอยู่ครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้