หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

มาตรฐาน ตอบ: เสียความรู้สึกกัแบรนด์มิตซูก็คราวนี้

ส่วนผมหมดประกัน100,000โลเมื่อไรก็ลาขาดกันครับ

User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

มาตรฐาน ตอบ: เสียความรู้สึกกัแบรนด์มิตซูก็คราวนี้

ละเหี่ยใจ หัวอกคนออกรถได้ไม่ถึงเดือนอย่างผม

User ID
    42088
    Status
    โพส
    41

เห็นใจครับ ตั้งแต่ออกรถมาผมก็โดนเรื่องกระจกเลยครับ มีการบอกกับผมอีกนะครับ ว่า qc ทางศูนย์ดี ตรวจสอบทุกขั้นตอน

ตอนนี้ ผมก็ยังไม่ได้คำตอบจากศูนย์ห่วยๆๆนี่เลย พอใกล้จะถึงเดือน ผมจะเข้าไปคุ๋ยอีกที และจะถ่ายรูปมาให้ดูด้วยว่าคนนี้หรือ ที่บริการห่วยมาก ศูนย์ดี แต่พนักงานห่วยมากครับ

แต่ผมคงโชคดีนะครับ ไม่เจอปัญหาเลย

ออกรถกวงไถ่ เข้าศูนย์ วิริยะ นวมินทร์

วัดดวงครับ เพราะเจ้าอื่นเพื่อนๆ ก็บ่นเหมือนกันครับ

User ID
    44495
    Status
    โพส
    129

ถูกต้องครับ แถววรจักร์มีครับ ไม่ต้องผ่านศูนย์ มันเป็นงานบริการแบบ ข้าราชการแบบสมัยเก่าน่ะครับ ขั้นตอนมาก เรื่องมาก เอื่อยเฉื่อย ถ้าพ้นประกันศูนย์ รถผมทุกคัน ข้างนอกที่เชื่อใจกันแบบว่า ขาประจำครับทุกคัน ศูนย์ไม่ได้ทำครบวงจรแบบเก่าแล้วครับ รับรถ ตัดตอนส่งร้านข้างนอกทำ แล้วรอเพิ่มกินหัวคิวครับ เชื่อชิ บางคันตั้งศูนย์อย่างเดียว รอเข้าไป 4ชั่วโมง เพราะส่งตั้งร้านข้างนอกรอเพิ่มงาบส่วนยอดจ่าย อิอิ ประจำ

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

ผมไม่เคยซ่อมศูนย์เลยครับ ส่วนมากไปซื้ออะไหล่ที่วรจักรแล้วให้ร้านอกเปลี่ยนเอาแต่ตอนนี้หมดประกันแล้ว

User ID
    44374
    Status
    โพส
    47

"เสียความรู้สึกกัแบรนด์มิตซูก็คราวนี้" จิงๆไม่หน้าเกี่ยวกะแบรนด์น่ะหน้าจะศูนย์บริการที่คุณเข้ามัน"เฮงซ..ย"มากกว่าครับผมจะจำ 0 นี้ไว้คับ

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

ใจเย็นๆครับ ยี่ห้ออื่นเขาก็มีติดขัด เหมือนกัน รถยุโรป ยิ่งหนักราคาอะไหล่แพงแถมต้องสั่งนำเข้ามาอีกหรือเปล่า อันนี้ไม่รู้เหมือนกัน ปัญหาพวกนี้มันเป็นของคู่กัน กับคนมีรถอย่างเราๆไปแล้วครับ คนที่ยังไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ อาจจะตกใจ เสียขวัญ เป็นธรรมดาครับ ยังไงผมเอาใจช่วยน่ะครับ ด้วยความเคารพ

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bluedog ดูโพส
    รถผม Triton Plus 4D 2010 เจออุบัติเหตุที่ช่วงล่างหน้าขวาเมื่อวันที่ 25 ม.ค. 56 (ซึ่งดูจากรูปแล้วไม่ได้เสียหายเยอะ) เอารถเข้าซ่อมที่ศูนย์มิตซูกฤษฏารามอินทรา วันที่ 27 ม.ค. หลังจากนั้นทางศูนย์แจ้งว่าต้องเปลี่ยนอะไหล่บางตัว และมีอะไหล่ที่ไม่มีของ ก็คือ ปีกนกบน-ล่าง (ซึ่งเป็นอะไหล่ ที่ไม่น่าจะแปลกประหลาดอะไร) ผมก็รอและคิดว่าไม่น่าเกินสัปดาห์คงได้ของและเสร็จพอดี

และสิ่งที่ผิดหวังกับมิตซูบิชิ(ประเทศไทย) ก็คือคำตอบที่ว่าไม่สามารถบอกได้ว่าจะได้ อะไหล่นี้เมื่อไหร่ ต้องรออย่างเดียว จนกระทั่งตามเรื่องไปที่ call center จึงได้คำตอบว่าต้องรอ ถึงวันที่ 25 ก.พ. ถึงจะได้อะไหล่ สรุปคือผมต้องไม่มีรถใช้ 1 เดือนเต็มเพียงเพราะขาดอะไหล่ชิ้นเดียว และเพียงเพราะการจัดการ part ที่ไม่มีคุณภาพของมิตซูเอง

ผมใช้รถมิตซูมาโดยตลอดและคิดว่าคันต่อไปก็คงเป็นมิตซู แต่พอเจอเคสนี้เริ่มไม่มั่นใจกับบริการหลังการขายเอาซะเลย ศูนย์บริการน้อยก็รู้สึกแย่พอแล้ว มาเจอแบบนี้อีก คงเข็ดไปอีกนาน

ฝากเป็นอุทาหรณ์สำหรับคนที่กำลังจะซื้อรถก็แล้วกันนะครับ ใครที่รู้จักผู้บริหารมิตซูฝากบอกต่อด้วยนะครับ จะได้รู้ว่าต้องปรับปรุงระบบอะไหล่อย่างมาก
    ศูนนี้ผมก็ออกรถมาที่นี่ครับ ผมอีกคนที่บอกได้คำเดียววาแย่มากๆ ครับ เิอารถผมไปชน ถ่ายนมค เกินตามเสป็ค นมค หกเลอะหน้าเครื่องเต็มไปหมดแล้วก็ไม่เช็ดให้ ที่สำคุญที่กล่าวมาทั้งหมดนี้เค้าบอกว่า เค้าไม่ได้ เป็นคนทำ (มันบ้าไปแล้ว ศูนนี้ผมไม่เข้ามันมานานแล้ ครับ )

User ID
    44495
    Status
    โพส
    129

ฮ่าๆๆ ผมก็เพิ่งถอดฝาครอบหัวเครื่องมา ล้างน้ำมันเครื่องซึ่งติดอยู่กับ ผ้าสักกะหลาดกันร้อนที่ฝาครอบออกครับ คือออกรถได้สามวัน บู๊ซหัวฉีดรั่วมาก น้ำมันเครื่องรั่วมาเต็มเลยและกระเด็นไปซับที่สักกะหลาด นานๆมันก็เยิ้มหยาดลงมาที ใครเห็นก็ทัก จนรำคาญ ทำเองดีกว่า 0 มันไม่ล้างน้ำมันเครื่องออกให้ ใส่บู๊ซเสร็จมันก็ครอบไว้อย่างเดิม เลยเยิ้มมา 5 เดือนล่ะ ตอนนี้ไม่เยิ้มล่ะ สปิริตช่างมันน้อยเสียจริงๆ ห่วยจัง ถ่ายน้ำมันเครื่องอีกอย่าง อย่าลืมจี้หน่อย ให้เช็ดตามคานหน้าให้เอี่ยม เกิดหยดลงไปแล้วล้อหลังเหยียบขณะเข้าโค้งแล้วอะไรจะเกิดขึ้น มันไม่มีปัญญามารับผิดชอบหรอก ด้วยความเป็นห่วง สมช. มิตซูครับ

User ID
    32129
    Status
    โพส
    173

ผมว่าอยู่ที่ 0 แล้วครับ

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ VGS178HP. ดูโพส
    ฮ่าๆๆ ผมก็เพิ่งถอดฝาครอบหัวเครื่องมา ล้างน้ำมันเครื่องซึ่งติดอยู่กับ ผ้าสักกะหลาดกันร้อนที่ฝาครอบออกครับ คือออกรถได้สามวัน บู๊ซหัวฉีดรั่วมาก น้ำมันเครื่องรั่วมาเต็มเลยและกระเด็นไปซับที่สักกะหลาด นานๆมันก็เยิ้มหยาดลงมาที ใครเห็นก็ทัก จนรำคาญ ทำเองดีกว่า 0 มันไม่ล้างน้ำมันเครื่องออกให้ ใส่บู๊ซเสร็จมันก็ครอบไว้อย่างเดิม เลยเยิ้มมา 5 เดือนล่ะ ตอนนี้ไม่เยิ้มล่ะ สปิริตช่างมันน้อยเสียจริงๆ ห่วยจัง ถ่ายน้ำมันเครื่องอีกอย่าง อย่าลืมจี้หน่อย ให้เช็ดตามคานหน้าให้เอี่ยม เกิดหยดลงไปแล้วล้อหลังเหยียบขณะเข้าโค้งแล้วอะไรจะเกิดขึ้น มันไม่มีปัญญามารับผิดชอบหรอก ด้วยความเป็นห่วง สมช. มิตซูครับ
    ผมว่านะ เค้าไม่ค่อยอยากทำอะไรให้เรียบร้อยหลอกครับ ให้ช่างศูนย์ทำให้เด็กปั้มทำดีกว่าครับ

User ID
    36618
    Status
    โพส
    410

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ numguy ดูโพส
    ผมว่าอยู่ที่ 0 แล้วครับ
    ผมว่าเหมือนกัน หมดครับ ผมเปลี่ยนมา3ที่
    ที่แรก แย่ตั้งแต่ พนักงานรับรถไปถึงการซ่อมที่ชุ่ย
    ที่สอง บริการดี พนักงานรับรถดี ช่างแย่ซ่อมชุ่ย
    ที่สาว บริการดี พนักงานรับรถดี ช่างแย่น้อยหน่อย แต่มีชุ่ยอยู่ ครับ

User ID
    28587
    Status
    โพส
    234

อย่าไปหวังว่าเค้าจะฟังเราครับ
    การกระทำแบบนี้เรียกได้ว่า "ไม่เห็นโลง ไม่หลั่งน้ำตา" ลำพังเราๆจะไปทำอะไรเค้าได้ "ผมว่าเค้าคงคิดแบบนี้"

รถผม2.4 เคลมซ่อมเกียร์ รออะไหล่ลูกปืนในเกียร์ "เดือนกว่า" สงสัยลูกปืนเทพสถิตย์ลงอาคม บอกตรงๆเข็ดมาก แต่ยังติดเงื่อนไขภาระรถคันแรก

หมดเมื่อไหร่อย่าได้เจอกันอีกเลย!

User ID
    39881
    Status
    โพส
    107

วิ่งได้ 200 โลลาขาด มิตซู คาวาลุย จอหอ โคราช ขาดไม่สน สนว่าจบ ประกงประกัน 555 http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=47219

User ID
    32457
    Status
    โพส
    124

ใช้มิตซูต้องเก๋า... คร๊าบ

User ID
    44992
    Status
    โพส
    31

ผม อยาก บอก ว่า เป็น กัน แทบ ทุก ค่าย เพียง แต่ จะ มาก จะ น้อย เท่า นั้น เอง

User ID
    51187
    Status
    โพส
    9

แอบเสียวนิดนึงนี่รถคันแรกในชีวิตไม่รุ้ว่าจะมีคันต่อไปอีกรึปล่าวผมยังเลือกมิตซูบิชิเลยครับ อิอิ

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

โดยปกติที่ผ่านมา(เมื่อ 7 ปีที่แล้ว) อะไหล่ที่ศูนย์มิตซู แต่เดิมเคยมีปัญหาเรื่องความล่าช้า
    เมื่อผมเข้าไปตรวจสอบพบว่า เกิดจากทางศูนย์บริการรอสั่งอะไหล่พร้อมกัน บางศูนย์ 2-3 วันสั่งก็มี
    จึงได้เข้าไปพูดคุยกับฝ่ายบริหาร MMTh.
    โดยทาง MMTh. เข้ามีรถส่งอะไหล่ทุกวัน ถ้าเป็นรอบกรุงเทพฯ รัศมีไม่เกิน 200 กม. สั่งเช้าจะได้เย็นวันเดียวกัน สั่งบ่ายจะได้เช้าวันต่อมา ถ้าเกินรัศมี 200 กม. สั่งเช้าได้เช้าวันต่อมา หรืออย่างช้าที่สุดไม่เกิน 1 วัน ยกเว้นอะไหล่บางรายการเท่านั้นที่อาจรอนาน แต่ไม่เกิน 1-2 สัปดาห์
    เคยมีเหตุต้องรออะไหล่นานที่สุด เมื่อครั้งน้ำท่วมใหญ่ เนื่องจากโรงงานผลิตอะไหล่ถูกน้ำท่วม ซึ่งช่วงนั้นรถผมรอเปลี่ยนไฟหน้าประมาณ 1 เดือน (เคลมประกัน)

สมาชิกท่านใดพบปัญหานี้ ให้โทรไปที่ Call Center 02-5299500 แจ้งปัญหาให้ฝ่ายบริการ โดยให้บอกว่าเป็นสมาชิก ThaiTritonClub
    หรือโทรมาหาผม จะช่วยประสานงานให้
    Tel : 089-8456929
    e-mail : al.vatanasuk@gmail.com
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    17064
    Status
    โพส
    24

ผมใช้รถมา 3 คัน คันแรกนิสสัน บริการหลังการขายศูนย์ดีแต่ไม่ถึงขั้นดีมาก คันที่สองโตโยต้า วีโก้ บริการหลังการขายศูนย์ดีมากๆ เข้าศูนย์แทบจะอุ้มลงจากรถ คันที่ 3 ไทรทัน บริการหลังการขายศูนย์ห่วยแย่มากๆ เข้าไปเช็ค 10000 กิโล แล้วไม่เคยเข้าไปเหยียบอีกเลย แต่รถเขาดีจริงๆ วิ่งนิ่ง ไม่มีร่อน เนื้อเหล็กโคลงสร้างดีกว่าค่ายตระกลูโตต้ากระป๋องนม สรุปรถใช้ดี แต่บริการหลังการขายห่วยแย่สุดๆ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้