หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

มาตรฐาน แมร่งโคตรแมนเลย

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

มาตรฐาน ตอบ: แมร่งโคตรแมนเลย

แมน แบบนี้ต้องเจอศาลเตี้ย

User ID
    730
    Status
    โพส
    939

เบ่งครับ..........

User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

ถ้าป้ายอีกด้านบอกว่าเป็นเดินรถทางเดียวแล้วดันเข้ามา มันก็ทำให้เขาหงุดหงิด
    แต่นายตำรวจนี่ก็ไม่มีน้ำใจเลย เขาพลาดมา ก็แค่ถอยรถนิดเดียว ให้เขาออกมาแล้วเตือนกันก็พอแล้ว
    ไปปล่อยขวาตรง ยังกะนักกีฬามวยสากลของกรม หรือ ไม่ก็เด็กไล่ตีกันซะงั้น

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

เมื่อเช้า เช็ค fb เสร็จผมว่าจะโพสเหมือนกันคลิปนี้

เห็นแล้วฮาดี
    มองในความเป็นจริงนะ
    ไม่รู้ว่าทางวันเวย์แอ่นอะโนเตอะหรือเปล่า
    แต่มันแค่เรื่องหยุ๋มหยิมน่ะ ถอยนิดถอยหน่อย ก็ได้
    ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตาย แม่ยายนอย เมียน้อยจะวายป่วง เมียหลวงจะคลอด
    แบ่งปันกันบ้าง...........(นะ)แค่นี้โลกก็สงบสุขแล้วหล่ะครับ ๕๕๕

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teddyisman ดูโพส
    ถ้าป้ายอีกด้านบอกว่าเป็นเดินรถทางเดียวแล้วดันเข้ามา มันก็ทำให้เขาหงุดหงิด
    แต่นายตำรวจนี่ก็ไม่มีน้ำใจเลย เขาพลาดมา ก็แค่ถอยรถนิดเดียว ให้เขาออกมาแล้วเตือนกันก็พอแล้ว
    ไปปล่อยขวาตรง ยังกะนักกีฬามวยสากลของกรม หรือ ไม่ก็เด็กไล่ตีกันซะงั้น
    เข้าไปอ่านในเม้นบอกว่า 'เป็นอาจารย์นะครับ ไม่ใช่ตำรวจ 'ช่วงนี้ตำรวจเป็นข่าวเหม็นมากไปทั่ว ล้างยากกลิ่นมันติดแผ่นดินไปซะแล้ว ฮิๆๆ

User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

คลิป ก็ไปถ่ายป้ายชื่อหน้าบ้าน ชัดเจนเลย ทำให้เข้าใจผิดว่าเป็นเจ้าของบ้าน

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

รถน้าเขาไม่มีเกียร์ถอยรึป่าวครับ

User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

ถ้าผู้หญิงสองคนนั่นวิ่งหนีแล้วจอดรถขวางไว้อย่างงั้น คงต้องบอกว่า "เสียใจด้วยครับคุณไม่ได้ไปต่อ" 555

By น้ากิมจู

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ teddyisman ดูโพส
    คลิป ก็ไปถ่ายป้ายชื่อหน้าบ้าน ชัดเจนเลย ทำให้เข้าใจผิดว่าเป็นเจ้าของบ้าน
    ไม่เป็นไรครับ เราไม่รู้ชั่งมัน อ่านรายละเอียดในไทยรัฐก็ได้ครับ
    http://www.thairath.co.th/content/region/328373

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

+1 ครับ

แบ่งเป็นกรณี เพราะในคลิปช่วงแรกไม่รู้ว่าเป็นมายังไง

ถ้ารถเดินทางเดียว เบนซ์ถูก แต่ไอ้คันสวนมาถ้ารู้ตัวว่าผิดก็ต้องลดกระจกโบกมือขอโทษ หรือไม่ก็ไม่ต้องขับเข้ามา อันนี้ก็น่าจะจบ หากเบนซ์ถอยให้อีกสักนิดเพราะตรงนั้นมันมีที่หลบหลีกกันได้

แต่ถ้ารถเดินสวนทาง แต่ที่ดูมันสวนไม่ได้ ก็ควรจะหลบหลีกกันตรงที่มันมีช่องให้หลบได้ ซึ่งคันที่สวนมาก็จะถึงอยู่แล้ว เบนซ์ก็ควรจะถอยหรือไม่ก็จอดหลีกไว้ตั้งแต่แรก

คงต้องแยกความผิด เพราะน่าจะผิดทั้งคู่ ขับย้อนทางเิิดินรถ กับทำร้ายร่างกาย

เคยขับรถทางแคบๆ บ่อยๆ ก็ไม่เข้าใจว่า เวลาสวนกันชอบกันจัง ไอ้ตรงที่มีช่องว่างๆ หลบกันได้ไม่หลบกัน จะต้องขับจนมาเบียดหลบกันไอ้ตรงแคบๆ
    จริงๆ หากใครขับมาอยู่ตรงที่แคบ อีกคันก็ควรหาที่เบียงหลบให้ไปก่อน เหนื่อยใจเวลาขับรถมากๆ...
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Airbone plus : 23-02-2013 เมื่อ 11:11

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    เมื่อเช้า เช็ค fb เสร็จผมว่าจะโพสเหมือนกันคลิปนี้

เห็นแล้วฮาดี
    มองในความเป็นจริงนะ
    ไม่รู้ว่าทางวันเวย์แอ่นอะโนเตอะหรือเปล่า
    แต่มันแค่เรื่องหยุ๋มหยิมน่ะ ถอยนิดถอยหน่อย ก็ได้
    ไม่ใช่เรื่องคอขาดบาดตาย แม่ยายนอย เมียน้อยจะวายป่วง เมียหลวงจะคลอด
    แบ่งปันกันบ้าง...........(นะ)แค่นี้โลกก็สงบสุขแล้วหล่ะครับ ๕๕๕
    แอ่นอะโนเตอะ แปลว่าอะไรครับ

User ID
    2362
    Status
    โพส
    1,622

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    แอ่นอะโนเตอะ แปลว่าอะไรครับ
    น่าจะมาจาก one way or another ครับน้า

User ID
    32129
    Status
    โพส
    173

เมื่อ 2 วันก่อน ผมเจอเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้ แถวๆ ทอ.เบนซ์ที่ขับอยู่หน้ารถผม อยู่ดีๆก็จอด แล้วลงไปหารถปิคอัพจอดส่งของที่จอดกินเลนซ้ายเข้ามาครึ่งเลน ทั้งด่า ทั้งผลัก ทั้งใช้หน้าอกดันคนที่กำลังเอาของลงท้ายรถอยู่ รถที่ตามผมมาก็เยอะ รถที่รอสวนมาก็ติดยาวล่ะ ไม่มีใครกล้าหือครับ เพราะคนขับเบนซ์รุ่นเดียวกับในข่าวนี้เลย เขาอยู่ในทอ. แต่เหตุการณ์นี้เกิดแค่ช่วงเวลาไม่เกิน 2 นาทีนะครับ เสียดายหยิบโทรศัพท์ถ่ายไม่ทัน แฟนผมว่าอย่าไปยุ่งเลย แต่ผมคิดว่า ถ้าคนส่งของโดนทำร้ายร่างกาย ผมจะไปเป็นพยานให้เลย เห็นแล้วจี๊ดเลย แต่ดีที่ไม่มีเรื่องอะไรเกิดขึ้น ทีนี้พอรถเคลื่อนตัวกันไป ผมก็ยังขับตามเบนซ์อยู่ พอข้ามสะพาน รถคันนี้จะเลี้ยวซ้าย ผมจะออกขวา พี่แกไม่เปิดไฟเลี้ยวเลยนะ แล้วเลี่ยวไปซ้ายก่อน แกนึกอะไรไม่รู้ หักกลับมาขวาเลย ผมตามมานี่ ต้องแทรกออกขวาเลย รถตามหลังมาเพียบ ส่วนเบนซ์ที่ว่า จอดขวางลำอยู่กลางถนนเลย นิสัยเสียจริงๆ ปล.ถนนวัดเกาะ คลองถนน นี่ใครรู้จัก ถนนจะแคบมากครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ใช้รถใช้ถนนร่วมกัน ผิดพลาดนิดหน่อยแสดงน้ำใจต่อกัน ก็จบแบบสบายใจ แต่เหตุการณ์ออกมาแบบนี้เศร้าใจครับ ตามคดีที่แก้ต่างที่บอกว่าสมัครใจทะเลาะวิวาท ภาษากฎหมายมันเป็นแบบนี้หรือครับพี่น้อง (ดูภาพประกอบด้วย) เตะ ต่อย ผลัก ผู้หญิงที่ตัวเล็กกว่าขนาดนั้น ก็เพราะมันมีควายเข้ามาปนกับคนอยู่ในสังคมแบบนี้ซิ แถวบ้านนอกถึงได้มีศาลเตี้ยไว้คอยตัดสินคดีเฮี่ย ๆ แบบนี้ก่อนตำรวจมาถึง

User ID
    25666
    Status
    โพส
    1,861

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ใช้รถใช้ถนนร่วมกัน ผิดพลาดนิดหน่อยแสดงน้ำใจต่อกัน ก็จบแบบสบายใจ แต่เหตุการณ์ออกมาแบบนี้เศร้าใจครับ ตามคดีที่แก้ต่างที่บอกว่าสมัครใจทะเลาะวิวาท ภาษากฎหมายมันเป็นแบบนี้หรือครับพี่น้อง (ดูภาพประกอบด้วย) เตะ ต่อย ผลัก ผู้หญิงที่ตัวเล็กกว่าขนาดนั้น ก็เพราะมันมีควายเข้ามาปนกับคนอยู่ในสังคมแบบนี้ซิ แถวบ้านนอกถึงได้มีศาลเตี้ยไว้คอยตัดสินคดีเฮี่ย ๆ แบบนี้ก่อนตำรวจมาถึง
    เห็นด้วยครับ...จัดซักโบกจะได้สร่าง

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ numguy ดูโพส
    เมื่อ 2 วันก่อน ผมเจอเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้ แถวๆ ทอ.เบนซ์ที่ขับอยู่หน้ารถผม อยู่ดีๆก็จอด แล้วลงไปหารถปิคอัพจอดส่งของที่จอดกินเลนซ้ายเข้ามาครึ่งเลน ทั้งด่า ทั้งผลัก ทั้งใช้หน้าอกดันคนที่กำลังเอาของลงท้ายรถอยู่ รถที่ตามผมมาก็เยอะ รถที่รอสวนมาก็ติดยาวล่ะ ไม่มีใครกล้าหือครับ เพราะคนขับเบนซ์รุ่นเดียวกับในข่าวนี้เลย เขาอยู่ในทอ. แต่เหตุการณ์นี้เกิดแค่ช่วงเวลาไม่เกิน 2 นาทีนะครับ เสียดายหยิบโทรศัพท์ถ่ายไม่ทัน แฟนผมว่าอย่าไปยุ่งเลย แต่ผมคิดว่า ถ้าคนส่งของโดนทำร้ายร่างกาย ผมจะไปเป็นพยานให้เลย เห็นแล้วจี๊ดเลย แต่ดีที่ไม่มีเรื่องอะไรเกิดขึ้น ทีนี้พอรถเคลื่อนตัวกันไป ผมก็ยังขับตามเบนซ์อยู่ พอข้ามสะพาน รถคันนี้จะเลี้ยวซ้าย ผมจะออกขวา พี่แกไม่เปิดไฟเลี้ยวเลยนะ แล้วเลี่ยวไปซ้ายก่อน แกนึกอะไรไม่รู้ หักกลับมาขวาเลย ผมตามมานี่ ต้องแทรกออกขวาเลย รถตามหลังมาเพียบ ส่วนเบนซ์ที่ว่า จอดขวางลำอยู่กลางถนนเลย นิสัยเสียจริงๆ ปล.ถนนวัดเกาะ คลองถนน นี่ใครรู้จัก ถนนจะแคบมากครับ
    พวกแต่งเครื่องแบบนี้นึกว่าใหญ่มาจากไหนกัน (บางคนนะครับ พ่อผมก็ ทอ. 555+)
    วัดเกาะถนนแคบมากจริงๆครับ ผมเด็ก ฤว. เก่า

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

แต่ที่รู้ๆ พี่แกดังมากในเฟส แชร์กันสนานเลย อิอิ

User ID
    12744
    Status
    โพส
    1,146

มันต้องเเบบนี้..

http://www.facebook.com/photo.php?v=...type=2&theater

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

บางครั้งเรื่องเล็กน้อย แต่เพราะศักดิ์ศรี ยอมใครไม่เป็น ตรูรวย ตรูใหญ่ ตรูมีบรรดาศักดิ์ หรือเพราะใจแคบไม่มีจิตสำนึก มันก็ทำให้กลายเป็นเรื่องราวใหญ่โต

เอาใจเขาใจเราครับอยู่กันแบบพึ่งพา อย่าต้องมาอาศัยกฎระเบียบเพื่อตัดสินปัญหาเลย

แค่มีน้ำใจมีจิตสำนึกกันกฎระเบียบก็ไม่จำเป็นแล้วละครับของแบบนี้

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้