สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 20

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

มาตรฐาน ใครรู้บ้างครับบอกหน่อย

จอ M7T จะมีสาย IR-1 เป็นสายอะไรอะครับ
    dvd Alpine 9861e จะมีสาย Remote-in เป็นสายอะไรอะครับ

พอดีถอดวิทยุแล้วไม่รู้ว่าสองสายนี้ต้องต่อกันหรือไหม เพราะ Remote-in เป็นหางปลาตัวผู้ สาย IR-1 เป็นหางปลาตัวเมีย แต่ตอนนี้ที่จอก็ใช้ทัสกรีนคุมเครื่องเล่นได้ปกตินะ ใครเคยถอดเองบอกผมหน่อยนะครับ

ชื่อ:  DSCF2818.jpg
ครั้ง: 3422
ขนาด:  226.5 กิโลไบต์

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

มาตรฐาน ตอบ: ใครรู้บ้างครับบอกหน่อย

ไม่มีใครรู้เลยหรอครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bestcrv : 25-02-2013 เมื่อ 08:43

User ID
    38153
    Status
    โพส
    211

มาตรฐาน ตอบ: ใครรู้บ้างครับบอกหน่อย

ผมเปลี่ยนฟ้อนแล้ว ก็ไม่ได้ต่ออะไรนอกจากสาย วีดีโอเข้าจอ ก็ยังเปิดอัตโนมัติได้เหมือนเดิม

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

ผมก็เห็นสายที่น้าว่าอยู่...แต่มันก็ไม่ได้ต่อกับอะไรเช่นกัน และทุกอย่างก็ใช้งานได้ปกติ (อยากรู้เช่นกันครับ)

User ID
    37283
    Status
    โพส
    97

จอ m7t จะมีสาย ir-1 เป็นสายอะไรอะครับ

สายกล้องมองหลังครับ

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wian ดูโพส
    จอ m7t จะมีสาย ir-1 เป็นสายอะไรอะครับ

สายกล้องมองหลังครับ
    มันใช้ยังไงอะครับ ตอนนี้ผมก็ต่อกล้องมองหลังอยู่แค่สายสัญญาณภาพมันก็ตัดภาพให้เลยอะครับเวลาเข้าเกียร์ถอยเวลาปลดเกียร์ก็ไปจอปกติ สาย ir-1 นี้ผมก็ไม่ได้ต่อนะ

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nnat1997 ดูโพส
    ผมเปลี่ยนฟ้อนแล้ว ก็ไม่ได้ต่ออะไรนอกจากสาย วีดีโอเข้าจอ ก็ยังเปิดอัตโนมัติได้เหมือนเดิม
    พี่เปลี่ยนเครื่องเล่นตัวไหนมาครับว่าจะเปลี่ยนอยู่เบื่อตรงไม่ usb เนี่ยแล้วอะไรคือเปิดอัตโนมัติครับ

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ผมก็เห็นสายที่น้าว่าอยู่...แต่มันก็ไม่ได้ต่อกับอะไรเช่นกัน และทุกอย่างก็ใช้งานได้ปกติ (อยากรู้เช่นกันครับ)
    รอเทพมาตอบกันครับ

User ID
    37283
    Status
    โพส
    97

จอ M7T จะมีสาย IR-1 เป็นสายอะไรอะครับ
    ขอโทษที..ตอนแรกผมเข้าใจผิดคืดว่าเป็นแจ๊คสีเหลืองที่ต่อกล้องมองหลังครับ
    เพราะของผมไม่มีสายนี้

dvd Alpine 9861e จะมีสาย Remote-in เป็นสายอะไรอะครับ
    ใช่สายที่ออกมาจากรูด้านหลังขวาอยู่กลางระหว่างบนล่างมีเมื่อมองด้านหลัง...ถ้าใช่จะเป็นสายต่อสวิทช์ควบคุมเครื่องที่พวงมาลัย..ของผม(ปาเจโร่สปอร์ท 2011)จะไม่มีสายนี้มาให้ ต้องสั่งซื้อกล่องอินเตอร์เพส และสวิทช์ที่พวงมาลัยมาต่อเพิ่ม แต่รุ่นปีใหม่ๆ(V6)ซื้อสวิทช์พวงมาลัยมาต่อก็ใช้ได้เลยครับ(มีภาพด้านหลังหรือไม่ครับ พรุ่งนี้จะถ่ายภาพมาให้ดูว่าใช่จุดเดียวกันหรือไม่ครับ)

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ตอนรื้อไม่ได้ดูเลยครับ
    ผมเคยแค่ต่อกล้องมองหลังเฉยๆ ^^

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    ตอนรื้อไม่ได้ดูเลยครับ
    ผมเคยแค่ต่อกล้องมองหลังเฉยๆ ^^
    รื้ออีกรอบดูให้ผมหน่อยจิ อิอิ++

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wian ดูโพส
    ขอโทษที..ตอนแรกผมเข้าใจผิดคืดว่าเป็นแจ๊คสีเหลืองที่ต่อกล้องมองหลังครับ
    เพราะของผมไม่มีสายนี้

ใช่สายที่ออกมาจากรูด้านหลังขวาอยู่กลางระหว่างบนล่างมีเมื่อมองด้านหลัง...ถ้าใช่จะเป็นสายต่อสวิทช์ควบคุมเครื่องที่พวงมาลัย..ของผม(ปาเจโร่สปอร์ท 2011)จะไม่มีสายนี้มาให้ ต้องสั่งซื้อกล่องอินเตอร์เพส และสวิทช์ที่พวงมาลัยมาต่อเพิ่ม แต่รุ่นปีใหม่ๆ(V6)ซื้อสวิทช์พวงมาลัยมาต่อก็ใช้ได้เลยครับ(มีภาพด้านหลังหรือไม่ครับ พรุ่งนี้จะถ่ายภาพมาให้ดูว่าใช่จุดเดียวกันหรือไม่ครับ)
    ใช่เลยครับสายที่อยู่มุมขวา จะมีประมาณ 4 เส้นมั้งจำไม่ผิด สาย av สาย remote-in สาย m-con สาย aux-in ปะ ขอบคุณมากครับที่ตอบ

User ID
    38153
    Status
    โพส
    211

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bestcrv ดูโพส
    พี่เปลี่ยนเครื่องเล่นตัวไหนมาครับว่าจะเปลี่ยนอยู่เบื่อตรงไม่ usb เนี่ยแล้วอะไรคือเปิดอัตโนมัติครับ
    ผมเปลี่ยนเป็นตัวนี้ครับ ต่อสัญาณวีดีโอออก จอก็ทำงานได้เลย ส่วนกล้องถอยก็ปกติครับ เสียบ USB ได้ Mem ได้ ติดเองด้วยครับ
    ชื่อ:  DSCN1082.jpg
ครั้ง: 1529
ขนาด:  228.3 กิโลไบต์

User ID
    34033
    Status
    โพส
    172

[QUOTE=nnat1997;897150]ผมเปลี่ยนเป็นตัวนี้ครับ ต่อสัญาณวีดีโอออก จอก็ทำงานได้เลย ส่วนกล้องถอยก็ปกติครับ เสียบ USB ได้ Mem ได้ ติดเองด้วยครับ

เปลื่ยนแล้วจอยังควบคุมเครื่องเล่นใด้อยู่มั้ยครับหรือควบคุมที่เครื่องเล่นครับ

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nnat1997 ดูโพส
    ผมเปลี่ยนเป็นตัวนี้ครับ ต่อสัญาณวีดีโอออก จอก็ทำงานได้เลย ส่วนกล้องถอยก็ปกติครับ เสียบ USB ได้ Mem ได้ ติดเองด้วยครับ
    ชื่อ:  DSCN1082.jpg
ครั้ง: 1529
ขนาด:  228.3 กิโลไบต์
    [QUOTE=bombman21;897164]

เปลื่ยนแล้วจอยังควบคุมเครื่องเล่นใด้อยู่มั้ยครับหรือควบคุมที่เครื่องเล่นครับ
    น้าอย่าบอกนะว่าเสียงดีกว่า alpine ผมเข้าใจถูกไหมน้าเอาสัญญาณภาพไปต่อเข้าช่องของกล้องถอยหลังใช่ปะ แล้วน้าๆสังเกตุปะว่าเครื่องเล่นเราเหมือนจะเอียงๆด้านซ้ายจะเข้าไปมากกว่าด้านขวา

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

[QUOTE=bestcrv;897862]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bombman21 ดูโพส

น้าอย่าบอกนะว่าเสียงดีกว่า alpine ผมเข้าใจถูกไหมน้าเอาสัญญาณภาพไปต่อเข้าช่องของกล้องถอยหลังใช่ปะ แล้วน้าๆสังเกตุปะว่าเครื่องเล่นเราเหมือนจะเอียงๆด้านซ้ายจะเข้าไปมากกว่าด้านขวา
    ถ้าเอาสัญญาญภาพไปใส่ช่องกล้อง
    เราจะไม่ต้องคอยเปิดจอเวลาเล่นหนัง
    ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ?

แล้วถ้าจะต่อกล้องด้วยต้องทำยังไงหรอครับ?
    เพราะผมเองต่อกล้องอยู่แล้วด้วย

แต่ถ้าต้องซื้อตัว AV selector ผมยอมเปิดปิดเอาดีกว่าครับ ^^

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

[QUOTE=iamday;897865]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bestcrv ดูโพส

ถ้าเอาสัญญาญภาพไปใส่ช่องกล้อง
    เราจะไม่ต้องคอยเปิดจอเวลาเล่นหนัง
    ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ?

แล้วถ้าจะต่อกล้องด้วยต้องทำยังไงหรอครับ?
    เพราะผมเองต่อกล้องอยู่แล้วด้วย

แต่ถ้าต้องซื้อตัว AV selector ผมยอมเปิดปิดเอาดีกว่าครับ ^^
    รอน้าเขามาตอบนะครับผมก็ไม่แน่ใจว่าเดาถูกทางเปล่า ^^

User ID
    38153
    Status
    โพส
    211

ไม่แน่ใจ Alpine ทำงาน 24 bit แต่ตัวนี้ไม่แน่ใจ ผมขอเอาใช้งานสะดวก เสียงขึ้นอยู่กับการปรับแต่งอีกที ตอนติด Alpine ยังไม่ได้ลง power ครับ
    รอรื้อทีเดียว เปลี่ยนทุกอย่างเลย Alpine น่าจะเสียงดีกว่านิดหน่อย นะ

User ID
    996
    Status
    โพส
    777

ไม่ได้ใช้รุ่นนี้ครับ

ดูสีไม่ชัดด้วย แต่เหมือนจะเป็นสาย remote-in นะครับ
    ตามคู่มือ สายสีขาว-น้ำตาล (white-brown)

หน้า 67
    http://a248.e.akamai.net/pix.crutchf...500DVA9861.PDF

User ID
    44017
    Status
    โพส
    347

ไม่แน่ใจ Alpine ทำงาน 24 bit แต่ตัวนี้ไม่แน่ใจ ผมขอเอาใช้งานสะดวก เสียงขึ้นอยู่กับการปรับแต่งอีกที ตอนติด Alpine ยังไม่ได้ลง power ครับ
    รอรื้อทีเดียว เปลี่ยนทุกอย่างเลย Alpine น่าจะเสียงดีกว่านิดหน่อย นะ
    นี่แหละที่เขาบอกกันว่าเล่นเครื่องเสียงอย่ายึดติดกับยี่ห้อ ดูซิ Alpine ตัวนี้ราคาป้ายแดง 1x,xxx เลยนะแต่เสียงดีกว่า worldtech นิดหน่อยอย่างที่น้าบอก ผมก็กำลังเล็งๆว่าจะเปลี่ยนเครื่องเล่นเพราะไม่สะดวกเลยต้องมานั่งไรท์แผ่น

ข้อมูลกระทู้