สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 19 จากทั้งหมด 19

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

มาตรฐาน ผลงาน มิตซูเจียงหนองคาย สาขาอุดร

ชื่อ:  image-308950834.jpg
ครั้ง: 862
ขนาด:  118.5 กิโลไบต์

ชื่อ:  image-1777012037.jpg
ครั้ง: 831
ขนาด:  108.2 กิโลไบต์

เช็คระยะ30,000โล เลยให้สลับยางค่าบริการสลับยาง 373.83บาท ยังไม่รวมภาษี สภาพล้อหลังจากสลับแล้วตามที่เห็น
    บอกให้ช่างเรียกผู้จัดการมาคุย บอกเป็นธรรมดาบล็อกมันสบัด
    น้าๆคิดว่าธรรมดาเปล่าครับ

User ID
    15960
    Status
    โพส
    1,300

มาตรฐาน ตอบ: ผลงาน มิตซูเจียงหนองคาย สาขาอุดร

ธรรมดาครับ ที่จะโดนปฏิเสธความรับผิดชอบจากศูนย์

User ID
    41624
    Status
    โพส
    100

มาตรฐาน ตอบ: ผลงาน มิตซูเจียงหนองคาย สาขาอุดร

ไม่ธรรมดาแล้ว...ครับ
    ธรรมดา บล็อกมันต้องไม่...สบัด

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

ชื่อ:  image-2948595895.jpg
ครั้ง: 633
ขนาด:  114.5 กิโลไบต์

เป็นรอยบล็อกทุกล้อครับ

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ peetabo ดูโพส
    ธรรมดาครับ ที่จะโดนปฏิเสธความรับผิดชอบจากศูนย์

โคราชมีคูแข่งแล้วตาผี5555555

ทำใจครับ ศูนย์บริการแย่ ไทรทันแท้ต้องแหม่มดัง

User ID
    34595
    Status
    โพส
    224

โอ้ว!!! ไม่ธรรมดาเลยนะเนี่ย ฝีมือ กากกๆ

User ID
    33627
    Status
    โพส
    548

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ peetabo ดูโพส
    เป็นเรื่องธรรมดา...สำหรับศูนย์บริการห่วย ๆ ของมิตซู..เกือบทั้งประเทศครับน้า...
    ผมกะว่าครบแสนโลจะไม่เข้าบริการ..ยิ่งมาเจอน้า ๆ เอามาโพสบอกผมไม่อยากเข้าบริการเลย

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

ชื่อ:  image-817881693.jpg
ครั้ง: 655
ขนาด:  131.3 กิโลไบต์

รออย่างเดียวครับที่ทำได้ในฐานะผู้ใช้บริการศูนย์มิตซู
    เสียทั้งเงินทั้งเวลาทั้งความรู้สึก ไม่มีแม้คำขอโทษ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

สะบัดแรงไปมั้ย...ระวังกระเด็นเข้าหน้า

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

ผมเคยโดนช่างเติมน้ำมันเบรคลงในห้องเครื่อง สงสัยมันลืมหรือสับสนอะไรไม่รู้ มันก็แก้ไขโดยเทน้ำมันเครื่องผ่าลงไปประมาณครึ่งลิตรแล้วก็ปล่อยให้ใหลสักพักก็ปิดท้องอ้างเติมน้ำมันเครื่องลงไปเป็นอันเสร็จ หุหุ ผมก็พูดไม่ออกไม่มีอะไรจะพูด ได้แต่คิดในใจว่า"ช่างแม่ง...." ผมเข้าศูนย์ครั้งสุดท้ายตอนเช็ค สามหมื่นโล จากนั้นไม่เข้าเลยครับ (ครั้งล่าสุดก็โดนน้ำมันเบรคนีแหละครับ แถมค่าแรงแพงโคตร ที่สุธร มุทปากาน) ไม่ทำเอง ก็เข้าอู่ที่รู้จัก ด้วยความเคารพครับ

User ID
    22696
    Status
    โพส
    608

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aleky ดูโพส
    ผมเคยโดนช่างเติมน้ำมันเบรคลงในห้องเครื่อง สงสัยมันลืมหรือสับสนอะไรไม่รู้ มันก็แก้ไขโดยเทน้ำมันเครื่องผ่าลงไปประมาณครึ่งลิตรแล้วก็ปล่อยให้ใหลสักพักก็ปิดท้องอ้างเติมน้ำมันเครื่องลงไปเป็นอันเสร็จ หุหุ ผมก็พูดไม่ออกไม่มีอะไรจะพูด ได้แต่คิดในใจว่า"ช่างแม่ง...." ผมเข้าศูนย์ครั้งสุดท้ายตอนเช็ค สามหมื่นโล จากนั้นไม่เข้าเลยครับ (ครั้งล่าสุดก็โดนน้ำมันเบรคนีแหละครับ แถมค่าแรงแพงโคตร ที่สุธร มุทปากาน) ไม่ทำเอง ก็เข้าอู่ที่รู้จัก ด้วยความเคารพครับ
    0 นี้ผมเข้าประจำ แต่ส่วนใหญ่ผมนะนั่งเฝ้าเลย ครับ

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

0 ยอมซ่อมสีให้โดยขัดแล้วพ่นสีทับ
    กว่าจะเสร็จสี่โมงครึ่งพอดี
    ขึ้นรถจะขับออก0 อ้าวเวรแล้วคราบน้ำมันเปื้อน
    ขอบประตู ไม่พอมันยังลืมเหล็กขาตั้งค้ำยันเวลาถอดล้อออก
    ไว้ในรถอีกสองอัน มันบ้ากันไปใหญ่แล้วมันมาอยู่ในรถได้
    ยังงัยทั้งที่มันใช้รับน้ำหนักรถเวลาเอาล้อออก และ0ก็มีฮอย
    เอากับมันสิ0นี้

User ID
    33217
    Status
    โพส
    549

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tooktik ดูโพส
    0 ยอมซ่อมสีให้โดยขัดแล้วพ่นสีทับ
    กว่าจะเสร็จสี่โมงครึ่งพอดี
    ขึ้นรถจะขับออก0 อ้าวเวรแล้วคราบน้ำมันเปื้อน
    ขอบประตู ไม่พอมันยังลืมเหล็กขาตั้งค้ำยันเวลาถอดล้อออก
    ไว้ในรถอีกสองอัน มันบ้ากันไปใหญ่แล้วมันมาอยู่ในรถได้
    ยังงัยทั้งที่มันใช้รับน้ำหนักรถเวลาเอาล้อออก และ0ก็มีฮอย
    เอากับมันสิ0นี้
    อย่าไปยอมครับ เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลยครับ ร้องศูนย์ใหญ่แล้วแจ้งความไว้เป็นหลักฐานเลยครับ
    ยอมได้ไงครับเนี่ย เป็นผมขอเปลี่ยนล้อใหม่เลยครับ ถ้าอ้างว่าไม่มีก็เอาราคาล้อศูนย์ตีเป็นเงินมาเลยครับ
    น้าเจ้าของกระทู้ถือว่าใจกว้างมากนะครับ ยอมได้ไงแค่พ่นสี

User ID
    29983
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitkw ดูโพส
    อย่าไปยอมครับ เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลยครับ ร้องศูนย์ใหญ่แล้วแจ้งความไว้เป็นหลักฐานเลยครับ
    ยอมได้ไงครับเนี่ย เป็นผมขอเปลี่ยนล้อใหม่เลยครับ ถ้าอ้างว่าไม่มีก็เอาราคาล้อศูนย์ตีเป็นเงินมาเลยครับ
    น้าเจ้าของกระทู้ถือว่าใจกว้างมากนะครับ ยอมได้ไงแค่พ่นสี
    ติดแง็กอยู่ที่ศูนย์ตั้งแต่เก้าโมงถึงสี่โมงครึ่งก็จะแย่แล้วครับ
    ถ้าเรียกร้องไปมากกว่านี้คงไม่จบสักที และผมต้องเดินทางต่อด้วย
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ฝากใว้อีกหนึ่งศูนย์ให้ระวังครับ

User ID
    35576
    Status
    โพส
    8

ของผมสลับยาง ตั้งศูนย์ช้างนอกครับ สบายใจกว่า

User ID
    44076
    Status
    โพส
    44

ช่างที่ดีเวลาขันน๊อตควรที่จะใช้บล๊อกมือครับ แล้วอัดด้วยมือนี้แหละดีที่สุด แน่นที่สุดครับ
    อ้างมาโง่ๆมากเลยครับ บอกว่าบล๊อกสบัดนี้ เทคนิคเชิงทางช่างไม่มี มาทำที่ศูนย์หรืออู่ได้ไง

เรีอกมาตบกระบาลสักกะที

User ID
    50428
    Status
    โพส
    89

ผมออกรถที่ มิตซูเจียงหนองคาย สาขาหนองคาย
    ไม่รู้จะเป็นเหมือนกันรึป่าว พึ่งได้ 11xx.กม./14 วัน
    แต่เซลบริการดีครับ ทั้งก่อน และหลัง โทรติดตามตลอด
    ต้องรอดู 0 ว่าเป็นไงอ่ะครับ เดวมาแชร์ ครับ
    แต่ถ้าเป็นเหมือนน้า ไม่ยอมจบแน่ๆ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เอาเข้าแล้วไงปกติก่อนนี้ผมก็ใช้บริการศูนย์นี้ละเปลี่ยนไทม์มิ่ง เคยชมไวครั้งหนึ่งนานแล้ว ปัจจุบันทำเองดีกว่า หรือไม่ก็อู่ที่ไว้ใจ

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

ศูนย์นี้หล่ะครับทำผมบ่อย ตัวอย่าง เช่น ตอน 5,000 โล ซิลท้ายเครื่ืองรั่วจะไม่รับประกัน ตอน 30,000 โล เครื่องวูบโทษ b5 ตอน 40,000 โล เปลี่ยนของเหลว ไม่เปลี่ยนให้แต่เก็บตังค์ ไม่เปลี่ยนกรองอากาศแต่เก็บตังค์ ตอน 70,000 โล ผมถอดจอออกจะใส่กล่องเก็บของแทน มันจะให้ผมเปลี่ยนทั้งคอนโซลหน้า 5,000 บาท แต่ผมไปเบิกอีกศูยน์ที่สกลเปลี่ยนแค่ครอบกับกล่องหมดไปพันกว่าบาท และอีกมากมายๆๆๆ ทุกเคสกินผมไม่ได้ด่าซะยกใหญ่ จนถึงสำนักงานใหญ่ แต่ก็คงยังเหมือนเดิม จนผมเข้าศูนย์ครั้งสุดท้ายตอน 70,000 โลนั่นหล่ะ และก็ไม่สนใจศูนย์และการรับประกันเลย เอาคลับเรานี่หล่ะเป็นครูอย่างเดียว บางอย่างซ่อมเองได้ก็ซ่อมเอง บางอย่างซ่อมเองไม่ได้ก็อาศัยอู่นอก (ยังไม่มีอะไรหนักๆครับ)ตอนนี้ จะ 120,000 โล ก็ยังแรงแบบบ้านๆ คริๆๆ

ข้อมูลกระทู้