สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

กระทู้: ป้ายแดง ติด lpg ในศูนย์หรืออู่ภายนอก อันไหนดีกว่ากัน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    44152
    Status
    โพส
    17

Lightbulb ป้ายแดง ติด lpg ในศูนย์หรืออู่ภายนอก อันไหนดีกว่ากัน

เซลล์ศูนย์แรกแนะนำติดที่ศูนย์เลย SCG รับประกันเครื่อง 3 ปีหรือ 100,000 กม ราคาค่าติดแก๊ส 37,000 บาท
    เซลล์ศูนย์ที่สองแนะนำลูกค้าติดตั้งเองดีกว่าถูกกว่า ราคาประมาณ 27,000 ร้านแก๊สรับประกัน 1 ปีขึ้นไปบางร้าน 2 ปี
    พอเกิดเครื่องยนต์มีปัญหาลูกจะได้คาวมสะดวกในการซ่อมมากกว่าที่ศูนย์เพราะศูนย์ก้อเอารถเราไปเคลมกับอู่ที่ติดตั้งแก๊สมาอีกที
    สรุปเราเลือกติดตั้ง LPG จากศูนย์หรือติดตั้งอู่ภายนอกเอง ประกันศูนย์ขาด อันนี้จริงหรือไม่ แต่ถ้าเลือกติดตั้ง NGV มาจากโรงงานรับประกันเครื่อง 3 ปีหรือ 100,000 กม ไม่ขาด รบกวนท่านที่รู้ข้อมูลจริงๆ ตอบด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

มาตรฐาน ตอบ: ป้ายแดง ติด lpg ในศูนย์หรืออู่ภายนอก อันไหนดีกว่ากัน

เรื่องรู้จริงไม่จริง อันนี้ผมว่าคงตอบยาก เพราะอยู่่ที่ความชอบและความพอใจของแต่ละท่านมากกว่า
    ผมแนะนำให้เห็นภาพละกันครับ แต่อยู่ที่น้าตัดสินใจเองนะครับ

หากคิดว่าติดที่ศูนย์แล้วได้ประกัน ไม่มีความรู้เรื่องช่าง ดูแลเองไม่เป็น กังวลว่าเครื่องจะพังไหม ไม่สบายใจในความปลอดภัยและรับประกัน ผมก็คงต้องบอกให้น้าเลือกติดที่ศูนย์เลยครับ

หากคิดว่าราคาติดที่ศูนย์แพงไป อยากประหยัดค่าใช้จ่าย น้ามีความรู้เรื่องช่างและเรื่องแก๊สพอสมควร สามารถเอาตัวรอดกับปัญหาที่จะเกิดได้ ต้องการประหยัดค่าใช้จ่าย ไม่อยากเสียเงินแพงกว่าโดยใช่เหตุ อันนี้ผมคงต้องบอกว่าน้าไปติดข้างนอกเถอะ

ปล. Ngv รับประกันเครื่องมา 3 ปี แสดงว่าเครื่องตัวนี้ทนทานมากๆ 5555 ติดแก๊ส คงไม่มีปัญหาอะไรมากมายครับ

ข้อมูลกระทู้