สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: จดทะเบียนรถ แต่ขนส่งลงรุ่นผิด จะต้องรีบยื่นแล้ว ทำงัยดีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40317
    Status
    โพส
    67

มาตรฐาน จดทะเบียนรถ แต่ขนส่งลงรุ่นผิด จะต้องรีบยื่นแล้ว ทำงัยดีครับ

จดทะเบียนรถ 2013 แต่ขนส่ง กทม ลงรุ่นผิดเป็น 2012 จะต้องรีบยื่นแล้ว ทำงัยดีครับต้องแก้ที่ขนส่งที่ใดครับ แล้วต้องเตรียมอะรบ้างครับ...

User ID
    41624
    Status
    โพส
    100

มาตรฐาน ตอบ: จดทะเบียนรถ แต่ขนส่งลงรุ่นผิด จะต้องรีบยื่นแล้ว ทำงัยดีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ปีศาจหมู ดูโพส
    จดทะเบียนรถ 2013 แต่ขนส่ง กทม ลงรุ่นผิดเป็น 2012 จะต้องรีบยื่นแล้ว ทำงัยดีครับต้องแก้ที่ขนส่งที่ใดครับ แล้วต้องเตรียมอะรบ้างครับ...

ไม่ต้องแก้ไขอะไร ครับ เพียงแต่ไปยื่นเอกสารส่วนที่เหลือให้ครบ
    เอกสารทุกฉบับ สำเนาต้องเป็น A4 เ่ท่านั้น...โดนมาแล้ว สำเนา Legal ไป (สัญญาเช่าซื้อ)...ต้องกลับไปถ่ายสำเนา A4 มาใหม่

เพิ่มเติมครับ....สำหรับการจดทะเบียนรุ่น ปี ค.ศ.
    การจดทะเบียนรุ่น ปี ค.ศ. จะยึดตามช่วงเวลาที่โรงงานผลิตแจ้งการผลิต
    ในกรณีดังกล่าวนี้ จะมีทุกครั้ง ช่วงปลายปี-ต้นปี
    เป็นเหตุให้รุ่นปี ไม่ตรง
    triton my 2013 ในกรณีนี้ เป็นรถผลิตในปี 2012 ก็ต้องจดทะเบียนเป็น 2012....ของผมก็เจอกรณีนี้ครับ
    ส่วนท่านใดที่รับรถ ที่ผลิิตในปี 2013 การจดทะเบียนรุ่นปี ค.ศ ก็จะเป็น 2013...แต่ถ้ารถผลิิตในปี 2013 แล้วเราไปรับ ปี 2014 การจดทะเบียนรุ่นปี ค.ศ ก็จะเป็น 2013

รถเหมือนกันทุกอย่าง ต่างกันที่ปีผลิต ครับ

.......สรุป การจดทะเบียนรุ่นปี ค.ศ จะยึดตามวันที่โรงงานแจ้งการผลิต ครับ
    ....... การคืนภาษีรถคันแรก ยึดตาม Model Code/รหัสรุ่น.....KA4TXJYHZPRU คืน 82,000 ครับ
    ตามกระทู้นี้
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=51265
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย king king : 06-03-2013 เมื่อ 11:38

TTC-04211 TTC-Member
    User ID
    42330
    Status
    โพส
    55

มาตรฐาน ตอบ: จดทะเบียนรถ แต่ขนส่งลงรุ่นผิด จะต้องรีบยื่นแล้ว ทำงัยดีครับ

ขอบคุณมากครับ สบายใจขึ้นเยอะ ของผมก็ลง 2012 เหมือนกัน

User ID
    44495
    Status
    โพส
    129

ครับหายสงสัยไปด้วย ของผมรุ่น 13 เหมือนกัน แต่คลอดออกมา 24 ธค. 55 จดทะเบียนให้ยืดไป 24 มค. 56 แต่ก็ลง 12 ครับ ขอบคุงคับ

ข้อมูลกระทู้