สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42064
    Status
    โพส
    484

มาตรฐาน ระวังเรื่องกล้องตรวจจับความเร็วกันหน่อยนะครับ

พล.ต.ต.วรศักดิ์ นพสิทธิพร รองผบช.น. (ดูแลงานจราจร)

ถามกันมาเยอะ แล้วหลายคนก็โดยหมายเรียกจากการขับรถเร็วบนทางด่วนจากด่วนนอกเขตก รุงเทพฯกันหลายรายแล้ว ไม่อยากให้เสียเงินโดยใช่เหตุ จริงอยู่ ทางด่วนมีไว้สำหรับให้รถวิ่ง แต่ก็อย่าเหยียบจนมิด เกินกว่าที่กำหนดไว้มากๆ เพราะมันก่อให้เกิดอันตราย และตอนนี้แบบที่แจ้งให้ทราบไว้แล้วคือ การทางพิเศษแห่งประเทศไทย ได้ติดตั้งกล้องจับความเร็วไว้ตามจุดต่างๆบนทางด่วน 1 และทางด่วน 2 พิกัดที่ไหนไม่ต้องไปหา เพราะจะเปลี่ยนจุดไปเรื่อยๆ โดยติดตั้งเสร็จตั้งแต่ต้นปีนี้แล้ว และเจ้าหน้าที่ตำรวจทางด่วนก็เริ่มทำการออกหมายเรียกผู้ที่ขับขี่รถเร็วที่เกินกำหนดมากๆ มาดำเนินคดีถึงบ้านพัก โดยใช้ระบบออน์ไลน์ทั่วประเทศกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ตัวอย่างดูได้จากภาพด้านซ้ายมือ ซึ่งถ่ายภาพรถที่ขับเร็วเกินกว่ากำหนดมาก-130 กว่าๆ- และมีการออกหมายเรียกมาดำเนินคดีแล้ว ซึ่งกล้องรุ่นใหม่ เป็นกล้องที่มีประสิทธิภาพสูง ถ่ายภาพได้ชัด และทะลุกระจกเข้าไปถึงผู้ขับขี่กันเลย หมายเรียกพร้อมภาพส่งไปที่บ้านพักให้คนที่บ้านดูได้เต็มๆ ดังนั้นเพื่อความปลอดภัยของผู้ขับขี่จากการขับขี่รถและจากทางบ้านเอง โปรดขับรถเคารพกฏหมาย อย่าขับเร็วมากๆ เพราะจะถูกกล้องที่ตอนนี้ติดอยู่ทั่วๆบนทางด่วนทั้งด่วน 1 และด่วน 2 ถ่ายภาพพร้อมหมายส่งไปดำเนินคดีถึงบ้านพักครับ

User ID
    34486
    Status
    โพส
    291

มาตรฐาน ตอบ: ระวังเรื่องกล้องตรวจจับความเร็วกันหน่อยนะครับ

เตรียมชูสองนิ้วด้วยนะคร้าบ หรือไม่ก็แอคท่าเทห์

สงสัยการทำงานของกล้องจังว่าถ่ายอัติโนมัติเมื่อความเร็วถึงกำหนด
    หรือว่าส่งภาพไปให้จ่าดูแล้วค่อยคัดเอา แล้วส่วนมากโดนกันเลนไหนครับ
    อีกอย่างถ้าขับกินลมชมวิว เอาแบบว่า สองช้านะจะโดนด้วยมั๊ย
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rungsangch : 08-03-2013 เมื่อ 08:04

User ID
    6185
    Status
    โพส
    231

มาตรฐาน ตอบ: ระวังเรื่องกล้องตรวจจับความเร็วกันหน่อยนะครับ

มีกล้องแล้วพี่ท่านจะเลิกตั้งด่านบนทางด่วนอีกป่ะนะกล้องไม่กลัว กลัวคนกล้องมันคิดไมได้ คนมันคิดได้ อิอิ เคยเจออยู่ที่1ครับขับมาชิวๆๆเรียกตูเรื่องไรวะ ดัดแปลงโหดต่ำอะยะลูกพี่ไม่ได้มาจับรถวิ่งเร็วหรือนี้

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

ใช้กล้องดีกว่าครับ สมัยนี้ขับกันเร็วเกิน รถเยอะขึ้นยังขับเร็วกันอีก ชนกันทีก็3-4คัน รวด อันตราย

User ID
    42064
    Status
    โพส
    484

จับผมเรื่องความเร็วผมไม่กัวหรอกครับ แต่ภาพที่ส่งมาที่บ้านแล้วคนที่นั่งข้างๆ ผมไม่ใช่ ผบ ผมแต่เป็นสาวอื่นนี้ซิ ผมกลัวตรงนี้แหละครับ

User ID
    13625
    Status
    โพส
    1,123

ประเทศจะได้เจริญ โดนกล้องบนทางหลวง โดนปล้นบนทางล่าง

สมาชิกถาวร : TTC-01415 TTC-Member
    User ID
    11250
    Status
    โพส
    517

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ veest99 ดูโพส
    จับผมเรื่องความเร็วผมไม่กัวหรอกครับ แต่ภาพที่ส่งมาที่บ้านแล้วคนที่นั่งข้างๆ ผมไม่ใช่ ผบ ผมแต่เป็นสาวอื่นนี้ซิ ผมกลัวตรงนี้แหละครับ
    ใช่เลย

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

ผมขับไม่เร็วอยู่แล้วไม่กลัว อิอิ

สมาชิกถาวร : TTC-00716 TTC-Member
    User ID
    5152
    Status
    โพส
    904

โชคดีไปผมอยู่บ้านนอก อิ อิ เร็วๆนี้เจอที่เส้น หนองกี่เข้า อ.นางรอง บุรีรัมย์ เรียกผมบอก วิ่งเกินที่กฎหมายกำหนด ผมถามเท่าไหร่พี่หนวดบอก 120 ผมเถียงเลยไม่จริงๆๆๆๆๆๆ ไม่จริง ผมเลยถามว่าตั้งกล้องตรงไหน เขาบอกข้างทางที่ผ่านมาแหละ ผมเลยบอกไปว่าพี่ไม่มีกล้องหรอก ผมวิ่งมา 170 เห็นทำหน้าเอ๋อผมเลยให้ค่าเอ็มร้อยไป 50

User ID
    1353
    Status
    โพส
    244

เร็วกว่ามากๆยังไงครับ 121 กม./ชม.ก็โดนแล้ว บางครั้งก็รีบจริงๆครับ ล่าสุดโดนติดป้ายทะเบียนไม่ถูกต้อง ถามว่าไม่ถูกยังไง ไม่ตอบถือใบขับขี่ไปเขียนในสั่งเลย เวรจริงๆ

ข้อมูลกระทู้