สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

ทำด้วยใจไปด้วยคนนะ TTC-Member
    User ID
    43844
    Status
    โพส
    21

มาตรฐาน ขออนุญาติสอบถามชาวกรุงศรีนะครับ

การจองเลขทะเบียนทำไงครับยากไหม ใช้เวลาเป็นวันไหมครับ แบบว่าต้องลางานงะครับ วอน น้าๆผู้รู้บอกด้วยเด้อครับบบบ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

มาตรฐาน ตอบ: ขออนุญาติสอบถามชาวกรุงศรีนะครับ

อากู๋ตอบไว้เพียบเลยผมเคยหาอยู่ อาสัยต้องไปแต่เช้าครับ

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

มาตรฐาน ตอบ: ขออนุญาติสอบถามชาวกรุงศรีนะครับ

ไม่ทราบจริง ๆ ครับ

User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

ไม่ทราบเหมือนกันครับ
    คร่าวๆต้องติดต่อ ขนส่งจังหวัดนะครับ

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

น้าสอบถาม กูเกิลเลยครับมีคำตอบเพียบ ผมก็ไม่มีประสบกานตง ไม่กล้าบอกอ่ะ อิอิ

สมาชิกถาวร TTC-02642 TTC-Member
    User ID
    16904
    Status
    โพส
    397

น้าเตรียมบัตรประชาชนไปที่ขนส่งนะครับ และเดินไปตรงที่เค้าเขียนบอร์ดไว้ว่า รันไปที่เลขเท่าไรแล้ว จากนั้นน้าก็บอกพนักงานเลยครับ ว่ามาขอจองเลขทะเบียน เค้าก็จะมีเล่มสมุดไว้สำหรับจองครับ (นึกเลขไว้เลยนะครับ หลายๆเลขก็ดีครับ เผื่อมีคนจองแล้ว)

ทำด้วยใจไปด้วยคนนะ TTC-Member
    User ID
    43844
    Status
    โพส
    21

ขอบพระคุณน้าๆมากครับ ทุกคำตอบเลย

User ID
    32453
    Status
    โพส
    210

ถ้าน้าต้องการที่จะจองทะเบียนในกรณีที่น้าเป็นเจ้าของเองนะครับ ก็แค่นำสำเนา 2 ชุดพร้อมบัตรประชาชนตัวจริงของน้า ไปที่กรมขนส่งหมอชิต ตึก 2 ชั้น 5 ขึ้นไปเสร็จแล้วก็ไปหยิบแผ่นกระดาษเขียนเลขทะเบียนที่หน้าเคาเตอร์เป็น แผ่นกระดาษใบเล็ก ๆ จะมีให้เขียนชื่อคนจองแล้วก็เลขทะเบียนรถ ที่น้าอยากได้ถ้าน้านึกไม่ออกเค้ามีเลขให้เลือกจะติดอยู่ที่โต๊ะทั่วไปอ่ะครับชอบเลขไหน ก็เอาเลยนั้นแต่เขียนไปหลาย ๆ เลขหน่อยนะครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลออกมาหาอีก เพราะเราไม่รู้ว่ามีใครเอาไปแล้วบ้าง พอเขียนชื่อแล้วเลขที่จะเลือกก็ไปยืนต่อแถวรับบัตรคิวแล้วรอเรียกได้เลยครับ ตอนสุดท้ายพอเค้าเรียกจนทำเรื่องเสร็จแล้วน้าก็นำใบที่กรมขนส่งเค้าให้มาไป ฝากไว้ที่ เซลของน้าได้เลยครับ อ่อเค้าเปิดให้ขึ้นไปยืนจองคิวตั้งแต่ 6 แต่เปิดรับบัตรตอน 8.30 นะครับ http://www.roadsafefund.com/index.ph...%E0%B8%87.html = อันนี้เป็นเวปตารางวันที่การจองตัวอักษรกับตัวเลขที่เราจะไปจองของทางกรมขนส่งนะครับ *** ข้อมูลนี้เป็นการจองที่ขนส่งหมอชิต แต่ต่างจังหวัดผมไม่รู้นะครับ *** ลงไว้เพื่อสมาชิกท่านอื่นต้องการไปจองเช่นเดียวกันกับน้านะครับ

User ID
    40966
    Status
    โพส
    346

ตอนผมไปจองต้องไปตั้งแต่ตี3 เพื่อจองคิวขนาดไปตี3คนยังเยอะเลยครับเวลา 7.00 เจ้าหน้าที่ก้อเปิดให้ลงชื่ออีกที แล้วเราก้อไปเลือกหมายเลข แล้วเขาจะแยกเป็นรถเก๋ง รถกระบะ รถตู้ ถ้ากระบะ4 ประตูเป็นรถเก๋งนะครับ เลือกเลขสวยๆที่เราถูกใจไว้เลยสัก3-4หมายเลข 8.00เจ้าหน้าที่ก้อเรียกตามคิวมี่เราไปลงชื่อไว้ครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้เหมือนเดิมหรือป่าว *** ข้อมูลนี้เป็นการจองที่ขนส่งหมอชิต แต่ต่างจังหวัดผมไม่รู้นะครับ ***

User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

ถ้าอยุธยาก็สำเนาบัตรประชาชน เอกสารการซื้อรถยนต์ ไปขนส่งจองได้ครับแต่ต้องมีกำลังภายในถ้าอยากจะได้เลขสวยๆแค่เลขเบิ้ลยังไม่ค่อยจะได้เลย

ข้อมูลกระทู้