สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37387
    Status
    โพส
    71

มาตรฐาน ถามเรื่องเคลมประกันครับ

รบกวนถามน้าๆ ครับ ประกันชั้น1 ครบปี จะเคลมสีกับรอยบุบ แต่ไม่มีคู่กรณี ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไรรึปล่าวครับ พอดีไปเบียดเสาห้างมา (จอดด้านคนขับติดกับเสา หลบเก๋งที่จอดขวางเข้าเกียร์ไว้) ท้ายด้านคนขับติดกับไฟท้ายบุบ และถลอก รวมถึงรอยหินและรอยขูดขีด เล็กๆน้อยๆทั่วคันน่ะครับ ขอความรู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Mod-X : 08-03-2013 เมื่อ 15:06

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน ตอบ: ถามเรื่องเคลมประกันครับ

เช็คอู่ที่จะเข้าซ่อม เข้าไปที่อู่ ถามก่อนนะว่าเปิดเครมได้มั้ยถ้าได้วิ่งไปอู่เปิดเครมได้เลยถ้าเปิดไม่ได้ให้โทรแจ้งประกันให้เปิดเครม

ส่วนรอยที่เกิดให้ บอกวันเวลาสถานที่เกิดเหตุ เสา รั่ว รถ หรืออะไร ที่ระบุตัวตนได้ จะไม่มีค่าแอ็คเซพ แต่เครมแห้งเสียประวัติแน่นอนไม่มีคู่กรณีเป็นรถที่จะเรียกร้อวสินไหมได้และเราชนเอง
    แผลแต่ละจุดหรือหลายจุด เป็น1เหตุการณ์ถ้าเราระบุให้เขาได้
    แผลใดที่ระบุเหตุและสิ่งที่โดนไม่ได้ จะมีค่าดีดัค จุดละ1 พัน (แต่ก็มี ......ไม่เหมือนกันได้)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย evoda3 : 08-03-2013 เมื่อ 16:53

ข้อมูลกระทู้