หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 23

kkmonkey
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ศูนย์ศรีราชา แย่มากกกกก

เมื่อวันศุกร์ที่ 25 ก.ค. ที่ผ่านมา ผมได้เอารถ(Triron)ไปแก้ไข แหนบดัง+พวงมาลัยตอนเลี้ยวมีเสียงดังที่ศูนย์ศรีราชา (ซึ่งทั้ง 2 กรณีนี้ เคยเอาเข้าศูนย์ที่ศรีราชาให้แก้ไปแล้วครั้งหนึ่งเมื่อกลางเดือน มี.ค. แต่เสียงหายไปได้แค่เดือนเดียวก็กลับมาดังอีก) พอแก้ไขเสร็จ ตอนเก็บเงิน เรียกค่าแรงประมาณ 500 บาท ซึ่งผมก็สงสัยว่ารถยังอยู่ในประกันต้องเสียด้วยเหรอ แล้วก็มาแก้ไขปัญหาเดิมๆที่พวกคุณๆทำไว้ให้ผมไม่ดี ผมก็เรียกช่างมาถาม แต่ "ช่างคนนั้นไม่พอใจ มองหน้าผม ทำกริยาไม่เหมาะสม แล้วพูดว่า ฟรีก็ได้ ไม่ต้องไปคิด จะได้จบๆไป(พูดน้ำเสียงกวนส้น....) ผมก็หันไป แล้วก็ต่อว่า แต่ช่างที่พูด พอพูดจบเค้าก็เดินหนีไปเลย ผมเรียกมาถามแค่อยากรู้เฉยๆ ก็อธิบายมาสิคับ จะมาพูดใส่อารมณ์กับลูกค้าอย่างนี้ได้ไง " ดูไว้ใครอยู่แถวศรีราชาระวังนะคับ ไอ้ตัวหัวหน้าช่างอ่ะ ตัวดีเลยมันอ่ะ ส่วนพนักงานคนอื่นๆดีคับ ไม่มีปัญหา อ้อ แล้วที่สำคัญ พอกลับถึงบ้านผมก้มไปดูที่แหนบ เหมือนมันไม่ได้ทำอะไรให้เลย แค่เอาจาระบีมาอัดให้ ตรงนู้นนิดตรงนี้หน่อย เสียงก็ยังดังเหมือนเดิมแต่เบาลง แม่งจะเอากรูตั้ง 500 สาด ไปหลอกเด็กไป ระวังนะคับ ศูนย์ศรีราชา!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

meatee
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ศูนย์ศรีราชา แย่มากกกกก

จริงคับโดนแหมือนกันไม่รู้มันเป็นช่างจริงหรือใช้เส้นเข้ามาเครื่องมือเช็ครอบเครื่องยนต์ก็ไม่มีห่วย

a73ch007
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ศูนย์ศรีราชา แย่มากกกกก

จะได้ไม่เข้าไปครับ พรุ่งนี้จะเอารถไปที่ ศูนย์ตรงข้ามวัดจิตภาวรรณ์ดีกว่า ช่วยกันบอกต่อนะครับ ถ้าไม่ดี

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

เจ้าของเดียวกัน

a73ch007
    ผู้เยี่ยมชม

หงะ เซ็งเกว

User ID
    885
    Status
    โพส
    33

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ a73ch007 ดูโพส
    จะได้ไม่เข้าไปครับ พรุ่งนี้จะเอารถไปที่ ศูนย์ตรงข้ามวัดจิตภาวรรณ์ดีกว่า ช่วยกันบอกต่อนะครับ ถ้าไม่ดี
    เหมือนกันครับเคยใช้บริการมาแล้ว

prawut
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไปมาเมื่อวานนี้บริกการดีครับ

User ID
    81
    Status
    โพส
    1,073

เคยเข้าไปครั้งเดียว ไม่ไปอีกเลย ตอนแรกคิดว่าใกล้บ้านไม่ต้องเปลืองค่าน้ำมันไป ชลบุรี ถามหาน๊อตยึดอะไรสักอย่างนี่แหละ จำไม่ได้แล้ว บอกว่าไม่มีอย่างเดียว เซ็งเป็ด !!!!!!

kkmonkey
    ผู้เยี่ยมชม

เจอช่างแบบนี้ แย่ครับ เซงเลย
    บอกไว้เลย ต่อไปนี้จะไม่เข้าอีกแล้วคับ
    ศูนย์ศรีราชา แย่จริงๆคับ
    ฝากเตือนเพื่อนๆด้วยนะคับ ใครอยู่แถวชลบุรี
    ระวังให้ดีคับบบบ

User ID
    3127
    Status
    โพส
    96

0 พัทยาครับ บริการดี เอาใจใส่ลูกค้าดีครับ

User ID
    3930
    Status
    โพส
    64

เห็นด้วย รถมีเสียงเครื่องดัง เข้า 0 บอกว่าปกติ แต่พอวิ่งไปได้ 1 อาทิตย์ รถดับมันหน้าปากซอยเลยคร้าบบท่าน เข้าไปอีกทีบอก 0 ว่าไหนว่าปกติงัย ทำไมต้องเปลี่ยนวาวล์ด้วยคร้าบเจ้านายยยยยย

finger_m
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นมันเกือบทุกที่เลยครับ บายพาสชลบุรีผมก็โดน ไม่เข้ามันอีกต่อไป ตอนนี้ไทยธาดาแปดริ้วเริ่มมีปัญหาแล้วครับ ทั้งๆที่ผมใช้บริการทุก5000โล แต่พอพวงมาลัยดังพวกดันบอกเราไม่ยอมแจ้ง ทั้งๆที่แจ้งไปตั้งแต่แสนโล แมร่งจะเอาแต่ตังค์ ทั้งๆที่ไม่ใช่ความผิดเรา เซ็งๆๆๆๆๆ เห็นใจพวกเราจัง

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ finger_m ดูโพส
    เป็นมันเกือบทุกที่เลยครับ บายพาสชลบุรีผมก็โดน ไม่เข้ามันอีกต่อไป ตอนนี้ไทยธาดาแปดริ้วเริ่มมีปัญหาแล้วครับ ทั้งๆที่ผมใช้บริการทุก5000โล แต่พอพวงมาลัยดังพวกดันบอกเราไม่ยอมแจ้ง ทั้งๆที่แจ้งไปตั้งแต่แสนโล แมร่งจะเอาแต่ตังค์ ทั้งๆที่ไม่ใช่ความผิดเรา เซ็งๆๆๆๆๆ เห็นใจพวกเราจัง
    ....ไอ่หย๋าแล้วหมู่เฮาชาวแปดริ้วจะไป๋...พึ่งพาผู้ใด๋กั๋นละนี่...
    ....อาทิตย์นี้ว่าจะเข้าไปเช็ค2000โลเสียด้วย.....

jojoman
    ผู้เยี่ยมชม

คุณ finger_m มิตซูบายพาสนี่ใช่ มิตซูคาร์ รึเปล่า ถ้าใช่ ผมโดนด้วย แต่ของผมไม่ใช่บริการไม่ดี แต่เขาไม่มีมาตรฐาน ผมอุตส่าห์เลือกซ่อมศูนย์เวลาเกิดอุบัติเหตุ มานดันส่งต่อไปอู่ที่แย่มากๆ ซ่อมมันอยู่ซะเกือบปี ไม่มีการวางแผนการสั่งอะไหล่ ไม่รีบไม่เร่ง ทั้งๆที่เปลียนอะไหล่อย่างเดียวนะ โอ้ยถ้าจะให้ระบายมันยาว เอาเป็นว่า ในโซนชลบุรีเนี่ย มีศูนย์ไหน พอไปวัดไปวาได้บ้าง ครับ บอกหน่อย จะได้ไม่เสียรมย์

POTATO
    ผู้เยี่ยมชม

ลองเข้า 0 ที่บางละมุงดูครับ ติดถนนสุขุมวิทครับ ลงจากสะพานข้ามแยกกระทิงลายอยู่ซ้ายมือครับก่อนเข้าพัทยา เข้ามาแล้ว2ครั้งครับ...ก็ OK ครับเดี๋ยววันศุกร์จาเอาเข้า 15000 อีกรอบครับ เดียวรายงานผลครับ...

TTC-01059 TTC-Member
    User ID
    175
    Status
    โพส
    170

เห็นด้วยครับ กับศูนย์พัทยา บริการก็ใช้ได้เลยทีเดียว ก่อนปีใหม่จะเข้าไปใช้บริการอีก แล้วจะมารายงาน

upstream
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็ซื้อรถที่ศูนย์บางละมุงครับ ที่ผ่านก็ ok ครับ แต่เดี๋ยวก็ปีใหม่จะเข้าไปเช็ค 15000 ครับ เดี๋ยวรายงานให้ทราบเหมือนกันครับ

SUTTI
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับที่ให้ความเชื่อมั่นในศูนย์เรา สิ่งใหนไม่ดีเราจะปรับปรุง (เจ้าหน้าที่ศูนย์บริการ)

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SUTTI ดูโพส
    ขอบคุณครับที่ให้ความเชื่อมั่นในศูนย์เรา สิ่งใหนไม่ดีเราจะปรับปรุง (เจ้าหน้าที่ศูนย์บริการ)
    พี่ Sutti ไม่บอกว่าอยู่ศูนย์ไหน ( บางละมุง ) เดี๋ยวเพื่อนๆ เข้าใจว่าศูนย์ศรีราชาหรอก

u4267065
    ผู้เยี่ยมชม

เมื่อวานไปเช็ค 40000km โดนไป5,200Baht รวมกรองแอร์ ที่ศูนย์บายพาสครับ
    โดยรวมก้อ โอเคครับ แต่ภายในช่างเข้าไปนั่งเล่นนี่สิ เลอะหมดเลยยิ่งตรงแผงประตูสิดำปี๋เลย Plus 4D Auto ชช6731อยู่ศรีราชาแต่เอารถเข้า0บาสพาส.......?

ส่วน0ห้วยกะปิ Cedia คันเก่าเจอดึงสายห้วยเทียนขาด แล้วให้เราจ่ายตังค์? ผมยอมจ่ายครับ แต่ก้อไม่เข้าที่0นี้อีก

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้