หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 34 จากทั้งหมด 34

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    25315
    Status
    โพส
    435

มาตรฐาน ตอบ: @ เกาะช้าง และ หาดแม่รำพึง @

ผมก็เคยไปท่านี้หลายปีแล้วมันจะมีตั๋วขายอยู่ตามปั๊ม ตอนนั้นเอาyaris โหลดเตี้ยไป ทางขึ้นเขาโหดเกินเกือบไม่รอด แต่สถานที่สวยครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

มาตรฐาน ตอบ: @ เกาะช้าง และ หาดแม่รำพึง @

แอบตามไปเที่ยวด้วยคนครับน้าตี๋
    เจ้าตัวเล็ก ชิว ชิว มากกกก

เห็นทะเลแล้วอยากกระโดดสักตู๊มมมมมม
    ให้คลายร้อนจริงๆ ครับ

User ID
    42383
    Status
    โพส
    149

น้าครับห้องพักนี่ขึ้นท่าเรือเกาะช้าง แล้วไปทางซ้ายหรือขวาครับ พักได้กี่คนครับ ราคาเท่าไรหรอครับ

กำลังมีแผยว่าจะไปเมษาแต่น่าจะหลังเทศกาล

ขอบคุณครับ

User ID
    42383
    Status
    โพส
    149

ลืมเลย น้องน้องน่ารักมาก ๆ ครับน้า

มัวแต่จะถาม

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kainui723 ดูโพส
    ผมก็เคยไปท่านี้หลายปีแล้วมันจะมีตั๋วขายอยู่ตามปั๊ม ตอนนั้นเอาyaris โหลดเตี้ยไป ทางขึ้นเขาโหดเกินเกือบไม่รอด แต่สถานที่สวยครับ
    ใช่ครับ ทางโหดมากๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    แอบตามไปเที่ยวด้วยคนครับน้าตี๋
    เจ้าตัวเล็ก ชิว ชิว มากกกก

เห็นทะเลแล้วอยากกระโดดสักตู๊มมมมมม
    ให้คลายร้อนจริงๆ ครับ
    ช่วงนี้อากาศยังดีนะ ตอนกลางคืนเย็นสบายเลย
    ส่วนตัวเล็กยังปลื้มเลยครับ เดินทางก็ไกล ร้อนก็ร้อน ยังเล่นสนุกได้ ไม่ค่อยงอแงมากครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aboutAke ดูโพส
    น้าครับห้องพักนี่ขึ้นท่าเรือเกาะช้าง แล้วไปทางซ้ายหรือขวาครับ พักได้กี่คนครับ ราคาเท่าไรหรอครับ

กำลังมีแผยว่าจะไปเมษาแต่น่าจะหลังเทศกาล

ขอบคุณครับ
    ขึ้นท่าที่เกาะช้างแล้วไปทางขวาครับ http://www.kohchangimagehome.com/main.html
    ดูในเว็บได้เลย ที่พักห่างจากท่าเรือไม่ไกลครับ เลยศาลเจ้าพ่อเกาะช้างไป อยู่แถวคลองสนครับ ที่พักไม่ติดทะเลนะครับ ที่นี่เน้นไปแบบหมู่คณะ หรือเป็นครอบครัว จะชอบมาก หากไปเป็นคู่ๆ เลยไปหาดทรายขาวดีกว่าครับ โรแมนติก อันนี้เหมาะกับปิ้งย่างสังสรรค์ ขอรับ (อาหารทะเลสั่งได้ครับ ราคารับรองว่าถูกที่อื่นบนเกาะแน่นอน)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aboutAke ดูโพส
    ลืมเลย น้องน้องน่ารักมาก ๆ ครับน้า
    มัวแต่จะถาม
    ขอบคุณครับ ทั้งภรรยาและลูกสาวน่ารักทั้งคู่ครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ungkul ดูโพส
    ราคา ใกล้เคียงกันครับ แต่ไปท่าเรือที่อ่าวธรรมชาติ เร็วกว่า เรือสภาพดีกว่าครับ
    ถ้าหน้าเทสการ รอเรือนานมากๆ รถเยอะ ต้องบริหารเวลาไปก่อน ออกก่อน น้ำทะเลใส บรรยากาสดี ผมไปเที่ยวกันครอบครับ 4 ครั้งในรอบ 5 ปี
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ หากไปอีกคงไปขึ้นที่อ่าวธรรมชาติครับ คราวนี้จำเป็นต้องเข้าเมืองไปทำธุระก่อนเลยต้องขึ้นท่าเซ็นเตอร์พร้อยครับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ระยอง ยินดีต้อนรับครับน้า แต่ไม่ค่อยได้เจอเลยครับช่วงนี้ทำงาน ถ้ามาวันเสาร์แถวหาด pmy ก็จะเจอเพื่อนๆกลุ่มใหญ่รออยู่ครับ( ระยอง ขับ ไทรทันส์ )

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

เพื่อนๆ สมาชิกถามถึงที่พักกัน
    ขออนุญาติแนะนำครับ
    ชื่อบ้านพัก image home
    ส่วนราคาดูได้จากหน้าเว็บครับ จะมีราคาและระเบียบการจองไว้ให้ครับ
    http://www.kohchangimagehome.com/RATE/rate_room.html

ติดต่อได้ที่คุณ อ๊อต
    20/19 ม.3 บ้านคลองสน อ.เกาะช้าง จ.ตราด 23170
    โทรศัพท์ 087-1453936 (AIS), 086-8203755 (DTAC), 089-1652525 (TRUE)

ชื่อ:  HPIM0971.jpg
ครั้ง: 307
ขนาด:  228.4 กิโลไบต์
    หน้าบ้าน ห้องด้านขวา จากที่มองในรูป จะเป็นห้องเล็ก
    ชื่อ:  HPIM1017.jpg
ครั้ง: 433
ขนาด:  282.6 กิโลไบต์
    ห้องใหญ่อยู่ด้านนี้
    ชื่อ:  HPIM1002.jpg
ครั้ง: 232
ขนาด:  244.6 กิโลไบต์
    น้ำใช้มีเหลือๆ ครับ ช่วงเทศกาลน้ำขาดแคลนแต่ที่นี่ไม่ขาดครับ ตุนไว้ให้เรียบร้อย
    ชื่อ:  HPIM1004.jpg
ครั้ง: 292
ขนาด:  270.6 กิโลไบต์
    แหล่งซัก+ล้าง กว้างขวาง อยู่มุมหลังบ้านใกล้แท็งค์น้ำ
    ชื่อ:  HPIM1030.jpg
ครั้ง: 242
ขนาด:  112.4 กิโลไบต์
    หากมาแบบกลุ่มใหญ่ เหมาทั้งหลัง ห้องสามารถเปิดทะลุกันได้เลยครับ ทำให้ดูห้องใหญ่ขึ้นด้วยครับ
    ชื่อ:  HPIM1021.jpg
ครั้ง: 240
ขนาด:  142.8 กิโลไบต์
    มีทีวีจานดาวเทียมของ PSI
    ชื่อ:  HPIM1025.jpg
ครั้ง: 289
ขนาด:  134.9 กิโลไบต์
    มีตู้เสื้อผ้าและตู้เย็นด้วยครับ
    ชื่อ:  HPIM0973.jpg
ครั้ง: 211
ขนาด:  287.5 กิโลไบต์
    ด้านหลังเอาวิวภูเขาไปแทนทะเลละกันครับ
    ชื่อ:  HPIM1008.jpg
ครั้ง: 328
ขนาด:  246.7 กิโลไบต์
    ในบ้าน จอดดีๆ คิดว่าจอดได้ 4 คันครับ หากไม่ปิดรั้ว ก็ 6 คัน ต่อกันเลย 555
    ชื่อ:  HPIM0972.jpg
ครั้ง: 328
ขนาด:  299.7 กิโลไบต์
    หรือจะมาจอดฝั่งตรงข้ามบ้าน ด้านซ้ายของรูป จอดได้อีก 5-6 คันครับ
    ชื่อ:  HPIM0975.jpg
ครั้ง: 287
ขนาด:  349.3 กิโลไบต์
    ตรงโรงอาคารของ อิมเมจสโตร ก็สามารถไปจอดได้อีกครับ อยู่ใกล้จิดเดียว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Airbone plus : 12-03-2013 เมื่อ 21:22

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    ระยอง ยินดีต้อนรับครับน้า แต่ไม่ค่อยได้เจอเลยครับช่วงนี้ทำงาน ถ้ามาวันเสาร์แถวหาด pmy ก็จะเจอเพื่อนๆกลุ่มใหญ่รออยู่ครับ( ระยอง ขับ ไทรทันส์ )
    ขอบคุณครับ แล้วหาด pmy คือหาดอะไรหว่า ไม่รู้จักครับ

User ID
    42383
    Status
    โพส
    149

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับน้า

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    ขอบคุณครับ แล้วหาด pmy คือหาดอะไรหว่า ไม่รู้จักครับ
    หาดแสงจันทร์เนรมิตร ครับน้า เส้นสุขุมวิท เลย เลยหาดแม่รำพึงมา อีกหน่อยครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

แนะนำขึ้นเรืออ่าว ธรรมชาติ ครับ
    ส่วนที่พักแนะนำ ถ้าช่วงวันหยุดต่อเนื่อง ให้จองล่วงหน้า แต่ถ้าธรรมดา ไม่วันหยุดต่อเนื่อง ไปดูก่อนค่อยเข้าพักดีกว่า
    หาดที่ยังดีสวย หาด ไก้แบ้ ครับที่พักเยอะติดๆกัน มีบางจุดให้กางเต้นมีห้องน้ำด้วยติดทะเล รีสอร์ทก็เยอะครับ
    เส้นทาง ท่องเที่ยวมีแวะได้ทั้งก่อนข้ามเกาะและขึ้นบก

ส่วนชาวระยองยินดีต้อนรับนะครับ มีอยู่ทุกมุมเมือง ส่วนมากเวลาทำงานไม่ค่อยได้ใช้รถ มีรถรับส่งครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    หาดแสงจันทร์เนรมิตร ครับน้า เส้นสุขุมวิท เลย เลยหาดแม่รำพึงมา อีกหน่อยครับ
    อ๋อ ขอบคุณครับ แรกว่าจะไปแวะแถวนั้นดูบ้าง แต่ไม่ได้ทำข้อมูลไป เลยไปหาดแม่รำพึงอย่างที่เคยไปครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ evoda3 ดูโพส
    แนะนำขึ้นเรืออ่าว ธรรมชาติ ครับ
    ส่วนที่พักแนะนำ ถ้าช่วงวันหยุดต่อเนื่อง ให้จองล่วงหน้า แต่ถ้าธรรมดา ไม่วันหยุดต่อเนื่อง ไปดูก่อนค่อยเข้าพักดีกว่า
    หาดที่ยังดีสวย หาด ไก้แบ้ ครับที่พักเยอะติดๆกัน มีบางจุดให้กางเต้นมีห้องน้ำด้วยติดทะเล รีสอร์ทก็เยอะครับ
    เส้นทาง ท่องเที่ยวมีแวะได้ทั้งก่อนข้ามเกาะและขึ้นบก

ส่วนชาวระยองยินดีต้อนรับนะครับ มีอยู่ทุกมุมเมือง ส่วนมากเวลาทำงานไม่ค่อยได้ใช้รถ มีรถรับส่งครับ
    ขอบคุณครับที่ช่วยกันแนะนำ เพราะผมเองก็ไปครั้งแรก และก็พักที่พักของเพื่อน เลยเอามาแนะนำครับ ที่ไหนดีกว่า ที่ไหนน่าัพัก ที่ไหนเหมาะสมของแต่ละท่านก็เลือกเอาเลยครับ
    ส่วนของเพื่อนอาจจะโดนใจใครเขาบ้าง 55555 เพราะมันเหมาะกับการมาเป็นกลุ่มใหญ่จริงๆ

สงสัยชาวระยองทำงานอุตสาหกรรมกันหมดละมั้งเนี่ย 5555 แอบวิ่งผ่านเข้าไปดูเล่นๆ ช่วงเลิกงาน รถเพียบเลยครับ

User ID
    31661
    Status
    โพส
    790

แอบดู แอบอิจฉา สวยครับอยากไปเยือนอ่ะ ขอบคุณสำหรับข้อมูล และภาพสวยๆด้วยน่ะครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้