หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 36

น้าชาติ
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน แก้ท้ายห้อยหลังติดแก๊ส แบบประหยัด

จากกระทู้นี้

http://www.thaitritonclub.com/forum/...240#post887240

หลังติดแก๊สรู้สึกหน้าลอยท้ายห้อย
    เลยลองทำแบบประหยัดก่อน เนื่องจากรถไม่ได้บรรทุก

1 ใส่โตงเตงเพิ่ม 2" ราคาโตงเตง 400 +ค่าแรง 150

ชื่อ:  โตงเตง.JPG
ครั้ง: 4302
ขนาด:  43.7 กิโลไบต์

จากการใช้งานประมาณ 2 อาทิตย์ ความนุ่มพอรับได้
    แต่ตอนเจอลูกระนาดลงมาดังโครมเลย กลัวโช๊คไปไวเลยไป step 2

2 ใส่กล่องโหลด 1" พร้อมเปลี่ยนสาแหรก 4 ตัว
    ค่าของ กล่องโหลด 90X2 +สาแหรก 70X4 +สีดำพ่น 1 กระป๋อง 50 บาทรวม 510 ลดเหลือ 500
    กล่องโหลดทำมาสีเขียวอื๋อเลย รับไม่ได้ + ค่าแรงใส่ 300 บาท

ชื่อ:  กล่อง.JPG
ครั้ง: 9471
ขนาด:  59.8 กิโลไบต์

เดี๋ยวลองใช้งานก่อนแล้วจะมาแจ้งผล
    มาดูความสูงที่ได้คืนมาเปรียบเทียบให้ดูครับ
    (เพิ่งรู้ว่าความสูงของรถไม่เท่ากัน มันปกติเปล่านา)

ชื่อ:  ความสูง.jpg
ครั้ง: 3134
ขนาด:  61.1 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย น้าชาติ : 13-03-2013 เมื่อ 10:00

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

มาตรฐาน ตอบ: แก้ท้ายห้อยหลังติดแก๊ส แบบประหยัด

น้าชาติข้อมูลละเอียดยิบเลยครับ สุดยอดเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13388
    Status
    โพส
    388

มาตรฐาน ตอบ: แก้ท้ายห้อยหลังติดแก๊ส แบบประหยัด

มันคือพื้นฐานการยกสูงเลยครับ (ด้านหลังนะ)
    ถ้าใส่กล่องสูงกว่านี้ คงต้องเปลี่ยนโช็คให้ยาวขึ้น เพื่อเพิ่มระยะชัก

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ขอบคุณข้อมูล และรูปภาพประกอบครับ
    เป็นการยกแบบบ้านๆ แต่ได้ประสิทธภาพ

ว่าแต่ว่า โช้คมันยืดสุดไปแค่ไหนครับ ลองเอาแม่แรงยกรถดูยังครับ ว่ายังยืดได้อีก เป็นห่วงโช้คอยู่เหมือนกันครับ

น้าชาติ
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    ขอบคุณข้อมูล และรูปภาพประกอบครับ
    เป็นการยกแบบบ้านๆ แต่ได้ประสิทธภาพ

ว่าแต่ว่า โช้คมันยืดสุดไปแค่ไหนครับ ลองเอาแม่แรงยกรถดูยังครับ ว่ายังยืดได้อีก เป็นห่วงโช้คอยู่เหมือนกันครับ
    ตอนที่ไปทำรองกล่องเห็นยังยืดอีกได้เยอะครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้าชาติ ดูโพส
    ตอนที่ไปทำรองกล่องเห็นยังยืดอีกได้เยอะครับ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ น้าชาติ แล้วไม่ยกหน้าด้วยเหรอครับ จะได้มาติดตาม

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

ผมใส่หลังคามาก็ดูเหมือนท้ายห้อยเหมือนกันเลยครับสงสัยต้องลองทำดูมั้ง

น้าชาติ
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ น้าชาติ แล้วไม่ยกหน้าด้วยเหรอครับ จะได้มาติดตาม
    ขอลองใช้สักระยะก่อน
    จุดประสงค์ต้องการไม่ให้หน้าลอยครับ
    ท้ายห้อยแล้วรู้สึกมันโยนๆยังงัยไม่รู้

User ID
    42379
    Status
    โพส
    62

ของผม63 ลิตร รูสึกว่ามันโยนๆๆ
    หน้าลอยผมเเก้โดยการปรับไฟลงเเต่อยากทำเหมื่อนน้าชาติคับ
    รอเก็บข้อมูลคับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้าชาติ ดูโพส
    ขอลองใช้สักระยะก่อน
    จุดประสงค์ต้องการไม่ให้หน้าลอยครับ
    ท้ายห้อยแล้วรู้สึกมันโยนๆยังงัยไม่รู้

ลองแล้วเป็นไงบ้างครับ มาฝังผลครับ

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

ลองแล้วเป็นไงบ้างครับ มาฝังผลครับ
    ฟิลลิ่งเรื่องนิ่มสู้ตอนเปลี่ยนโตงเตงไม่ได้ ออกแข็งๆเหมือนรถโหลด (เคยใช้ปิคอัพตัวเตี้ยโหลด 2" ตอนเป็นหนุ่ม)
    เรื่องสะเทือนพอๆกัน ขึ้นลูกระนาดถ้ามาไวก็มีบ้างแต่น้อยกว่าเปลี่ยนโตงเตง
    สุดท้ายรับได้ตรงเพิ่มกล่องโหลดนี่แหละเพราะต้องการเอาหน้าขึ้นและไม่กระแทกตอนกระโดดมากนัก
    แต่...อีกสักพักคงได้เสียตังทำแบบแพงครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้าชาติ2 ดูโพส
    ฟิลลิ่งเรื่องนิ่มสู้ตอนเปลี่ยนโตงเตงไม่ได้ ออกแข็งๆเหมือนรถโหลด (เคยใช้ปิคอัพตัวเตี้ยโหลด 2" ตอนเป็นหนุ่ม)
    เรื่องสะเทือนพอๆกัน ขึ้นลูกระนาดถ้ามาไวก็มีบ้างแต่น้อยกว่าเปลี่ยนโตงเตง
    สุดท้ายรับได้ตรงเพิ่มกล่องโหลดนี่แหละเพราะต้องการเอาหน้าขึ้นและไม่กระแทกตอนกระโดดมากนัก
    แต่...อีกสักพักคงได้เสียตังทำแบบแพงครับ
    น้าชาติ ตอนนี้ไม่หนุ่มแล้วเหรอเนี่ย แหมกล้าโชครูปตัวเองเลยนะ
    ....งั้นเดี๋ยวมารอชมของแพงต่อละกันครับ

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

น้าชาติ ตอนนี้ไม่หนุ่มแล้วเหรอเนี่ย แหมกล้าโชครูปตัวเองเลยนะ
    ....งั้นเดี๋ยวมารอชมของแพงต่อละกันครับ
    เลยหลักสี่มานิหน่อยเอง

คนเมาแม้น 3 TTC-Member
    User ID
    26872
    Status
    โพส
    315

น้าครับ ด้านหลังสูงมากไหมครับ รบกวนน้าถ่ายรูปด้านข้างให้ผมชมหน่อยนะครับ

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiwut ดูโพส
    น้าครับ ด้านหลังสูงมากไหมครับ รบกวนน้าถ่ายรูปด้านข้างให้ผมชมหน่อยนะครับ
    ความสูงผมว่าพอๆกับตอนยังไม่ติดแก๊ส
    เสียดยไม่ได้วัดไว้ แต่ตอนติดแก๊สแล้ววัดได้ 131 ซม.
    หลังจากใส่กล่องโหลด 1"วัดได้ 135.5 ซม.ครับ

ชื่อ:  H.JPG
ครั้ง: 1975
ขนาด:  63.0 กิโลไบต์

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

ท้ายสูงก็น่าจะหล่อขึ้นโขเลยนะครับ

User ID
    26872
    Status
    โพส
    315

ต้องลองใส่บ้าง จะได้สวยๆตอนนี้ดูๆท้ายมันเสมอกับข้างหน้า
    ถ้าบันทุกหน้าเชิดทันทีเลย และการขับขี่ใช้ความเร็วเป็นไงบ้างครับน้า
    ต้องขอบคุณนะครับที่ถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ

User ID
    44704
    Status
    โพส
    1,091

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiwut ดูโพส
    ต้องลองใส่บ้าง จะได้สวยๆตอนนี้ดูๆท้ายมันเสมอกับข้างหน้า
    ถ้าบันทุกหน้าเชิดทันทีเลย และการขับขี่ใช้ความเร็วเป็นไงบ้างครับน้า
    ต้องขอบคุณนะครับที่ถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ
    ผมขับประจำก็อยู่ที่ 130 รู้สึกแตกต่างจากก่อนติดแก็สนิดหน่อย
    ประมาณว่าจะโยนๆตอนกระโดด แต่ก็รับได้ครับ
    ตอนนี้กำลังรวมทุนใส่แหนบadd+เปลี่ยนโช๊คหลัง
    เห็นเขาว่าหนึบและนุ่ม

User ID
    26872
    Status
    โพส
    315

ขอบคุณครับน้า

User ID
    39431
    Status
    โพส
    55

ของผมPlus 4D ใส่ฝาครอบกระบะAeroklas ถังโดนัท73ลิตรท้ายห้อยลงเหลือ93ซม.(ถังเปล่านะ)จากเดิมตอนออกจากศูนย์หน้า93ซม. หลัง96.5ซม.ท้ายโยนมากมาย ห้อยจนรับไม่ได้จัดแหนบaddไปคู่หนึ่งโช๊คเดิมจัดการใส่เองเลย กลับมาอยู่ตอน96.5ซม.เหมือนเดิม เติมแก็สเต็ม64ลิตรน้ำมัน1/4ถังลงมา95ซม.นุ่มเหมือนตอนออกจากศูนย์แต่โยนน้อยกว่านิดหน่อย ผมว่าโอเคนะ 3000สำหรับการดำเนินครั้งนี้ โช๊คRobostกำลังเก็บตังค์หมดไปหลายแร้วว ฮิฮิ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้