หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

มาตรฐาน ทำไมเขาไม่ใส่ใจ ทำให้เรารอบเดียวจบ

เคลมประกันชั้น 1 ซ่อมห้าง ทำสีกระบะซ้ายทั้งแถบ แต่ทำไมเขาไม่แกะโป่งล้อออก ได้รอยติดกระดาษมา และสีที่ออกมาก็เพี้ยน เสียเวลา เสียความรู้สึก ต้องเอาไปแก้อีกรอบ ครับ

ชื่อ:  CIMG1362.jpg
ครั้ง: 742
ขนาด:  124.3 กิโลไบต์ชื่อ:  CIMG1363.jpg
ครั้ง: 712
ขนาด:  157.5 กิโลไบต์ชื่อ:  CIMG1364.jpg
ครั้ง: 693
ขนาด:  171.8 กิโลไบต์ชื่อ:  CIMG1365.jpg
ครั้ง: 710
ขนาด:  197.1 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kaitok : 15-03-2013 เมื่อ 18:19

ttc-02963 TTC-Member
    User ID
    17867
    Status
    โพส
    488

มาตรฐาน ตอบ: ทำไมเขาไม่ใส่ใจ ทำให้เรารอบเดียวจบ

ชุ่ยหรือไม่ เค้าคงกลัวได้กำไรน้อยสิครับน้า ถ้าแกะโป่งล้อเค้าจะต้องเสียค่ากิ๊ปล๊อคที่จะหักเวลาแกะออกและอาจจะต้องเปลี่ยนยางรองโป่งล้ออีก ส่วนงานที่ออกมาไม่เรียบร้อยเราเองที่เป็นเจ้าของรถเสียความรู้สึกมาก อย่าไปเซนรับรถให้มันแก้ให้เรียบร้อยก่อน

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

มาตรฐาน ตอบ: ทำไมเขาไม่ใส่ใจ ทำให้เรารอบเดียวจบ

แย่มากๆ มักง่ายสุดๆ

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

ใช่ศรีเมืองป่าวครับ

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ตั้ม ลาดหลุมแก้ว ดูโพส
    ชุ่ยหรือไม่ เค้าคงกลัวได้กำไรน้อยสิครับน้า ถ้าแกะโป่งล้อเค้าจะต้องเสียค่ากิ๊ปล๊อคที่จะหักเวลาแกะออกและอาจจะต้องเปลี่ยนยางรองโป่งล้ออีก ส่วนงานที่ออกมาไม่เรียบร้อยเราเองที่เป็นเจ้าของรถเสียความรู้สึกมาก อย่าไปเซนรับรถให้มันแก้ให้เรียบร้อยก่อน
    ช่างพูดเหมือนที่น้าพูดเลย ถ้าแกะกิ๊ปกลัวมันเสียหาย ซึ่งไม่อยู่ในใบส่งซ่อม
    ผมไม่ยอมเซนต์ นั่งอยู่พักใหญ่ก็มีฝ่ายรับซ่อมมาเคลียร์ "พี่ว่างวันไหนพี่ค่อยเอามาแก้ใหม่ครับ ผมก็ติติงช่างอยู่นะครับว่าสีมันเพี้ยน ไม่เนียน" ตอนที่ทำ ไม่ทำให้เรียบร้อยก่อนส่งลูกค้า เสียเวลาจริงๆครับ

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bee2033 ดูโพส
    แย่มากๆ มักง่ายสุดๆ
    สุดๆเลยครับ บอกผมว่าเดี๋ยวเอากระดาษทรายขัดให้ น่าจะออกครับ (ผมไม่เซนต์รับรถ ต้องซ่อมให้เสร็จก่อนครับ)

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    ใช่ศรีเมืองป่าวครับ
    ครีเมืองครับน้า ผมแจ้งซ่อมนานแล้ว พึ่งมีเวลาไปซ่อม แต่ตอนนี้ประกันตัวนี้ขาดแล้ว แต่ที่ศูนย์มันว่าซ่อมได้เพราะเราแจ้งก่อนประกันหมด
    ปีนี้ผมเปลี่ยนบริษัทใหม่ล่ะ

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

ก่อนวันที่จะไปซ่อม ก็ไปถามช่างแล้วว่า ทำเฉพาะจุดได้มั้ย ช่างก็บอกว่าทำได้แต่กลัวไม่เนียน
    ถ้าจะทำ ทำทั้งแถบเลยครับ ค่อยได้ค่าแรงเยอะหน่อย ผมเลยว่าผมจะทำแค่นี้ทำได้ป่าว ถ้าไม่ได้ผมไม่ทำ
    ช่างว่าทำได้ครับ/ วันต่อมาพนักงานรับรถเข้าซ่อมโทรมาว่า ทำแล้วมันไม่เนียน ต้องทำทั้งแถบนะครับ ตอนนี้ช่างกำลังขัดสี อ่าวเวรกรรม
    ก็เลยปล่อยเลยตามเลย (สุดทัายวันนี้พนักงานก็ว่า เรื่องค่าใช้จ่ายเดี๋ยวทางเราเคลียร์กับประกันเอง เอามาแก้งานได้เลยครับ)
    ข่างล่างนี้ภาพรอยแผลที่จะซ่อม
    ชื่อ:  553772_3502511201752_1949861029_n.jpg
ครั้ง: 536
ขนาด:  189.4 กิโลไบต์

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

ผมไม่แน่ใจ ที่เขาทำยังนี้เป็นเพราะศูนย์ที่ไปเคลม หรือเป็นกับประกัน ที่กำหนดให้ทำยังนี้อ่ะครับ

User ID
    43358
    Status
    โพส
    142

ประกันไม่เกี่ยวครับ ช่างมันเกรียนเอง ไม่หัวหน้าก็ลูกน้องครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อย่าไปเซนต์รับถ้าทำไม่เรียบร้อย

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaitok ดูโพส
    ครีเมืองครับน้า ผมแจ้งซ่อมนานแล้ว พึ่งมีเวลาไปซ่อม แต่ตอนนี้ประกันตัวนี้ขาดแล้ว แต่ที่ศูนย์มันว่าซ่อมได้เพราะเราแจ้งก่อนประกันหมด
    ปีนี้ผมเปลี่ยนบริษัทใหม่ล่ะ
    เค้าล่ะ เปลี่ยนเลยครับ

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Filmilia ดูโพส
    ประกันไม่เกี่ยวครับ ช่างมันเกรียนเอง ไม่หัวหน้าก็ลูกน้องครับ
    ครับ ช่างมันอยากเบิกเงินจากประกันได้เยอะๆ

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    อย่าไปเซนต์รับถ้าทำไม่เรียบร้อย
    ครับยังไม่เซนต์ครับน้า โป่งล้อไม่แกะ และแถมแม็กไลน์เนอร์ไม่แกะครับ ลองคิดดูว่าสีที่ทำใหม่ และอยู่สีที่อยู่ใต้ขอบแม็กไลน์เนอร์ละครับ เป็นรอยต่อเลย

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ohm4door ดูโพส
    เค้าล่ะ เปลี่ยนเลยครับ
    เปลี่ยนแล้วครับน้าโอม

ttc-02963 TTC-Member
    User ID
    17867
    Status
    โพส
    488

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kaitok ดูโพส
    ช่างพูดเหมือนที่น้าพูดเลย ถ้าแกะกิ๊ปกลัวมันเสียหาย ซึ่งไม่อยู่ในใบส่งซ่อม
    ผมไม่ยอมเซนต์ นั่งอยู่พักใหญ่ก็มีฝ่ายรับซ่อมมาเคลียร์ "พี่ว่างวันไหนพี่ค่อยเอามาแก้ใหม่ครับ ผมก็ติติงช่างอยู่นะครับว่าสีมันเพี้ยน ไม่เนียน" ตอนที่ทำ ไม่ทำให้เรียบร้อยก่อนส่งลูกค้า เสียเวลาจริงๆครับ
    กิ๊ปล๊อคตัวละ15บาท ใช้ล้อละประมาณ 8 ตัว และยางรองโป่งล้อ เส้นละ 125 บาท กับการที่มันต้องมาแก้งานให้ใหม่ คงเป็นบทเรียนให้ช่างได้บ้างครับ

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ตั้ม ลาดหลุมแก้ว ดูโพส
    กิ๊ปล๊อคตัวละ15บาท ใช้ล้อละประมาณ 8 ตัว และยางรองโป่งล้อ เส้นละ 125 บาท กับการที่มันต้องมาแก้งานให้ใหม่ คงเป็นบทเรียนให้ช่างได้บ้างครับ
    ครับน้าตั้ม ไปครั้งนี้หวังว่าคงทำเรียบร้อย
    สีที่เพี้ยน เขาให้การแก้ตัวว่า ช่างผสมสีไม่อยู่เลยเอาสีที่เหลือจากคันอื่นมาพ่นให้ โอ่มันจะเหมือนกันได้ไงรถผมใช้มาเป็นปี

TTC-002346 TTC-Member
    User ID
    15237
    Status
    โพส
    299

เท่าที่อ่านดู ประกันไม่เกี่ยวนะครับ ผิดที่อู่อย่างเดียวเลยครับ อีกอย่างน้าอย่าเลือกทำเป็นจุดนะครับอย่างที่ช่างเขาบอกสีมันจะไม่เนียนเพี้ยน ต้องทำทั้งแถบนะครับ ผมก็เคยเป็น คือเลือกทั้งแถบเลย เปลี่ยนฝา กระบะ ข้างกระบะ ด้วยซ้ำครับ แต่ผมประกันคนอื่นจ่ายเขามาชนผม อิอิ ถ้าประกันศรีเมืองผมแนะนำอู่ที่นึงครับ แถวคลองหลวง ก่อนถึงตลาดไท วัดธรรมกาย ตรงข้ามเยื้องๆ หน่อย อู่นี้ทำดีครับเท่าที่ผมเคยทำมา ปทุมธานีนะครับ ชื่อ p.p.m.2002 ครับ

User ID
    32322
    Status
    โพส
    483

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phooseng ดูโพส
    เท่าที่อ่านดู ประกันไม่เกี่ยวนะครับ ผิดที่อู่อย่างเดียวเลยครับ อีกอย่างน้าอย่าเลือกทำเป็นจุดนะครับอย่างที่ช่างเขาบอกสีมันจะไม่เนียนเพี้ยน ต้องทำทั้งแถบนะครับ ผมก็เคยเป็น คือเลือกทั้งแถบเลย เปลี่ยนฝา กระบะ ข้างกระบะ ด้วยซ้ำครับ แต่ผมประกันคนอื่นจ่ายเขามาชนผม อิอิ ถ้าประกันศรีเมืองผมแนะนำอู่ที่นึงครับ แถวคลองหลวง ก่อนถึงตลาดไท วัดธรรมกาย ตรงข้ามเยื้องๆ หน่อย อู่นี้ทำดีครับเท่าที่ผมเคยทำมา ปทุมธานีนะครับ ชื่อ p.p.m.2002 ครับ
    ขอบคุณมากครับน้า ที่ให้คำแนะนำ คงเข้าที่เดิมล่ะครับ เพราะเขาทำงานไม่เรียบร้อย ต้องให้เขาทำจนเราพอใจอ่ะครับ

User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

เป็นกำลังใจให้รถกลับมาเนียนเหมือนเดิมครับ ว่าถึงเรื่องช่างมันก็ชุ่ยได้โล่ห์จริง ๆ วันที่น้าเอารถไปแก้ก็ถามมันหน่อยละกันว่า "หัวใจของผู้ให้บริการคืออะไร"

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้