หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 60 จากทั้งหมด 119

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

มาตรฐาน ตอบ: ทริปเล็กๆเมษาฮาวายเล่นน้ำที่จันทบุรี

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaipet ดูโพส
    ทีมงานเซอร์เวย์ที่ไหนไว้ครับ
    ไม่ได้เซอร์เวย์ เอาแบบโฮมสเตย์และมีที่ปิ้งย่าง มีลำธานน้ำให้เด็กเล่นด้วยนะ น้ำทะเลไม่เอานะคร้าฟ

User ID
    14111
    Status
    โพส
    2,512

มาตรฐาน ตอบ: ทริปเล็กๆเมษาฮาวายเล่นน้ำที่จันทบุรี

อัพๆๆๆๆ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ viroj ดูโพส
    ไม่ได้เซอร์เวย์ เอาแบบโฮมสเตย์และมีที่ปิ้งย่าง มีลำธานน้ำให้เด็กเล่นด้วยนะ น้ำทะเลไม่เอานะคร้าฟ
    แต่ผมเห็นคารู เอา...น้ำทะเลครับ ท่านประธาน ที่เกาะเสม็ด 5555

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

เรียน น้าเล็กและทีมระยองที่น่ารักครับ
    วันนี้ได้ไปสำรวจสถานที่มิตติ้งกับน้าโตมาครับ ชื่อ วังขอนชาเลต์ อำเภอโป่งน้ำร้อน จันทบุรี บรรยากาศดีครับมีกิจกรรมกลางแจ้งให้เล่นด้วยมีหอสูง มีหน้าผาให้ไต่ มีล่องแก่ง เล่นน้ำได้ห้องพักสะอาด มีแอร์ ทีวี สถานที่จอดรถสะดวก ร่มรื่น รายละเอียดดังนี้ครับ

บ้านพักและอาหาร
    *ค่าใช้จ่ายต่อ 1 ท่าน+ที่พักและอาหาร ท่านละ 1150 บาท
    -ที่พัก 1 คืน
    -อาหาร 3 ม้อ (อาหารเย็น+ข้าวต้มรอบดึก+อาหารเช้า)
    -เครื่องดื่มต้อนรับ
    -น้ำแข็งฟรี 18.00-22.00 น
    น้ำดื่มโต๊ะละ 4 ขวด

กิจกรรม
    คาราโอเกะ 18.00-24.00 น
    กิจกรรมกลางแจ้ง
    โคมลอย

อาหารเย็น
    1.แกงส้มแป๊ะซะ
    2.ยำคะน้ากุ้งสด
    3.ผัดโป๊ยเซียน
    4.ไก่บ้านต้มกะวาน
    5.ผัดฉ่ารวมมิตร
    6.ลูกชิ้นปลาลวกจิ้ม
    7.ไข่เจียวปู(แถม)
    อาหารเช้า กาแฟ+ขนมปัง+ไข่ดาว+ไส้กรอก+ข้าวต้ม+ข้าวผัด

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

รูปเด้วรอน้าโตโพสน์นะครับ

User ID
    14111
    Status
    โพส
    2,512

ช่วงนี้....มีน้ำล่องแก่งมั้ยครับ...

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

น้ำล่องแก่งคงมีไม่พอครับน้าเชษฐ แต่มีกิจกรรมอื่นครับ ปีนหน้าผา โดดหอสูง

User ID
    14987
    Status
    โพส
    537

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Blue-tri-ton-14 ดูโพส
    ช่วงนี้....มีน้ำล่องแก่งมั้ยครับ...
    น้าเชษฐ์ ...ต่อให้มีน้ำพอล่องแก่ง...น้าเชษฐ์ก็ "ห้ามออกจากฝั่ง" นะครับ ^_^

User ID
    15403
    Status
    โพส
    773

เข้าไปดูได้ที่ www.wangkhonchalet.com ได้เลยน้าๆระยองทุกท่าน ขออภัยที่โพสรูปให้ดูไม่ได้ แต่แจ่มนะครับ 55 เครื่องดื่มจำพวกของมึน จัดหาตามอัษฐยาศัยครับ ส่วนสมุนไพรเตรียมพร้อมครับ รายการนี้เด็กๆที่อายุไม่ถึง8ขวบ ฟรี ( ถ้าเด็กตัวโตๆไม่มาก ทางรีสอร์ท พร้อมที่จะจัดให้ครับ )
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaipet : 25-03-2013 เมื่อ 15:56

User ID
    14111
    Status
    โพส
    2,512

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IckQ ดูโพส
    น้าเชษฐ์ ...ต่อให้มีน้ำพอล่องแก่ง...น้าเชษฐ์ก็ "ห้ามออกจากฝั่ง" นะครับ ^_^
    อั้ยย่ะ....งั้นไม่ไปล่ะ...ออกจากฝั่งไม่ได้.อิอิอิ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ออวังขอนชาเลย์ เคยไปมาแล้วครับ ติดลำธาร ตอนนั้นไปหน้าแล้ง น้ำน้อย พอเล่นได้ แตไม่รู้ตอนนี้เป็นไงอาหารใช้ได้ ส่วนที่พักไมรู้พัฒนาแค่ไหน ลองคุยกันดูนะจ้ะ และมีตัวเลือกสำรองมั้ยน้อ

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

แล้วต้องวางมัดจำที่พักล่วงหน้ามั้ยเพราะว่าเป็นวันหยุดติดต่อกัน3วันถ้ายังงัยช่วยแจ้งด้วยคร้าฟทีมงานจันคลับ

User ID
    11637
    Status
    โพส
    1,415

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaipet ดูโพส
    เข้าไปดูได้ที่ www.wangkhonchalet.com ได้เลยน้าๆระยองทุกท่าน ขออภัยที่โพสรูปให้ดูไม่ได้ แต่แจ่มนะครับ 55 เครื่องดื่มจำพวกของมึน จัดหาตามอัษฐยาศัยครับ ส่วนสมุนไพรเตรียมพร้อมครับ รายการนี้เด็กๆที่อายุไม่ถึง8ขวบ ฟรี ( ถ้าเด็กตัวโตๆไม่มาก ทางรีสอร์ท พร้อมที่จะจัดให้ครับ )
    ใกล้ที่ผมเลยครับ ไปนอนที่ไร่ผมมั้ย(มีแต่ที่ให้นะนอกนั้นหาเอง อิๆๆ)

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

วังขอนเคยไปพักเหมือนกัน ไม่รู้ห้องพักมีสร้างใหม่เพิ่มเติมรึยังครับ ตอนผมไปมันเริ่มเก่าแล้ว แต่สำหรับผมไม่เป็นไรครับเก่าก็นอนได้ขอให้สะอาด ผมไปมาประมาณ 4-5 ปีแล้วมั้งครับล่องแก่งด้วย โดดหอด้วย อิอิ เด็กๆน่าจะสนุก

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

แว๊ปไปดูใน Facebook มาดูที่พักมีการปรับปรุงเพิ่มเติม น่าจะแหล่มอยู่ครับ

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ viroj ดูโพส
    แล้วต้องวางมัดจำที่พักล่วงหน้ามั้ยเพราะว่าเป็นวันหยุดติดต่อกัน3วันถ้ายังงัยช่วยแจ้งด้วยคร้าฟทีมงานจันคลับ
    ลืมให้เบอร์ติดต่อไว้ครับน้าเล็ก คุณแอ๊นท์(ฝ่ายจัดการที่พัก)085-3368884 ครับ

User ID
    141
    Status
    โพส
    2,976

แจ้งสมาชิกท่านที่เคยไปมาแล้วจะหาที่อื่นให้เสนอมาได้เลยก็รีบดำเนินการด้วยคร้าฟ

User ID
    18173
    Status
    โพส
    1,236

น้ำตกกะทิงมั๊ยครับ กางเต้นท์หลังละ 250-400 บาทต่อครอบครัว
    กินหมูกระทะ หมูหัน บรรยากาศสอบถามน้าเชษฐครับ อิอิ

User ID
    14111
    Status
    โพส
    2,512

บ้านสวนริมน้ำ โฮมสเตย์
    27/23 หมู่ 8 ตำบลฉมัน อำเภอมะขาม จังหวัดจันทบุรี 22150
    โทร.089-093-0144 ,0845482065

หมู่บ้าน"ทุ่งเพล" เป็น หมู่บ้านของชาวพื้นเมืองของจันทบุรี สภาพภูมิประเทศเป็นที่ราบโอบล้อมด้วยภูเขา ด้านข้างติดเขาคิชกูฏ ด้านหลังติดเขาสอยดาว ยังคงสภาพเดิมตามธรรมชาติอยู่มาก แวดล้อมด้วยลำคลองหลายสาย ภูมิอากาศเย็นสบายแบบตะวันออก ฤดูหนาวอากาศเย็นแบบทางภาคเหนือ ชาวบ้านส่วนใหญ่มีอาชีพทำสวนผลไม้บ้านสวนริมน้ำ โฮมสเตย์ เป็น บ้านพักที่ปลูกอยู่ในสวนผลไม้ติดน้ำตก น้ำตกไหลผ่านบ้านพักทำให้เหมาะกับการพักผ่อนนอนดูน้ำตกจากบนบ้านอย่างใกล้ ชิดเย็นสบายและลงเล่นน้ำเพียงก้าวลงบรรไดบ้านก็ถึงลำธารอันใสเย็นไหลกระทบ หินจากที่สูงลงที่ต่ำเป็นลำดับทำให้มีเสียงไพเราะ บ้านพักตั้งอยู่ระหว่างภูเขาสองลูกคือ เขาคิชกูฏ และเขาสอยดาวมีลำธารไหลผ่านมาบรรจบกันที่คลองทุ่งเพลทำให้มีน้ำตลอดปีไม่เคย แห้งจึงทำให้อากาศเย็นสบายตลอดปีช่วงเดือนธันวาถึงกุมพาอากาศเย็นเหมือนทาง ภาคเหนือช่วงเดือนมีนาถึงเมษาเหมาะกับการมาเล่นน้ำ เดือนพฤภาคมถึงกรกฏาคม ชมชิมผลไม้ตามฤดูกาลช่วงเดือนสิงหาคมถึงพฤศจิกายนชมน้ำตกอันสวยงามและป่าที่ สงบ บ้านพักมีทั้งหมด 7 หลัง หลังแรกอยู่กับเจ้าของบ้านมีแอร์พัดลมพร้อมเหมาะสำหรับผู้ที่อยากมาสัมผัส ชีวิตของชาวสวนอีก5หลัง เหมาะสำหรับผู้ที่รักความเป็นส่วนตัวหรือกลุ่มเพื่อนฝูงรับผู้มาพักได้ถึง 80 คน อัตราค่าที่พัก 600 / 700 บาทต่อ1ท่าน พร้อมอาหาร2มื้อคือ อาหารเย็นและเช้าพร้อมกาแฟ
    ราคาค่าที่พัก สามารถติดต่อได้ที่ โทร.089-093-0144 ,0845482065

พร้อมอาหาร2มื้อคือ อาหารเย็นและเช้าพร้อมกาแฟ
    บ้านพักทั้งหมด7หลัง พร้อมที่ปิ้งย่างให้
    อาหาร แกงหมูชะมวง ก๋วยเตี๋ยวผัดปู ต้มยำไก่กระวาน ผักปลอดสารพิษน้ำพริกกะปิ ปลาทูทอด ผลไม้ตามฤดูกาลหรือจะเอาอาหารทะเลมาปิ้งย่างได้..มีที่ปิ้งให้ ถ้าต้องการเจาะจงเมนูอาหารกรุณาแจ้งล่วงหน้า
    กรุณาโอนเงินค่าที่พัก
    ชื่อบัญชี : นาย นฤทธิ์ ผลพฤกษา
    ลขที่บัญชี : 5142325837
    ธนาคาร ไทยพานิชย์ สาขาจันทบุรี
    กิจกรรม : · ขี่จักรยาน เดินป่า เล่นน้ำตก ชมนกชมไม้ศึกษาธรรมชาติคลองทุ่งเพล
    · เรียนรู้ มีส่วนร่วมวัฒนธรรมประเพณี ของชาวบ้าน ไปวัดทำบุญ ปฏิบัติธรรม
    · ชิมผลไม้ปลอดสารพิษตามฤดูกาลจากสวน สัมผัส เรียนรู้เทคนิคชาวสวนผสมผสานเกษตรอินทรีย์พึ่งพาตนเอง แบบคนจันท์เมืองผลไม้
    สถานที่ท่องเที่ยวน่าสนใจ :
    · วัดเขาบรรจบ วัดที่คงสภาพของป่าธรรมชาติไว้อย่างกลมกลืน
    · น้ำตกอ่างเบง สถานที่ท่องเที่ยวแห่งใหม่ ของจันทบุรี
    · เขื่อนทุ่งเพล แหล่งกักเก็บน้ำเพื่อการเกษตร แหล่งจ่ายน้ำของภาคตะวันออกและผลิตไฟฟ้าพลังงานน้ำ
    · ศูนย์บริการวิชาการด้านพืชและปัจจัยการผลิต จันทบุรี แหล่งสนับสนุนวิชาการด้านการเกษตรหลักของจันทบุรี โดยเฉพาะการปลูกยางพารา
    น้ำตกอ่างเบง วัดเขาบรรจบ เขื่อนทุ่งเพล
    การเดินทาง :
    จากกรุงเทพฯ ใช้เส้นทางบางนา-ตราด ก่อนถึงชลบุรีเลี้ยวซ้ายเข้าถนนเลี่ยงเมืองชลฯ จนถึงสี่แยกไปบ้านบึง เลี้ยวซ้ายไปจันทบุรี หรือใช้มอเตอร์เวย์ ผ่านด่านพานทอง ออกทางซ้ายไปบ้านบึง ก่อนถึงบ้านบึงมีทางยกระดับข้ามแยกไปจันทบุรี เดินทางตามเส้นทางถนน 344 ไปจนถึงถนนสุขุมวิทเดิม (สามแยกแกลง) เลี้ยวซ้ายไปจันทบุรี เดินทางตามถนนสุขุมวิทไปเรื่อยๆจนถึงสามแยกปากแซง (ถนน 317 จันทบุรี – สระแก้ว) ก็เลี้ยวซ้ายไปตามถนน 317 เดินทางผ่านอำเภอมะขาม ผ่านทางแยกขวามือไปเขื่อนคีรีธาร ผ่านบ้านโป่งโรงเซ็น หลังจากผ่านสะพานข้ามคลองโป่งโรงเซ็นจะมีทางแยกซ้ายมือมีป้ายทางเข้าวัดเขา บรรจบ เลี้ยวซ้ายเข้าไปตามเส้นทางนี้ (ดูแผนที่) ประมาณ 10 กิโลเมตร ก็ถึง “บ้านทุ่งเพล โฮมสเตย์”
    ติดต่อสอบถาม : คุณนฤทธิ์ ผลพฤกษา
    27/23 หมู่ 8 ตำบลฉมัน อำเภอมะขาม จังหวัดจันทบุรี 22150
    โทร.089-093-0144 ,0845482065 (กรุณาติดต่อสำรองที่พักล่วงหน้า)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Blue-tri-ton-14 : 26-03-2013 เมื่อ 11:49 เหตุผล: ...

User ID
    14111
    Status
    โพส
    2,512

ที่นี่ก็น่าไปนะครับ...
    ยังไงเสาร์นี้ผมกลับลงไปจันท์..ท่านใดจะลงไปสำรวจด้วยมั้ยครับ..ยินดี...ให้ร่วมทาง..อิอิอิ
    *แต่แถวโฮมสเตย์ที่นี่จะมีหลายที่นะครับ..ไม่ไกลกันมาก..*
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Blue-tri-ton-14 : 26-03-2013 เมื่อ 11:51 เหตุผล: ..

หน้า 3 จากทั้งหมด 6 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้