หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 22

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

มาตรฐาน Diy เปลี่ยนอินเตอร์ใหม่แบบประหยัดๆ

ติชมได้ครับ

อุปกรณ์

แบบโชว์ท่อ(แบบในรูป)
    1.อินเตอร์คูลเลอร์
    2.ท่อยางโค้งขนาด 2นิ้ว 2อัน
    3.ท่อโค้งสแตนเลสขนาด 2นิ้ว กว้าง 3.5 นิ้ว ยาว 7 นิ้ว + เชื่อมกันหลุด 2อัน
    4.ท่อตรงสแตนเลสขนาด 2นิ้ว ยาว 4นิ้ว + เชื่อมกันหลุด 1อัน (ต่อระหว่างท่อยางเดิมที่มาจากเทอร์โบ)

5.ท่อซิลิโคนเข้า2นิ้วออก2.5นิ้ว 2อัน
    6.เข็มขัดรัดท่อขนาด2.5นิ้ว
    7อัน

อุปกรณ์

แบบไม่โชว์ท่อ(แบบประหยัด)ทางเข้าแบบอินเตอร์เดิม

1.อินเตอร์
    2.ท่อยางโค้ง 2.5 นิ้ว 2เส้น (ถ้าไม่มีใช้ท่ออากาศก็ได้ครับราคาพอๆกัน)
    3.ท่อตรงเหล็ก2นิ้วยาว4นิ้วเชื่อมขอบ
    4.เข็มขัดรัดท่อ 5เส้น

ท่อฝั่งซ้าย(มาจากเทอร์โบ)

ชื่อ:  DSC_4400.JPG
ครั้ง: 2382
ขนาด:  35.5 กิโลไบต์

ฝั่งขวา(เข้าลิ้นปีกผีเสื้อ)
    ชื่อ:  DSC_4401.JPG
ครั้ง: 2059
ขนาด:  37.2 กิโลไบต์

เสร็จแล้วครับ
    ชื่อ:  DSC_4399.JPG
ครั้ง: 2426
ขนาด:  77.4 กิโลไบต์
    ชื่อ:  DSC_4425.JPG
ครั้ง: 2088
ขนาด:  100.0 กิโลไบต์
    Attached Images Attached Images  
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Dr.maxnano : 24-03-2013 เมื่อ 20:06

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

มาตรฐาน ตอบ: Diy เปลี่ยนอินเตอร์ใหม่แบบประหยัดๆ

สวยครับ ดูดีมากๆ

มาตรฐาน ตอบ: Diy เปลี่ยนอินเตอร์ใหม่แบบประหยัดๆ

เอาอีกแล้ววววววว เป็นอันต้องทำตาม 555+

แจงรายละเอียดด้วยเรื่องราคาด้วยครับน้า อินเตอร์เวลาถอดท่อยางต่างๆ ออก น้ำหล่อเย็นก็ไหลออกมาใช่ไหมครับ

และหลังจากประกอบเสร็จแล้วก็ต้องเติมน้ำยาหล่อเย็นเพิ่ม

เล็งๆ ชุดนี้อยู่ เป็นชุดคิต พร้อมติดตั้งได้เลย

http://www.siam-motorsport.com/produ...%E0%B8%B2.html

User ID
    578
    Status
    โพส
    323

สวยดีครับ แต่บอก รายละเอียดอินเตอร์ งบที่ทำ ร้านที่ทำด้วย จะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    เอาอีกแล้ววววววว เป็นอันต้องทำตาม 555+

แจงรายละเอียดด้วยเรื่องราคาด้วยครับน้า อินเตอร์เวลาถอดท่อยางต่างๆ ออก น้ำหล่อเย็นก็ไหลออกมาใช่ไหมครับ

และหลังจากประกอบเสร็จแล้วก็ต้องเติมน้ำยาหล่อเย็นเพิ่ม

ไม่มีน้ำหล่อเย็นครับเพราะเป็นท่ออากาศอาจมีน้ำมันเครื่องเล็กน้อย

ราคาอินเตอร์ 3500
    ท่อซิลิโคนอันล่ะ 300
    ท่อยางโค้งอันล่ะ 150 (เชียงกง)
    ท่อเลสทั้งหมดรวมเชื่อมขอบ 1800

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Dr.maxnano ดูโพส

ไม่มีน้ำหล่อเย็นครับเพราะเป็นท่ออากาศอาจมีน้ำมันเครื่องเล็กน้อย

ราคาอินเตอร์ 3500
    ท่อซิลิโคนอันล่ะ 300
    ท่อยางโค้งอันล่ะ 150 (เชียงกง)
    ท่อเลสทั้งหมดรวมเชื่อมขอบ 1800
    โอ้ หกพันกว่าบาท

อินเตอร์ขนาดเท่าไหร่ครับ

User ID
    578
    Status
    โพส
    323

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    เล็งๆ ชุดนี้อยู่ เป็นชุดคิต พร้อมติดตั้งได้เลย

http://www.siam-motorsport.com/produ...%E0%B8%B2.html
    เพื่อนพึ่งใส่มาครับ งานประกอบใช้ได้ แต่ต้องมีแต่งท่ออินเตอร์กับช่องที่ท่ออินเตอร์จะรอดออกด้านหน้ารถนิดหน่อย เพื่อนบอกมานะครับ พึ่งใส่มาต้นปี 56 ครับ หลอด arc

ผมเล็งอินเตอร์ กับ หม้อน้ำไว้

จบโปรเจคนี้ก็พอล๊ะ

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nopba ดูโพส
    สวยดีครับ แต่บอก รายละเอียดอินเตอร์ งบที่ทำ ร้านที่ทำด้วย จะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ
    งบประมาณอยู่ที่ของอ่ะครับว่าต้องการใช้แบบไหน ส่วนที่ผมทำไปประมาณ 6พัน แพงที่ท่อเลสกับข้อต่อซิลิโคนนี่แหละครับ
    ผมซื้อของมาประกอบเองที่บ้านครับไม่ได้เข้าร้าน

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

ผมเล็งอินเตอร์ กับ หม้อน้ำไว้

จบโปรเจคนี้ก็พอล๊ะ

ตอนแรกผมกะว่าลงแม็กซ์กับเปลี่ยนโช็คก็เลิกแต่งแล้วแต่พอใช้ไปสักพักมันก็เกิดกิเลสขึ้นมาอีก 5555

User ID
    34486
    Status
    โพส
    291

แหล่มเลย เคยคิดไว้แต่ไม่กล้าทำ เดี๋ยวต้องลองบ้าง
    แล้วถ้าเราเอาทางเข้าของอินเตอร์ (แบบเดิมที่ติดรถมานะครับ)
    ขึ้นด้านบนจะเป็นยังไงครับต้องใช้ท่ออะไรบ้าง
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rungsangch : 19-03-2013 เมื่อ 09:51

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rungsangch ดูโพส
    แหล่มเลย เคยคิดไว้แต่ไม่กล้าทำ เดี๋ยวต้องลองบ้าง
    แล้วถ้าเราเอาทางเข้าของอินเตอร์ (แบบเดิมที่ติดรถมานะครับ)
    ขึ้นด้านบนจะเป็นยังไงครับต้องใช้ท่ออะไรบ้าง
    ถ้าทำแบบที่น้าว่ามาง่ายเลยครับ แต่แบบที่ผมทำเน้นสวยโชว์ท่อ

User ID
    34486
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Dr.maxnano ดูโพส
    ถ้าทำแบบที่น้าว่ามาง่ายเลยครับ แต่แบบที่ผมทำเน้นสวยโชว์ท่อ
    ช่วยแนะนำทีครับ ผมอยากทำแบบที่ว่านี่แหละ กลัว ผบ. ท่านสังเกตุเห็นครับ (ถ้าทำแบบน้านี่โดนเลย)

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rungsangch ดูโพส
    ช่วยแนะนำทีครับ ผมอยากทำแบบที่ว่านี่แหละ กลัว ผบ. ท่านสังเกตุเห็นครับ (ถ้าทำแบบน้านี่โดนเลย)
    ผมช่วยกันทำกับ ผบ. 2คน ครับช่วยกันออกแบบท่อ

ชื่อ:  DSC_4397.JPG
ครั้ง: 1708
ขนาด:  177.2 กิโลไบต์

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

ดีเนอะมี ผบ.ที่เข้าใจ ส่วนผมแต่งไรทำไรผมไม่เคยบอก(ถ้าบอกไม่ได้ทำชัวร์)ถ้าเค้าจับได้ผมก็รับแค่ครึ่งเดียว เช่นทำเครื่องเสียงหมดห้าหกหมื่น ก็รับว่าทำมาสองสามหมื่น อิอิ สบายใจ

User ID
    34486
    Status
    โพส
    291

รบกวนถ่ายภาพจุดยึดให้หน่อยครับ สนใจมากๆๆ

User ID
    37936
    Status
    โพส
    464

รบกวนถ่ายภาพจุดยึดให้หน่อยครับ สนใจมากๆๆ
    จุดยึดด้านขวามือ(ฝั่งคนนั่ง)ใช้ท่อเดิมได้ครับท่อเดิมมันกว้า 2.2 นิ้ว ส่วนด้านซ้ายต้องทำท่อ 2.2 นิ้ว ยาว4นิ้ว
    ส่วนท่อโค้งเข้าอินเตอร์ใช้ท่อยาง 2.5นิ้ว (ปากอินเตอร์กว้าง 2.5นิ้ว)

ถ้าทำแบบนี้ใช้งบในการเดินท่อไม่เกิน 1000

ท่อยางโค้ง 2.5 นิ้ว 2เส้น 3xx (ถ้าไม่มีใช้ท่ออากาศก็ได้ครับราคาพอๆกัน)
    ท่อเหล็ก2นิ้วเชื่อมขอบ 2xx
    เข็มขัดรัดท่อ 5เส้น 6x

ตามฝันไปกับ 3.2 4X4 TTC-Member
    User ID
    39103
    Status
    โพส
    377

ดุุขึึ้นเยอะเลยครับ

User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Question ตอบ: Diy เปลี่ยนอินเตอร์ใหม่แบบประหยัดๆ

ช่วยบอกวิธีกับอุปกรณ์ที่ต้องใช้ในการถอดกันชนรุ่นนี้ด้วยครับต้องถอดโป่งข้างด้วยใช่ป่าว ขอบคุณครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้