สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1079
    Status
    โพส
    116

มาตรฐาน ได้คำตอบแบบนี้เซ็งไหมล่ะครับ

วันก่อนผมถามพี่คนหนึ่งเขาขับ ford ranger 4 ประตู ผมถามว่าพี่รถพี่ขับดีปล่าว เขาบอกว่าดีกว่ากระบะทุกยี่ห้อ ผมเลยถามต่อภายในกว้างหรือเปล่า เขาบอกว่ากว้าง ผมเลยถามต่อว่าถ้าเทียบกับไทรทันตัวใหนกว้าง เขาบอกว่าฟอร์ดกว้างกว่า อันนี้ผมว่าไทรทันกว้างกว่านะ ถึงข้างนอกจะดูเล็กกว่าแต่ภายในมันกว้าง เพราะผมเคยเขาไปนั่งดูรถเพื่อนๆ แต่คำตอบที่ว่าขับดีกว่าทุกยี่ห้อ อยากจะถามเหมือนกันว่า เคยขับทุกยี่ห้อมาหรือยัง ผมมองว่ารถแต่ละค่ายมันมีดีต่างกันนะ แล้วแต่ลูกค้าจะเลือกไปใช้งาน จริงป่ะ

User ID
    38792
    Status
    โพส
    46

มาตรฐาน ตอบ: ได้คำตอบแบบนี้เซ็งไหมล่ะครับ

คือจะบอกว่าใครขายหรือใช้รถอะไรก็บอกรุ่นนั้นดีอะ เป็นปกติ แต่ส่วนมากพวกขายเข้าไม่รู้เรื่องอะไรหลอกครับ

ยกตัวอย่าง รุ่นพี่ผมไปซื้อฮอนด้าซีวิคเครื่อง วีเทค พอไปซื้อเราก็คุยกับพนักงานเรื่องเครื่องยนต์นะครับ เลยถามไปว่าพี่ครับเครื่องวีเทคเป็นยังไงก็ตอบไม่ได้เหอๆ
    พอถามต่อวีเทคเนียเปิดตอนไหน พนักงานตอบว่า 4ทุ่ม ผมก็เลยงง ว่าพนักงานมันฟังไม่ดีหรือว่ามันไม่รู้วะเนีย ถามเราต่อด้วยนะพี่จะไปเที่ยวเหรอ คิดในใจนะเราไปขายรถคงลูกค้าเพียบ
    (สงสัยถ้าอยากให้รถมันแรงต้องมาวิ่งตอน4ทุ่ม >_<!)
    พนักงานที่ขายรถของฮอนด้า รถที่ใช้นะ toyota altis นี่แหละพนักงานขายรถไม่มีความรู้อะไรเลย

User ID
    34595
    Status
    โพส
    224

มาตรฐาน ตอบ: ได้คำตอบแบบนี้เซ็งไหมล่ะครับ

ไครเค้าจะบอกว่าของตัวเองไม่ดีล่ะครับ...เสียเชิงหมด

User ID
    28909
    Status
    โพส
    250

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mistress ดูโพส
    คือจะบอกว่าใครขายหรือใช้รถอะไรก็บอกรุ่นนั้นดีอะ เป็นปกติ แต่ส่วนมากพวกขายเข้าไม่รู้เรื่องอะไรหลอกครับ

ยกตัวอย่าง รุ่นพี่ผมไปซื้อฮอนด้าซีวิคเครื่อง วีเทค พอไปซื้อเราก็คุยกับพนักงานเรื่องเครื่องยนต์นะครับ เลยถามไปว่าพี่ครับเครื่องวีเทคเป็นยังไงก็ตอบไม่ได้เหอๆ
    พอถามต่อวีเทคเนียเปิดตอนไหน พนักงานตอบว่า 4ทุ่ม ผมก็เลยงง ว่าพนักงานมันฟังไม่ดีหรือว่ามันไม่รู้วะเนีย ถามเราต่อด้วยนะพี่จะไปเที่ยวเหรอ คิดในใจนะเราไปขายรถคงลูกค้าเพียบ
    (สงสัยถ้าอยากให้รถมันแรงต้องมาวิ่งตอน4ทุ่ม >_<!)
    พนักงานที่ขายรถของฮอนด้า รถที่ใช้นะ toyota altis นี่แหละพนักงานขายรถไม่มีความรู้อะไรเลย
    ขออนุญาต ฮา " วีเทคเนียเปิดตอนไหน พนักงานตอบว่า 4ทุ่ม "

พนักงานมันก็คงแอบคิดว่าจะมาซื้อรถแต่ลูกค้ากลับมาถามว่ามา เทคเปิดตอนไหน 555

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

น้าต้น ข้อมูลทางเทคนิคหรือข้อมูลทางลึกน่ะ ต้องค่ายเดียวกันถึงจะได้ข้อมูลจริงละเอียดและตรงครับ ต่างค่ายบางทีก็มีปิดบังบ้างอะนะ เหมือนค่ายเราแหละ

User ID
    36220
    Status
    โพส
    67

ทุกค่ายมีทั้งข้อดีข้อเสียหมดแหละ อยู่ที่ความพอใจเราจะเลือก

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ไม่ต้องไปเซ็งครับน้า นานาจิตตังครับผม อิอิ

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

ถ้าเป็นศูนย์ยังอยู่ในระยะประกัน จะได้ยินคำตอบแบบนี้บ่อยๆแหละครับ อิ อิ อิ (เจอกับตัวเองมาแล้ว)

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

ต่างคนต่างความคิด ต่างคนต่างความชอบ แต่ถ้าตอบแบบมีหลักการและเหตุผล มันก็น่าฟังครับ

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อย่าไปเปรียบเทียบเลยเรา ของใคร ใครก็บอกว่า หรือถ้าไม่ดีก็ให้รู้ด้วยตัวเอง
    เปรียบกันไปมาพาจะเสียคอกันเปล่าๆ แล้วแต่แนวคิดแล้วแต่ความชอบครับ

ดีก็ชม ไม่ดีก็เฉยไว้ อิอิ

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AirJu ดูโพส
    ขออนุญาต ฮา " วีเทคเนียเปิดตอนไหน พนักงานตอบว่า 4ทุ่ม "

พนักงานมันก็คงแอบคิดว่าจะมาซื้อรถแต่ลูกค้ากลับมาถามว่ามา เทคเปิดตอนไหน 555
    ​55555

User ID
    36401
    Status
    โพส
    267

[QUOTE=Nongnet;912767]วันก่อนผมถามพี่คนหนึ่งเขาขับ ford ranger 4 ประตู ผมถามว่าพี่รถพี่ขับดีปล่าว เขาบอกว่าดีกว่ากระบะทุกยี่ห้อ ผมเลยถามต่อภายในกว้างหรือเปล่า เขาบอกว่ากว้าง ผมเลยถามต่อว่าถ้าเทียบกับไทรทันตัวใหนกว้าง เขาบอกว่าฟอร์ดกว้างกว่า อันนี้ผมว่าไทรทันกว้างกว่านะ ถึงข้างนอกจะดูเล็กกว่าแต่ภายในมันกว้าง เพราะผมเคยเขาไปนั่งดูรถเพื่อนๆ แต่คำตอบที่ว่าขับดีกว่าทุกยี่ห้อ อยากจะถามเหมือนกันว่า เคยขับทุกยี่ห้อมาหรือยัง ผมมองว่ารถแต่ละค่ายมันมีดีต่างกันนะ แล้วแต่ลูกค้าจะเลือกไปใช้งาน จริงป่ะ[/QUOT2.4 4door plus 730000 ดอก 0.96 บาท มีdvd แอลไพน มีจอ 7" มีกล้องถอย มีแมกไลนเนอร์ พรีประกันชั้น1 ฟิลมรอบคันหน้าเต็มหลังเต็ม ติดแก็สวิ่ง1.80-2.00บาท คืนภาษี 57000 ford cap ยกสูง709000ดอก2.65upไม่มีอะไรให้เลย ใครเจ๋งกว่ากัน

User ID
    1079
    Status
    โพส
    116

ผมชอบตรงของแถมนี่แหละ 555 มิตซูให้อะไรมาเยอะนะ ทั้ง option ของแถม ราคาก็ไม่สูงด้วย รวมทั้งมีปัญหาเคลมของง่ายครับ นั่นคือเหตุผลที่ผมซื้อไทรทัน 2 คัน

ข้อมูลกระทู้