หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 65

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

มาตรฐาน ตอบ: ความรุ้สึกระหว่าง vigo/triton

+1 ครับ ลมยางตอนออกรถมาแข็งมาก ของผมตั้ง55

User ID
    36333
    Status
    โพส
    31

มาตรฐาน ตอบ: ความรุ้สึกระหว่าง vigo/triton

plus 4D เติมลมยางกันโหดมากครับ ผมเติมตามคู่มือ 29 ทั้งสี่ล้อเลย ขับนิ่งเหมือนเก๋ง เรื่องตกหลุมมีบ้าง ที่เด้งๆๆ เนื่องจากโช๊คอ่อนมั๊ง แต่ก็ไม่ได้เสียการทรงตัวแต่อย่างใด เคย กระโดดเนินมาแล้วครับ ไม่ได้เบรกเลย ก็ดึ๋งๆ น่ะ แต่ก็ควบคุมได้ ของผมรถเดิมๆครับ ขับธรรมดาๆ 80-140 มากกว่านั้นไม่กล้าลอง มีลูกต้องเลี้ยง ขับขี่ปลอดภัย ดีกว่าครับ พี่น้อง

User ID
    32314
    Status
    โพส
    117

ถ้าช่วงล่างเดิมๆลงหลุมยังไงก็สะบัดครับ ยิ่งโช็คเดิมๆใส่ยางBFด้วยหลุมเล็กๆมาเร็วๆตรูดส่ายครับ น่าจะเป็นทุกยี่ห้อที่ยกสูงช่วงล่างเดิม
    ผมมีตัวเตี้ยวีโก้4ประตูกับไตรตันvg4ประตู ออกตัววีโก้พริ้วกว่าแน่นอนครับ แต่ถ้าจ่อตรูด10ล้อเตรียมแซงที่80+ อัตราเร่งแซงวีโก้2.5
    สู้ไตรตันvgไม่ได้ด้วยประการทั้งปวงครับที่เกียร์3 แต่เรื่องสิ่งละอันพันละน้อยอย่างพวกจุดวางแก้วน้ำต้องยกให้วีโก้ไปครับ

User ID
    29500
    Status
    โพส
    238

ตัวท๊อปวีโก้แพงตั้นกว่าเกือบแสน
    ลืมทุกอย่างไปเลยครับ
    เอาเงินเกือบแสนมาใส่โช๊คเทพๆ
    ใส่ที่ีวางแก้วประดับทองแล้ว เงินยังเหลือเลย อิอิ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ตัวสูงกับตัวเตี้ยเป็นธรรมดาที่ตัวสูงเวลาเจอหลุมจะรู้สึกชัดเจนกว่า

User ID
    40862
    Status
    โพส
    2,705

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    เรียงใหม่นิด
    1.ลมยาง
    2.โช้ค
    กันโคลงตัดทิ้งไปเลย
    +1 ครับ ผมว่ากันโคลงยังไม่จำเป็นตอนนี้

User ID
    32493
    Status
    โพส
    86

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hottea99 ดูโพส
    ผมเป็นอีกคนที่ขับ Vigo 2.5 4 door (ตัวเตี้ย)มาก่อนและขายซื้อ triton plus 4 door
    1.แรงต้นต้องยอมรับยกให้ โก้ ไปครับ แต่ปลาย ตั้นเราแรงกว่า (เจ้าโก้ ผมรถ 3 ปี เลขไมล์ก่อนขาย 23x,xxx km)
    2.ช่วงล่าง โก้ (โฉม 2009) สู้ตั้นไม่ได้ครับ เวลาเจอลมพัดแรงๆ ก็ส่ายแล้ว ตั้นเราไม่เป็น แต่ตั้นมีอย่างเดียวเวลาเจอหลุมขับมาเร็วๆมี สดุ้งบ้างเล็กน้อย(ผมทำงานเป็น sale ไปทั่วประเทศครับ ขับรถไม่ต่ำกว่าเดือนล่ะ 6000 km ช่วงนี้วิ่งงานภาคใต้ครับ)
    3.เรื่องของการเร่งความเร็วขึ้นเพื่อแซง เจ้าโก้ เวลาออกตัวแรงขับจะเหวอๆ(เวลาฝนตกหรือเจอน้ำ) ส่วนตั้นไม่เป็นครับ
    4.ความเร็ว 100-120 โก้ สู้ตั้นไม่ได้ครับ โก้จะโครงๆ ตั้นไม่เป็นครับ ไม่รู้ตัวว่าเราขับ 120 แล้วด้วย 55
    5.ห้องภายโดยสารภายในต้องยอมรับว่าโก้ทำดีกว่าตั้นมาก(ผมชอบที่วางแก้วทั้ง 2 ข้างของตั้น อิอิ)
    แชร์สู่กันฟังครับเพราะผมก็เคยใช้โก้มาก่อน
    +1 ความรู้่สึกตามน้าเลยครับ ผมเคยขับโก้ 2.5 แคป ตัวเตี้ยมาก่อน แต่ก็แอบอยากได้ที่วางแก้วกับช่องเขี่ยบุหรี่เอาไว้เก็บเศษเหรียญอีก

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hottea99 ดูโพส
    ผมเป็นอีกคนที่ขับ Vigo 2.5 4 door (ตัวเตี้ย)มาก่อนและขายซื้อ triton plus 4 door
    1.แรงต้นต้องยอมรับยกให้ โก้ ไปครับ แต่ปลาย ตั้นเราแรงกว่า (เจ้าโก้ ผมรถ 3 ปี เลขไมล์ก่อนขาย 23x,xxx km)
    2.ช่วงล่าง โก้ (โฉม 2009) สู้ตั้นไม่ได้ครับ เวลาเจอลมพัดแรงๆ ก็ส่ายแล้ว ตั้นเราไม่เป็น แต่ตั้นมีอย่างเดียวเวลาเจอหลุมขับมาเร็วๆมี สดุ้งบ้างเล็กน้อย(ผมทำงานเป็น sale ไปทั่วประเทศครับ ขับรถไม่ต่ำกว่าเดือนล่ะ 6000 km ช่วงนี้วิ่งงานภาคใต้ครับ)
    3.เรื่องของการเร่งความเร็วขึ้นเพื่อแซง เจ้าโก้ เวลาออกตัวแรงขับจะเหวอๆ(เวลาฝนตกหรือเจอน้ำ) ส่วนตั้นไม่เป็นครับ
    4.ความเร็ว 100-120 โก้ สู้ตั้นไม่ได้ครับ โก้จะโครงๆ ตั้นไม่เป็นครับ ไม่รู้ตัวว่าเราขับ 120 แล้วด้วย 55
    5.ห้องภายโดยสารภายในต้องยอมรับว่าโก้ทำดีกว่าตั้นมาก(ผมชอบที่วางแก้วทั้ง 2 ข้างของตั้น อิอิ)
    แชร์สู่กันฟังครับเพราะผมก็เคยใช้โก้มาก่อน
    ถ้าน้าใช้งานภาคใต้แนะนำโช้คระบบโมโฯทูบดีกว่าครับ เอาอยู่กว่าระบบทวินทูบครับ

User ID
    32457
    Status
    โพส
    124

เข้าล็อคเขาเสียแล้วละครับ... ของเราดีไม่ต้องคุย สัมผัสด้วยตัวเองแล้ว

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ atisak ดูโพส
    +1 ครับ ลมยางตอนออกรถมาแข็งมาก ของผมตั้ง55
    +1 ครับ 55 เหมือนกันครับได้รถมาใหม่ๆไม่ได้เช็คครับเพราะคิดว่าทางศูนย์จะเช็คมาให้ ตอนนี้ 34+35 โอเคแล้วครับผม

User ID
    8977
    Status
    โพส
    1,008

คำเดียว "ทำไมต้องใส่อย่างอื่นช่วย" ทำไมไม่ทำมาให้ดี สิ่งนี้น่าจำนำไปปรับปรุงเพื่อผู้บริโภค ผมก็เป็น ผมก็เปลี่ยน

User ID
    42023
    Status
    โพส
    70

ผมเติม 29 - 30 ตามตารางข้างรถคับ รถนิ่งดี ขับ 140 สบาย

User ID
    5898
    Status
    โพส
    482

ใช้ยกสูงทั้งสองคัน
    วีโก้ ใช้ สามพันพรีรันเนอร์ แรงต้นจุใจใส่เป็นมา แรงบิดเหลือๆๆ (ตอนนี้ยังใช้อยู่) ขับในเมืองสบายไปง่ายมาง่ายเบาเบาหวิวหวิวชิวชิว แต่ช่วงเบรกต้องกดมากหน่อย ภายในก้โอเค สว่างตาดี แต่ที่พักแขนแผงประตูบางไปหน่อย ส่วนเจ้าตั้น ใช้พลัส สองดีร้อยสี่สิบม้า รู้สึกว่ารอบเดินเบากินจุกว่าเจ้าโก้ แต่ถ้าวิ่งระยะทางก็สูสี แต่โก้ถังน้ำมันมากกว่าเจ้าต้นหนึ่งลิตร แต่ตอนนี้เอาไปแลกน้องขาวมุกสี่ดี แอลพีแจมา (ปัจจุบันไม่ได้ใช้เอาไปจอดที่บ้านเพราะกุญแจหาย เซงงงงเป็ด) สรุปหนึ่งสัปดาห์เติมแก็สห้าร้อยทำงานไปกลับห้าวัน แต่เครื่องสามพันเติมแปดร้อย
    สรุปแล้วอยากได้เครื่องเจ้าโก้เอามาโมลงเจ้าตั้นคงมันน่าดู

User ID
    42838
    Status
    โพส
    172

ทางตรงหรือเข้าโค้งไทรตันทำได้ดีแน่นอนครับอันนี้ยอมรับ แต่เจอทางปะตกหลุมหรือขึ้นเนินลูกเล็กๆไปไม่เป็นไวกว่าทุกเจ้า รถเดิมๆเถียงใจขาดเล่นมิตซูมาตั้งแต่สตราดาจนถึงไทรตันคันที่สองที่บ้านมีครบครับทุกยี่ห้อทั้งตัวสูงตัวเตี้ย(ขาดแต่มาดด้ากะฟอร์ด) โดยเฉพาะถ้าล้อลงฝั่งใดฝั่งหนึ่งชัดเจนเลยปัดซ้ายปัดขวาถ้าหลักร้อยแล้วล่ะก็อันตรายสุดๆอย่างชมตามกันและมั่นใจกกับมันมากน่ะ ส่วนลมยางไม่ได้ช่วยอะไรในเรื่องนี้เพราะทั่วไปก็เติมอยู่ระหว่าง 32-34 คิดว่ามันเหมือนรถออกแบบมาไม่ดีทางตรงขับเร็วและเข้าโค้งก็หนึบแต่ไหงเจอเนินหรือหลุมเป็นไม่ได้เซ็งเหมือนกันซื้อรถใหม่มาต้องมานั่งแก้คิดว่าใช้ไปสักระยะคงต้องเปลี่ยนแล้วครับรอดูตัวใหม่

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เลข ดูโพส
    ทางตรงหรือเข้าโค้งไทรตันทำได้ดีแน่นอนครับอันนี้ยอมรับ แต่เจอทางปะตกหลุมหรือขึ้นเนินลูกเล็กๆไปไม่เป็นไวกว่าทุกเจ้า รถเดิมๆเถียงใจขาดเล่นมิตซูมาตั้งแต่สตราดาจนถึงไทรตันคันที่สองที่บ้านมีครบครับทุกยี่ห้อทั้งตัวสูงตัวเตี้ย(ขาดแต่มาดด้ากะฟอร์ด) โดยเฉพาะถ้าล้อลงฝั่งใดฝั่งหนึ่งชัดเจนเลยปัดซ้ายปัดขวาถ้าหลักร้อยแล้วล่ะก็อันตรายสุดๆอย่างชมตามกันและมั่นใจกกับมันมากน่ะ ส่วนลมยางไม่ได้ช่วยอะไรในเรื่องนี้เพราะทั่วไปก็เติมอยู่ระหว่าง 32-34 คิดว่ามันเหมือนรถออกแบบมาไม่ดีทางตรงขับเร็วและเข้าโค้งก็หนึบแต่ไหงเจอเนินหรือหลุมเป็นไม่ได้เซ็งเหมือนกันซื้อรถใหม่มาต้องมานั่งแก้คิดว่าใช้ไปสักระยะคงต้องเปลี่ยนแล้วครับรอดูตัวใหม่
    เจ้าตั้นผมก็ส่ายนะครับ พลัส 140 เวลาขับมาไม่ต้องเร็วมากสัก 40 อัพ เจอหลุมบนถนน เยอะๆ หรือถนนไม่เรียบสักหน่อย อย่างตอนลงสะพานไทยเบลเยี่ยม รถผมพวงมาลัยตรง แต่รถมันส่ายอย่างเห็นได้ชัด ขนาดแฟนยังทักเลยครับ ไม่รู้ทำไมมันส่าย แต่ผมเปลี่ยนยางมาเป็น 265 60 r18 แต่เท่าที่จำได้ ตอนยางเดิมๆ มันก็ส่าย นอกนั้นโอเคหมด ครับ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ LuftWaffe ดูโพส
    เจ้าตั้นผมก็ส่ายนะครับ พลัส 140 เวลาขับมาไม่ต้องเร็วมากสัก 40 อัพ เจอหลุมบนถนน เยอะๆ หรือถนนไม่เรียบสักหน่อย อย่างตอนลงสะพานไทยเบลเยี่ยม รถผมพวงมาลัยตรง แต่รถมันส่ายอย่างเห็นได้ชัด ขนาดแฟนยังทักเลยครับ ไม่รู้ทำไมมันส่าย แต่ผมเปลี่ยนยางมาเป็น 265 60 r18 แต่เท่าที่จำได้ ตอนยางเดิมๆ มันก็ส่าย นอกนั้นโอเคหมด ครับ
    โดนลมตี เข้าใต้ท้องครับ ไทรทันส์เราเยี่ยมสุดๆช่วงล่าง วีโก้เคยซัด 140 ขึ้น เบามากเสียวสุดๆไม่เหมือนไอ้ซ่อนเราเลย ยิ่งร้อน ยิ่งแรง

User ID
    42838
    Status
    โพส
    172

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tumauyai4x4tritonclup.com ดูโพส
    โดนลมตี เข้าใต้ท้องครับ ไทรทันส์เราเยี่ยมสุดๆช่วงล่าง วีโก้เคยซัด 140 ขึ้น เบามากเสียวสุดๆไม่เหมือนไอ้ซ่อนเราเลย ยิ่งร้อน ยิ่งแรง
    ด้วยความเคารพครับลมตีใต้ท้องเกี่ยวอะไรกับเรื่องสะบัด ขับสี่สิบขึ้นลองลงหลุมแล้วเจอเนินกระโดดลูกเล็กๆนี่แหละไม่ต้องใหญ่ก็ไปแล้วถ้าเข้าจังหวะมันจะเหมือนรถมันถูกกระชากให้ออกซ้ายหรือขวาแต่พวงมาลัยตึงเป๊ะแต่รถปัด ที่จริงรถจะดีหรือไมีเราก็จะยังคงใช้มันต่อไปแต่อยากให้รุ่นหลังๆมิตซูจะเอาปัญหานี้ไปแก้ไขลองถ้าพวกเราช่วยกันคอมเมนท์เรื่องนี้กันมากๆเพราะถือเป็นเรื่องใหญ่ผมเชื่อว่าปัญหาจะน้ำหนักมากขึ้นยังๆมิตซูก็คงไม่นิ่งดูดายที่จะไม่ทำเอาไรเลยจริงไหมครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

รถผมก็เป็นเช่นกัน m10 140 ขับ 80-90 >> เติมลมยาง 34 ทั้ง 4 ล้อ เจอหลุมจำเป็นต้องเบรค ถ้าไม่เบรคมี เหวอ...ครับ เสียวสุด ๆ
    บางครั้งมีเจ้าอื่นตีคู่มา ไม่เห็นเค้าจะเบรคเลยเหมือนว่าจะไม่มีอาการ

User ID
    20309
    Status
    โพส
    125

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    รถผมก็เป็นเช่นกัน m10 140 ขับ 80-90 >> เติมลมยาง 34 ทั้ง 4 ล้อ เจอหลุมจำเป็นต้องเบรค ถ้าไม่เบรคมี เหวอ...ครับ เสียวสุด ๆ
    บางครั้งมีเจ้าอื่นตีคู่มา ไม่เห็นเค้าจะเบรคเลยเหมือนว่าจะไม่มีอาการ
    +1 เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับน้า

User ID
    34601
    Status
    โพส
    51

ผมก็เป็นครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้