สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    31849
    Status
    โพส
    129

มาตรฐาน ถามเรื่อง ประกันภัยชั้น 1 หน่อยครับ จะต่อแล้ว

ของเดิม โตเกียวมารีน ติดมากับรถ เข้าปีที่สอง โทรแจ้งมาว่า 15000 ซ่อมห้าง หาข้อมูลมาบ้าง รู้สึกไม่ค่อยไว้ใจได้เท่าไหร่

เลยอยากเปลี่ยน เท่าที่ดู กรุงเทพ กับ วิริยะ วิริยะเคยใช้มา ก็โอเคอยู่ครับ กรุงเทพไม่รู้ แต่รู้สึกว่ามาแรงแซงหน้า เลย ใช้ได้

ใจผมก็ไม่อยากเปลี่ยน กลัวเบี๊ยแพง แต่ก็ไม่อยากเสี่ยง เพราะ ตูมไป ไม่คุ้ม ทั้งเสียเวลา อารมณ์ กับ ตัวแทนประกันแย่ๆ

อีกข้อ ทำ ชั้น3พลัส ไม่ได้ใช่ไหมครับ เห็นว่าเขาบังคับทำชั้น 1 จนกว่าจะส่งหมด ( กรุงศรีออโต้ )

ขอบคุณครับ

User ID
    24199
    Status
    โพส
    288

มาตรฐาน ตอบ: ถามเรื่อง ประกันภัยชั้น 1 หน่อยครับ จะต่อแล้ว

มีรายละเอียดตัวรถป่าวครับ ผมเป็นตัวแทนขายครับ ของกรุเทพประกันภัยครับ
    เดี๋ยวคิดให้ราคาพิเศษเลยครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มาตรฐาน ตอบ: ถามเรื่อง ประกันภัยชั้น 1 หน่อยครับ จะต่อแล้ว

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mrtonyocz ดูโพส
    ของเดิม โตเกียวมารีน ติดมากับรถ เข้าปีที่สอง โทรแจ้งมาว่า 15000 ซ่อมห้าง หาข้อมูลมาบ้าง รู้สึกไม่ค่อยไว้ใจได้เท่าไหร่

เลยอยากเปลี่ยน เท่าที่ดู กรุงเทพ กับ วิริยะ วิริยะเคยใช้มา ก็โอเคอยู่ครับ กรุงเทพไม่รู้ แต่รู้สึกว่ามาแรงแซงหน้า เลย ใช้ได้

ใจผมก็ไม่อยากเปลี่ยน กลัวเบี๊ยแพง แต่ก็ไม่อยากเสี่ยง เพราะ ตูมไป ไม่คุ้ม ทั้งเสียเวลา อารมณ์ กับ ตัวแทนประกันแย่ๆ

อีกข้อ ทำ ชั้น3พลัส ไม่ได้ใช่ไหมครับ เห็นว่าเขาบังคับทำชั้น 1 จนกว่าจะส่งหมด ( กรุงศรีออโต้ )

ขอบคุณครับ
    ประกัน เลือกตามความชอบเราและกำลังทรัพย์ ต่างที่มีดีมีเสีย ไม่มีเพอร์เฟค ถ้าน้าเปลี่ยนที่ใหม่ ถ้าเอาซ่อมห้าง ก็แพงกว่าที่เดิมแน่ๆ
    ที่เดิมถ้าไม่มีเครม ก็เบี้ยถูกลงทุกปี มีผ่อนได้ก็ทั้งบัตรเครดิต หรือผ่อนโบรกเกอร์ไม่ต้องใช้บัตรเครดิต
    ส่วน ป 3+ ถ้าน้ายอมรับความเสี่ยงเรื่องทุนประกันต่ำ เครมได้เฉพาะรถชนรถ และอาจมีค่า รับผิดส่วนแรกกรณีฝ่ายผิดหรือผิดร่วม 2 พัน และซ่อมรถเราตามทุนประกันที่ซื้อ ได้ก็ โอครับ ประหยัดได้เยอะ

User ID
    31849
    Status
    โพส
    129

triton cab 2.4 จดทะเบียน 2012 ครับ รถคันนี้ มีหลังคาด้วยใช้ขายของ น่าจะต้องบวกเบี๊ยเพิ่มหรือเปล่าครับ

ถูกๆดีๆคงไม่มี ถูกๆ แต่เครมที เรื่องมาก ก็ไม่ไหว เสียหายกับรถ ยังมาเสียอารมณ์กับประกันอีก

User ID
    31849
    Status
    โพส
    129

เซลก็เชียต่อที่เดิมจัง โตเกียวมารีน เฮ้ออ หาข้อมูลมา ค่อนข้างที่จะไม่ค่อยเวิคเท่าไหร่ แต่ซ่อมห้าง แล้วระยอง จะมีไหม

User ID
    26131
    Status
    โพส
    3,912

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mrtonyocz ดูโพส
    triton cab 2.4 จดทะเบียน 2012 ครับ รถคันนี้ มีหลังคาด้วยใช้ขายของ น่าจะต้องบวกเบี๊ยเพิ่มหรือเปล่าครับ

ถูกๆดีๆคงไม่มี ถูกๆ แต่เครมที เรื่องมาก ก็ไม่ไหว เสียหายกับรถ ยังมาเสียอารมณ์กับประกันอีก
    ของผม 4d 2.4 ปี2ผมต่อกับวิริยะครับ
    ทุน610,000บาท เบี้ย19,xxxบาท

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

กรุงเทพ จัดไปเลยครับ หรืไม่ก็วิริยะ แต่วิริยะรูสึกเบี้ยจะแพงกว่า

User ID
    16907
    Status
    โพส
    124

หากมีประกันภัย แบบ 5ปีไม่มีเครมคืนเบี้ยประกันก็คงจะดีไม่น้อยเลย
    อยากให้ทุกบริษัทประกันภัยมีแบบนี้จัง
    อาจจะทำให้ผู้ขับขี่ ขับอย่างระมัดระวังขึ้น เพื่อที่จะได้เบี้ยคืนและลดอบัติเหตุ
    ลองคิดดู เฉลี่ยแล้ว ประกัน ปีละ 18000 บาท 5ปี ก็ 90000 บาทแล้ว

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

เซลก็เชียต่อที่เดิมจัง โตเกียวมารีน เฮ้ออ หาข้อมูลมา ค่อนข้างที่จะไม่ค่อยเวิคเท่าไหร่ แต่ซ่อมห้าง แล้วระยอง จะมีไหม
    ซ่อมห้างมีที่ระยองก็ศุนย์ มิตซูครับ รับศรีเมืองอย่างเดียว

User ID
    31849
    Status
    โพส
    129

วันนี้ลองโทรถามมา กรุงเทพ วิริยะ กรุงเทพ แพงกว่าเยอะเลยครับ แอบงง

ทำแบบ รถเชิงพาณิชย์ (มีหลังคาด้วย) กรุงเทพบอก 28000 เลยครับ วิริยะ 22000-24000 ถามศูนย์ใหญ่ กะที่ระยอง ไม่เคยเท่ากัน ถามกับเซลกรุงศรีออโต้ ดั้น ถูกกว่าเขาหมด 21000 เอง

งงไปใหญ่เลย ทำไมเบี๊ย ไม่เท่ากันเลย แถมทำผ่านตัวแทนกรุงศรีได้ถูกกว่า ไปทำเองที่ศูนย์ วิริยะอีกแหะ

ทุนประกันก็ สวิงมาก 4 แสนบ้างละ 4.5แสน 4.3 แสน งงไปหมด

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

ผมต่อของเมืองไทยฯ เบี้ย 14 พัน รถ 2.4 Plus 4ประตูติดlpg ปี11 ผ่านโบรคเกอร์ ผ่อนจ่ายได้ 2 งวดครับผม

User ID
    43879
    Status
    โพส
    65

ผมต่อของ LMG ผ่านโบรกเกอร์คับ เบี้ย 20008 บาท ผ่อนจ่าย 3 งวด ไม่ระบุผู้ขับขี่ครับ รถผมรุ่น 4Dr 178hp 2012 ครับ

User ID
    10967
    Status
    โพส
    67

เค้าว่า lmg เวิร์คนะครับ หลายๆอู่บอกแบบนี้ ไม่เรื่องมาก แต่เบี้ยประกันค่อนข้างสูง ผมก็ว่าจะต่อกับเจ้านี้อยู่ ของแถมมาขอบายครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

วันนี้ลองโทรถามมา กรุงเทพ วิริยะ กรุงเทพ แพงกว่าเยอะเลยครับ แอบงง

ทำแบบ รถเชิงพาณิชย์ (มีหลังคาด้วย) กรุงเทพบอก 28000 เลยครับ วิริยะ 22000-24000 ถามศูนย์ใหญ่ กะที่ระยอง ไม่เคยเท่ากัน ถามกับเซลกรุงศรีออโต้ ดั้น ถูกกว่าเขาหมด 21000 เอง

งงไปใหญ่เลย ทำไมเบี๊ย ไม่เท่ากันเลย แถมทำผ่านตัวแทนกรุงศรีได้ถูกกว่า ไปทำเองที่ศูนย์ วิริยะอีกแหะ

ทุนประกันก็ สวิงมาก 4 แสนบ้างละ 4.5แสน 4.3 แสน งงไปหมด
    ทุนประกัน ไม่น้อยกว่า 70% ส่วนมากจะให้90% ของทุนเดิม เบี้ยก็จะเปลี่ยนตามทุนตาม ประเภทรถ
    ถูกแพง ดูว่า รวมหลังคาและประเภทเบี้ยตรงมั้ย อาจมีส่วนลดกลุ่มให้

ข้อมูลกระทู้