หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

กระทู้: รถสมาชิกท่านใดเวลาขับเจอเนิน(ไม่มาก)หรือถนนไม่เรีย บแล้วมีอาการบ้างไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

ดูที่ตัวล๊อคเข็มเข็ดนิรภัย ด้านผู้โดยสารครับ ให้ผลักให้ชิดขอบเบาะไว้ตลอดจะไม่ดัง ของผมเคยเป็น หาอยูพักใหญ่ถึงเจอ ที่หาเจอเพราะเวลาขับไปกับแฟนไม่ดัง พอขับไปคนเดียวดังทุกที ลองดูอาจจะใช่สาเหตุก็ได้ อีก 1 จุด ที่เก็บแว่นตา ใส่แว่นตาไว้หรือป่าว เช็คด้วย

User ID
    483
    Status
    โพส
    203

ของผมแก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ
    อาการเดิมคือพอวิ่งปรกติ ถ้าลงหลุมตื้นๆ หรือเนินเล็กๆ จะดังครืกๆ เหมือนว่ามีอะไรซักอย่างต้องหลวมแน่ๆ พักหลังจะดังตอนเหลียบเบรกจะดัง ครืดไปเลย (อันหลัง นานๆ จะดังที)
    เลยเอาไปให้ช่างดูให้ครับ (ช่างพรต พีพียานยนต์ครับ) บอกอาการไป เค้าก็ถอดล้อออกดูครับ เป็นที่คาลิเปอร์ มันถ่างออกนิดนึงครับ ก็ปรับใหม่
    ตอนนี้ไม่ดังแล้ว ลงหลุมทีก็ดังแน่นๆ ค่อยสบายหูหน่อย

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

อย่างคุณเอก4*2 แนะนำก็ ดีนะครับ บางที ผมรู้สึกว่า เป็นที่ช่วงล่างหรือเปล่า แต่ที่แน่ ๆ รถผม นี้ เป็นในห้องโดยสาร เลยครับ สั่น ทั้งห้อง ขับไปบ่นไป จนแฟนรำคาญ แล้ว อิ ๆ ๆ ไม่รู้จะไปแจ้ง 0 ลักษณะไหน ดี มีใครแนะนำได้อีกไหมครับ

nawattakron
    ผู้เยี่ยมชม

ดังเช่นกันครับ...กะลังหาที่มาอยู่...แล้วจะมาบอกน่ะถ้าหาเจอ..อิอิ

User ID
    165
    Status
    โพส
    32

ดังทุกยี่ห้อครับ

sunchai_aei
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รถสมาชิกท่านใดเวลาขับเจอเนิน(ไม่มาก)หรือถนนไม่เรีย บแล้วมีอาการบ้างไหมครับ

รถผมยังป้ายแดง มีเสียงดัง ตรงแผงประตูครับ ทั้ง 2 บานเลยครับ ผมใช้ plus 4 ประตู มีเสียงดัง เหมือนมีอะไรสั่นอยู่ในประตู บานหน้าทั้งสองบานเลยครับ เป็นตอนเวลาขับที่ความเร็ว 20-80 ยิ่งทางที่ไม่เรียบมันดังใหญ่เลย แต่พอลดกระจกมานิดนึงเสียงก็หายครับ ทำไงดีครับเพื่อนๆ

User ID
    446
    Status
    โพส
    145

มาตรฐาน Re: รถสมาชิกท่านใดเวลาขับเจอเนิน(ไม่มาก)หรือถนนไม่เรีย บแล้วมีอาการบ้างไหมครับ

แบบนี้ ต้อง ไปให้ 0 เช็คดีก่าคับ เพราะ คุณรู้จุดแล้วว่า ดังบริเวณไหน แต่ถ้าหาจุดเสียงไม่ได้นี้สิ ไม่รู้จะบอก ช่าง ว่าส่วนไหน ดี เห้อ ๆ ๆ

CNN32
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นที่แผงข้างประตูครับ พอเอาไขควงขันครงน็อตช่องมือจับแลวจะหายไปสักหลายอาทิตย์ พอหลวมมันก็จะดังขึ้นมาอีกนะครับ แก้ไม่หาย

Hom
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเจอ 3 จุดครับ เผื่อเป็นประโยชน์
    1. ดังแกรก ๆ แถวๆลิ้นชักฝั่งผู้โดยสาร สาเหตุเกิดจากยางที่สวมหัวเหล็กยึดกล่อง Ecu มันหลุดอ่ะครับก็เข้าไปให้ศูนย์ถอกแล้วประกอบเข้าไปใหม่ครับ หาย
    2. ดังแกรก ๆ แถวๆเกียร์หรือบางที่ดังคล้ายๆ อยู่แถว ลิ้นชักที่เขี่ยบุหรี่ ดังตอนวิ่งถนนขรุขระหรือทางไม่เรียบ อันนี้ผมหาอยู่นานเลยสรุปมันเกิดจากสปริงใต้เบาะผู้โดยสารมันดังครับ
    3. ดังอิ๊ดๆ แถวคอนโซล แต่ผมดันไปเจอว่าเกิดจาก หนังหุ้มกระปุกเกียร์เวลาเข้าเกียร์ 1-2 มันเสียดสีกันครับเลยดังอิ๊ดๆ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้