หน้า 7 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 121 ถึง 140 จากทั้งหมด 189

กระทู้: เอาผลงานมาฝากค่ะ วันนี้มากัน 3 คัน ใครเป็นใครดูกันเลยค่ะ

มาตรฐาน ตอบ: เอาผลงานมาฝากค่ะ วันนี้มากัน 3 คัน ใครเป็นใครดูกันเลยค่ะ

คันที่สอง มาจาก หนองแค สระบุรี
    เริ่มด้วยล้างสีภายนอก
    ทำความสะอาดห้องเครื่องและเคลือบเงา
    ลงดินน้ำมัน
    ดูดฝุ่นและลงแวกซ์ภายใน
    เคลือบสีด้วย "แมกไกว์ เบอร์ 21"สำหรับรถสีอ่อน ด้วยคุณสมบัติที่ให้ผลงานโดดเด่น เงาล้ำลึก เม็ดสีเข้มชัดขึ้น และสะท้อนความเงาสมบูรณ์แบบ ขจัดและป้องกันริ้วรอยขนแมว มูลนก ยางไม้ น้ำไม่เกาะ
    และอบโอโซน
    ในราคา 669 บาท ได้งานออกมาขาวแบบมีออร่ามาก ๆ ค่ะ
    ชื่อ:  triton s3.jpg
ครั้ง: 362
ขนาด:  123.1 กิโลไบต์ชื่อ:  triton s1.jpg
ครั้ง: 368
ขนาด:  132.4 กิโลไบต์ชื่อ:  triton s2.jpg
ครั้ง: 378
ขนาด:  124.7 กิโลไบต์

สมาชิกถาวร : TTC-04555 TTC-Member
    User ID
    45029
    Status
    โพส
    303

มาตรฐาน ตอบ: เอาผลงานมาฝากค่ะ วันนี้มากัน 3 คัน ใครเป็นใครดูกันเลยค่ะ

ขากลับเมฆครึ้มๆ นึกว่าจะเสีย 569 ฟรีแล้ว ฮ่าๆๆๆ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ km car care ayuthaya ดูโพส
    เอาผลงานมาฝากอีก 2 คันค่ะ
    คันนี้มาจากกทม. กันเลยที่เดียว
    ลงดินน้ำมัน
    เคลือบสีด้วย "แมกไกว์ เบอร์ 21"สำหรับรถสีอ่อน ด้วยคุณสมบัติที่ให้ผลงานโดดเด่น เงาล้ำลึก เม็ดสีเข้มชัดขึ้น และสะท้อนความเงาสมบูรณ์แบบ ขจัดและป้องกันริ้วรอยขนแมว มูลนก ยางไม้ น้ำไม่เกาะ
    และอบโอโซน
    ในราคา 569 บาท ได้งานออกมาขาวแบบมีออร่ามาก ๆ ค่ะ
    ไฟล์แนบ 204986ไฟล์แนบ 204987ไฟล์แนบ 204988ไฟล์แนบ 204989

อันนี้เอามาฝาก
    รถไรไม่รู้ แพงก้อแพง นั่งได้สองคน
    Benz AMG เคลือบสีด้วย "แมกไกว์ เบอร์ 21"สำหรับรถสีอ่อน ด้วยคุณสมบัติที่ให้ผลงานโดดเด่น เงาล้ำลึก เม็ดสีเข้มชัดขึ้น และสะท้อนความเงาสมบูรณ์แบบ ขจัดและป้องกันริ้วรอยขนแมว มูลนก ยางไม้ น้ำไม่เกาะ
    ได้งานออกมาขาวแบบมีออร่ามาก ๆ ค่ะ
    ชื่อ:  benz amg4.jpg
ครั้ง: 307
ขนาด:  119.4 กิโลไบต์ชื่อ:  benz amg1.jpg
ครั้ง: 302
ขนาด:  125.8 กิโลไบต์ชื่อ:  benz amg2.jpg
ครั้ง: 302
ขนาด:  120.1 กิโลไบต์ชื่อ:  benz amg3.jpg
ครั้ง: 308
ขนาด:  121.8 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย KM Car Care Ayuthaya : 11-05-2013 เมื่อ 18:28

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Protron ดูโพส
    ขากลับเมฆครึ้มๆ นึกว่าจะเสีย 569 ฟรีแล้ว ฮ่าๆๆๆ

[/b][/b][/b]
    ถ้าโดนฝน เอาผ้านิ่มลูบๆ เช็ดๆ รับรองเงาเหมือนเดิม ถ้าไ่ม่เงา มาเอาตังค์คืน 555

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38138
    Status
    โพส
    67

บริการเป็นกันเองครับ ผลงานอย่างที่เห็น ไม่หลอกตา ขากลับเลยแวะกินกุ้งที่ตลาดกลางกุ้ง เป็นของแถมครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KM Car Care Ayuthaya ดูโพส
    คันที่สอง มาจาก หนองแค สระบุรี
    ทำความสะอาดห้องเครื่องและเคลือบเงา
    ลงดินน้ำมัน
    และอบโอโซน
    ในราคา 669 บาท ได้งานออกมาขาวแบบมีออร่ามาก ๆ ค่ะ
    ชื่อ:  triton s3.jpg
ครั้ง: 362
ขนาด:  123.1 กิโลไบต์ชื่อ:  triton s1.jpg
ครั้ง: 368
ขนาด:  132.4 กิโลไบต์ชื่อ:  triton s2.jpg
ครั้ง: 378
ขนาด:  124.7 กิโลไบต์

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ต้อม triton ดูโพส
    บริการเป็นกันเองครับ ผลงานอย่างที่เห็น ไม่หลอกตา ขากลับเลยแวะกินกุ้งที่ตลาดกลางกุ้ง เป็นของแถมครับ
    ขอบคุณค่ะน้าต้อม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KM Car Care Ayuthaya ดูโพส
    ถ้าโดนฝน เอาผ้านิ่มลูบๆ เช็ดๆ รับรองเงาเหมือนเดิม ถ้าไ่ม่เงา มาเอาตังค์คืน 555
    แน่ะ นึกว่าจะโดนเหมือนผมซ๊ะอีก ล้างเสร็จแล้วขากลับไปลุยฝนตั้งแต่นครหลวงยันถึงท่าเรือเลย ครับ (เอาน้ำสายยางฉีดๆก็หลุดหมดแล้วครับ) อิอิ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย บาสท่าเรือzoneอยุธยา : 12-05-2013 เมื่อ 11:45

คันนี้ของน้าน้ำค่ะ
    ลงดินน้ำมัน
    และอบโอโซน
    ในราคา 569 บาท ได้งานออกมาขาวแบบมีออร่ามาก ๆ ค่ะ
    ชื่อ:  triton w1.jpg
ครั้ง: 290
ขนาด:  112.8 กิโลไบต์ชื่อ:  triton w.jpg
ครั้ง: 289
ขนาด:  124.1 กิโลไบต์

ชาว TTC เงียบจุงเบย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

ฉงฉัย ช่วงนี้งานเยอะกันครับ
    บัตรส่วนลดหมดยังครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phanpt ดูโพส
    ฉงฉัย ช่วงนี้งานเยอะกันครับ
    บัตรส่วนลดหมดยังครับ
    ยังค่ะ วันนี้น้าต้นจากเสนามาเยือน ค่อยดีใจหน่อย

คันนี้ของน้าต้น(เสนา)
    ลงดินน้ำมัน

เคลือบสีด้วย "แมกไกว์ เทคแว็กซ์ 2.0" คุณสมบัติ ให้ความเงาล้ำลึกสดใส ลดรอยขนแมว เคลือบเกาะแน่นเป็นแผ่นฟิล์มแกร่ง ลื่นสุด ๆ จนหยดน้ำกลมกลิ้งออกจากผิวสี
    และอบโอโซนในราคkราาก
    ในราคา 569 บาท ได้งานออกมาเงา ๆ ฉ่ำ ๆ เลยค่ะ
    ชื่อ:  ttc3.jpg
ครั้ง: 256
ขนาด:  161.0 กิโลไบต์ชื่อ:  ttc1.jpg
ครั้ง: 257
ขนาด:  159.1 กิโลไบต์ชื่อ:  ttc2.jpg
ครั้ง: 254
ขนาด:  156.2 กิโลไบต์

ต้องรอฝนซาหรือเปล่าเนี่ยเรา ถึงจาได้ไปล้างอีกรอบ คริคริ

T_t แอบมองขาวมุก คันอื่นๆ แอบอิจฉาเล็กๆทำไมพื้นปูกระบะเค้าดำเงางามกันจังเบย (ของเราลืมทำดำเงางามให้เค้ารึป่าวเนี่ย)คิคิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ บาสท่าเรือzoneอยุธยา ดูโพส
    T_t แอบมองขาวมุก คันอื่นๆ แอบอิจฉาเล็กๆทำไมพื้นปูกระบะเค้าดำเงางามกันจังเบย (ของเราลืมทำดำเงางามให้เค้ารึป่าวเนี่ย)คิคิ
    ไม่จิงนะ (เป็นเพราะตอนกลับโดนฝนป่าว)
    ฝนไม่เหนตกเลยยยยยน้าบาส ร้อนตับแตก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ km car care ayuthaya ดูโพส
    ไม่จิงนะ (เป็นเพราะตอนกลับโดนฝนป่าว)
    ฝนไม่เหนตกเลยยยยยน้าบาส ร้อนตับแตก
    จิงน๊ะ พื้นกระบะเค้ามะโดนน้ำเยย t_t

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ บาสท่าเรือzoneอยุธยา ดูโพส
    จิงน๊ะ พื้นกระบะเค้ามะโดนน้ำเยย t_t
    ถ้าเป็นเช่นนั้นยอมรับผิดแต่โดยดี

เอามาฝากกันค่ะ
    เกร็ดเล็ก ๆ น้อย ๆ สำหรับ "หน้าฝน" ที่จะมาเยือน
    1. ถ้ารถคันโปรดของเราต้องเจอกับฝนที่มีความเป็นกรดสูง ให้พยายามฉีดล้างน้ำทันทีหลังฝนหยุดตก ไม่อย่างนั้นแล้วค่าความเป็นกรดของเม็ดฝนที่เกาะอยู่ เมื่อมันระเหยออกไปเองแล้ว จะทำให้เกิดรอยตำหนิแบบถาวรได้
    2. อย่ารอให้คราบสกปรกสะสมจนหนาแล้วถึงค่อยล้าง พวกซากแมลง, ขี้นก และสารเคมีจากสภาพแวดล้อม ทำให้เกิดความเป็นกรดซึ่งจะทำให้แว็กซ์ที่เคลือบอยู่หลุดออกไปได้ และยิ่งนานวันเข้าก็อาจทำให้ชั้นสีเสียหาย ยิ่งถ้าปล่อยไว้นานมากๆ ก็อาจต้องถึงขั้นทำสีใหม่กันเลย
    การล้างพวกซากแมลง, ขี้นก และใบไม้แห้งที่ติดตามตัวรถ ควรล้างออกไปให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้เมื่อพบเห็น และการล้างรถนั้นควรทำเป็นประจำทุกสัปดาห์เพื่อให้สีรถดูดีอยู่เสมอ

ถ้าเป็นเช่นนั้นยอมรับผิดแต่โดยดี
    เค้างอลแย้วหล่ะ t_t

เอามาฝากกันค่ะ
    เกร็ดเล็ก ๆ น้อย ๆ สำหรับ "หน้าฝน" ที่จะมาเยือน
    1. ถ้ารถคันโปรดของเราต้องเจอกับฝนที่มีความเป็นกรดสูง ให้พยายามฉีดล้างน้ำทันทีหลังฝนหยุดตก ไม่อย่างนั้นแล้วค่าความเป็นกรดของเม็ดฝนที่เกาะอยู่ เมื่อมันระเหยออกไปเองแล้ว จะทำให้เกิดรอยตำหนิแบบถาวรได้
    2. อย่ารอให้คราบสกปรกสะสมจนหนาแล้วถึงค่อยล้าง พวกซากแมลง, ขี้นก และสารเคมีจากสภาพแวดล้อม ทำให้เกิดความเป็นกรดซึ่งจะทำให้แว็กซ์ที่เคลือบอยู่หลุดออกไปได้ และยิ่งนานวันเข้าก็อาจทำให้ชั้นสีเสียหาย ยิ่งถ้าปล่อยไว้นานมากๆ ก็อาจต้องถึงขั้นทำสีใหม่กันเลย
    การล้างพวกซากแมลง, ขี้นก และใบไม้แห้งที่ติดตามตัวรถ ควรล้างออกไปให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้เมื่อพบเห็น และการล้างรถนั้นควรทำเป็นประจำทุกสัปดาห์เพื่อให้สีรถดูดีอยู่เสมอ

ขอบคุณ ความรู้ดีๆครับ

หน้า 7 จากทั้งหมด 10 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้