สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    35380
    Status
    โพส
    38

มาตรฐาน สอบถามพี่ๆ การต่อประกัน ปี2

รถผมไทรทัน พลัส สีขาวมุก เครื่อง 2.4ติดlpgจากศูนยย์ จะหมดประกันปีแรก 15 ก.ค.56 ไม่เคยเคลมประกัน เมื่อวาน (19 มี.ค.56) มีเจ้าหนาที่ผู้ประสานงานเกี่ยวกับการประกันภัยรถจะมาให้ต่อประกัน ของทิพยประกันภัย ประกัน+พรบ.15943 บาท(ทุนประกัน 550,000 บาท) ซ่อมอู๋ แล้วให้ไปรับเอกสารที่ศูนย์มิตซูใกล้บ้าน แต่ต้องชำระเงินก่อน 3000 บาท
    ผมเลยมีคำถามอยากถามพี่ๆครับ

1.ประกันตัวนี้น่าสนใจไหม แพงไปหรือเปล่า มีตัวอืนที่น่าสนใจกว่านี้ไหมครับ

2.ทำไมต้องให้เราจ่ายเงินล่วงหน้าก่อนตั้ง 3000 บาท ทั้งที่ประกันปีแรกเรากะเหลืออีกเกือบ 3 เดือน

User ID
    39805
    Status
    โพส
    9

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามพี่ๆ การต่อประกัน ปี2

ใจเย็นครับเขาเป็นตัวแทนที่ได้ข้อมูลเราไป(ไม่รู้ใครแอบให้ข้อมูล)ผมก็เคยเหมือนกันหลายตัวแทนด้วย..อีกสักพักเดี๋วยก็มีจากไฟแน๊นแล้วตามด้วยศูนย์ที่เราไปซื้อรถยังงัยไม่ต้องรีบครับลองโทรเช็คโตเกียวฯดูต่อปี2เท่าไรและเอาไปเทียบขอกับบริษัทต่างๆผมเองก็ต่อที่นี่ถูกดีไม่เคลมลดเยอะครับโดยต่อผ่านทางศูนย์

User ID
    35380
    Status
    โพส
    38

มาตรฐาน ตอบ: สอบถามพี่ๆ การต่อประกัน ปี2

ของบริษัท แอลเอ็มจี ประกันภัย มีใครเคยทำบ้างครับ การบริการเป็นยังไง ถูกดี 14515 ไม่รวม พรบ

tayakorn24
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมประกันปีที่สอง ใช้ของศรีเมืองประกันภัย 18000 กว่าบาท ทุนประกัน 400000 ครับ ปีแรกก็ใช้ของประกันศูนย์โตเกียวครับ แต่รถผมแคลมมาก็4ครั้ง ประวัติเพียบ ถ้าต่อโตเกียวก็ 22000บาทครับ ถ้าไม่เคยแคลมแนะนำใช้ของโตเกียวดีที่สุดครับ บริการดีมาก ไม่เสียค่าเอ็กเซ็ป เวลาแคลมครับ

User ID
    40663
    Status
    โพส
    90

แพงไปครับ ต่อลงไปอีก ผมได้ 14500 ครับ

tayakorn24
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ทันแล้วครับ ตกลงทำไปแล้วจ่ายตังค์แล้วด้วย

tayakorn24
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนถามหน่อยนะครับ คือผมสมัครสมาชิกเว็บนี้แล้ว แต่เวลาเข้าไปดูกระทู้ และตั้งกระทู้ไม่ได้ละครับ คือผมอยากเข้ามาเป็นสมาชิกเพื่อที่จะได้แลกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับการใช้รถtritonที่ผมรักมาก ขอรบกวนให้พี่ๆ แนะนำหน่อยครับว่าทำอย่างไรถึงจะสมัครเป็นสมาชิกถาวรได้อ่ะคับ

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

?..คำว่า..ถูก..? สำหรับประกันชั้น 1 นั้น หมายถึง ทุนประกัน หรือ เงินที่จะใช้เคลมให้เราก็..น้อย..มากๆ ด้วย จึงควรคิดให้ดีก่อนซื้อ เดี๋ยวจะปวดกะบาลเวลาใช้นะครับ โดยเฉพาะซ่อม..อู่..ราคานี้ผมถือว่าสูงครับ และ มั่นใจ..แน่ใจ..แล้วหรือครับทีจะ ..ซ่อมอู่.. มีอู่ในดวงใจที่ มั่นใจ แล้วหรือครับ บางท่านบอกอู่นี้มีใบรับรอง โน่น นี่ นั่น แล้วช่างละครับมีใบรับรองฝีมือระดับใหนและช่างคนใดเป็นคนซ่อม อย่าลืมว่าเจ้าของอู่ เขา ไม่มีปัญญามาซ่อมให้นะครับแต่เขาจะจ้างช่างและ ช่าง ใครคนใหนเวลาใหนใครอยู่ที่ใด ช่างก็คือคนทำงาน ดังนั้น การเข้างานการลาออกเกิดขึ้นอยู่ตลอดนะครับ ทำใจเย็นๆ คิดและเทียบราคา ส่วนได้ส่วนเสียให้ดีนะครับ อีกอย่าง ##คนขายประกัน ตัวแทนขาย บริษัทฯ อื่นๆ ที่มีข้อมูลเรานั้น ## ..เขาซื้อประวัติเรามาอีกทีหนึ่งครับ.. รายการที่เรากรอก 108-1,009 เกือบทุกกิจกรรมเขาพิษสวาทเราเพราะ มัน ขาย ได้ ครับผม

User ID
    22050
    Status
    โพส
    149

เดี๋ยวจะมีติดต่อมา อีกหลายบริษัทครับ

แนะนำให้ จดรายละเอียดไว้ทุกบริษัท แล้วค่อยมาเปรียบเทียบครับ

1. ทุนประกัน
    2. ซ่อมห้าง หรือ ซ่อมอู่นอก
    3. ราคา
    4. ความครอบคลุมของประกัน เช่น ไฟไหม้ , จมน้ำ , การก่อการร้าย เคลมได้หรือเปล่า

ตอนถามไม่ต้องตอบตกลง หรือ ผูกมัดอะไรกับเรานะครับ บอกแค่ว่า ขอรอพิจารณาดูก่อน

ถึงแม้เขาจะบอกว่า เราประวัติดี ต้องแจ้งเลยว่าจะทำต่อทันที ถึงจะได้อันนั้น อันนี้ ก็ไม่ต้องสนใจครับ

User ID
    16907
    Status
    โพส
    124

ของผม m 11 / 140 Hp ปีแรกโตเกียว เท่าไหร่ไม่รู้แทมมาตอนซื้อรถ ทุกคนคงทราบ
    ปี 2 อลิอันซ์ ซีพี ป.1+พรบ 15017 บาท ทุนประกัน 630000 บาท ซ่อมอู่
    ปี 3 อลิอันซ์ ซีพี ป.1+พรบ 13663 บาท ทุนประกัน 590000 บาท ซ่อมอู่

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ผมมีให้บริการอยู่คราบ รอรับใช้นะครับน้าๆ

User ID
    29746
    Status
    โพส
    67

ขอแชร์ครับ เพื่อนผม4dขาวมุกซ่อมอู่ อู่ทำมาสีเพี้ยนอ่ะครับตอนนี้ยังไม่หายเซ็งเลยเพราะเห็นว่าราคาเบี้ยถูกกว่าซ่อมห้างอ่ะครับ ของน้าไม่ลองระบุคนขับดูอ่ะครับมันลดได้อีกนี่ครับ ของผมเองก็ระบุคนขับลดได้เกือบพันน่ะครับ

ข้อมูลกระทู้