หน้า 1 จากทั้งหมด 18 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 345

กระทู้: ขอเชิญร่วมทำโครงการปันโอกาสและบริจาคสิ่งของให้น้อง ๆ@อ. โคกสำโรง ลพบุรี 11-12 พ.ค. 56

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

มาตรฐาน ขอเชิญร่วมทำโครงการปันโอกาสและบริจาคสิ่งของให้น้อง ๆ@อ. โคกสำโรง ลพบุรี 11-12 พ.ค. 56

อ้างถึง http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=52421&page=4 ขอเชิญน้าๆกลุ่มอยุธยาและใกล้เคียงที่สนใจไปร่วมทำระบบน้ำประปา ล้างบ่อบาดาล ทาสีอาคาร บริจาคสิ่งของต่าง ฯลฯ ในวันที่

**ขอสรุปการทำโครงการเพิ่มเติมนะครับ**

สิ่งที่จะทำให้โรงเรียน
    - ล้างบ่อน้ำบาดาล (จ้างบริษัทเอกชนทำ โดยจะเข้าไปทำงานวันที่ 6 พ.ค. 56)
    - เดินท่อน้ำประปาที่ชำรุด (ทีมงานคุณภาพ ไทรทันคลับ)
    - ทาสีอาคารที่จืดจาง (ทีมงานคุณภาพ ไทรทันคลับ)
    - ฯลฯ ผมจะไปสำรวจเพิ่มเติมในวันที่ 6 พ.ค. 56 (ทีมงานคุณภาพ ไทรทันคลับ)

** อุปกรณ์ต่างๆในการทำผมจะเตรียมไว้ให้ครบครับ** หากน้าๆท่านใดมีเครื่องมือเกี่ยวกับเรื่องที่จะทำก็เอาติดรถไปเพิ่มเติมได้ครับ**

อาหารและเครื่องดื่ม
    - บริษัทมีงบประมาณจำนวนหนึ่ง (ผมจะเตรียมซื้อไว้ตั้งแต่วันที่ 10 พ.ค. 56) สำหรับแม่ครัวถ้าว่างก็เชิญไปด้วยนะครับ โรงเรียนจะเตรียมอุปกรณ์ประกอบอาหารไว้ให้

สถานที่พักแรม
    - ท่านที่ค้างคืนทางโรงเรียนจะเตรียมสถานที่ไว้ให้ (มีห้องนอน หรือ กางเต๊นซ์) อุปกรณ์เครื่องนอนเตรียมของตัวเองครับ

**หากมีอะไรเพิ่มเติมจะมาโพสแจ้งครับ**

UPDATE กิจกรรม ข้อมูล ณ วันที่ 6 พ.ค. 56

1. การเดินทาง ผมได้แจ้งทางโรงเรียนว่าพวกเราจะไปถึงประมาณ 9.00 น. (เส้นทาง อยุธยา อุทัย ภาชี หินกอง สระบุรี ลพบุรี โคกสำโรง)

2. กิจกรรมกับเด็กๆ ทางโรงเรียนจะประชาสัมพันธ์ให้เด็กๆมาร่วมกิจกรรม ซึ่งตรงนี้ต้องขอรบกวนน้าๆที่ชำนาญการทำกิจกรรมร่วมกับเด็กๆ นอกเหนือจากการบริจาคสิ่งของและรับประทานอาหารร่วมกันครับ

3. อุปกรณ์ประกอบอาหาร โรงเรียนได้ยืนยันว่าจะจัดเตรียมไว้ให้

4. กิจกรรมของผู้ใหญ่ สิ่งที่พวกเราจะทำก็มี แจกสิ่งของบริจาคให้น้องๆ ถางป่าบริเวณโรงเรียน ทาสีห้องน้ำและเดินท่อประปา (หากงบประมาณเหลือพอ) ในส่วนที่จ้างให้บริษัทเอกชนเข้ามาดูแลงานก็จะมี ติดตั้งถังพักน้ำจำนวน 4 ถัง และ ติดตั้งระบบกรองน้ำดื่มสะอาด

11 พ.ค. 56
    เวลา 6.30 - 7.00 น. ออกเดินทางจากหน้า BIG C (โดยใช้เส้นทาง อยุธยา อุทัย ภาชี หินกอง สระบุรี ลพบุรี) เพื่อไปสบทบน้าๆ สระบุรี ลพบุรี และเดินทางไปที่โรงเรียน เพื่อร่วมกันทำกิจกรรมต่างๆ และช่วงกลางคืนก็พบปะสังสรรค์กันนิดหน่อย

12 พ.ค. 56
    ทำงานต่อ หากวันที่ 11 ยังไม่เรียบร้อย

สิ่งของบริจาค

เขตนนทบุรี หรือใกล้เคียง
    ติดต่อผมได้ที่เบอร์ 0896676146 (จันทร์ - ศุกร์) น้าตุ้ย หรือโพสแจ้งไว้ในกระทู้นี้ก็ได้ครับผมจะติดต่อกลับไป

เขตอยุธยา ลพบุรี และสระบุรี ต้องรบกวนน้าอาร์ม น้าก๊อด หรือน้าๆที่สะดวกช่วยรับของไว้ด้วยนะครับ

รบกวนน้าๆที่สนใจช่วยลงชื่อและแจ้งจำนวนผู้เดินทาง ไปร่วมทำกิจกรรมและแจ้งว่าจะค้างคืนหรือไม่? เพื่อทางผมและน้าอาร์มจะไปคุยกับทางโรงเรียนในวันที่ 5 พ.ค. 56 นี้ครับ

จำนวนผู้ร่วมเดินทาง (ข้อมูลอ้างอิงจากการโพสในกระทู้นี้ครับ) หากมีที่คุยกันใน line นอกเหนือจากนี้รบกวนฝาก update ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

1. น้ามุ้ย (ไม่้ค้าง)
    2. น้าแขก (ไ่ม่ค้าง)
    3. น้าอ๊อด (ไม่ค้าง)
    4. น้าชล (?)
    5. น้าอาร์ม (ค้าง)
    6. น้าตุ้ย (ค้าง)
    ึ7. น้าไก่ (ค้าง)
    8. น้านิน (ค้าง)
    9. น้าบาส (?)
    10. น้าเอ็ด (ค้าง)
    11. น้าโจ ท่าเรือ (?)
    12. น้าก๊อด (ค้าง)
    13. น้าโอมห์ (?)
    14. น้าตั้ม (ค้่าง)
    15. น้าใหม่ (?)
    16. น้าแจ็ค+น้องส้มซ่าส์ + อีก 2 สาวสวย
    17. น้ากั๊ก (?)
    18. น้าทีป (ไม่ค้าง)
    19. น้า Hacao Ngaopet ลพบุรี
    20. ติ๊ก SCG - Nissan March

ขอบคุณน้าๆแทนน้องๆ ที่ติดตามกระทู้และบริจาคสิ่งของไว้แล้วบางส่วนครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Ttriton : 07-05-2013 เมื่อ 23:28

I_Chol ฅนยุดยา TTC-Member
    User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

มาตรฐาน ตอบ: ขอเชิญร่วมทำโครงการปันโอกาสและบริจาคสิ่งของให้น้อง ๆ@อ. โคกสำโรง ลพบุรี 11-12 พ.ค. 56

เคลียร์คิวได้ ไม่พลาดแน่

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

มาตรฐาน ตอบ: ขอเชิญร่วมทำโครงการปันโอกาสและบริจาคสิ่งของให้น้อง ๆ@อ. โคกสำโรง ลพบุรี 11-12 พ.ค. 56

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    เคลียร์คิวได้ ไม่พลาดแน่
    นอนดึกจังเลยครับ....ยินดีมากเลยครับน้าชล

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    38734
    Status
    โพส
    956

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    อ้างถึง http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=52421&page=4 ขอเชิญน้าๆกลุ่มอยุธยาและใกล้เคียงที่สนใจไปร่วมทำระบบน้ำประปา ล้างบ่อบาดาล ทาสีอาคาร บริจาคสิ่งของต่าง ฯลฯ ในวันที่

11 พ.ค. 56
    เวลา 6.30 - 7.00 น. ออกเดินทางจากหน้า BIG C (โดยใช้เส้นทาง อยุธยา อุทัย ภาชี หินกอง สระบุรี ลพบุรี) เพื่อไปสบทบน้าๆ สระบุรี ลพบุรี และเดินทางไปที่โรงเรียน เพื่อร่วมกันทำกิจกรรมต่างๆ และช่วงกลางคืนก็พบปะสังสรรค์กันนิดหน่อย

12 พ.ค. 56
    ทำงานต่อ หากวันที่ 11 ยังไม่เรียบร้อย

สิ่งของบริจาค

เขตนนทบุรี หรือใกล้เคียง
    ติดต่อผมได้ที่เบอร์ 0896676146 (จันทร์ - ศุกร์) น้าตุ้ย

เขตอยุธยา ลพบุรี และสระบุรี ต้องรบกวนน้าอาร์ม น้าก๊อด หรือน้าๆที่สะดวกช่วยรับของไว้ด้วยนะครับ

รบกวนน้าๆที่สนใจช่วยลงชื่อและแจ้งจำนวนผู้เดินทาง ไปร่วมทำกิจกรรมและแจ้งว่าจะค้างคืนหรือไม่? เพื่อทางผมและน้าอาร์มจะไปคุยกับทางโรงเรียนในวันที่ 5 พ.ค. 56 นี้ครับ

ขอบคุณน้าๆแทนน้องๆ ที่ติดตามกระทู้และบริจาคสิ่งของไว้แล้วบางส่วนครับ
    เขต อ.วังน้อย อยุธยา ผมช่วยวิ่งไปรับสิ่งของบริจาคแทนได้นะครับ ถ้าน้าท่านใดไม่สะดวกมาบริจาค
    ผมไปรับได้ไม่เกินเที่ยง 12.00 น. ของทุกวัน สถานที่ขอให้บอกมาครับ บริษัท/โรงงาน จะไปรับให้ครับ
    จะได้รวบรวมเป็นจุดเดียว เสียดายที่ไม่ได้ไปด้วยครับ
    ติดต่อ 087-1078173 พันธ์ ตอนเช้าติดต่อได้ตลอดครับ (เข้ากะดึก)

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

ตอนนี้ผมได้ส่งข่าวสารนี้ไปถึงเพื่อนๆผมอีกต่อนึงแล้วครับ อาจจะมีของบริจากไม่มากก็น้อย มาช่วยอีกแรงครับ

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phanpt ดูโพส
    เขต อ.วังน้อย อยุธยา ผมช่วยวิ่งไปรับสิ่งของบริจาคแทนได้นะครับ ถ้าน้าท่านใดไม่สะดวกมาบริจาค
    ผมไปรับได้ไม่เกินเที่ยง 12.00 น. ของทุกวัน สถานที่ขอให้บอกมาครับ บริษัท/โรงงาน จะไปรับให้ครับ
    จะได้รวบรวมเป็นจุดเดียว เสียดายที่ไม่ได้ไปด้วยครับ
    ติดต่อ 087-1078173 พันธ์ ตอนเช้าติดต่อได้ตลอดครับ (เข้ากะดึก)
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MPV ดูโพส
    ตอนนี้ผมได้ส่งข่าวสารนี้ไปถึงเพื่อนๆผมอีกต่อนึงแล้วครับ อาจจะมีของบริจากไม่มากก็น้อย มาช่วยอีกแรงครับ
    ขอบคุณน้าพันธ์และน้าใหม่มากๆครับ.....

User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

น้าตุ้ย มีอะไรให้ผมช่วยบอกได้นะครับ(ยกเว้นตังค์ อิอิ สงกรานผลาญไปเยอะ ฮ่าๆๆ) ถ้าว่างจัดให้ตลอด

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ I_Chol ดูโพส
    น้าตุ้ย มีอะไรให้ผมช่วยบอกได้นะครับ(ยกเว้นตังค์ อิอิ สงกรานผลาญไปเยอะ ฮ่าๆๆ) ถ้าว่างจัดให้ตลอด
    ขอบคุณครับน้า...ขอให้ช่วยอย่างเดียวคือ อยากให้ไปด้วยกันวันที่ 11 น่ะครับ

User ID
    21073
    Status
    โพส
    1,193

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    ขอบคุณครับน้า...ขอให้ช่วยอย่างเดียวคือ อยากให้ไปด้วยกันวันที่ 11 น่ะครับ

รับทราบครับน้าตุ้ย
    วันนี้ผมจะไปยุดยา น้าๆท่านใดที่อยู่แถว มีนบุรี ร่มเกล้า ลาดกระบัง หรือบริเวณใกล้เคียง จะฝากของบริจาค ติดต่อผมได้นะ เดวจัดส่งถึงมือน้าตุ้ย/น้าอาร์มเลย

User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

รับทราบครับน้าตุ้ย น้าอาร์มครับ ลงชื่อไปด้วย 2 คน ค้างคืนครับ เรื่องบริจาคสิ่งของหรือสอบถามรายละเอียดได้นะครับ 080-0202700

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

วันนี้ผมจะไปยุดยา น้าๆท่านใดที่อยู่แถว มีนบุรี ร่มเกล้า ลาดกระบัง หรือบริเวณใกล้เคียง จะฝากของบริจาค ติดต่อผมได้นะ เดวจัดส่งถึงมือน้าตุ้ย/น้าอาร์มเลย
    ขอรับส่งมอบของ...วันศุกร์ดึกๆนะครับ

User ID
    33172
    Status
    โพส
    310

ทางไตรบุรีเตรียมความพร้อมแล้วครับ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=53668

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

ขอรูปถ่ายหรือข้อมูลเพิ่มด้วยนะครับ ผมจะไปแจ้งให้เพื่อนๆที่โรงงานช่วยกันอีกแรง อิอิ ผมไปช่วยงานด้วยครับแต่คงไม่ได้ค้าง

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

เท่าที่ทราบชัวร์ๆ ไตรบุรี ณ 22/0/56
    1.god-army 1 คัน 2 คน อาจหารีสอร์ตนอนคลายร้อนแถวๆ นั้น (หาเหยื่อก่อน) 555
    2.MPV น้าใหม่ รถสวย
    สิ่งของมีเสื้อผ้ามือสอง + เครื่องเขียน จำนวนหนึ่ง
    @ น้าตุ้ย มีแผนอะไรหรือป่าวครับ ถ้าจากยุดยา-ลพบุรี ไปทางบางปะหันจะใกล้กว่านะครับ
    ถ้ามาทางสระบุรี ผมรอหน้าศูนย์มิตซูแล้วกัน ถ้ามาทางบางปะหัน จะรอหน้าค่าย เพราะทางผ่านครับ

​แจ้งช่องสัญญาณ ว.แดงด้วยนะครับ

User ID
    41888
    Status
    โพส
    850

น้าชลมารับของที่ผมด้วย..ดึกๆนะ..ฮิฮิ..2 ป๋อง

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส
    ขอรูปถ่ายหรือข้อมูลเพิ่มด้วยนะครับ ผมจะไปแจ้งให้เพื่อนๆที่โรงงานช่วยกันอีกแรง อิอิ ผมไปช่วยงานด้วยครับแต่คงไม่ได้ค้าง
    ขอบคุณครับน้าแขก เด๋วผมส่งรายละเอียดให้ทาง email ครับ ขอ mail น้าแขกด้วยครับ

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    เท่าที่ทราบชัวร์ๆ ไตรบุรี ณ 22/0/56
    1.god-army 1 คัน 2 คน อาจหารีสอร์ตนอนคลายร้อนแถวๆ นั้น (หาเหยื่อก่อน) 555
    2.MPV น้าใหม่ รถสวย
    สิ่งของมีเสื้อผ้ามือสอง + เครื่องเขียน จำนวนหนึ่ง
    @ น้าตุ้ย มีแผนอะไรหรือป่าวครับ ถ้าจากยุดยา-ลพบุรี ไปทางบางปะหันจะใกล้กว่านะครับ
    ถ้ามาทางสระบุรี ผมรอหน้าศูนย์มิตซูแล้วกัน ถ้ามาทางบางปะหัน จะรอหน้าค่าย เพราะทางผ่านครับ

​แจ้งช่องสัญญาณ ว.แดงด้วยนะครับ
    เรื่องเส้นทางผ่านบางปะหันไม่ค่อยแม่นน่ะครับน้า...แต่ถ้าสะดวกกว่าก็จะไปทางที่น้าแนะนำครับ เด๋วไว้โทรถามจุดใกล้ๆถึงลพบุรีน่ะครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..ไปร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ..คงไม่ได้ค้างเหมือนกัน..ต้อขออภัยด้วยนะครับน้าตุ้ย น้าอาร์ม และน้าๆทุกท่านครับ

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..ไปร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ..คงไม่ได้ค้างเหมือนกัน..ต้อขออภัยด้วยนะครับน้าตุ้ย น้าอาร์ม และน้าๆทุกท่านครับ
    รับทราบครับน้ามุ้ย.....

User ID
    41888
    Status
    โพส
    850

ออกเดินทางกี่โมง....

หน้า 1 จากทั้งหมด 18 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้