หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 73

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

มาตรฐาน ตอบ: มิตซูมอเตอร์ห่วยลงทุกวัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    อย่างแรกเลยนะในความคิดผม คนมิตซูเองน่าจะ ลงเข้ามาดูในเว๊ปบอร์ดต่างๆมั่ง สร้างภาพให้มันดีหน่อยๆ ผู้บริหารเอง น่าจะเปิดใจจะทำงานใหญ่ใจต้องนิ่ง ต้องแฟร์ ถึงจะได้ใจคนซื้อ ถ้าไม่มีเว๊ปไทรทัน ถามจริงๆเหอะหลายๆคนจะแก้ปัญหายังไง ช่างเทคนิคมิตซู มาหาทำงานสร้างภาพในนี้หน่อยก็ดีเอาวิชาการมาตอบบ้าง
    ไม่ใช่แค่เข้ามาขายของอย่างเดียว ปัญหามา คนใช้จะไปพึ่งใคร บ้านผมก็ 2 คัน ไทรทัน ที่ชอบเพราะใช้ดีในส่วนตัว อะไรที่แก้ได้ก็แก้เอง สะส่วนใหญ่
    ขายไทรทัน ก็ไปขับปาเจโร่ ซื้อรถเล็กก็มิราจ ไม้เชื่อ คนมิตซู มาทำวิจัย ในนี้ได้เลย
    เครื่องไทรทัน 2.5 ทำไมมัน หลวมเร็ว พังเร็ว โมไม่ได้ กรายเป็นเครื่องดีเชลห่วยๆสะแล้ว ความภูมิใจ ในเรื่องความอึดทน หายไปหมดสะแล้ว เดิมๆ 200000 โล หลวมแล้ว วีโก้ วิ่งกัน เกือบครึ่งล้านโล ลูกแหวนยังใช้ไดีอยู่เลย รถตู้เครื่อง วีโก้ วิ่งกันเป็นล้านโล
    อีสุเมื่อก่อนเรื่องแรง เค้าไม่เอามาขายเลย เดี๋ยวนี้เค้าก็ทำเต็มตัว ลงสนับสนุนงาน งานซิ่งของคลับตลอด แล้วเราล่ะ ลูกค้าในนี้ น่าจะเพิ่มยอดขายให้ไม่น้อย น่าจะลงมาดูหน่อย
    มีแต่เค้าทำให้ลูกค้าเก่าไม่หนี ดูๆแล้วมิซู ไม่แคร์ลูกค้าเก่าๆเลยมั้ง มองฐานลูกค้าเก่ามั่งดิ เพื่อนผมทำโรงงาน ใช้ ไซโคลน 4 คัน เปลี่ยนมา สตาด้า 4 คัน ซื้ออีคาร์ 4 คัน ตอนนี้มันใช้ไทรทันคันเดียว นอกนั้น คู่แข่งหมดทั้งโรงงาน
    เอ้าทำอะไรกันอยู่ มาดูกันหน่อยครับ คนใช้รถเดือดร้อน
    ก็อปไปแปลให้นายญี่ปุ่น อ่านหน่อยนะ
    กดlikeให้เลยครับน้าวุฒิ

User ID
    39747
    Status
    โพส
    316

มาตรฐาน ตอบ: มิตซูมอเตอร์ห่วยลงทุกวัน

เห้อออ เซ็ง !!!!!

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

คลัตดัง แหนบดัง พวงมาลัยดัง,สั่น,คลอน เวลาเจอทางขรุขระอาการสะท้านถึงพวงมาลัยท้ายปัดบ้างไรบ้าง
    ปัญหาเดิมๆทั้งนั้น ยังไม่แก้กันเลย ปล่อยรถถึงมือลูกค้า รอให้เป็นก่อน ตามเคลมทีหลัง "เริ่มเซงตามๆกันละครับ"

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

เป็นกำลังใจให้ครับ ของผมยังไม่เป็นเเต่ก็ไม่รู้อีกเมื่อไหร่

User ID
    44495
    Status
    โพส
    129

สวัสดีครับทุกท่าน ของผมยกสูง ออก 24 ธค.55 ตัวล่าสุด เริ่มแล้ว แหนบดัง หยอดน้ำมันซะ เข้าเกียร์ 1,2 กรุบ(ดังเกินเหตุ) ปล่อยคลัทช์ กึ่ก กั่ก แรงมาก จนคิดอายหันมองรถข้างๆ ว่าเขาจะได้ยินเสียงจากรถเรามั๊ย คันนี้แหละที่ออกมาสามวัน น้ำมันเครื่องรั่วฝาครอบวาวล์มากเลย จี๊ดใจเลย แต่แก้หายดีแล้ว แต่เรื่องกะลึก กึ่กกั่ก คงจะเป็นโดยสันดานเสียแล้ว มิตซู คงจะมีระยะฟรีรวมๆ มันมากน่าดู ตั้งแต่ชุดเกียร์ ยันเฟืองท้ายโน่นเลย ทามจายยยอีกแหละ บางทีก็รำคาญสิ้นดี แต่เท่าที่เคยฟังยี่ห้ออื่นๆ ก็ดังครับ แต่มากบ้าง น้อยบ้าง แตกต่างกันไป แต่โตโยน้อยกว่าเพื่อนที่ลองขับดู มิตซูเราน่าจะดังเป็นที่ 1 (แชมป์เสียงดัง)ผ่อนต่อไป อีก 45 เดือนเอ่อๆๆๆ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ขอให้หายไวไวนะครับ แล้วถ้าเกิดเราแจ้ง สคบ จะมีผลไรบ้างไหม แต่ถ้านัดกันไปถล่มศูนย์ หรือ สนง ใหญ่ ก็น่าสนนะครับ เรียกนักข่าวมาอะไรแบบนี้ เอาให้ดังกระฉ่อนไปเลย มาตรฐานมันจะได้ดีขึ้นครับ

User ID
    5532
    Status
    โพส
    243

เคยใช้ไทรทัน4ประตู 3 ปี 2xx,xxx เพิ่งมาเปลี่ยนเป็นปาเจโร่มือสอง ต้องให้เครดิตเว็ปไทรทันและน้าๆในคลับแบบที่น้าวุฒิว่าเลยครับ

User ID
    30360
    Status
    โพส
    3,722

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    อย่างแรกเลยนะในความคิดผม คนมิตซูเองน่าจะ ลงเข้ามาดูในเว๊ปบอร์ดต่างๆมั่ง สร้างภาพให้มันดีหน่อยๆ ผู้บริหารเอง น่าจะเปิดใจจะทำงานใหญ่ใจต้องนิ่ง ต้องแฟร์ ถึงจะได้ใจคนซื้อ ถ้าไม่มีเว๊ปไทรทัน ถามจริงๆเหอะหลายๆคนจะแก้ปัญหายังไง ช่างเทคนิคมิตซู มาหาทำงานสร้างภาพในนี้หน่อยก็ดีเอาวิชาการมาตอบบ้าง
    ไม่ใช่แค่เข้ามาขายของอย่างเดียว ปัญหามา คนใช้จะไปพึ่งใคร บ้านผมก็ 2 คัน ไทรทัน ที่ชอบเพราะใช้ดีในส่วนตัว อะไรที่แก้ได้ก็แก้เอง สะส่วนใหญ่
    ขายไทรทัน ก็ไปขับปาเจโร่ ซื้อรถเล็กก็มิราจ ไม้เชื่อ คนมิตซู มาทำวิจัย ในนี้ได้เลย
    เครื่องไทรทัน 2.5 ทำไมมัน หลวมเร็ว พังเร็ว โมไม่ได้ กรายเป็นเครื่องดีเชลห่วยๆสะแล้ว ความภูมิใจ ในเรื่องความอึดทน หายไปหมดสะแล้ว เดิมๆ 200000 โล หลวมแล้ว วีโก้ วิ่งกัน เกือบครึ่งล้านโล ลูกแหวนยังใช้ไดีอยู่เลย รถตู้เครื่อง วีโก้ วิ่งกันเป็นล้านโล
    อีสุเมื่อก่อนเรื่องแรง เค้าไม่เอามาขายเลย เดี๋ยวนี้เค้าก็ทำเต็มตัว ลงสนับสนุนงาน งานซิ่งของคลับตลอด แล้วเราล่ะ ลูกค้าในนี้ น่าจะเพิ่มยอดขายให้ไม่น้อย น่าจะลงมาดูหน่อย
    มีแต่เค้าทำให้ลูกค้าเก่าไม่หนี ดูๆแล้วมิซู ไม่แคร์ลูกค้าเก่าๆเลยมั้ง มองฐานลูกค้าเก่ามั่งดิ เพื่อนผมทำโรงงาน ใช้ ไซโคลน 4 คัน เปลี่ยนมา สตาด้า 4 คัน ซื้ออีคาร์ 4 คัน ตอนนี้มันใช้ไทรทันคันเดียว นอกนั้น คู่แข่งหมดทั้งโรงงาน
    เอ้าทำอะไรกันอยู่ มาดูกันหน่อยครับ คนใช้รถเดือดร้อน
    ก็อปไปแปลให้นายญี่ปุ่น อ่านหน่อยนะ
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ว่าแต่จะนัดกันไปที่ สนง. ของมิตซูฯ เมื่อไหร่ครับจะไปด้วยคนครับ

User ID
    40534
    Status
    โพส
    38

ปัญหาเยอะจัง

User ID
    42838
    Status
    โพส
    172

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ละอ่อนเหลือกำ! ดูโพส
    คลัตดัง แหนบดัง พวงมาลัยดัง,สั่น,คลอน เวลาเจอทางขรุขระอาการสะท้านถึงพวงมาลัยท้ายปัดบ้างไรบ้าง
    ปัญหาเดิมๆทั้งนั้น ยังไม่แก้กันเลย ปล่อยรถถึงมือลูกค้า รอให้เป็นก่อน ตามเคลมทีหลัง "เริ่มเซงตามๆกันละครับ"
    ถูกต้องแล้วครับของผมคันแรก triton ปลายปี 10 4d 4wd ขายทิ้งตามอาการที่ว่ามาแทบทั้งหมดอีกหนึ่งอาการตอนเปลี่ยนเกียร์แล้วกดคันเร่งเร็วๆเฟืองท้ายลั่นกึกๆที่ทำได้คือเปลี่ยนเกียร์แล้วปล่อยคทัทย์ให้สุดแล้วถึงค่อยๆกดคันเร่ง แต่ที่รับไม่คือที่สุดคือทางขรุขะขึ้นเนินกระโดดหัวท้ายปัดถ้าเจอถนนชำรุดในที่ๆไม่คุ้นเส้นทางไม่รู้จะเจอเหตุไม่คาดฝันวันไหน คันที่สอง 4d 4wdเหมือนเดิมตอนนี้ไมค์ 6000 โล อาการเหมือนกับคันแรกทุกอย่างอย่างที่น้าว่ามาไอ้เราน่ะคิดว่าผ่านมาสามปีทุกอย่างคงได้การแก้ไขที่ไหนได้มิตซูแมร่งมันไม่ทำเหรี้ยอะไรเลย....
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย เลข : 23-04-2013 เมื่อ 22:07

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

เฮ๊อ.......?

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

ก้นบึ้ง (ตำนาน) ความห่วย

ป้ายกำกับ:�ไม่มี12345FirstLastmook�said:21-07-2009�10:20

�ข่าวด่วน! ตั่งแต่วันที่ 1 ส.ค.ทุกศูนย์บริการเข้ารับการเปลี่ยนกรองโซล่าฟรี

สวัสดีครับ พอดีเมื่อวานผมได้นำรถเข้าไปตรวจสอบปัญหาอาการวูบ เกียร์2ไป3เครื่องดับ คันเร่งหาย รอบไม่ขึ้น แต่เครื่องไม่ดับ ผลการตรวจสอบพบว่าการจ่ายน้ำมันไม่คงที่ ทางหัวหน้าช่างบอกว่าเป็นที่ Scv วาล์ว ทำงานผิดปกติ ก็เลยทำเรื่องเคลมscvตัวใหม่ให้ครับ และได้พูดคุยปัญหานี้กับผู้จัดการศูนย์ ทางผู้จัดการศูนย์ได้ฝากแจ้งข่าวมาประชาสัมพันธ์ครับ ตั่งแต่วันที่ 1 ส.ค.2552 ทางศูนย์บริการให้นำรถมาเปลี่ยนกรองโซล่าฟรี พร้อมกับทำการปรับปรุ่งโปรแกรมในส่วนของการทำงานของ Scv วาล์ว ด้วยครับ(สมนาคุณจากdensoครับ) ถ้าเพื่อนๆสมาชิกอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมสามารถโ ทรสอบถ้าศูนย์บริการที่ท่านเข้ารับบริการได้ครับ ข่าวฝากประชาสัมพันธ์สำหรับสมาชิกครับผม�sponclub�said:21-07-2009�10:26

�Re: ข่าวด่วน! ตั่งแต่วันที่ 1 ส.ค.ทุกศูนย์บริการเข้ารับการเปลี่ยนกรองโซล่าฟรี

ขอบคุณสำหรับ สาระดีๆ ที่นำมาฝากครับTriton-chonburi TCB-017คิดถึงก็...081-209-4664�nat165�said:21-07-2009�10:29

�Re: ข่าวด่วน! ตั่งแต่วันที่ 1 ส.ค.ทุกศูนย์บริการเข้ารับการเปลี่ยนกรองโซล่าฟรี

เยี่ยมครับ ช่วยกันดันกระทู้ให้ทราบโดยทั่วกัน....�Csool�said:21-07-2009�10:34

ขอบคุณครับกำลังติดตามข่าวสารพอดี น้าMook The Kop แล้วรถน้าเสียค่าใช้จ่ายไหมครับ�weerasin.08�said:21-07-2009�10:43

�โพสต้นฉบับโดยคุณ�mook�สวัสดีครับ พอดีเมื่อวานผมได้นำรถเข้าไปตรวจสอบปัญหาอาการวูบ เกียร์2ไป3เครื่องดับ คันเร่งหาย รอบไม่ขึ้น แต่เครื่องไม่ดับ ผลการตรวจสอบพบว่าการจ่ายน้ำมันไม่คงที่ ทางหัวหน้าช่างบอกว่าเป็นที่ Scv วาล์ว ทำงานผิดปกติ ก็เลยทำเรื่องเคลมscvตัวใหม่ให้ครับ และได้พูดคุยปัญหานี้กับผู้จัดการศูนย์ ทางผู้จัดการศูนย์ได้ฝากแจ้งข่าวมาประชาสัมพันธ์ครับ ตั่งแต่วันที่ 1 ส.ค.2552 ทางศูนย์บริการให้นำรถมาเปลี่ยนกรองโซล่าฟรี พร้อมกับทำการปรับปรุ่งโปรแกรมในส่วนของการทำงานของ Scv วาล์ว ด้วยครับ(สมนาคุณจากdensoครับ) ถ้าเพื่อนๆสมาชิกอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมสามารถโ ทรสอบถ้าศูนย์บริการที่ท่านเข้ารับบริการได้ครับ ข่าวฝากประชาสัมพันธ์สำหรับสมาชิกครับผมถามศูนย์ที่อุดรเขาบอกว่าทางบริษัทแม่จะมีจดหมายแจ้ง ไปย้งลูกค้าให้นำรถเข้าศูนย์ครับเป็น เฉพาะที่ได้รับจดหมาย นอกนั้นปิ๋วครับ งงครับ�indy72�said:21-07-2009�11:09

ฝนจะตกทั่วฟ้า ถึงกันทุกคันมั้ยน้อ!......หมาน้อยตะกายดอย...082-1109200 Yoyo.indy@gmail.com�mook�said:21-07-2009�11:22

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ผมเจ้าพลัส วีจี 178 ออโต้ สี่ประตู 2012 ออกรถเมื่อเดือนมิถุนายน 55 ออกเป็นคันที่สองจากคันเก่ารุ่นแรกปล่อยไป คิดเหมือนน้า ๆ หลายคนครับว่า ไทรทรันเราก็อายุอานามหลายปีแล้ว ทางมิตซูน่าจะแก้ไขปัญหาต่าง ๆ ที่ผ่านมาได้ลงตัวสักทีถึงจะไม่หวังให้แก้ไขได้ 100 % ถ้วน ๆ
    แต่นี้ก็ไม่แตกต่างเลยครับ รถผมคันนี้ส่วนใหญ่จะมีปัญหาแบบ นอย์ ๆ (จิต) อิ ๆ พวก พวงมาลัยดังเหมือนอะไรเสียดสีกันตลอด..แหนบดัง (แก้แล้วตอนนี้ยังเงียบอยู่ )""เบาะหลังเวลามีคนนั่งมีเสียง กึก ๆ แกก น่ารำคาญ...เจอทางขรุขระเล็ก ๆ น้อย ๆ สะท้านไปทั้งคัน จนพวงมาลัยคลอนสั่นไปตาม ๆ กัน...คอนโซหน้าดัง พวงมาลัยหนัก อะไรอีกน่ะ ยังไม่อยากนึกตามมา
    ตอนแรกจะไปออก เจ้าเรนเจอร์ แล้วครับ แต่ยังมาคุยกับแฟน ว่า ยังรักในมิตซู เลยตัดสินใจมาออกไทรทรันอีก แฟนตอนนี้ยังเปรย ๆ ว่าไม่รู้คิดผิดคิดถูก
    ถึงจะไม่รู้คิดผิดคิดถูก แต่ก็ยังรักเจ้าไทรทรันและแอบผิดหวังด้วย ต้องผ่อนอีกยาว หรือมิตซูไม่แคร์ฐานลูกค้าเก่าแก่อย่างเรา ๆ เหมือนน้า ๆ ด้านบนเกริ่น อิ ๆ
    อ่ะ อ้าว มิตซูแวะมาอ่าน ๆ ปัญหากันหน่อยครับผมมมม

User ID
    32635
    Status
    โพส
    485

ขออนุญาติเพิ่มอีกนิด รุ่น วีจี 178 แรงออโต้ รอบเดินเบาแอร์ก็แปลก ๆ ตัดต่อที สั่น ๆ เบาบ้าง แรงบ้างเหมือนจะดับแต่ไม่ดับ น่ารำคาญครับ
    ความคิดเห็นส่วนตัวผมว่าเจ้าเกียร์ออโต้พลัส ขับในเมืองไม่ค่อยประหยัดน้ำมันเท่าไหรนะครับ
    ไปละครับ อิ ๆ ค่อยมาตามอัพเดตต่อ

User ID
    13860
    Status
    โพส
    2,783

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เลข ดูโพส
    ถูกต้องแล้วครับของผมคันแรก triton ปลายปี 10 4d 4wd ขายทิ้งตามอาการที่ว่ามาแทบทั้งหมดอีกหนึ่งอาการตอนเปลี่ยนเกียร์แล้วกดคันเร่งเร็วๆเฟืองท้ายลั่นกึกๆที่ทำได้คือเปลี่ยนเกียร์แล้วปล่อยคทัทย์ให้สุดแล้วถึงค่อยๆกดคันเร่ง แต่ที่รับไม่คือที่สุดคือทางขรุขะขึ้นเนินกระโดดหัวท้ายปัดถ้าเจอถนนชำรุดในที่ๆไม่คุ้นเส้นทางไม่รู้จะเจอเหตุไม่คาดฝันวันไหน คันที่สอง 4d 4wdเหมือนเดิมตอนนี้ไมค์ 6000 โล อาการเหมือนกับคันแรกทุกอย่างอย่างที่น้าว่ามาไอ้เราน่ะคิดว่าผ่านมาสามปีทุกอย่างคงได้การแก้ไขที่ไหนได้มิตซูแมร่งมันไม่ทำเหรี้ยอะไรเลย....
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส
    ผมเจ้าพลัส วีจี 178 ออโต้ สี่ประตู 2012 ออกรถเมื่อเดือนมิถุนายน 55 ออกเป็นคันที่สองจากคันเก่ารุ่นแรกปล่อยไป คิดเหมือนน้า ๆ หลายคนครับว่า ไทรทรันเราก็อายุอานามหลายปีแล้ว ทางมิตซูน่าจะแก้ไขปัญหาต่าง ๆ ที่ผ่านมาได้ลงตัวสักทีถึงจะไม่หวังให้แก้ไขได้ 100 % ถ้วน ๆ
    แต่นี้ก็ไม่แตกต่างเลยครับ รถผมคันนี้ส่วนใหญ่จะมีปัญหาแบบ นอย์ ๆ (จิต) อิ ๆ พวก พวงมาลัยดังเหมือนอะไรเสียดสีกันตลอด..แหนบดัง (แก้แล้วตอนนี้ยังเงียบอยู่ )""เบาะหลังเวลามีคนนั่งมีเสียง กึก ๆ แกก น่ารำคาญ...เจอทางขรุขระเล็ก ๆ น้อย ๆ สะท้านไปทั้งคัน จนพวงมาลัยคลอนสั่นไปตาม ๆ กัน...คอนโซหน้าดัง พวงมาลัยหนัก อะไรอีกน่ะ ยังไม่อยากนึกตามมา
    ตอนแรกจะไปออก เจ้าเรนเจอร์ แล้วครับ แต่ยังมาคุยกับแฟน ว่า ยังรักในมิตซู เลยตัดสินใจมาออกไทรทรันอีก แฟนตอนนี้ยังเปรย ๆ ว่าไม่รู้คิดผิดคิดถูก
    ถึงจะไม่รู้คิดผิดคิดถูก แต่ก็ยังรักเจ้าไทรทรันและแอบผิดหวังด้วย ต้องผ่อนอีกยาว หรือมิตซูไม่แคร์ฐานลูกค้าเก่าแก่อย่างเรา ๆ เหมือนน้า ๆ ด้านบนเกริ่น อิ ๆ
    อ่ะ อ้าว มิตซูแวะมาอ่าน ๆ ปัญหากันหน่อยครับผมมมม
    เหมือนผมเลยครับ คันแรกไทรทัน คันที่2ก็ไทรทัน ยังไงก็ยังรักมิตซูรักไทรทัน รักสังคมของ"ไทยไทรทันคลับ" ครับผม
    "แค่ทางมิตซูบิซิมอเตอร์เห็นใจเราบ้างครับเจ้านายสนใจลูกค้าบางครับเจ้านาย"

User ID
    15054
    Status
    โพส
    635

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ khanlert ดูโพส

ไปออกฟอร์ดปวดตับหนักกว่าไทรทันอีกครับ หัวฉีดเป็นสนิม เกียร์ออโต้น้ำมันรั่ว โอริ่งรอหัวน็อตถ่ายน้ำมันเครื่องผิดเบอร์ก็รั่วๆๆๆอีก โช็คหน้าแตกๆๆ แผงจิ้งหรีดทำให้น้ำหยดโดนเครื่อง น่ำเข้าไฟส่องแผนที่ตรงเสาร์อากาศ ขอบกระบะไม่เท่ากัน และอื่นๆๆๆอีก ตามไปอ่านได้ที่คลับของเรนเจอครับ อิอิ

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

ครับ..ปัญหาทุกๆอย่างมีทางแก้ แต่ไม่ใช่ที่ศูนย์มิตซู อิอิ ทุกวันนี้ผมเอารถเข้าศูนย์เพื่อเช็คระยะเท่านั้น แต่ถ้าจะมีการซ่อม แก้ไข ดัดแปลง เพื่อตอบสนองความต้องการของเรา ผมจะหาความรู้จากในเว็บของพวกเรา มีกูรู ผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ แนะแนวทางให้เป็นอย่างดี และผมจะลงมือทำด้วยตัวเองเท่าที่ทำได้ ถ้าเครื่องมือไม่มีก็จ้างช่างข้างนอกทำให้ เพราะถ้าหวังขอความช่วยเหลือจากศูนย์บริการเราก็จะพบแต่ความผิดหวังอยู่ร่ำไป รถเรา เราเช็คเอง ทำเอง แก้ไขเอง ดูแล ใส่ใจ เพราะเราขับเอง ช่างหรือพนักงานในศูนย์บริการบางท่านเค้าขี่มอเตอร์ไซค์มาซ่อมรถให้เรา เค้าคงไม่รักรถเราเท่าตัวเราหรอกครับ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

เห็นด้วยมากเลยครับ

User ID
    36401
    Status
    โพส
    267

แล้วของตรูจะรอดไหมเนีย

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kong22 ดูโพส
    เห็นด้วยมากเลยครับ
    +10000000 เลยครับน่าจะใส่ใจกับลุกค้าที่อุดหนุนให้มิตซูเจริญเติบโตหน่อย ไม่ใช่ว่าออกรถมาขายอย่างเดียว

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้