หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 73 จากทั้งหมด 73

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    44242
    Status
    โพส
    19

มาตรฐาน ตอบ: มิตซูมอเตอร์ห่วยลงทุกวัน

ขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นครับเข้ามาอ่านเก็บเกี่ยวเป็นความรู้

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: มิตซูมอเตอร์ห่วยลงทุกวัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manu ดูโพส
    คุณjassada ครับ ไม่ต้องรอดูของใครทั้งนั้นครับ..ความผิดปกติ ทุกกรณี..ให้รีบส่งเคลม ได้ เลย ครับ อย่ารอให้เหมือนผมเลยครับ ความเคลียดจะถามหาเปล่าๆ อย่ารอ..อย่าช้า..อย่าคิดไปทั่ว..เคลมซะนะครับ
    เมื่อวานเข้าไปเครม scv มา (รถมันวูปอะครับ) ก็ลืมมมมมมมม...จริง ๆ เลย ลืมถาม มัวแต่กังวลเรื่องปัญหาเวลาปล่อยไหลแล้วจะมีเสียงจากเฟืองท้ายดัง กึกๆๆๆๆๆ (รถเกียร์ mt) สุดท้ายก็ไม่ได้แก้ เพราะช่างขับรถใหม่ ๆ มาให้ลองเลย..ดังเช่นกัน ก็เลยทำอะไรไม่ได้....ก็คงต้องทนฟังเสียงนี้ต่อไป..

แต่คราวหน้าใกล้ถึงรอบเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องแล้ว จะต้องถามให้ได้เลยว่า รถแค่ 2 ปี 6 เดือน นิด ๆ รถก็ไม่ได้ใช้เยอะ ไมล์พึ่งจะ 32,xxx เลย ทำไม่มันถึงลอกไวขนาดนี้

User ID
    44902
    Status
    โพส
    21

ปวดใจเเทน

User ID
    34553
    Status
    โพส
    140

ตอนก่อนออกมาก็หาข้อมูลนะครับวีโก้เป็นตัวที่พัฒนาและแก้ไขข้อบกพร่องต่างๆแล้วส่วนไทรตันก็เป็นรถปลายโมเดลที่ปรับปรุงแก้ไขหมดแล้วเหมือนกัน(ดูในสปีดชาแนล)...ชอบไทรตันเลยจัดมาซะทั้งๆที่รู้ว่าแหนบดังครัชดังแต่ไม่คิดว่าของเรามันจะโดนไปหมดทุกข้อเลย...แต่ก็ทำใจแล้วไหนๆก็ซื้อมาแล้วดูแลรักษากันต่อไป...ไม่หวังอะไรกับศูนย์บริการครับสู้มาหาเก็บข้อมูลในนี้ดีกว่า^_^

User ID
    22696
    Status
    โพส
    608

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ komin ดูโพส
    ตอนก่อนออกมาก็หาข้อมูลนะครับวีโก้เป็นตัวที่พัฒนาและแก้ไขข้อบกพร่องต่างๆแล้วส่วนไทรตันก็เป็นรถปลายโมเดลที่ปรับปรุงแก้ไขหมดแล้วเหมือนกัน(ดูในสปีดชาแนล)...ชอบไทรตันเลยจัดมาซะทั้งๆที่รู้ว่าแหนบดังครัชดังแต่ไม่คิดว่าของเรามันจะโดนไปหมดทุกข้อเลย...แต่ก็ทำใจแล้วไหนๆก็ซื้อมาแล้วดูแลรักษากันต่อไป...ไม่หวังอะไรกับศูนย์บริการครับสู้มาหาเก็บข้อมูลในนี้ดีกว่า^_^
    ดีนะครับที่ท่านซื่อยังได้คิด ผมซื้อคันนี้เพราะเน้นถูกเลยจัดตั้น 116 ม้า ปี 11 มา

ผมก้อโดนเยอะเหมือนกัน

User ID
    2215
    Status
    โพส
    422

ได้ยินแล้วปวดใจมั้ยครับท่าน มร.โนบุยูกิ มูราฮาชิ

User ID
    44495
    Status
    โพส
    129

มันก็อปไม่เป็นหรอก แต่นายหน้ายุ่นมันหาขนหน้าแข้งไม่เจอ อิอิอิ อาไรเลียหว่า

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

ผมเน้นบำรุงรักษาตามรอบ เปลี่ยนถ่ายของเหลวตามรอบ ป้องกันไว้ดีกว่ามาปวดหัวกับศูนย์บริการ

User ID
    8913
    Status
    โพส
    3,015

ทัมใจ ครับ

User ID
    28587
    Status
    โพส
    234

น้าๆครับ ผมขอแสดงความคิดเห็นตรงๆเลยนะครับ คงไม่ว่ากัน
    หลังจากมาลองใช้เจ้าตั้น 4Door Plus M12 สิ่งที่ประทับใจเพียงอย่างเดียวคือ ความกว้างของห้องโดยสาร
    ส่วนเรื่องการทรงตัวที่รู้สึกแย่มากที่สุดคือ วิ่งทางขรุขระแล้ว"ท้ายดิ้นเกิน" ทั้งที่ลมยาง32/32

ในห้อง พื้นวางเท้าเบาะหลังขวาวางของสดไม่ได้เลย ร้อนshipหาย ทั้งๆที่ปูพรมกระดุม
    ซุ้มคันเกียร์ก็ร้อนผ่านกางเกงยีนส์มาถึงขาซ้ายเวลาพิงขา ศุนย์บริการห่วย รอให้ครบ5ปีก่อนเถอะ

เรื่องการดูแลลูกค้า+เครมชิ้นส่วน ยังไงก็ไม่สู้ Isuzu ถึงช่วงล่างจะนิ่มๆ แต่การใช้รถระยะยาวสบายใจมาก หมดประกันยังเครมได้ถ้าอะไหล่ Defect
    มีล๊อตเครื่องพัง แหวนหัวฉีดรั่วแตก เครมเครื่องก็เครมไม่งี่เงา ครัชท์ดังจริงจะเครมกี่แผ่นก็เครมไป คันเก่าผมเครมคลัทช์ที่ 97,000 กม. ก็เครมง่ายปกติ

มิตซูถ้าเอาใจใส่ลูกค้า รู้จักเปลี่ยนแนวคิดการบริหาร กล้าที่จะเปลี่ยน กล้าที่จะรับผิด ผมเชื่อว่ายอดขายรถไม่ต่ำกว่า Isuzu อย่างแน่นอน

อยู่ที่คุณจะกล้าเปลี่ยนหรือไม่!!!

หมายเหตุ
    ผมยังมีประเด็นเรื่องเครมกับมิตซูตัดประกันผม อยู่ระหว่างรอคำตอบในส่วนอื่นๆจาก call center ผลออกมาเป็นยังไงจะตั้งกระทู้เล่าให้ฟังในโอกาสต่อไปครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rachawdee : 10-06-2013 เมื่อ 19:31

User ID
    44139
    Status
    โพส
    32

ผมว่าสาเหตุของปัญหามี 2 ปัจจ้ย อันแรกอยู่ที่การใช้งานและการดูแลเอาใจใส่บำรุงรักษาของเราว่าทำได้ดีระดับไหน อันนี้ก็สำคัญ ส่วนอันที่สอง อันนี้สำคัญมาก ปัญหาจาก Misubishi Motors ทั้งฝ่ายผลิต และศูนย์บริการ ซึ่งควรจะมีการตรวจสอบมาตรฐานสินค้าให้มีคุณภาพที่ตี ส่วนศูนย์บริการควรมี่การดูแลเอาใจใส่ลูกค้าสร้างความประทับใจแก่ลูกค้าให้เป็นมาตรฐานเดียวกันทุกศูนย์ Mitsubishi Mortors คุณทำได้ไหม

User ID
    33344
    Status
    โพส
    140

ใช้รถมาหนึ่งปี มีความรู้เรื่องรถขึ้นเยอะเลยครับ โดยเฉพาะรถไทรตันครับ แหนบดัง ครัชดัง ปีกนกหน้าดัง พวงมาลัยดัง ท้ายร่อนสะบัด เสียงดังในห้องโดยสารหน้าหลัง นี่ดีนะครับเครื่องยนต์ยังไม่มีปัญหา ผมว่าการที่เราซื้อรถราคาหลายแสนบาทมาแล้วต้องเจอกับปัญหาเหล่านี่ที่ต้องตามแก้กันไม่จบสิ้นขนาดนี้ เสียเวลาหาค่างวด ค่าน้ำมัน กันพอสมควร
    ผมชอบรูปทรงของไทรตันและความแรงครับ แต่พอศึกษาจากในเวปนี้ไปเรื่อยๆ ก็พบว่า รถของเรานั้นยังไม่ใช่สิ่งที่คุ้มค่ากับเงินค่าต้องจ่ายครับ
    ครบห้าปีเมื่อไหร่อาจย้ายค่ายครับ แต่จะดูไทรตันโฉมใหม่เป็นอันดับแรกครับ
    ผมสัญญา...

User ID
    6574
    Status
    โพส
    461

ปัญหามีทุกค่ายครับ แล้วแต่ว่าจะเกิดจุดไหน มันอยู่ที่ว่าเราทนกับมันได้แค่ไหน ใจรัก ก้อต้องใช้มันต่อไป สุดทนก้อเปลี่ยนค่าย ( อาจจะไปเจอปัญหานั้นๆอีก )และอย่างที่หลายๆท่านมาแสดงความคิดเห็น ดีครับ แต่ผู้ผลิต คงจะไม่ได้รับรู้ปัญหา หรือไม่ก้อไม่สนใจ ไม่ใช่หน้าที่ อะไรต่างๆ พวกเราที่ใช้รถก้อเลยต้องเป็นแบบนี้ เฮอย.....

หน้า 4 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4

ข้อมูลกระทู้