สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: ติดถังเอ็นจีวี-แอลพีจี ไม่ได้มาตรฐาน เหมือนนั่งอยู่กับระเบิด

Exclamation ติดถังเอ็นจีวี-แอลพีจี ไม่ได้มาตรฐาน เหมือนนั่งอยู่กับระเบิด

แพทย์เตือนคนแห่ติดแก๊สเอ็นจีวี-แอลพีจี ภัยใกล้ตัว หากติดตั้ง-ถังแก๊ส ไม่ได้มาตรฐาน ไม่ผ่านการตรวจคุณภาพ เสี่ยงอันตรายเหมือนนั่งอยู่กับระเบิด ชี้ตูมเดียว 95% ตาย แก้วหูทะลุ ปอด ไส้แตก นักวิชาการแนะถ้าตัดสินใจติดแก๊สอย่าขี้เหนียว อาจถูกหลอกติดอุปกรณ์ ถังแก๊สไม่มีคุณภาพ ทางที่ดีรถยนต์ส่วนตัวอย่าติดแก๊ส เชื่อแนวโน้มอนาคตทั้งเอ็นจีวี แอลพีจีราคาสูงขึ้น ใช้พลังงานไม่คุ้มค่า เน้นประหยัดพลังงาน ใช้ระบบขนส่งมวลชน

จาก http://www.manager.co.th/Daily/ViewN...=9510000092311

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ติดถังเอ็นจีวี-แอลพีจี ไม่ได้มาตรฐาน เหมือนนั่งอยู่กับระเบิด

มันต้องเป็นเช่นนั้นอยู่แล้ว เพราะคนเราสมัยนี้หลงอำนาจเงินตรามากกว่าที่จะนึกถึงผู้อื่น
    การค้าการขายหวังแต่จะได้กำไรแต่อย่างเดียว โดยไม่นึกถึงผู้อื่น
    สมาชิกท่านใดจะเลือกใช้อุปกรณ์เข้าข่ายเสี่ยงเช่นนี้ ก็ขอให้พิจารณาเลือกใช้ที่ได้มาตรฐาน
    กันหน่อยนะครับ และก็ต้องปฏิบัติตามเงื่อนไขกันอย่างเคร่งครัดในการบำรุงดูแลรักษา
    เห็นว่าต้องตรวจสภาพถังและอุปกรณ์ทุกๆ3เดือน เป็นพลังงานทางเลือกอีกทางที่ค่อนข้างจะดี
    ยังไงสมาชิกทุกๆท่าน ก็ย่อมมีภาระกันทุกคนแต่เราต้องนึกถึงความปลอดภัยของตัวเราก่อนครับ
    เงินนั้นตราบใดที่เรามีลมหายใจ ย่อมมีหนทางหาเพิ่มได้ครับ แต่ร่างกายและชีวิต มันหาเพิ่มไม่ได้ครับ
    ฝากถึงผู้ผลิตด้วยครับ อย่าสักแต่ทำเพื่อโกยกำไร เพราะยังไงลูกเมียของท่านก็ยังต้องใช้เส้นทางคมนาคม
    เหมือนๆกับ ผู้บริโภคที่ท่านทำของที่ไม่ได้มาตรฐานใช้นั่นแหล่ะครับ ใจเขาใจเรา และ ครอบครัวเขาครอบครัวเราครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    208
    Status
    โพส
    260

มาตรฐาน Re: ติดถังเอ็นจีวี-แอลพีจี ไม่ได้มาตรฐาน เหมือนนั่งอยู่กับระเบิด

ต่างมุมมอง ต่างความรู้สึก

คนจนๆ บอกว่า ไม่เป็นไร หาเช้ากินค่ำ ประหยัดได้มากเท่าไหร่ ลูกๆ ก็กินอิ่มมากเท่านั้น

คนพอมีพอกิน บอก รอดูก่อน น้ำมันลิตรละ 50 เมื่อไหร่ ตรูติดแน่ๆ ไอ้ระเบิดเนี่ย...........

คนรวยๆ บอก มันเสี่ยง ตรูไม่เอาระเบิดมาไว้ในรถหรอก เพราะว่าเขามีเงิน น้ำมัน 40-50 ไม่ซีเรียส

ผมก็คนจนๆ คนนึง ทำงานใช้หนี้ผ่อนบ้านผ่อนรถ พลังงานทางเลือกดีกว่าครับ

อิอิอิ............................ อย่างน้อยๆๆๆ ที่สุด ตุ๊กๆ กะแท็กซี่ ก็เพื่อนๆ ผมทั้งนั้น

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

แล้วนักวิชาการเหล่านี้ใช้หรือเปล่าระบบขนส่งมวลชนนะ นักวิชาการก็เป็นนักวิชาการอยู่วันยันค่ำ
    เห็นด้วยกับน้าจันทร์ผาครับ ผมก็ขอเลือกพลังงานทางเลือกเช่นกันครับ

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

ผมก็คนจนๆ คนนึง ทำงานใช้หนี้ผ่อนบ้านผ่อนรถ ต่อให้ดีเซลลิตรล่ะ60ก็คงไม่มีเงินไปติดแก๊สหรอก...เฮ้ออ

User ID
    288
    Status
    โพส
    119

นานาจิตตัง แล้วแต่จะว่าจะคิดกันไปครับ

Valencia_st
    ผู้เยี่ยมชม

คณะรัฐมนตรีทั้งหลาย ผู้บริหาร ปตท รวมทั้งนักวิชาการต่างๆ น่าจะใช้รถ NGV/LPG เป็นตัวอย่างให้ประชาชนนะ...

ข้อมูลกระทู้