สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: ท้ายห้อย Set ช่วงล่าง เสริมแหนบ มีผลกับประกันหรือไม่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    42064
    Status
    โพส
    484

มาตรฐาน ท้ายห้อย Set ช่วงล่าง เสริมแหนบ มีผลกับประกันหรือไม่ครับ

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ประกันต่างๆ จะหลุดหรือเปล่าครับ

User ID
    241
    Status
    โพส
    269

มาตรฐาน ตอบ: ท้ายห้อย Set ช่วงล่าง เสริมแหนบ มีผลกับประกันหรือไม่ครับ

หลุด เหมือนถอดผ้าเลยละครับ

User ID
    42064
    Status
    โพส
    484

มาตรฐาน ตอบ: ท้ายห้อย Set ช่วงล่าง เสริมแหนบ มีผลกับประกันหรือไม่ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manu ดูโพส
    หลุด เหมือนถอดผ้าเลยละครับ
    หะ จริงดิ เอาไงดีหว่า ขอบคุณครับน้า

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ veest99 ดูโพส
    ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ประกันต่างๆ จะหลุดหรือเปล่าครับ
    มันก็แค่หมดประกันที่ชิ้นส่วนที่เราดัดแปลงแก้ไขนั่นแหละน้า ไม่เกี่ยวกับชิ้นส่วนอื่นๆ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    มันก็แค่หมดประกันที่ชิ้นส่วนที่เราดัดแปลงแก้ไขนั่นแหละน้า ไม่เกี่ยวกับชิ้นส่วนอื่นๆ
    ผมหมดทั้งคัน ล้อยาง เครื่องเสียง ทามเมอ อุดอา ท่อแทนแคต ก่อรอง โช้คหน้า หลัง แต่ยังเครมเทอโบได้อะ อิอิ

User ID
    19137
    Status
    โพส
    1,443

จริงๆมิตซู หรือ ค่ายอื่นๆก็ไม่โหดร้ายขนาดนั้นหรอกค่ะ ต้องดูต่อเนื่องว่าจะเคลมหรือมีผลต่อการเคลมอย่างไร สมมุติ....เคลมช๊อคอัพ เอาแค่ ติดตั้งระบบแกสมาจากโรงงาน กับ ติดตั้งเอง แค่นี้ก็มีกานบ่ายเบี่ยงละ กับความรับผิดชอบต่อช๊อคอัพดังกล่าว....เคลมช๊อคอัพ เปรียบเทียบระหว่างเปลี่ยนล้อเปลี่ยนยางมาแบบแตกต่างอย่างเห็นได้ชัด ศูนย์ก็บ่ายเบี่ยงแน่นอนละแต่ประเด็นมันอยู่ตรงไหน เคลมช๊อคอัพหรือเคลมแหนบ หรือเคลมเบรค หรือเคลมเกียร์ หรือเคลมเฟืองท้าย ซึ่งกรณีดังกล่าว อาจถูกเหมาได้ว่าเกี่ยวข้องกัน ซึ่งกรณีอื่นๆที่ไม่ใช่ช๊อคอัพ ล้วนเป็นประเด็นทั้งนั้น แต่ ไม่ยากเกินการคุยกันค่ะ แต่ที่สำคัญ อุปกร์บางอย่าง ถึงแม้เราจะพยายามรักษาสภาพการใช้งานอย่างไร แต่ก็ยากเกินการเยียวยา อย่างช๊อคอัพหลัง เยิ้ม หยด จนกลายเป็นอุปนิสัยละ.อย่าซีเรียสมากค่ะ มองกว้ง แยกทีละส่น แต่อย่างไรเสียเอาตามที่สะดวก ขอให้มีความสุขกับการใช้รถตามที่คาดหวังค่ะ

User ID
    31443
    Status
    โพส
    103

เมื่อวาน ตรวจสภาพรถ(ตรอ.)ครั้งแรก เพื่อต่อภาษีรายปี หลังขนส่งหมอชิด(ออกประตูหลังเลี้ยวซ้ายเจอเลย)

รถผมเสริมแหนบ ADD A Lift มา
    ช่างถามว่า "ยกสูงมาป่าว"
    ผมบอก "ป่าว ที่สูงเพราะว่าโช้คแก๊สมันดัน"
    เลยผ่านแบบง่ายๆ ไม่งั้นคงคุยอีกยาว ..นึกในใจ ถ้าไม่ตรวจก็จะไป ตรอ.อื่น ใกล้ๆ

ข้อมูลกระทู้