สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

กระทู้: ใครมีประสบการณ์กับการต่อประกัน tqm บ้างครับ สำหรับผม ห่วยมาก ระวังนะครับ

ปลวกคือสัตว์มีพระคุณ .. TTC-Member
    User ID
    19321
    Status
    โพส
    14

มาตรฐาน ใครมีประสบการณ์กับการต่อประกัน tqm บ้างครับ สำหรับผม ห่วยมาก ระวังนะครับ

มารยาทยอดเยี่ยม... ปีก่อนนู้น tqm โทรมา ชื่อคุณน้ำหวาน ตื้อมากๆ โทรบ่อยมาก

พอคุยไม่รู้เรื่องมีตัดสายด้วย.. เนื่องจากรถที่บ้านผมมีหลายคัน เขาจึงยังโทรต่อมาอีก โอนเงินเลยมั้ย แมสเสนเจอร์จะไปหาแล้ว ยังโง้นยังงี้

โกหกด้วยนะ... ผมบอกว่าผมจะต่อประกันพร้อมภาษีแต่รถผมต้องไปตรวจสภาพนะ tqm ตอบว่า อ่อค่ะ เรามีบริการต่อทุกอย่างค่ะ เด๋วเจ้าหน้าที่จะไปขูดเลขที่รถแล้วทำให้ค่ะ เป็นคำพูดของคุณกำไร พนักงาน tqm ถึงเวลา เอามาให้แต่ประกัน ผมถามว่า แล้วภาษีล่ะ ต้องต่อด้วย คุณบอกว่ารับต่อ ชีบอกว่า ทางเราไม่ได้รับต่อเนื่องจากรถคุณต้องไปตรวจสภาพ
    ... เอ้า แล้วโกหกกันทำไม ... (โถ่ Eห่านป่า)

ขอร้องเรียนกับหัวหน้า .. หัวหน้าก็โทรกลับมา โอ้ยอุ่นใจมีคนมาดูแล หัวหน้าบอก เดี๋ยวจะตามเรื่องให้ค่ะ ว่าแล้วหัวหน้าก็หายไปอีกคน ไม่ติดต่อกลับ แล้วจะโทรมาให้เปลืองตังทำไม

พอเสิชในเวบ... ก็พบคำพูดมากมายที่ tqm สร้างไว้
    เช่น http://topicstock.pantip.com/ratchad...V10494369.html

ระวังนะครับ ประกันภัยเป็นเรื่องสำคัญ เพราะจะต้องเรียกใช้เวลาเราหงุดหงิด เช่น รถชน ลิงค์ที่ผมให้ดูเป็นตัวอย่าง มีอู่ที่ พนง. เค้าบอกว่าอู่นี้รับ แต่เอาจริงอู่ไม่รับ

http://www.wallopinfo.com/2011/03/10...8%B1%E0%B8%A2/

แต่ก็ขอชมนะครับ คือเรียกแมสเซนเจอร์ให้มารับเงินหรือพอเราตกลงทำ มาเร็วมาก บริการอย่างไว หลังจากคำว่าตกลงทำประกัน ไม่เกินสองวัน คุณจะได้ชำระเงินพร้อมรับเอกสาร อันนี้ยอมรับ เร็วดี
    ด้วยความเป็นห่วงครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    996
    Status
    โพส
    777

มาตรฐาน ตอบ: ใครมีประสบการณ์กับการต่อประกัน tqm บ้างครับ สำหรับผม ห่วยมาก ระวังนะครับ

ครับ รู้สึกว่านอกจากประกันรถจะมีประกันชีวิตด้วยมั้ง วันก่อนเพิ่งโทรมาบรรยายๆๆ ผมก็บอกว่าขอรายละเอียดเป็นเอกสารได้ไหมครับ ผมจะได้เปรียบเทียบผลประโยชน์ได้ คำตอบคือไม่มีนโยบายค่ะ เป็น telemarketing เท่านั้น แสรดด .. น่าจะ tqm เนี่ยล่ะ ถ้าจำไม่ผิด 555

ข้อมูลกระทู้