หน้า 2 จากทั้งหมด 9 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 165

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    92
    Status
    โพส
    370

มาตรฐาน Re: ขอโชว์มั่งครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    กล่อง light box มันปรับอะไรบ้างครับ
    ...ราคาพร้อมติดตั้งเท่าไร
    แล้วที่ว่ากล่อง light box วิ่งดีกว่า boost speed
    นี่ถ้าปรับ กล่อง boost speed ไว้ระดับสูงสุดจะพอสู้กับ
    light box ได้ไหม๊ครับ มีควันดำเหมือนกันป่าว??
    ...ตอนนี้ผมอยากได้เจ้า boost speed อยู่จึงอยากรู้ว่า
    ถ้าใช้เจ้านี่ตัวเดียว อัตราเร่งจะต่างจากเดิมๆ;
    อัตราการกินเชื้อเพลิงเป็นไง
    กล่อง light box มันสามารถปรับได้ครับ แต่ต้องปรับโดยผู้ขายเพราะต้องใช้โน๊ตบุ๊คกับโปรแกรมของ light box ครับ ราคาพร้อมติดตั้ง 18000.- ครับ ผมซื้อกับ คุณเอก MAGA FIRE ครับ เขามาติดตั้งถึงบ้านครับ บริการดีมากๆ เป็นกันเองดีครับ ไม่ยัดเยียดขายสินค้าครับ ส่วนอัตราเร่งของ light box นั้นมาตีนต้นครับ ขึ้นเร็วมาก แต่ควันดำก็มากด้วยครับ เพราะไปเพิ่มน้ำมันในรางคอมมอนเรล แต่ถ้าเป็นของ boost speed นั้นผมปรับแค่เลข 7 เท่านั้นครับ ไม่เคยปรับมากกว่านั้นแต่พูดถึงอัตราเร่งแล้ว ก็มาไวแต่ไม่เท่ากับ light box ครับ ไม่รู้ว่าเพราะผมใส่ล้อใหญ่ไปหรือเปล่า ผมใส่ขอบ 20" ยาง 275-45-20 ก่อนใส่ boost speed กับ light box และ MAGAFIRE นั้นอืดมากๆ แต่หลังจากใส่กล่องทั้ง 2 ใบ โดยลองทีละกล่อง ของ boost speed ในความรู้สึกมาไวไม่เท่ากับ light box อัตราการกินเขื้อเพลิงของ boost speed ไม่มากกว่าเดิมสักเท่าไร แต่ของ light box ยิ่งเหยียบ เข็มน้ำมันก็ตกลงเร็ว แต่ถ้าพ่วงทั้ง 3 กล่อง ต้องทำใจหน่อยเพราะต้องแลกกับความเร็วที่ได้ครับ

Anuluck
    ผู้เยี่ยมชม

รถสวยมั้กๆครับ คงจะหลายตังค์อะคับพี่...

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

สุดยอดครับ ขอวิ่งตามหลังละกัน แรงขนาดนี้ ติดปีกเพิ่ม บินได้แน่ๆ
    ขอรับรองความหนุ่มหนึบ ไปติดมาแล้วเหมือนกันครับ

TTC 00271 TTC-Member
    User ID
    1686
    Status
    โพส
    251

แจ่มครับ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

เพิ่มเติมครับได้รับ smart gauge มาแล้วเมื่อวันเสาร์นี้เองครับ จากคุณ อาร์ม ในเว็ปครับ สั่งวันศุกร์ตอนบ่าย ได้รับของตอนเที่ยงวันเสาร์ เร็วทันใจดีครับ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

ได้มาแล้วแต่ยังหาที่ติดไม่ได้เลยๆเอาไว้ตรงหน้าพวงมาลัยก่อน เดี๋ยวค่อยหาที่ติดใหม่

Anuluck
    ผู้เยี่ยมชม

รถสวยมากคับพี่ ภายในก็อลังการดีคับ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Anuluck ดูโพส
    รถสวยมากคับพี่ ภายในก็อลังการดีคับ
    ขอบคุณครับ แต่กว่าจะได้มาอย่างนี้ก็หมดไปหลายอยู่ จนคนนั้งข้่างๆ บ่นไปเป็นอาทิตย์เลย

manop191
    ผู้เยี่ยมชม

Thumbs up Re: ขอโชว์มั่งครับ

perfect triton สงสัยรวมแล้วไม่น้อยกว่า1.2ล้าน ขอถามเรื่องล้อ275-45-20 ขับเกิน100รู้สึกกระด้างไหมครับ

Somchai_Never
    ผู้เยี่ยมชม

เห็นตัวจริงแล้วค๊าบ สวย โหด แรง ได้ใจเต็มร้อยเลยค๊าบ

ปล.ถ้าใส่กระจังหน้าตะแกรงของแบงค์ แบงค์ว่าโหดกว่านี้เยอะเลยค๊าบ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manop191 ดูโพส
    perfect triton สงสัยรวมแล้วไม่น้อยกว่า1.2ล้าน ขอถามเรื่องล้อ275-45-20 ขับเกิน100รู้สึกกระด้างไหมครับ
    เรื่องล้อ 275-45-20 นั้นถามว่ากระด้างไหม ถ้าความเร็วเกิน 100 ผมว่าไม่

เท่าไรครับพอรับได้อยู่ แต่ถ้าไปเจอ เส้นที่กรมทางหลวงตีเป็นเส้นๆ ก่อนถึงทางแยกนั้นถ้าขับมาไม่เร็วมากมันจะสะท้านเหมือนกันครับ

Somchai_Never
    ผู้เยี่ยมชม

โชว์หน่อยจิค๊าบผม คิคิ+

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อย่างไงช่วยโพส pressure คอมมอนเรล ให้ดูหน่อยครับ
    (จากตัวสมาร์ทเกจ ว่าตอน รอบเดินเบากับ ตอน100km/hr เท่าไร)

User ID
    1337
    Status
    โพส
    72

พี่ไปทำช่วงล่างมาเท่าไหร่ครับ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cavalryhero ดูโพส
    พี่ไปทำช่วงล่างมาเท่าไหร่ครับ
    ขอโทษที่เข้ามาตอบช้าไปหน่อยครับ ช่วงล่างทั้งหมดราคา 49,850.- เปลี่ยนโช็คหน้า+หลัง+คอยล์สปริง+แหนบ เป็นของ Old MAN และกันเซหลัง+บรู๊ชยูรีเทนทั้งหมด ครับ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aj anucha ดูโพส
    อย่างไงช่วยโพส pressure คอมมอนเรล ให้ดูหน่อยครับ
    (จากตัวสมาร์ทเกจ ว่าตอน รอบเดินเบากับ ตอน100km/hr เท่าไร)
    รอบเดินเบา ตอนเปิดแอร์+ปิดแอร์
    ส่วนตอน 100 km/hr นั้นถ่ายไม่ได้ครับเพราะขับรถคนเดียวไม่กล้าถ่ายครับมันอันตรายแต่เท่าที่ดูรอบอยู่ประมาณ 2100 pressure คอมมอนเรล ประมาณ 120 ครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ขอบคุณครับ
    รุ่นนี้น่าสนดีไหม๊ครับ ปรับทั้งแรงดันและบู๊ชในตัวเดียวกัน

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

แวะมาชมโปรเจคใหม่ครับ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

ขอบคุณครับ
    รุ่นนี้น่าสนดีไหม๊ครับ ปรับทั้งแรงดันและบู๊ชในตัวเดียวกัน
    รุ่นนี้ก็น่าสนใจอยู่ครับ แต่ผมมีตัวกล่องของ light box อยู่แล้วหลักการทำงานก็เหมือนกันผิดตรงที่ของ light box ไม่สามารถเปลี่ยนแรงดันได้เอง ต้องอาศัยโปรแกรมช่วย ส่วนการปรับ Boots ผมว่าเดิม ๆ แค่นี้ก็คงพอแล้วละมั่งครับ ไม่อยากไปยุ่งกับมันอีกเดี๋ยวยาวๆอีกแน่ เพราะเท่าที่ใส่มานี้ก็ขับสนุกพอแล้วครับ

User ID
    2589
    Status
    โพส
    33

บอกได้คำเดียวว่าเยียม

หน้า 2 จากทั้งหมด 9 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้