หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 39 จากทั้งหมด 39

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: modify diy. จะทำอะไรศึกษากันก่อนนะครับ

อุ๊ย หลุด จาก แหล่ง ข่าว วง ใน 55555

สมาชิกถาวร : TTC-02653 TTC-Member
    User ID
    30838
    Status
    โพส
    132

มาตรฐาน ตอบ: modify diy. จะทำอะไรศึกษากันก่อนนะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ใช่คนนี้ป่าวครับ 35 25 35
    รูปมันเบรอๆอ่ะน้าเอก ลองรูปอื่นดูหน่อยจิ เผื่อจะชัดขึ้น อิอิ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อีกนิด กับอีจีอาร์
    "ไทรทันเก่า ใหม่ " มิตซู แก้เรื่องท่อแม๊ป กันปัญหาเรื่องท่อตัน เหมือนกัน
    ไทรทันตัวแรกจน ถึงตัวน่าจะปลายปี 11 ยังใช้รูดังเดิมอยู่ หลังปี11 รู ท่อแม๊ป มีการย้ายที่! สังเกตดีๆ 128 พลัส 140 178
    ย้ายจากที่ที่เคยมีปัญหาตัน หลุด แตกบ่อย จากท่อไอ ดี ก่อนเข้าห้องเผาไหม้ มาไว้หลังลิ้นปีก ผีเสื้อ
    ยัง ไง ละ ดีกว่ายังน้าๆ คงสงสัย ก็ตัวเก่าๆที่ตัน กันบ่อยๆ ก็เพราะมันอยู่หลังเจ้าระบบ อีจีอาร์นั่นเอง แล้วที่สำคัญเป็น ปัญหากันมากสะด้วย
    การย้าย เจ้าท่อตัวนี้ มาหลังลิ้นปีก ก็เลยทำให้โอกาศตันน้อยลง ตัวใหม่โชคดีจังเลย
    ส่วนเรื่อง อีจีอาร์ (ระบบบำบัดไอเสีย โดยนำไปเผาใหม่ ในรอบเดินเบา-รอบต่ำ) ยังเป็นประเด็น ให้ขบคิด กันต่อไป ในเรื่องว่าจะอุดหรือ ไม่อุด ดี
    อันผมคงช่วยตอบ ลำบาก น้าๆควรลองเข้าไปหาข้อมูลต่างๆ ในหนังสือ ในเว๊ป มาประกอบการตัดใจ ดู ครับ อย่างน้อย
    เราจะได้รู้ว่าเรา กำลังจะทำอะไร นะครับ

นึกได้อีกเรื่อง ไกล้เคียงกัน
    แคตตาไลติกคอนเวทเตอร์ .......เกิด มาทำไมในไทรทัน......หลายๆคนในบ้านเราคงรู้กันหมดแล้วนะครับ
    ว่ามันเป็นระบบ บำบัดไอเสีย เพื่อให้ผ่าน มาตราฐาน ตามที่รัฐกำหนด หรือกฎหมาย ในประเทศนั้น กำหนดขึ้นมา

มันทำหน้าที่ยังไง ในรถดีเชล.....
    ง่ายๆเลยครับ มันจะถูกติดตั้งไกล้ กับห้องเผาใหม้มากที่สุดเพื่อต้องการ ความร้อนจากการเผาไหม้ มาทำให้ตัวมันร้อนขึ้น และ เผาฝุ่นละออง จากการเผาไหม้ ที่ไหม้ไม่หมดในรถดีเชลของเรา ให้ถูกกำจัดด้วยความร้อนสูงมากๆๆ และจึงถูกปล่อยออกมา
    ถอดดีป่าวน้าวุฒิ....
    ในส่วนตัว ถ้าไม่ถอดมันก็ดีช่วย ให้โลกเราสะอาด ขึ้นแต่ถ้ารถอยากแรง ก็คงต้องว่ากันไป
    ถอดออกแรงขึ้น ป่าว
    ตอบอยากนะครับ อันนี้ไม่ตอบดีก่า...555 เพราะตอบว่าแรงขึ้น ก็คงเท่ากับส่งเสริม หรือยุน้าให้ถอดออก แล้วมันแรงขึ้น
    ถ้าบอกว่าถอด เลยไม่ดี แต่ถ้าน้า อยากถอดน้าๆก็คงหาเหตุ ผลในการสงเสริมข้อมูลของน้า แล้วก็ถอดได้อยู่ดี อ่ะครับ 555
    น้าวุฒิมีสูตร เด็ดๆ ให้แคต มันอยู่นานๆป่าวครับ
    มีสิครับน้าๆ ลองดูนะครับ
    เหยียบๆบ้าง บ่อยๆก็ดี มีโอกาศไปต่างจังหวัด กล้องตำรวจ ดูให้ดีว่าไม่มี ก็กดยาวๆบ้าง
    เพราะอะไร อ่ะน้าวุฒิ ...
    อ้าว..น้า ก็ไอ้แคต เรามันต้องการความร้อนและ แรงดัน พอเราเหยียบยาวๆ กดหนักๆสักหน่อย ความร้อนก็จะทำให้แคตทำงานได้ดีขึ้นมันจะเผาเขม่าที่เกาะอยู่ท่อแคต จนร้อนและไหม้และถูกไอเสียที่ออกมาจากรถเราพ่นมันออกไป ฝุ่นควัน สีออกเทาๆไงครับน้า
    หลีกเลี่ยงการขับ ช้าๆ ใส่เกียร์ในรอบต่ำๆ จนเคยตัว ถ้าไม่ได้ขับรถทุกวัน อาทิตย์ออกที ก็แสด สักหน่อยครับ(เคยเจาในรถสมาชิก เป็นคราบดำ และแข็ง เกาะหน้าแคต แทบจะตันเลยทีเดียว)
    สูตรลับ อีกนิดสำหรับคนรักษ์โลก 555
    ถอดแคตออก กลับฝั่งที่ติดกับ โข่งเทอร์โบ เอาลงพื้น แล้วต้มน้ำเดือดๆเทย้อนลงในท่อแคต หลายๆรอบ น้ำเดือดๆที่เราเทเข้าไป มันจะช่วยให้เขม่าที่เกาะ อยู่ในรังผึ้งแคต หลุดออกได้(เครดิต เว๊ปไซด์ประเทศญี่ปุ่น)
    ว่าจะเอานิดเดียว ยาวเลยวันนี้ ฝันดีครับ
    กระทู้นี้ อาจจะไม่เกี่ยวกับ โมดิฟาย ดีไอวาย เท่าไหร่ แต่ถือว่าเป็น อีกนิดในมุม มองของผมนะครับ
    แรกเปลี่ยน สนุกสนาน กันครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย W-ut : 09-05-2013 เมื่อ 21:06

User ID
    15313
    Status
    โพส
    118

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    สงสัยต้องใช้ระบบตอบรับอัตโนมัติ
    อุดegr กด1
    ท่อแทนแคต กด2
    กล่องดันราง กด3
    ประมาณนี้ ฮ่าๆๆ เป็นกำลังใจให้ครับน้าวุฒิ
    +1 ครับ และเป็นกำลังจัยให้น้าวุฒิด้วยครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    อีกนิด กับอีจีอาร์
    "ไทรทันเก่า ใหม่ " มิตซู แก้เรื่องท่อแม๊ป กันปัญหาเรื่องท่อตัน เหมือนกัน
    ไทรทันตัวแรกจน ถึงตัวน่าจะปลายปี 11 ยังใช้รูดังเดิมอยู่ หลังปี11 รู ท่อแม๊ป มีการย้ายที่! สังเกตดีๆ 128 พลัส 140 178
    ย้ายจากที่ที่เคยมีปัญหาตัน หลุด แตกบ่อย จากท่อไอ ดี ก่อนเข้าห้องเผาไหม้ มาไว้หลังลิ้นปีก ผีเสื้อ
    ยัง ไง ละ ดีกว่ายังน้าๆ คงสงสัย ก็ตัวเก่าๆที่ตัน กันบ่อยๆ ก็เพราะมันอยู่หลังเจ้าระบบ อีจีอาร์นั่นเอง แล้วที่สำคัญเป็น ปัญหากันมากสะด้วย
    การย้าย เจ้าท่อตัวนี้ มาหลังลิ้นปีก ก็เลยทำให้โอกาศตันน้อยลง ตัวใหม่โชคดีจังเลย
    ส่วนเรื่อง อีจีอาร์ (ระบบบำบัดไอเสีย โดยนำไปเผาใหม่ ในรอบเดินเบา-รอบต่ำ) ยังเป็นประเด็น ให้ขบคิด กันต่อไป ในเรื่องว่าจะอุดหรือ ไม่อุด ดี
    อันผมคงช่วยตอบ ลำบาก น้าๆควรลองเข้าไปหาข้อมูลต่างๆ ในหนังสือ ในเว๊ป มาประกอบการตัดใจ ดู ครับ อย่างน้อย
    เราจะได้รู้ว่าเรา กำลังจะทำอะไร นะครับ

นึกได้อีกเรื่อง ไกล้เคียงกัน
    แคตตาไลติกคอนเวทเตอร์ .......เกิด มาทำไมในไทรทัน......หลายๆคนในบ้านเราคงรู้กันหมดแล้วนะครับ
    ว่ามันเป็นระบบ บำบัดไอเสีย เพื่อให้ผ่าน มาตราฐาน ตามที่รัฐกำหนด หรือกฎหมาย ในประเทศนั้น กำหนดขึ้นมา

มันทำหน้าที่ยังไง ในรถดีเชล.....
    ง่ายๆเลยครับ มันจะถูกติดตั้งไกล้ กับห้องเผาใหม้มากที่สุดเพื่อต้องการ ความร้อนจากการเผาไหม้ มาทำให้ตัวมันร้อนขึ้น และ เผาฝุ่นละออง จากการเผาไหม้ ที่ไหม้ไม่หมดในรถดีเชลของเรา ให้ถูกกำจัดด้วยความร้อนสูงมากๆๆ และจึงถูกปล่อยออกมา
    ถอดดีป่าวน้าวุฒิ....
    ในส่วนตัว ถ้าไม่ถอดมันก็ดีช่วย ให้โลกเราสะอาด ขึ้นแต่ถ้ารถอยากแรง ก็คงต้องว่ากันไป
    ถอดออกแรงขึ้น ป่าว
    ตอบอยากนะครับ อันนี้ไม่ตอบดีก่า...555 เพราะตอบว่าแรงขึ้น ก็คงเท่ากับส่งเสริม หรือยุน้าให้ถอดออก แล้วมันแรงขึ้น
    ถ้าบอกว่าถอด เลยไม่ดี แต่ถ้าน้า อยากถอดน้าๆก็คงหาเหตุ ผลในการสงเสริมข้อมูลของน้า แล้วก็ถอดได้อยู่ดี อ่ะครับ 555
    น้าวุฒิมีสูตร เด็ดๆ ให้แคต มันอยู่นานๆป่าวครับ
    มีสิครับน้าๆ ลองดูนะครับ
    เหยียบๆบ้าง บ่อยๆก็ดี มีโอกาศไปต่างจังหวัด กล้องตำรวจ ดูให้ดีว่าไม่มี ก็กดยาวๆบ้าง
    เพราะอะไร อ่ะน้าวุฒิ ...
    อ้าว..น้า ก็ไอ้แคต เรามันต้องการความร้อนและ แรงดัน พอเราเหยียบยาวๆ กดหนักๆสักหน่อย ความร้อนก็จะทำให้แคตทำงานได้ดีขึ้นมันจะเผาเขม่าที่เกาะอยู่ท่อแคต จนร้อนและไหม้และถูกไอเสียที่ออกมาจากรถเราพ่นมันออกไป ฝุ่นควัน สีออกเทาๆไงครับน้า
    หลีกเลี่ยงการขับ ช้าๆ ใส่เกียร์ในรอบต่ำๆ จนเคยตัว ถ้าไม่ได้ขับรถทุกวัน อาทิตย์ออกที ก็แสด สักหน่อยครับ(เคยเจาในรถสมาชิก เป็นคราบดำ และแข็ง เกาะหน้าแคต แทบจะตันเลยทีเดียว)
    สูตรลับ อีกนิดสำหรับคนรักษ์โลก 555
    ถอดแคตออก กลับฝั่งที่ติดกับ โข่งเทอร์โบ เอาลงพื้น แล้วต้มน้ำเดือดๆเทย้อนลงในท่อแคต หลายๆรอบ น้ำเดือดๆที่เราเทเข้าไป มันจะช่วยให้เขม่าที่เกาะ อยู่ในรังผึ้งแคต หลุดออกได้(เครดิต เว๊ปไซด์ประเทศญี่ปุ่น)
    ว่าจะเอานิดเดียว ยาวเลยวันนี้ ฝันดีครับ
    กระทู้นี้ อาจจะไม่เกี่ยวกับ โมดิฟาย ดีไอวาย เท่าไหร่ แต่ถือว่าเป็น อีกนิดในมุม มองของผมนะครับ
    แรกเปลี่ยน สนุกสนาน กันครับ
    โวะ เป็นจั่งได่น้อบักแคตตาไลติกเนี่ย เสริมเฮีววุฒินิด โอกาสตันของแคตมีไม่มาก แต่ประสิทภาพการเผาใหม่ซ้ำของมันจะค่อยๆลดลงไปตามอายุการใช้งานครับ ถ้าถามผม ถ้าไม่คิดจะทำอะไรกับรถเลยซักอย่าง ไม่ต้องเอาออกครับแคต อายุการใช้งาน 8 หมื่นถึง แสนโล สบายๆ

User ID
    29500
    Status
    โพส
    238

ขอบคุณครับน้าวุฒิ ผมโทรไปกี่รอบก็รับสายตลอด ได้คำแนะนำดีๆมาเยอะ ขอบคุณมากๆครับน้า

TTC-00874 TTC-Member
    User ID
    875
    Status
    โพส
    1,681

ดีๆๆๆ

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ปอกระทู้ไฟเดย์ไลท์หายไปไหนอ่ะ มีน้าเค้าถามมาเค้าจะสั่งซื้ออ่ะ

TTC - 01930 TTC-Member
    User ID
    10551
    Status
    โพส
    329

ขอบคุณครับน้าวุฒิ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

เข้ามาจด

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    โวะ เป็นจั่งได่น้อบักแคตตาไลติกเนี่ย เสริมเฮีววุฒินิด โอกาสตันของแคตมีไม่มาก แต่ประสิทภาพการเผาใหม่ซ้ำของมันจะค่อยๆลดลงไปตามอายุการใช้งานครับ ถ้าถามผม ถ้าไม่คิดจะทำอะไรกับรถเลยซักอย่าง ไม่ต้องเอาออกครับแคต อายุการใช้งาน 8 หมื่นถึง แสนโล สบายๆ
    ขอบคุณที่น้าโต้ง สมุทรสาคร(เต็มตัว) มาตอบครับ แรกเปลี่ยนความรู้ครับ จากพี่ใหญ่ใจบุญครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ W-ut ดูโพส
    ขอบคุณที่น้าโต้ง สมุทรสาคร(เต็มตัว) มาตอบครับ แรกเปลี่ยนความรู้ครับ จากพี่ใหญ่ใจบุญครับ
    น้องใหม่สมุทรสาคร ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ฮิๆๆๆ 18 นี้ มียาแก้เจ็บคอไหม

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

วันนี้วันหยุด...สบายๆ แต่ปวดแขนจังเลย...แก่แระเรา..
    วัดบูสท์....ใส่ดีป่าวครับน้าวุฒิ
    ในความคิดผมว่าดีนะครับ จะถูกจะแพงมีไว้ก่อน ดีนะผมว่า เอาไว้ดูความสมบูรณ์ ของรถได้ดีในส่วนของเรื่องการทำลม จากเทอร์โบใบน้อยของเรานะครับ
    วีจี...แบบไหนดี ผมเอาตัวอย่างให้ดูครับ เป็นไปได้หาหน้าน้ำมัน 35 ปอนด์ มาใส่จะทนกว่าครับ ที่เอาเลขเยอะเพราะ วีจี บูสท์ฟาดแยอะครับ
    140-128-116 เอาสัก 25 ปอนด์ก็พอครับ ในกรณีใช้งานไม่หนักหรือโมโหดมาก ครับ

ภาพรถน้าก๋อง 22
    น้าอ้น ครับ (กระทู้ติดวัดบูสท์)
    Attached Images Attached Images    
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย W-ut : 13-05-2013 เมื่อ 09:44

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

-แล้วจะต่อวัดบูสตรงไหนดีครับ ตรงเวสเกจ ตรงหน้าเซ็นเซอร์
    -แล้วถ้าติดปรับบูสมือ จะต่อตรงไหนครับ
    -แล้วจะใช้วัดบูสแบบไหนดี แบบมี แวคคั่ม หรือไม่มีแวคคั่ม
    -แล้วหน้าน้ำมันกับหน้าธรรมดาต่างกันยังไง
    -แล้วแบบไฟฟ้ากับแบบลมต่างกันไหม อันไหนดีกว่ากัน
    -แล้วยี่ห้ออะไรดี
    -สมารทเกจตัวเดียวจะคุ้มไหม

5555

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    -แล้วจะต่อวัดบูสตรงไหนดีครับ ตรงเวสเกจ ตรงหน้าเซ็นเซอร์
    -แล้วถ้าติดปรับบูสมือ จะต่อตรงไหนครับ
    -แล้วจะใช้วัดบูสแบบไหนดี แบบมี แวคคั่ม หรือไม่มีแวคคั่ม
    -แล้วหน้าน้ำมันกับหน้าธรรมดาต่างกันยังไง
    -แล้วแบบไฟฟ้ากับแบบลมต่างกันไหม อันไหนดีกว่ากัน

5555

พรุ่งนี้ต่อครับ อาจารย์เชษ 555
    ค่อยๆ อัพไปเรื่อยๆ ครับ

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส

5555

ลืมดูเลยเดี๋ยวว่างๆเข้ามาตอบนะครับ

Pom_Supalak, TTC-46588 TTC-Member
    User ID
    46588
    Status
    โพส
    222

พอดีวันนี้อากาศแปลกๆ ร้อน ฝนตก อะไรกันนักกันหนา พะฝ่าซิ
    เกิดมีเรื่องราว มาให้ขบ คิดอะไรหลายอย่าง หลังจากได้รับโทรศัพย์ จากน้าๆในคลับเกือบทุกๆวัน เกือบทุกๆเรื่อง
    โมอะไร ยังไง ทำไงให้ ทำไงไม่ให้โดนหลอกฟัน เยอะแยะไปหมด กล่องอะไร วาวล์น้ำเปลี่ยนดีป่าว บางคนว่า บางคนไม่ได้ความ เพิ่มบูสท์
    เอาละครับขำๆหน่อยกระทู้มันไม่ค่อยเดิน
    การโมดิฟาย เพิ่มความเเรง อะไรก็ตาม พึงนึกถึงเสมอ ว่าเราจะทำรถ ไม่แสตนดาดแล้ว ขอดีข้อเสีย อย่างไรควร ศึกษานิดนึง ให้เข้าใจหลักการที่เราจะทำรถเราให้แรงขึ้น
    น้าๆในนี้หลาย ประสบการณ์ขั้นเทพหลายคน เปิดงาน โม กันมาหลายแบบ หรือแทบว่าทุกๆแบบ ที่ทำให้เครื่องตัวนี้ แรงกว่าเดิม
    แต่จำไว้อย่างพอเราเริ่ม ที่จะโมเพิ่มความแรง ขาข้างนึงของเราก็อยู่ในกลุ่มเสี่ยง พังเหมือนกัน แล้วเราจะหลีกหรือลดได้ยังไง เดี๋ยวค่อยว่ากันต่อครับ
    ก่อนที่เราจะโมเครื่อง เอาเรื่องเครื่องก่อนละกัน เราควรศึกษาสักนิดนึง ว่าเราจะทำอะไร ดีก่อนหรือหลัง เช่น จะเอากล่องก่อน หรือ ท่อ หรืออินเตอร์ เราก็ควรจะรู้ราคา ของที่เราต้องการเสียก่อน แล้วเอามาเปรียบเทียบกัน ยกตัวอย่าง
    ท่อ 4500 แรงม้าที่คาดว่าจะได้เพิ่ม 5-10 ตัว
    อินเตอร์ 10000 แรงม้ามาเร็วกว่าเดิมในรอบที่เท่ากัน อาจจะเพิ่มสัก 5-10 ตัว
    กล่อง 5500-10000 แรงม้าที่ได้ 30-60 (ดันราง)
    เราอยากจะได้อะไร แรงขึ้น ดึงดี แซงได้เร็ว ก็ควรเอามาเทียบกันสะก่อน แล้วค่อยวิเคราะห์ดู ว่าตัวเราต้องการอะไรจริงๆ กลัวหมดประกัน กลัว พัง กลัวนั่นกลัวหนี้ ถ้าเราศึกษาดีๆ พอดีๆในความแรง หรือเชื่อคนทำ ให้เรา ปัญหาต่างๆก็จะน้อยลงไปด้วย บางครั้ง การโมการแต่ง นอกจากความมันส์ที่ได้กลับมาแล้วเราเองคนใช้ นอกจากขับแล้ว เราก็ควรจะใส่ใจ ทำความเข้าใจกับของที่เราใส่เพิ่มเข้ามาด้วยเช่น
    การณ์ที่จะเอาหลักวิชาการณ์มาคุยกัน ทั้งหมดหรือตีตารางให้ดู เป็นอาจารย์สอนศิษย์ มันก็คงดูแปลกๆ บางครั้งการที่เราชั่งสังเกตุ ทดสอบเอง จับความรู้สึก มันก็เป็นส่วนที่ทำให้เรามีความชำนาญ ขึ้น
    หล
    ายๆกระทู้ที่ผมเปิด ผมจะบอกไว้เสมอว่าเป็นความคิดของผมคนเดียว ไม่อยากให้ใครทำตาม เพราะผมยินดีที่จะเสี่ยงเอง ลองเอง ถูกผิดก็อยู่ที่เราเอง แปลง่ายๆถึงจะพังก็ตังค์ตรู แต่ถ้ามันได้ มันก็เป็นความสำเร็จ ที่อย่างน้อนเราก็ได้พิสูจน์ ด้วยตัวเองจนรู้
    เพราะไม่มีใครมาลองให้เราดูอ่ะดิ
    หรือการเอาข้อมูลการโม ดีไอวาย ของคนที่เปิดขึ้นไปต่อวิเคาระห์ เป็นกลางมันก็เป็นประโยนช์ แต่ถ้าเอาไป เปรียบเทียบ แกะแทะ หรือเหน็บแนม มันก็ดู จะเป็นการ ไม่ถูกต้องนัก ในเมื่อคุณไม่ทำ แต่คุณกลับเอาหลักการณ์ อะไรก็ตามที่เป็นวิชาการณ์เต็มตีน มาเปรียบเทียบเสนอ สอน หรืออะไรก็ตาม ที่พยามทำให้อีกฝ่ายหนึ่งดูเป็นควายหรือตัวตลก คุณคงลืมไปว่าเป็นการ โมดิฟาย หรือ งานดีไอวาย
    วันนี้แค่นี้นะครับพรุ่งนี้มาต่อใหม่
    ผมก็เป็นคนนึงครับ ที่ส่องกระทู้น้าวุฒิบางแคประจำ เพราะน้าวุฒิเป็นคนพื้นที่ใกล้เคียงกัน ไม่ลำบากในการไปหาน้าแกเลย แต่ผมตัดสินใจที่จะศึกษาจากที่น้าวุฒิแกโพสต์รายละเอียดไว้ แล้วมาศึกษาดูในรายละเอียดอื่นๆ ประกอบเอง แล้วจึงตัดสินใจทำ อย่างเช่น การอุด EGR ของน้าวุฒิ พร้อมเหตุผลของน้าวุฒิ ผมก็ไปถามอากู๋ (Google) ดูอีกที ถึงหลักการ การทำงานของมัน และผลดี-ผลเสีย และก็ลองมาทำเอง ถ่ายรูป และทำขั้นตอนการถอด-และประกอบกลับเอง และก็โพสต์เพิ่มเติมไปด้วย เผื่อท่านใดที่คิดอยากจะอุดเอง ผมว่านะ ใครที่คิดอยากจะ DIY อะไร ใน Thaitritonclub เราแทบจะมีหมดทุกอย่าง และก็ไปศึกษาเพิ่มเติมเองดีกว่าครับ ถ้าไม่สุดๆ จริงๆ อย่าไปรบกวนน้าแกเลย ทุกคนก็ต่างมีธุระ และภารกิจหน้าที่ด้วยกันทั้งนั้น ถึงแม้น้าวุฒิแกจะเต็มใจรับทุกสายก็เถอะ ฝากสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

User ID
    15054
    Status
    โพส
    635

Wut Prospeed Fanclub \m/

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้