หน้า 11 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 201 ถึง 220 จากทั้งหมด 266

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

มาตรฐาน ตอบ: เอาไทรทัน 2.4 lpg ติด tap มาของเขาดีจริงๆ

ผมเห็นใน faceของหนองจอก I_FLEXก็คือกล่องที่รวมtapกับกล่องe85มารวมกันให้อยู่ในกล่องเดียวนะครับ แต่I-FLEXมีลูกเล่นอะไรเพิ่มไม่ทราบเหมือนกันครับ

เอ็กซ์ โคตรแพง TTC-Member
    User ID
    35930
    Status
    โพส
    111

มาตรฐาน ตอบ: เอาไทรทัน 2.4 lpg ติด tap มาของเขาดีจริงๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mal2uaY ดูโพส
    อัตราการสิ้นเปลืองเป็นยังไงครับน้า แล้วไอกล่อง 4500 ที่เพิ่มมา จะทำให้เครื่องทำงานหนักขึ้นมากหรือเปล่าครับ
    กล่อง4500 เป็นกล่องเอาไว้เติม e85 ครับเป็นการเพิ่มการฉีดน้ำมันครับ ผมเติมe85 เต็มถัง วิ่งได้ประมาณ 550 โลในเมืองครับถ้าผมวิ่งรวมกับ ngv ก็น่เฉลี่ยไม่น่าเกิน2บาทต่อกิโล ส่วนความร้อนผมว่าลงกว่าเดิมประ2-3 องศาหรือว่าอากาศเริ่มหนาวแล้วไม่รู้ครับ เดี๋ยววิ่งกลับเมืองน่านจะทดสอบให้อีกที่ครับ ***ลืมบอกครับผมถามน้าเค้าบอกไอ้กล่อง i flex ยังอยู่ในใข่อยู่ครับยังไม่ออกมาขายราคาประมาณ 16000 แต่ถ้าเป็นtapกับ e85 ราคารวม7500 ครับน้ากล่อง2ตัวนี้เค้าบอกจูนคล่องแล้วครับไม่ต้องเป็นหนูทดลองครับ***
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย xzaza555 : 21-10-2013 เมื่อ 09:30

User ID
    24199
    Status
    โพส
    288

ติดกล่องน้ำมันแต่รถเน้นใช้แก็สเป็นหลัก แล้วจะคุ้มเหรอครับ
    ปล.หมายถึงรถผมน่ะครับ

เอ็กซ์ โคตรแพง TTC-Member
    User ID
    35930
    Status
    โพส
    111

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pcoc ดูโพส
    ติดกล่องน้ำมันแต่รถเน้นใช้แก็สเป็นหลัก แล้วจะคุ้มเหรอครับ
    ปล.หมายถึงรถผมน่ะครับ
    รถน้าใช้ lpg ผมว่าไม่ต้องติดหรอครับ แต่ถ้าเป็น ngv ไปติดเถอะครับ วิ่งน้ำมันบวกngv ราคาก็น่าจะพอๆกับ lpg ครับ ถ้าขี้เกียจต่อแถวครับช่วงเทศการคับ

User ID
    44154
    Status
    โพส
    79

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ xzaza555 ดูโพส
    กล่อง4500 เป็นกล่องเอาไว้เติม e85 ครับเป็นการเพิ่มการฉีดน้ำมันครับ ผมเติมe85 เต็มถัง วิ่งได้ประมาณ 550 โลในเมืองครับถ้าผมวิ่งรวมกับ ngv ก็น่เฉลี่ยไม่น่าเกิน2บาทต่อกิโล ส่วนความร้อนผมว่าลงกว่าเดิมประ2-3 องศาหรือว่าอากาศเริ่มหนาวแล้วไม่รู้ครับ เดี๋ยววิ่งกลับเมืองน่านจะทดสอบให้อีกที่ครับ ***ลืมบอกครับผมถามน้าเค้าบอกไอ้กล่อง i flex ยังอยู่ในใข่อยู่ครับยังไม่ออกมาขายราคาประมาณ 16000 แต่ถ้าเป็นtapกับ e85 ราคารวม7500 ครับน้ากล่อง2ตัวนี้เค้าบอกจูนคล่องแล้วครับไม่ต้องเป็นหนูทดลองครับ***
    เข้าใจละครับน้า แต่งที่เชื้อเพลิง ขอบคุณมากครับ

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

กล่อง e85 ไม่ได้ปรับแค่น้ำมันนะครับ สามารถปรับแอร์โฟ ให้อากาศเข้าได้เยะ พอดีผมเห็นในclubปา เค้าใส่กัน ปา2.4 lpg ใส่2กล่อง แรงกว่า tap กล่องเดียว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย exnamebank : 21-10-2013 เมื่อ 15:56

User ID
    23874
    Status
    โพส
    352

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ xzaza555 ดูโพส
    เวลาเราไม่ได้เติม e85 มันจะกินน้ำมันเท่ากับตอนที่เราเติม e85 หรือเปล่าครับ

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะปรับหัวฉีดตามกล่องหรือป่าว ต้องลองโทรคุยกับร้านหนองจอกดูครับ แต่ในclubปา เค้าใส่กล่อง e85 ไม่ใด้ใช้ e85 นะครับ เคาเอามาปรับแอร์โฟ ให้อากาศเข้าเยะขึ้น รถจะวิ่งขึ้นครับ

User ID
    28564
    Status
    โพส
    91

ชลบุรีมีร้านติดตั้งหรือยังครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wajadee : 23-10-2013 เมื่อ 21:34

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wajadee ดูโพส
    ชลบุรีมีร้านติดตั้งหรือยังครับ
    มาหนองจอกเลยครับ คุ้ม

สวัสดีครับ ...น้องใหม่ไทรทั่นเวปนี้สดๆซิงๆเลยครับ
    ...สมัครมาเมื่อวาน อ่านแต่กระทู้นี้ มา 1 คืนเต็มๆครับ.....อ่านแล้วบรรลุเลย...ตัดสินใจทำแน่ครับ
    ...ขัดใจมากครับ กับการออกตัวที่เกียร์ 1 และ 2 มันอืดมากๆครับ...แต่เหยียบแล้ว ลอยตัวดีครับ

...เล่าอาการให้คุณหมอฟังครับ
    ...พึ่งออกป้ายแดง Cng จากศูนย์มา 1 เดือนกว่าๆ วิ่งไปแค่ 1พันโลนิดๆ
    ...เมื่ออาทิตย์ที่แล้วออกไปลองจากพระราม2 - พัทยามา 1 คืน ปรากฏว่า Cng 1ถังผมวิ่งได้แค่ 110-140 กิโลเท่านั้น มันร้องเตือนแล้ว เติมเต็มถึง ก็ 170-175 บาท
    ...พอตัดไปวิ่งน้ำมันที่เหลือ (เพราะไม่มีปั๊มเติมเลย) 100กว่าโลมันล่อน้ำมันไปเกือบ 2 ขีด น้ำมันเติมได้ขีดละ 500 ก็เท่ากับเกือบพันบาท....จุก
    ...ผมเท้าหนักครับ เหยียบก็ 140 -160 ตลอดทาง (มันล๊อคความเร็วไว้ที่ 160-170 หรือเปล่าครับ เพราะกดไม่ค่อยจะไปแล้วครับหลังจาก 160)

...ถามคุณหมอว่า
    1...อาการผมแบบนี้ ต้องติด T.A.P. + กล่อน้ำมัน e85 ใช่มั้ยครับ
    2...คุณหมอมีออกตรวจคนไข้นอกสถานที่มั้ยครับ ที่พระราม2 ท่าข้าม บางขุนเทียนครับ
    ...ขอบคุณในคำตอบล่วงหน้าครับ

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bundit_น้อย ดูโพส
    สวัสดีครับ ...น้องใหม่ไทรทั่นเวปนี้สดๆซิงๆเลยครับ
    ...สมัครมาเมื่อวาน อ่านแต่กระทู้นี้ มา 1 คืนเต็มๆครับ.....อ่านแล้วบรรลุเลย...ตัดสินใจทำแน่ครับ
    ...ขัดใจมากครับ กับการออกตัวที่เกียร์ 1 และ 2 มันอืดมากๆครับ...แต่เหยียบแล้ว ลอยตัวดีครับ

...เล่าอาการให้คุณหมอฟังครับ
    ...พึ่งออกป้ายแดง Cng จากศูนย์มา 1 เดือนกว่าๆ วิ่งไปแค่ 1พันโลนิดๆ
    ...เมื่ออาทิตย์ที่แล้วออกไปลองจากพระราม2 - พัทยามา 1 คืน ปรากฏว่า Cng 1ถังผมวิ่งได้แค่ 110-140 กิโลเท่านั้น มันร้องเตือนแล้ว เติมเต็มถึง ก็ 170-175 บาท
    ...พอตัดไปวิ่งน้ำมันที่เหลือ (เพราะไม่มีปั๊มเติมเลย) 100กว่าโลมันล่อน้ำมันไปเกือบ 2 ขีด น้ำมันเติมได้ขีดละ 500 ก็เท่ากับเกือบพันบาท....จุก
    ...ผมเท้าหนักครับ เหยียบก็ 140 -160 ตลอดทาง (มันล๊อคความเร็วไว้ที่ 160-170 หรือเปล่าครับ เพราะกดไม่ค่อยจะไปแล้วครับหลังจาก 160)

...ถามคุณหมอว่า
    1...อาการผมแบบนี้ ต้องติด T.A.P. + กล่อน้ำมัน e85 ใช่มั้ยครับ
    2...คุณหมอมีออกตรวจคนไข้นอกสถานที่มั้ยครับ ที่พระราม2 ท่าข้าม บางขุนเทียนครับ
    ...ขอบคุณในคำตอบล่วงหน้าครับ
    ตอบ 1.ใช่ครับติดแทปปรับองศาไฟให้ถูกต้องครับ ส่วนอี85ใว้ยกหัวฉีดกับเป็นเชื้อเพลิงสำรองครับ 2.มีครับ
    จากอาการที่ว่ามานะครับ ปรกติของตั้นcngเลย ยิ่งกดมิดคันเร่งตลอดทาง ระยะทางที่ได้ต่อก๊าซ1ถังก็ประมาณนี้แหละคับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Torgaszaa ดูโพส
    ตอบ 1.ใช่ครับติดแทปปรับองศาไฟให้ถูกต้องครับ ส่วนอี85ใว้ยกหัวฉีดกับเป็นเชื้อเพลิงสำรองครับ 2.มีครับ
    จากอาการที่ว่ามานะครับ ปรกติของตั้นcngเลย ยิ่งกดมิดคันเร่งตลอดทาง ระยะทางที่ได้ต่อก๊าซ1ถังก็ประมาณนี้แหละคับ
    ขอบคุณครับผม....ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ

1...ติด Tap.แล้วประกันรถจากศูนย์ขาดมั้ยครับ....แล้วติดตั้งแบบที่ผมสามารถเอื้อมมือไปถอดปลั๊กออกเอง ตอนที่จะเอารถเข้าเช็คที่ศูนย์ได้มั้ยครับ...หรือต้องติดตั้งตายตัวแบบถาวร
    2...ตอนนี้ราคาเจ้า Tap. อยู่ที่เท่าไร...ราคาเจ้ากล้องน้ำมัน E85 อยู่ที่เท่าไร...และค่าติดตั้งนอกสถานที่ อยู่ที่เท่าไรครับ (ถนนท่าข้าม เซ็นทรัลพระราม2)
    3...ติด Tap. แล้วสามารถปลดล๊อคความเร็วให้วิ่งได้มากกว่า 160-170 ที่วิ่งอยู่เดิมๆได้ใช่มั้ยครับ
    4...คุณหมอไทรทัน สามารถออกเยี่ยมคนไข้ได้ในวัน และเวลาไหนบ้างครับ
    ...ขอบคุณครับผม

User ID
    11810
    Status
    โพส
    754

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bundit_น้อย ดูโพส
    ขอบคุณครับผม....ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ

1...ติด tap.แล้วประกันรถจากศูนย์ขาดมั้ยครับ....แล้วติดตั้งแบบที่ผมสามารถเอื้อมมือไปถอดปลั๊กออกเอง ตอนที่จะเอารถเข้าเช็คที่ศูนย์ได้มั้ยครับ...หรือต้องติดตั้งตายตัวแบบถาวร
    2...ตอนนี้ราคาเจ้า tap. อยู่ที่เท่าไร...ราคาเจ้ากล้องน้ำมัน e85 อยู่ที่เท่าไร...และค่าติดตั้งนอกสถานที่ อยู่ที่เท่าไรครับ (ถนนท่าข้าม เซ็นทรัลพระราม2)
    3...ติด tap. แล้วสามารถปลดล๊อคความเร็วให้วิ่งได้มากกว่า 160-170 ที่วิ่งอยู่เดิมๆได้ใช่มั้ยครับ
    4...คุณหมอไทรทัน สามารถออกเยี่ยมคนไข้ได้ในวัน และเวลาไหนบ้างครับ
    ...ขอบคุณครับผม
    ข้อ 1 ประกันขาดแน่นอนครับ เพราะต้องตัดสายไฟที่กล่องครับ ข้อ2 tap ผมติดมา 3000 บาทครับ ส่วนกล่อง e85 ไม่แน่ใจเพราะผมไม่ได้ติดครับ 3.ความเร็วสูงสุกถ้าจะทำได้มากกว่านี้คงต้องเซ็ทโบแล้วละครับ 128 แรงม้ากับรถกระบะยกสูงแค่นี้ก็สุดๆแล้วครับ ข้อ4 บ้านอยู่พระรามสอง ไปติดที่หนองจอกเลยครับไม่ไกลขึ้นวงแหวนกาญจนาไปลงบางนา แล้วตรงไปทางลาดกระบังออกเส้นนั้นไปแปปเดียวก็ถึงครับเซ็ทจีพีเอสไปก็ได้ครับ วันอาทิตย์เค้าก็รับติดครับโทรไปถามคิวก่อนนะครับ

User ID
    23874
    Status
    โพส
    352

ผม cng เหมือนกันครับ ติดมาแล้วทั้ง 2 เรื่องประกันไม่ต้องสนใจหรอกครับมีก็เหมือนไม่มี และระบบไฟมันก็ไม่เสียง่สยหรอกครับ

User ID
    40907
    Status
    โพส
    1,137

ตามหา น้าที่อยู่บางบัวทอง ที่ไปติดที่หนองจอกครับ มีเรื่องรบกวนสอบถามเรื่องหม้อต้มแก๊สน่ะครับ
    เห็นช่างเบิร์ด บอกว่าน้าเพิ่งไปทำโช๊คหลังมาด้วย ถ้าน้าเข้ามาดูรบกวนขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ หรือติดต่อผมตามลายเซนต์ด้านล่าง ขอบคุณครับ

User ID
    51404
    Status
    โพส
    111

โซนฝั่งธน มีรับติดบ้างไหมคับ ของผมเป็น lpg สมควรติดไหมคับ ???

User ID
    42088
    Status
    โพส
    41

ติด T.A.P. + กล่องน้ำมัน e85 ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ

User ID
    29219
    Status
    โพส
    42

ติดแทบกะท่อเลทน้าปรีชาแบบไหนแรงกว่ากันครับ รถlpGครับ

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

Tapซิครับแรงกว่า ท่อก็จะทำให้ได้อีกนิดหนึ่งครับ

หน้า 11 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้