หน้า 12 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 221 ถึง 240 จากทั้งหมด 266

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

มาตรฐาน ตอบ: เอาไทรทัน 2.4 lpg ติด tap มาของเขาดีจริงๆ

ติดกล่อง e85 ไม่น่าจะไปปรับ แอร์โฟ นะครับน้า

มันเหมือน กับ ไปติดกล่้องยกหัวฉีด ในเครื่องดีเซลมากกว่า
    คือมันจะปรับชดเชย ให้เวลาฉีดน้ำมัน ด้วยอัตราเดิม แต่จะนานกว่าเดิม
    น้ำมันเข้ามาก มันก็แรงและเปลืองกว่าเดิมแน่นอน แต่อีซียูรถ ก็จะปรับชดเชยต้านลงมา

แต่ถ้าปรับในกล่อง e85 ให้เต็มๆ อาจเกิดส่วนผสมหนาไป ไฟเครืองมาเยือนได้เหมือนกัน แต่โอกาสน้อยกว่าส่วนผสมบาง

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

มาตรฐาน ตอบ: เอาไทรทัน 2.4 lpg ติด tap มาของเขาดีจริงๆ

แต่เท่าที่ผมติดตามกล่องe85ของค่ายหน่องจอกมา กล่องตัวนี้ปรับแอร์โฟได้นะครับ ผมติดตามในclubปา เค้าติดตัวนี้เพื่อนเพิ่มอากาศ ช่วยในการจุดระเบิดแก๊ส เจ้าอื่นอาดจะปรับอากาศไม่ได้ แต่เจ้านี้ปรับได้ครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ exnamebank ดูโพส
    แต่เท่าที่ผมติดตามกล่องe85ของค่ายหน่องจอกมา กล่องตัวนี้ปรับแอร์โฟได้นะครับ ผมติดตามในclubปา เค้าติดตัวนี้เพื่อนเพิ่มอากาศ ช่วยในการจุดระเบิดแก๊ส เจ้าอื่นอาดจะปรับอากาศไม่ได้ แต่เจ้านี้ปรับได้ครับ
    ดูอย่างไรครับว่าปรับเพิ่มแอร์โฟร์ได้

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ปรับไฟจากเดิมขึ้นไม่เกิน 20 % จากของเดิม ขับดีขึ้นพอสมควร ไม่เขกเมื่อสลับเป็นน้ำมัน แต่ถ้าต้องการปรับให้ต่างกันมากระหว่างก๊าชและน้ำมัน ก็เลือก Tap
    น้าครับให้ศูนย์ปรับให้หรอครับอีก20%เค้าปรับให้หรอครับน้า

User ID
    14845
    Status
    โพส
    522

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Sinplug ดูโพส
    ดูอย่างไรครับว่าปรับเพิ่มแอร์โฟร์ได้
    ผมยังไม่เคยติดหลอกครับน้า ผมก็แค่หาดูหาอ่านไปไปเลื่อยถามว่าทราบได้ไงผมบอกตามตรงเลย ไม่ทราบครับ แค่ผมเข้าไปอ่านใน clubปา แล้วน้าในนั้นเค้าบอกว่าปรับได้ครับน้า

http://www.pajerosport-thailand.com/...?topic=18004.0

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

ผมว่าจูนตามสัญญาณแอร์โฟร์นะคับ คงจะเขียนสั้นๆว่าจูนอแร์โฟร์คับ

User ID
    18610
    Status
    โพส
    221

http://www.pajerosport-thailand.com/...?topic=18004.0

ตามนี้ เป็น กล่อง tap แบบพ่วง เวลาฉีดน้ำมัน หรือ ว่า มีสองกล่อง tap และ กล่อง e85 แต่ใช้โปรแกรมเดียว จูนได้ทั้งคู่ อ่านติดตามก็ยังงง

ส่วนตัวเห็นว่า ถ้าน้าติด lpg แล้ว ติด tap เพื่อ ปรับองศาจุดระเบิด ให้มันเนียน และ แรง ก็คงพอแล้ว ถ้าไปเพิ่มเวลาการฉีด มันจะทำให้ กล่องอีซียูแกส มันงงนะ

ถ้าจะเอาประหยัด เติม e85 ก็เพิ่มเวลาฉีด แต่ถ้าเพิ่มเวลาแล้วเติม e20 หรือ e10 มัน ก็แรง แต่เปลืองตัง

แต่ถ้ากล่องที่ว่าข้างบน มันปรับในตัวเอง คือ ตอนที่ใช้ lpg มันใช้งานแต่ฟังก์ชั่น tap ไม่เปิดใช้งานการเพิ่มเวลาฉีด
    แต่ตอนที่ยังไม่ใช้ lpg มันเพิ่มเวลาฉีด เพื่อให้เราเติม e85 จะได้เพิ่มการประหยัด ถ้ามัน auto แบบนี้ หรือ สวิท์ให้เลือก ก็น่าจะดี

แต่ถ้าไม่มี จะเลือกใช้ทั้งสองฟังก์ชั่น แล้ว ให้อีซียูแก๊ส มันจัดการเอง ก็คงได้ แต่ถ้าเกิดไฟเครื่องขึ้น ก็ปิดกล่้องไล่หาเหตุก่อนก็พอได้

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ turbo129 ดูโพส
    น้าครับให้ศูนย์ปรับให้หรอครับอีก20%เค้าปรับให้หรอครับน้า
    ถ้าศูนย์ไหนที่เราสนิทกับช่างสักหน่อยลองกระซิบให้เขาปรับให้ดูครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ exnamebank ดูโพส
    ผมยังไม่เคยติดหลอกครับน้า ผมก็แค่หาดูหาอ่านไปไปเลื่อยถามว่าทราบได้ไงผมบอกตามตรงเลย ไม่ทราบครับ แค่ผมเข้าไปอ่านใน clubปา แล้วน้าในนั้นเค้าบอกว่าปรับได้ครับน้า

ครับ วิธีเดียวที่จะช่วยให้ Air flow มากขึ้นคือ เทอร์โบหรือซุปเปอร์ชาร์ป ช่วยให้ป้อนอากาศให้มากขึ้นแล้วค่อยมาไล่ปรับ A/F ให้พอเหมาะ

User ID
    14547
    Status
    โพส
    94

ผมก็สงสัยคับน้าว่าคันเร่งแบบสายมันเปิดปิดอากาศตามเท้าไม่เหมือนคันเร่งไฟฟ้าที่ใช้มอเตอร์ควบคุมที่มันปรับได้จากโปรแกรมจูนถ้าเพิ่มการไหลของลมก็ทำแบบน้าสินคือผูกโบเพิ่ม

User ID
    44179
    Status
    โพส
    76

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Torgaszaa ดูโพส
    มาหนองจอกเลยครับ คุ้ม
    ผมอยุ่ปราจีน..ติดตั่งได้ที่ไหนคับ.
    ขอราคา+เบอโทรติดต่อหน่อยคับ

User ID
    44179
    Status
    โพส
    76

เงียบ

User ID
    15403
    Status
    โพส
    773

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zerkoo ดูโพส
    จะรีวิว ยังไงดี เอาเป็นผม วิ่งรถจากจันทบุรีมาติด tap ที่ร้าน ก่อนติดหาข้อมูลมานิดหน่อยว่าข้อดีข้อเสียเจ้า tap มันมีอะไรบ้าง
    ข้อดี
    วาวพังช้า
    อัตราเร่งดีขึ้น
    เผาไหม้สมบูรณ์ขึ้น
    ปรหยัดขึ้น
    ข้อเสีย
    เสียตังค์
    ถ้าตั้งองศามากไปเครื่องเขก
    พอไปติดเอา tap ไปใส่ตัดสายไฟตรงใต้ลิ้นชัก ตัดๆต่อๆ อันนี้ไม่รู้เรื่องจริงๆข้ออภัย จูนคอม วิ่งจูนนะครับ
    จูนเส็จ รถแรงขึ้นมากสังเกตุได้ขับเกียร์ 5 เหมือนขับเกียร์ 4
    ขอโทษครับ อยู่ตรงไหนของจันท์ ที่จันท์เขามีไทรทันคลับจันท์นะครับ วันที่ 1 กพ.นี้สมช.จันท์คลับนัดเจอกันครับมิตติ้งเล็กๆ สถานที่จะแจ้งอีกครั้งครับ สนใจร่วมกิจกรรม สอบถามได้ที่0816507642 น้าโต ครับ ( ปล.สนใจอยากติดเหมือนกันครับไอ้ แท็ป นี่น่ะ )

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Korn_za ดูโพส
    ผมอยุ่ปราจีน..ติดตั่งได้ที่ไหนคับ.
    ขอราคา+เบอโทรติดต่อหน่อยคับ
    ขออภัยตอบช้าครับ
    สถานที่ติดตั้ง หนองจอก บางบ่อ(บางนา-ตราด กม.29)
    เพิ่มเติมโทรสอบถามเลยครับ

User ID
    44179
    Status
    โพส
    76

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Torgaszaa ดูโพส
    ขออภัยตอบช้าครับ
    สถานที่ติดตั้ง หนองจอก บางบ่อ(บางนา-ตราด กม.29)
    เพิ่มเติมโทรสอบถามเลยครับ
    ขอบคุนมากคับ

User ID
    39340
    Status
    โพส
    953

ผมไปติดมาแล้วกับน้าโก๋เมื่อวันพุทธที่แล้วจากการทดลองขับแก๊ส 3ถังแล้วอัตราเร่งดีขึ้นมากครับอัตราการสิ้นเปลืองจากแก๊ส1ถังวิ่งได้ 430-435 กิโลเมตร ืตอนนี้ได้ 485-495 กิโลเมตรครับการขับขับเหมือนเดิมความเร็วเหมือนเดิม

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

ผมถามพี่ที่ติด tap+e85 ที่นองจอกว่าทำไมมีพี่ที่คลับปาเจโล เค้าบอกว่าจูนแอร์โฟได้ด้วย พี่เค้าบอกว่า จูนไม่ได้แอร์โฟนะ เค้าคงเข้าใจผิด
    งงเลยผม

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

ท่าน torgaszaa. โทษนะครับผมเห็นที่ลายเซ็นต์ของพี่มีn2g ไม่ทราบว่าเป็นอะไรกันกับที่อู่รึครับ เพราะผมก็ไปที่อู่อยู่หลายหนอยู่ไม่เคยเจอเลยครับ เห็นว่ารถพี่ใสโบมาว่าจะไปดูซะหน่อยแอบสนใจอยู่ ขอบคุณมากนะครับ และขอโทษที่ถามเรื่องส่วนตัวครับผม

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pholnoy ดูโพส
    ท่าน torgaszaa. โทษนะครับผมเห็นที่ลายเซ็นต์ของพี่มีn2g ไม่ทราบว่าเป็นอะไรกันกับที่อู่รึครับ เพราะผมก็ไปที่อู่อยู่หลายหนอยู่ไม่เคยเจอเลยครับ เห็นว่ารถพี่ใสโบมาว่าจะไปดูซะหน่อยแอบสนใจอยู่ ขอบคุณมากนะครับ และขอโทษที่ถามเรื่องส่วนตัวครับผม
    ไปฝากตัวเป็นศิษย์อ.นพกับอ.เบิร์ดครับ ช่วงงานเตรียมสายไฟเยอะๆผมจะอยู่ครับ ช่วงนี้ก็ออกจรติดตั้งนอกพื้นที่ครับ กับทำร้านเล็กๆอยู่แถวสมุทรปราการครับ ส่วนจะดูรถก็ยินดีครับโทรบอกล่างหน้าก่อนก็ได้ครับจะดูที่หนองจอกหรือสมุทรปราการก็ได้ครับ ตอนนี้ผมว่าจะจัดโบชุดประหยัดอยู่สนใจคุยได้ครับ เรื่องจูนแอร์โฟร์เวลามีน้าๆมาถามผมก็ได้อธิบายไปแล้วว่าน่าจะเป็นการเข้าใจผิด ถ้าจะให้ถูกต้องบอกว่าจูนตามสัญญานแอร์โฟร์ ไม่ใช่จูนแอร์โฟร์ให้ดูดอากาศได้เยอะครับ ในการต่อสายไฟกล่องแทป หรือ อี85 สายที่จะต้องคร่อมก็จะมีสายสัญญานคอล์ยกับสายสัญญาณหัวฉีดแล้ว ก็ะต้องไปพ่วงกับสายtpsหรือสายสัญญารลิ้นคันเร่งครับ อีกเส้นนึงก็สายสัญญานแอร์โฟร์เนี่ยหละครับ เพราะกล่องจะเพิ่มเวลาหัวฉีด เพิ่มองศาการจุดระเบิดตามสัญญาณสองเส้นนี้แหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Torgaszaa : 19-02-2014 เมื่อ 15:57

User ID
    44750
    Status
    โพส
    43

จะเอา Triton Plus 4D NGV (100+60+70 ลิตร)ไปติด Tap บ้างล่ะขอนัดวันก่อนโทรไปถามที่หนองจอกเขาบอก 3500 แพงป่าวน้าๆ

หน้า 12 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้