หน้า 13 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 241 ถึง 260 จากทั้งหมด 266

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

มาตรฐาน ตอบ: เอาไทรทัน 2.4 lpg ติด tap มาของเขาดีจริงๆ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Torgaszaa ดูโพส
    ไปฝากตัวเป็นศิษย์อ.นพกับอ.เบิร์ดครับ ช่วงงานเตรียมสายไฟเยอะๆผมจะอยู่ครับ ช่วงนี้ก็ออกจรติดตั้งนอกพื้นที่ครับ กับทำร้านเล็กๆอยู่แถวสมุทรปราการครับ ส่วนจะดูรถก็ยินดีครับโทรบอกล่างหน้าก่อนก็ได้ครับจะดูที่หนองจอกหรือสมุทรปราการก็ได้ครับ ตอนนี้ผมว่าจะจัดโบชุดประหยัดอยู่สนใจคุยได้ครับ เรื่องจูนแอร์โฟร์เวลามีน้าๆมาถามผมก็ได้อธิบายไปแล้วว่าน่าจะเป็นการเข้าใจผิด ถ้าจะให้ถูกต้องบอกว่าจูนตามสัญญานแอร์โฟร์ ไม่ใช่จูนแอร์โฟร์ให้ดูดอากาศได้เยอะครับ ในการต่อสายไฟกล่องแทป หรือ อี85 สายที่จะต้องคร่อมก็จะมีสายสัญญานคอล์ยกับสายสัญญาณหัวฉีดแล้ว ก็ะต้องไปพ่วงกับสายtpsหรือสายสัญญารลิ้นคันเร่งครับ อีกเส้นนึงก็สายสัญญานแอร์โฟร์เนี่ยหละครับ เพราะกล่องจะเพิ่มเวลาหัวฉีด เพิ่มองศาการจุดระเบิดตามสัญญาณสองเส้นนี้แหละครับ

ขอบคุณครับผม

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

มาตรฐาน ตอบ: เอาไทรทัน 2.4 lpg ติด tap มาของเขาดีจริงๆ

มีแต่ข้อดี อยากรู้ว่าข้อเสียงมีอะไรครับ

ติดตั้งใช้งาน ใครเกิน 50,000 กิโลบ้างครับ
    เิกิดปัญหาอะไร ไหม เบาดับไหม และอื่นๆ

User ID
    52473
    Status
    โพส
    37

อยากใส่เหมือนกันมาหาข้อมูลรถผมแก๊ส lpg วิ่งได้ไม่หมื่นโลเลยอยากติกบ้าง ที่โคราชมีร้านไหนบ้างครับน้า

User ID
    40089
    Status
    โพส
    27

หลังจากดูอยู่นาน ไปจัดมาแล้วครับติดตั้้ง TAP กับน้า Torgaszaa ที่บางบ่อ
    ขับสนุกขึ้น รอบมาไวกว่าเดิมครับ

User ID
    42600
    Status
    โพส
    40

จัดมาแล้วเหมือนกัน LPG +TAP สั้นๆเกียร์2 เอี๊ยดคับ by น้าต่อ...

TTC 02975 TTC-Member
    User ID
    31917
    Status
    โพส
    526

ลพบุรีติดได้ที่ไหนหน๊อออออ???

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ zerkoo ดูโพส
    คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกคับ
    ไม่มีครับผลเสีย เป็นการบวกองศาจุดระเบิด ให้เกิดการชิงจดระเบิดก่อนครับ

เพระเนื่องจากแก๊ส มาการลุกลามของเชื้อเพลิงนานกว่า และจุดติดยากกว่าเบนซิล

อีกอย่างเครื่องยนต์ที่เราใช้กล่องถูกคำนวณมาเพื่อเบนซิลมากว่าแกีสครับ

เมื่อมาเป็นแก๊สเราจึงควรแก้จุดนี้

1แก๊สจุดติดยาก จึงต้องรีบจุดก่อนในจังหวะปกติ
    2.เมื่อจุดติดแล้วเชื้อเพลิง lpg ngv มีค่าออกเทนมากว่าเบนซิล คือมีการลุกลามนานกว่า ถ้าเราไม่ชิงให้มีการจุดก่อน จะทำให้ไม่มีกำลัง แล้วเชื้อเพลิงlpg ngv จะเหลือไปเผาวาว์ลไอเสีย

แล้วเราจะแก้ไขได้อย่างไร
    ทำไฟให้แก่ คำว่าไฟแก่ในที่นี้ไม่ได้ทำให้แรงขึ้นนะครับ แต่เป็นการทำให้เกิดการชิงจุดระเบิด ในจังหวะปกติ ตามตาราง เรามารถเพิ่มได้ทุกรอบเครื่อง ทุกการกดคั่นเร่งครับ

ชื่อ:  Capture_4.jpg
ครั้ง: 1349
ขนาด:  235.4 กิโลไบต์ชื่อ:  Capture_4yy.jpg
ครั้ง: 1124
ขนาด:  135.3 กิโลไบต์

User ID
    44154
    Status
    โพส
    79

แปลกใจคับ ติด tap วิ่ง cng ลื่นมาก แต่ตอนนี้วิ่งน้ำมันกลับหน่วงๆไม่มีกำลัง ในถังตอนนี้ 91+E20 สมควรเช็คจุดไหนก่อนดีคับ

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Mal2uaY ดูโพส
    แปลกใจคับ ติด tap วิ่ง cng ลื่นมาก แต่ตอนนี้วิ่งน้ำมันกลับหน่วงๆไม่มีกำลัง ในถังตอนนี้ 91+E20 สมควรเช็คจุดไหนก่อนดีคับ
    ตอนใช้น้ำมันลองชักฟิวส์ออกดูครับ ถ้าลื่นดีแสดงว่ากล่องtapอาจจูนไฟแก่ไปครับ

User ID
    44154
    Status
    โพส
    79

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Torgaszaa ดูโพส
    ตอนใช้น้ำมันลองชักฟิวส์ออกดูครับ ถ้าลื่นดีแสดงว่ากล่องtapอาจจูนไฟแก่ไปครับ
    อ่าครับ เดี๋ยวลองดูแต่ตอนติดตั้งเห็นว่าตารางน้ำมันมัน 0 หมดเลยนะคับ

User ID
    40167
    Status
    โพส
    44

ติดมาได้ 3 - 4 เดือนแล้วครับ OK เลย กะว่ารอเก็บตังไปติด e85 อีกกล่องขอแรงอีกนิด
    ชอบตรงเผาไหม้หมดจึงแรงขึ้นอีกนิดและ อุณหภูมิลดลงด้วย ^_^

User ID
    7270
    Status
    โพส
    70

ขอหน้าตารางจูน E85+TAP ของน้ำมัน e85 หน่อยคับ จูนไม่ถูกตอนเช้าสตาร์ทยากมาก

User ID
    47593
    Status
    โพส
    470

ระวังนะครับ เล่นกับไฟจุดระเบิด พังมาหลายคันแล้ว

User ID
    36382
    Status
    โพส
    169

ถามน้าๆครับ ทำไมอู่ที่ผมไปติดแก๊สมาไม่แนะนำให้ติด tap เขาแนะนำให้ไปใส่ท่อรีด (ท่อแทนแคทลูกล่าง) หรือติดเฮดเดอร์ดีกว่า เพราะจะเห็นผลมากกว่า

User ID
    51070
    Status
    โพส
    33

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phongnu ดูโพส
    ถามน้าๆครับ ทำไมอู่ที่ผมไปติดแก๊สมาไม่แนะนำให้ติด tap เขาแนะนำให้ไปใส่ท่อรีด (ท่อแทนแคทลูกล่าง) หรือติดเฮดเดอร์ดีกว่า เพราะจะเห็นผลมากกว่า
    เท่าไหร่หรอครับท่อรีด tapถามราคาที่เชียงใหม่ ติด6000 e85 6500ราคาถูกหรือว่าแพงครับ ถ้าไม่เท่าท่อรีดทำท่อดีกว่า

User ID
    36382
    Status
    โพส
    169

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pakin ดูโพส
    เท่าไหร่หรอครับท่อรีด tapถามราคาที่เชียงใหม่ ติด6000 e85 6500ราคาถูกหรือว่าแพงครับ ถ้าไม่เท่าท่อรีดทำท่อดีกว่า
    ท่อรีดเบนซิน (ท่อแทนเคทลูกล่าง) ในหน้าซื้อขายของน้าปรีชาแค่ 2000 ครับ

ใส่อยู่ทั้ง เฮดเดอร์ ท่อรีด

แนะนำท่อรีดเลยครับไม่ต้องคิดมาก เอาอันเดิมออกแล้วเดินใหม่ท่อแคทครับ จะทดสอบอะไรก็ง่าย

ใช้อยู่ครับ ติดtap E85ครับ ถ้าถามว่าอะไรดีกว่าตอบว่า tap เพราะเชื้อเพลิง ที่เราใช้กล่องecuรถ ก็ยังนึกว่าเป็นน้ำมันอยู่ดี ทำให้ไฟชิงจุดก่อนสัก9องศา ในช่วงต้น ไม่ต้องแก่มาแต่ทำให้ลื่นขึ้น แบบยิ้มได้เลยทีเดียวนะครับ

คนละอย่างครับ tap อย่าง ท่ออย่าง

ท่อทำให้กวาดรอบแล้วรู้สึกไม่อั่นทำได้ดี

ถามว่าเอาtapออกแล้วทำท่ออย่างเดียวบอกเลยว่าไม่ลื่นครับไม่มีกำลัง

lpg จุดติดช้า ลามนาน จุดไฟเท่าเบนซินซึ่งจุดติดเร็ว มีกำลัง
    เรา
    เลยต้องแก้โดยการทำให้ชิงจุดระเบิดก่อนครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kapook_mobile : 02-08-2014 เมื่อ 00:27

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ SM-TRITON ดูโพส
    มีแต่ข้อดี อยากรู้ว่าข้อเสียงมีอะไรครับ

ติดตั้งใช้งาน ใครเกิน 50,000 กิโลบ้างครับ
    เิกิดปัญหาอะไร ไหม เบาดับไหม และอื่นๆ

ปัญหาจากที่ติดตั้ง ไม่มีนะครับมีแต่ ทำให้แรงกว่านี้ได้ไหม แต่ผมก็จูนแบบทำให้รถสมบูรณ์ ออกตัวดี ไหลๆๆ

มันเป็ยอุปกรณ์ที่เรียกว่าขาด ไม่ได้เพราะถ้าถอดออกจะรู้ว่า เต่าคันเดิมกลับมาจริงๆครับ

การที่เราใส่tap เพื่อความสมบูรณ์ ในเชื้อเพลิงที่เราใช้คือ lpgครับ เมื่อสมบูรณ์ขับสนุกก็ดีใจด้วยครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย kapook_mobile : 02-08-2014 เมื่อ 00:20

User ID
    12718
    Status
    โพส
    154

** สอบถามหน่อยครับ ผมติดแก็ส LPG Energy Refrom ระบบ ODB ติด TAP จะดีกว่าเดิมมากไหม รบกวนหน่อยนะครับ

User ID
    49397
    Status
    โพส
    204

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wanna ดูโพส
    ** สอบถามหน่อยครับ ผมติดแก็ส LPG Energy Refrom ระบบ ODB ติด TAP จะดีกว่าเดิมมากไหม รบกวนหน่อยนะครับ
    รับประกันว่าลื่นขึ้นแน่นอนครับ

หน้า 13 จากทั้งหมด 14 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้