สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 13 จากทั้งหมด 13

กระทู้: Alpine DVA-9861E ใน Plus 2013 เล่นไฟล์หนังจาก iPhone ยังไงครับ

สมาชิกถาวร : TTC-04555 TTC-Member
    User ID
    45029
    Status
    โพส
    303

มาตรฐาน Alpine DVA-9861E ใน Plus 2013 เล่นไฟล์หนังจาก iPhone ยังไงครับ

ต้องปรับหรือเปิดฟังก์ชั่นอะไรตรงไหนเพิ่มเติมหรือเปล่า ตอนนี้มีแต่เสียง ภาพไม่ออก
    (คู่มือลืมอยู่ที่บ้านนอกครับ)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: Alpine DVA-9861E ใน Plus 2013 เล่นไฟล์หนังจาก iPhone ยังไงครับ

เอ้า ใครใช้อยู่ขอความรู้หน่อย อยากรู้เหมือนกัน

สมาชิกถาวร : TTC-04555 TTC-Member
    User ID
    45029
    Status
    โพส
    303

มาตรฐาน ตอบ: Alpine DVA-9861E ใน Plus 2013 เล่นไฟล์หนังจาก iPhone ยังไงครับ

มั่วมา 2 วัน ยังไม่ได้เลยครับ

User ID
    46056
    Status
    โพส
    2

โทรคุยกันตามลายเซ็นต์

User ID
    45029
    Status
    โพส
    303

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nobarclub ดูโพส
    โทรคุยกันตามลายเซ็นต์
    มองไม่เห็นลายเซ็นต์ครับท่าน

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Protron ดูโพส
    มองไม่เห็นลายเซ็นต์ครับท่าน
    โทดทีครับ สมัครสมาชิกให้เพื่อนแล้วทดลองเข้าเว๊ป พอเห็นกระทู้นี้แล้วโพส ไม่ได้ดูว่าคนละล๊อกอิน

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ใช้ไอโฟนรุ่นไหนครับ แล้วสายที่ต่อเข้าเป็นแบบไหนเอ่ย

โดยส่วนใหญ่ที่จะดูหนังกันจะต้อง เจลเบรค ใช้ app ที่ TVout ครับ ตามลิงค์ของน้าคนนี้ที่ทำไว้ล่ะกันครับ เครื่องเล่นแกจะเป็นตัวเก่า ตัวใหม่เป็น Alpine น้าต้องมีสายอย่างในรูปที่ผมลงให้ด้วยนะครับ

สาย AI-net ปี 2013 มีมาให้แล้ว ก็เอาสาย AV Tv out เสียบสายแดง-ขาวเข้าที่ AI-net สายภาพสีเหลืองเข้า AV-In หลังจอ
    สาย USB ที่ให้มาหน้าก็ไปซื้อ Adaptor ชาร์จในรถเพื่อเสียบชาร์จขณะดูหนังได้

เสร็จแล้วก็เปิดโหมด Aux ที่ Front ด้วย

แนวทางการติดตั้ง ของสมาชิก ท่านนึง http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=23099

วิธีการตั้งค่า AUX ให้เป็น ON ผมทำเป็นคลิปไว้ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=45079

การใช้งาน app tvout http://www.youtube.com/watch?v=9SziyCsNqZM

ติดขัดอย่างไรโทรมาตามลายเซ็นต์ครับ

ปล.ถ้าใช้ Iphoe 4-4s ใช้สาย AV TVout ได้เลย แต่ถ้าเป็น Iphone ต้องซื้อ Adaptor เพิ่ม เพื่อแปลงให้หัวเล็กให้เป็นหัวใหญ่ครับ
    Attached Images Attached Images      
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MiNi_XXL : 11-05-2013 เมื่อ 09:44

User ID
    45029
    Status
    โพส
    303

หมายความว่ามันเล่นไฟล์หนังเลยไม่ได้หรือครับ(สาย USB Sync ของ iPhone)
    ต้องซื้อสาย AV-Out ไปเสียบกับ AI-Net เพิ่มอีก รวมทั้งต้องเปิด AUX ON ด้วย

นึกว่าเครื่องมันมองเห็นไฟล์แล้วจะเล่นได้เลย (จริงๆเล่นได้ แต่ภาพไม่ออก ออกแต่เสียง)

แล้วถ้า AV-IN ผมต่อกล้องถอยหลังไปแล้ว ทำยังไงจะแยกสัญญาณกันได้ครับ

ปล. ใช้ iPhone 4S ครับ

ไม่กล้าโทร.ไป เกรงใจครับ แต่ถ้าซื้อสายมาแล้วยังไม่ได้อีก คงต้องรบกวนนะครับ อิอิ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    ใช้ไอโฟนรุ่นไหนครับ แล้วสายที่ต่อเข้าเป็นแบบไหนเอ่ย

โดยส่วนใหญ่ที่จะดูหนังกันจะต้อง เจลเบรค ใช้ app ที่ TVout ครับ ตามลิงค์ของน้าคนนี้ที่ทำไว้ล่ะกันครับ เครื่องเล่นแกจะเป็นตัวเก่า ตัวใหม่เป็น Alpine น้าต้องมีสายอย่างในรูปที่ผมลงให้ด้วยนะครับ

สาย AI-net ปี 2013 มีมาให้แล้ว ก็เอาสาย AV Tv out เสียบสายแดง-ขาวเข้าที่ AI-net สายภาพสีเหลืองเข้า AV-In หลังจอ
    สาย USB ที่ให้มาหน้าก็ไปซื้อ Adaptor ชาร์จในรถเพื่อเสียบชาร์จขณะดูหนังได้

เสร็จแล้วก็เปิดโหมด Aux ที่ Front ด้วย

แนวทางการติดตั้ง ของสมาชิก ท่านนึง http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=23099

วิธีการตั้งค่า AUX ให้เป็น ON ผมทำเป็นคลิปไว้ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=45079

การใช้งาน app tvout http://www.youtube.com/watch?v=9SziyCsNqZM

ติดขัดอย่างไรโทรมาตามลายเซ็นต์ครับ

ปล.ถ้าใช้ Iphoe 4-4s ใช้สาย AV TVout ได้เลย แต่ถ้าเป็น Iphone ต้องซื้อ Adaptor เพิ่ม เพื่อแปลงให้หัวเล็กให้เป็นหัวใหญ่ครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

หมายความว่ามันเล่นไฟล์หนังเลยไม่ได้หรือครับ(สาย USB Sync ของ iPhone)
    ต้องซื้อสาย AV-Out ไปเสียบกับ AI-Net เพิ่มอีก รวมทั้งต้องเปิด AUX ON ด้วย

ตามที่อธิบายด้านบนเลยครับ

นึกว่าเครื่องมันมองเห็นไฟล์แล้วจะเล่นได้เลย (จริงๆเล่นได้ แต่ภาพไม่ออก ออกแต่เสียง)

เล่นได้เลยถูกต้องครับ แต่เล่นใน iphone เท่านั้น เปรียบเทียบง่าย ๆ โง่ ๆ iphone ก็เหมือนเครื่องเล่นดีวีดี ก้อต้องมีสายสัญญาณเพื่อเชื่อมต่อภาพและเสียงไปยังจอภาพ

แล้วถ้า AV-IN ผมต่อกล้องถอยหลังไปแล้ว ทำยังไงจะแยกสัญญาณกันได้ครับ

กล้องถอยที่ต่ออยู่เค้าใช้ แจ๊ค cctv ต่อครับ ถ้าร้านต่อไม่ผิดนะ น้าจะมีแจ๊ค av in อยู่ครับ

ปล. ใช้ iPhone 4S ครับ

ทำตามที่ผมตอบในกระทู้นั่นล่ะ

ไม่กล้าโทร.ไป เกรงใจครับ แต่ถ้าซื้อสายมาแล้วยังไม่ได้อีก คงต้องรบกวนนะครับ อิอ

ไม่ต้องเกรงใจครับ เพราะการที่ให้โทรมาคือพร้อมที่จะคุยให้คำตอบครับ

User ID
    45029
    Status
    โพส
    303

ขอบคุณมากครับ กำลังจะเข้าไปฟอร์จูนซื้อสาย av
    ได้ความยังไงเดี๋ยวรายงานผลครับ

User ID
    35064
    Status
    โพส
    369

น่าจะต้องเจลเบรคลงAppเพิ่มก่อนนะครับ ถึงจะเอาภาพออกจอไทรทันได้

รถผมตัว2012 มันต้องต่อสายAi-net เพิ่ม
    แต่ตัว2013 มีช่องUSBมาให้เลย ก็เลยไม่รู้ว่าวิธีการต่อมันจะเหมือนกันหรือเปล่า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย lnwtorres : 11-05-2013 เมื่อ 14:55

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

แปลงเป็นไฟล์อื่นจะง่ายกว่ามั้ยเนี้ย อิอิ 2013 เล่น flv ได้ด้วยนี้ครับ

User ID
    45029
    Status
    โพส
    303

ตอนนี้อุปกรณ์มาครบตามที่พี่ MiNi_XXL แนะนำแล้วครับ
    เสาร์นี้ทำการรื้อแล้วจะมารายงานผลอีกครั้งครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beertriton ดูโพส
    แปลงเป็นไฟล์อื่นจะง่ายกว่ามั้ยเนี้ย อิอิ 2013 เล่น flv ได้ด้วยนี้ครับ
    คือต้องการเล่นจากไอโฟนน่ะครับ

ข้อมูลกระทู้