สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 18 จากทั้งหมด 18

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    36254
    Status
    โพส
    59

มาตรฐาน ต่อประกันปีที่2 ครับ ช่วยดูทีครับ

ขอควาวเห็นหน่อยครับผม เอายังไงดี หรือนี่เป็นแค่บ.ประกันที่หาลูกค้าเท่านั้น

Plus 2012 2.5 VG 4Door รถประวัติดีเพอร์เฟค
    สิงหาคมนี้ จะครบ 1ปีครับ มีบริษัทโทรมาบอกว่า เป็นบ.ที่ดูแลประกันฯ ของรถมิตซูฯ ปีแรกเป็น โตเกียวศรีเมือง แต่จะเปลี่ยนให้เป็นของ เมืองไทยประกันภัย ทุนประกันภัย 600k เบี้ย+พรบ. 19,733 นี่เค้าบอกว่าลดแล้ว ถ้าต่อที่เดิมจะแพงกว่านี้ ผ่อนชำระ 0% 4เดือน ชำระก่อน 3000 บาท ในวันที่ Massanger มาส่งเอกสาร พร้อมถ่ายรูป

คร่าวๆ
    ค่าเสียเวลา รถซ่อม 3000ต่อครั้ง 3ครั้ง/ปี
    ค่าเสียเวลา นอน ร.พ. 3000 ต่อครั้ง / คน ไม่เกิน 7 คน

พูดเหมือนประมาณว่า ต้องต่อที่นี่เท่านั้น ยังไงไม่รู้

ประสบการณ์น้อยครับ กับ Vios ก็ต่อกับโตต้าตลอด มิตซุย ไม่ต้องทำไรเลย ไม่เคยชนไม่เคลม เบี้ยลดลงเยอะตลอดเลยครับ

User ID
    36890
    Status
    โพส
    18

มาตรฐาน ตอบ: ต่อประกันปีที่2 ครับ ช่วยดูทีครับ

เพื่อนผมก็ศรีเมืองครับ ประวัติขาวสะอาด เพิ่งต่อมาใช้ศรีเมองเหมือนเดิม เบี้ย + พรบ 15,xxx เอง

User ID
    34401
    Status
    โพส
    127

มาตรฐาน ตอบ: ต่อประกันปีที่2 ครับ ช่วยดูทีครับ

ของผมพึ่งต่อปีที่ 2 เหมือนกัน โตเกียวเหมือนเดิม ประวัติดี 15540 พร้อม พรบ. ซ่อมศูนย์ ทุน 600000

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

พอขนมโตเกียวหมดอายุผมก็เปลี่ยนเป็น ของวิริยะเลยครับชั้น๑ประกันของแต่งทุกชิ้น เราแต่งอะไหล่เพิ่มเอาบิลที่ทำมา ไปแจ้งเจ้าหน้าที่ประกันอย่างเดียวครับ เร็ว ทุนสูง ผ่อนชำระได้แต่ต้องชัั่วๆ ครับ

User ID
    34900
    Status
    โพส
    55

อยากรู้ว่าเคสติดไฟแนนซ์ เราสามารถต่อประกันเองกับเจ้าอื่นได้ไหมครับ

หรือต่อประกันที่เดิม (โตเกียว) กับตัวแทนที่อื่นได้ไหม ได้ลดประวัติดีรึปล่าว

User ID
    38872
    Status
    โพส
    562

ถ้าสะอาดต่อที่เดิมราคามันจะลดลงครับน้า

TTC-01612 TTC-Member
    User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

แล้วแต่ความสมัครใจครับต่อที่ไหนก็ได้อยู่ที่ความพึงพอใจนะครับ เขาเรียกว่าประกันภาคสมัครใจครับ ไม่ใช่ภาคบังคับเหมือน พรบ.

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

ไม่ทำชั้น 1 ก็ได้ครับ จะเป็นชั้น 2 หรือ 3 ก็ได้

User ID
    18711
    Status
    โพส
    1,099

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ taenetzz ดูโพส
    ขอควาวเห็นหน่อยครับผม เอายังไงดี หรือนี่เป็นแค่บ.ประกันที่หาลูกค้าเท่านั้น

Plus 2012 2.5 VG 4Door รถประวัติดีเพอร์เฟค
    สิงหาคมนี้ จะครบ 1ปีครับ มีบริษัทโทรมาบอกว่า เป็นบ.ที่ดูแลประกันฯ ของรถมิตซูฯ ปีแรกเป็น โตเกียวศรีเมือง แต่จะเปลี่ยนให้เป็นของ เมืองไทยประกันภัย ทุนประกันภัย 600k เบี้ย+พรบ. 19,733 นี่เค้าบอกว่าลดแล้ว ถ้าต่อที่เดิมจะแพงกว่านี้ ผ่อนชำระ 0% 4เดือน ชำระก่อน 3000 บาท ในวันที่ Massanger มาส่งเอกสาร พร้อมถ่ายรูป

คร่าวๆ
    ค่าเสียเวลา รถซ่อม 3000ต่อครั้ง 3ครั้ง/ปี
    ค่าเสียเวลา นอน ร.พ. 3000 ต่อครั้ง / คน ไม่เกิน 7 คน

พูดเหมือนประมาณว่า ต้องต่อที่นี่เท่านั้น ยังไงไม่รู้

ประสบการณ์น้อยครับ กับ Vios ก็ต่อกับโตต้าตลอด มิตซุย ไม่ต้องทำไรเลย ไม่เคยชนไม่เคลม เบี้ยลดลงเยอะตลอดเลยครับ
    จากที่ดูประกันของน้ายังไม่หมดอายุเลยนี่ครับไม่จำเป็นต้องรีบทำก็ได้บริษัทประกันทั่วไปจะให้เราเริ่มผ่อนก่อนที่ประกันเราจะหมดอายุตามจำนวนเดือนที่จะหมดประกัน
    แต่ของผมจะเริ่มผ่อนในวันที่ประกันเราหมดอายุแล้วผ่อนได้ตั้งแต่ 2 - 6 งวด ดอกเบี้ย 0 % คุ้มครองก่อนผ่อนที่หลังครับ ยังไงโทรมาปรึกษาได้ครับ

User ID
    17145
    Status
    โพส
    76

มันคือ tqm ครับ ชื่อเสียเยอะ ลองเสิร์ชในกูเกิ้ล หรือพันทิปดูครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

มีโปรเบี้ยถูกที่มารองรับรถรุ่นใหม่/เก่า ออกมาเรื่อยๆครับ เบี้ยถูก/แพงต่างกันไปตามบริษัท และความคุ้มครอง
    ก่อนหมดสักเดือน ก็ยังทัน เพราะเวลาที่เหลือเกิดมีเครม ประวัติดีก็หายเบี้ยก็เปลี่ยน แต่บางที่ก็ไม่ดูประวัติเดิมครับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ apw1987 ดูโพส
    อยากรู้ว่าเคสติดไฟแนนซ์ เราสามารถต่อประกันเองกับเจ้าอื่นได้ไหมครับ

หรือต่อประกันที่เดิม (โตเกียว) กับตัวแทนที่อื่นได้ไหม ได้ลดประวัติดีรึปล่าว
    ต่อเอง เลือกเองได้เลยครับ ไม่มีประวัติ ก็ที่เดิมก็ดี เบี้ยก็ลด แต่ถ้าเสียประวัติ ก็เลือกที่ใหม่ก็ได้ หรือจะต่อที่เดิมก็ได้ แต่ที่เดิมไม่ลดครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ประกันฟรี ศรีเมืองเปลี่ยน เจ้าอื่นได้ แต่เบี้ยจะแพงกว่าหน่อยเพราะเขาล็อคงานครับ

User ID
    34900
    Status
    โพส
    55

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JameAuto ดูโพส
    ของผมพึ่งต่อปีที่ 2 เหมือนกัน โตเกียวเหมือนเดิม ประวัติดี 15540 พร้อม พรบ. ซ่อมศูนย์ ทุน 600000
    ของผมส่งจดหมายมา ไฟแนนซ์ทิสโก้ ต่อที่เดิมโตเกียว 18,xxx เท่าปีแรกเลย แพงเว้อแบบนี้ผมเอาที่อื่นดีกว่าครับ

เคยเคลมถูกครั้งหนึ่ง แค่กรอบป้ายทะเบียนครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ apw1987 ดูโพส
    ของผมส่งจดหมายมา ไฟแนนซ์ทิสโก้ ต่อที่เดิมโตเกียว 18,xxx เท่าปีแรกเลย แพงเว้อแบบนี้ผมเอาที่อื่นดีกว่าครับ

เคยเคลมถูกครั้งหนึ่ง แค่กรอบป้ายทะเบียนครับ
    ยินดีให้บริการครับ

User ID
    33239
    Status
    โพส
    183

ขอแชร์...ของผมโบรกเกอร์ TQM ติดต่อมาเหมือนกัน พูดเหมือนกันเลยว่าเป็นโบรกเกอร์ที่ดูแลประกันขอบมิตซูฯ และก็เชียร์กรุงไทยฯ ผมอยากต่อกับโตเกียวฯ เหมือนเดิม แต่เจ้าหน้าที่บ่ายเบี่ยงเยอะมาก ผมจำราคาที่เขาเสนอมาไม่ได้ล่ะ แต่แพงกว่าราคาที่ผมได้มาล่าสุด ... ผมผ่อนรถกับธนชาติ พอดีมีเจ้าหน้าที่ประกันของธนชาติติดต่อมาในเวลาไล่เลี่ยกัน แจ้งผม 2 เรื่องคือ เรื่องการต่อภาษีรถซึ่งจะมีเจ้าหน้าที่ส่งเอกสารมาให้ และเรื่องการต่อประกัน จนท.แนะนำให้ต่อกับโตเกียวเหมือนเดิม เพราะเรามีประวัติดี และโตเกียวฯ เป็นบริษัทประกันซ่อมห้างของมิตซูโดยเฉพาะ (จนท.แจ้งอย่างนั้น) โดยแจ้งยอดผม 15,xxx.- (ยังไม่รวม พรบ.) ทุน 640,000.- ซ่อมห้างเหมือนเดิม ... เลยอยากแนะนำให้ต่อประกันกับบริษัทเดิมดีกว่า ปีที่ 2 ถ้าไม่มีประวัติชน เบี้ยถูกลงแน่นอน ส่วนโปรกเกอร์ลองใช้ของไฟแนนซ์ที่เราผ่อนรถดูครับ เพราะเราผ่อนรถกับเขาๆ ก็จะบริการเรา ปล. เรื่องผ่อน 0% ขอแนะนำหากสามารถจ่ายงวดเดียวเลยได้ ให้ต่อรองได้อีก เพราะผมเขาให้ผ่อนได้ 4 งวด แต่ผมเลือกจ่ายงวดเดียว เขาเลยลดค่าเบี้ยให้อีก 10% ... ขอให้เพื่อนๆ ได้เจอคำแนะนำดีๆ ครับ

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

การต่อภาษี เราก็เสียค่าบริการให้เขาสูงกว่าที่เราต่อเองหรือฝากร้านหรือตัวแทนนอก เลือกได้ก็ขอสำเนา พรบมาก่อนแล้วนำไปต่อเองได้เลย
    ถ้าไม่สะดวกจริงๆก็ต่อที่เราสะดวก
    อีกอย่างถ้ารถเรา ครบ 7 ปี รถยนต์ต้องตรวจสะภาพถ้าให้ไฟแนนท์ต่อเราก็ต้องไปตรวจสะภาพก่อนอยู่ดี

User ID
    33027
    Status
    โพส
    1,069

ของผมจะหมด 30/06/13 วันนี้มีติดต่อมา ทุน 700000 เบี้ย 17500 ของ LMG
    รถผม 4 d 2.4 plus 2012 ครับน้า เลยงง ทำไมเขาให้ทุนผมเยอะจังครับน้าๆ

ข้อมูลกระทู้