สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    45654
    Status
    โพส
    73

มาตรฐาน ขอคำปรึกษา เรื่องกล่องหน่อยครับ

Plus 08 m/t ตอนนี้เดิมๆหมดครับ อยากจะใส่กล่อง ช่วยเเนะนำหน่อยนะครับ น้าๆ ขอบคุณครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำปรึกษา เรื่องกล่องหน่อยครับ

สนใจโทรหาผมเลยครับ "เล้ง ECU-shop มวกเหล็ก 084-9442977 "
    สำหรับกล่องเพิ่มแรงม้าในแบรนด์ ecu-shop ตอบสนองได้ทุกความต้องการลุกค้าครับ เลือกได้จากงบน้อยๆก็ใส่กล่องดันรางไปใบนึงลองใช้ดูก่อนครับ เพราะความพอใจของลุกค้าแต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน ถ้าคิดว่าจะขยับเพิ่มทีล่ะก็ใส่กล่องยกหัวฉีดจูเนียร์ เพิ่มอีกใบก็ได้ครับ หรืองบไม่อั้น จัดเต็ม "กล่องทอง มอนเตอร์แม็กช์" ก็สุดเลยครับ
    มีคลัทช์ชุดนึงวิ่งหายห่วงเลยครับ ผมจูนให้เต็มทุกคัน อยู่ไม่ไกลกันผมจัดการให้ครับ แต่ถ้าของโซนอื่นๆก็ใส่ดลีเลอร์ใกล้บ้านได้เหมือนกันครับน้า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aj anucha : 11-05-2013 เมื่อ 20:12

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

มาตรฐาน ตอบ: ขอคำปรึกษา เรื่องกล่องหน่อยครับ

กล่องทุกกล่องดีหมดครับ อยู่ที่มือจูน

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nutong ดูโพส
    Plus 08 m/t ตอนนี้เดิมๆหมดครับ อยากจะใส่กล่อง ช่วยเเนะนำหน่อยนะครับ น้าๆ ขอบคุณครับ
    ต้องการอะไรจาก กล่องที่จะใส่ครับ ...ไม่ได้กวนนะครับน้า ลองนึกดูเล่นๆแล้ว โพทส์ ตอบหน่อยครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

เน้นช่วงรอบต้น- ออกตัวรอบขึ้นลื่นๆ และใช้ความเร็วปานกลาง ไม่เน้นม้าเยอะ ขับง่าย คุมง่าย
    ไม่เน้นความเร็วปลาย...ใส่
    "กล่องดันราง"ก่อนครับ ขับสนุก
    เน้นแรงม้าเยอะ- ออกตัวกดนิดเดียวพุ่งๆ -ใช้ความเร็วปานกลาง- ความเร็วสูงเวลาออกต่างจังหวัด
    ก็ใส่
    "กล่องยกหัวฉีด"เสริมเข้าไปอีกใบครับน้า
    **บางท่านกลัวใส่กล่องยกหัวฉีดแล้วควันดำ...ไม่ต้องกลัววล เพราะโปรแกรมกล่องยกหัวฉีด มีฟังก์ชั่นให้เลือกใช้หลายโหมดครับ **
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย aj anucha : 15-05-2013 เมื่อ 08:48

ข้อมูลกระทู้